Help: Cách khắc phục lỗi Unikey

vitdl

Junior
Reactions
50
MR
0.008
Insuree Balance
0
Tình Hình là mình mới cài lại máy.. sau khi cài Unikey UR 4.2 thi minh mở tính năng gõ tắt và chọn file Ukmacro.txt đã lưu trước đó..nhưng sau khi chọn thì bảng gõ tắt của mình chữ bị biến mất hết.. Mình xài win 7. 64 bit.. mình cũng đã thử chạy quyền admin để khắc phục.. nhưng vẫn không được.. Pro nào giúp mình kháắc phục lỗi này với..Cảm ơn rất nhiều

có ai giúp mình với..mình đang cần gấp.. cảm ơn mọi người nhiều

Last edited:
mong ai đó biết giúp mình.

Tình Hình là mình mới cài lại máy.. sau khi cài Unikey UR 4.2 thi minh mở tính năng gõ tắt và chọn file Ukmacro.txt đã lưu trước đó..nhưng sau khi chọn thì bảng gõ tắt của mình chữ bị biến mất hết.. Mình xài win 7. 64 bit.. mình cũng đã thử chạy quyền admin để khắc phục.. nhưng vẫn không được.. Pro nào giúp mình kháắc phục lỗi này với..Cảm ơn rất nhiều
nếu gõ unicode thì nhớ là khi lưu chọn file save as rồi ở phần dưới có 1 ô chọn bảng mã chọn unicode hoặc utf-8 là ok nhé đảm bảo live 100%
thân

4.5. Macro (gõ tắt)

Tính năng macro giúp bạn gõ các từ thường dùng một cách nhanh chóng. Ví dụ: "vn" thành "Việt Nam", "cntt" thành "Công nghệ thông tin".
Ghi các macro vào trong một tập tin, sau đó xác định nó trong dòng lệnh unikey, hoặc trong tập tin cấu hình.
Cú pháp của tập tin macro được thể hiện trong tập tin ukmacro mẫu trong thư mục này.
Ghi chú: Tập tin macro dùng mã VIQR.

nếu gõ unicode thì nhớ là khi lưu chọn file save as rồi ở phần dưới có 1 ô chọn bảng mã chọn unicode hoặc utf-8 là ok nhé đảm bảo live 100%
thân

MìNH ĐÃ THỬ RỒI..VẪN KHÔNG ĐƯỢC.. CHỮ TRONG TẬP TIN UKMACRO.TXT MẤT HẾT ..

MìNH ĐÃ THỬ RỒI..VẪN KHÔNG ĐƯỢC.. CHỮ TRONG TẬP TIN UKMACRO.TXT MẤT HẾT ..
thế xong cậu có save ko làm gì mà mất hết nhỉ lạ thật

mình đã save as rồi nhưng khi chon file thì file lại mất hết..
thế xong cậu có save ko làm gì mà mất hết nhỉ lạ thật

mình đã save as rồi nhưng khi chon file thì file lại mất hết..
pm yahoo tớ temview xem ntn chứ hơi lạ lạ

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week