Hãy hành động để cho 4r chúng ta " Trong sạch - văn minh - lịch sự "

Status
Not open for further replies.
Như các bạn đã biết vấn nạn scam đanh hoành hành trong 4r chúng ta và chưa có cách ngăn chăn và khắc phục hiệu quả. Song song với nó là văn hóa của các thành viên trong 4r. Cái mình muốn nói ở đây là văn hóa 4r và ý thức của mỗi con người. Đơn cử như hành động này của một thành viên trong 4r mà mình thấy thật bức xúc và cho rằng bạn này là con người quá vô văn hóa.

Mình lập topic mở dịch vụ đàng hoàng với phương châm " Thuận mua vừa bán " ko bắt ép ai cả . Mình ko biết ko chửi ko xúc phạm thành viên này. Vậy mà thành viên này vô topic mình và nói như vậy.
Các bạn nghĩ sao??? ... Thiết nghĩ ,.. muốn 4r chúng ta ngày càng lớn mạnh mà tồn tại những kẻ vô văn hóa thế này liệu có được không?
Một vấn đề nữa là nếu chưa có bằng chứng thì đừng nói ng` khác scam. Các bạn đều là người có học cả nên suy nghĩ và hành động cho đúng chứ đừng như vậy.
Mình lập topic này ra để mong ban QT có biện pháp ngăn chặn tình trạng như trên. Đừng để 4r mình " bẩn ".
Thanks!

Reactions
479
MR
0.000
chào bạn thật lòng xin lỗi, mình là mod box đó nhưng bạn vui lòng chỉ đích danh bài viết nào bạn thấy như vậy ? Mình ko hề thấy câu chửi nào trong topic đó ?

maxryan9999 :21 thì tôi KHINH KHINH KHINH KHINH KHINH

động từ KHINH nhấn mạnh quá nhiều lần,vậy đây là hành động gì?

reply số 5 từ trên xuống

Upvote 0
Reactions
1,965
MR
0.001
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
à thêm một điều nữa gần như các topic đều đã bàn luận điều đó, bạn quá lười đi tìm kiếm nên bị gạch đá cũng phải
Cái gì cũng phải tìm hiểu, đã có topic hướng dẫn cơ bản nhưng cậu lại không đọc đó là do lỗi của cậu bị người khác ném đá
Thân

---------- Post added at 04:33 PM ---------- Previous post was at 04:31 PM ----------

động từ KHINH nhấn mạnh quá nhiều lần,vậy đây là hành động gì?

khinh ở đây ko có gì là ko văn minh lịch sự, bởi vì thật sự bán làm người ta khinh bạn , bởi bạn có thể tìm hiểu băng cách tìm các topic để đọc, nhưng ở đây bạn cứ thích mở topic để người khác vào trả lời trong khi trong tài nguyên forum đã có sẵn điều đó
P/S: tìm kiếm trong forum trước khi đặt câu hỏi về 1 vấn đề nào đó

Upvote 0
à thêm một điều nữa gần như các topic đều đã bàn luận điều đó, bạn quá lười đi tìm kiếm nên bị gạch đá cũng phải
cái gì cũng phải tìm hiểu, đã có topic hướng dẫn cơ bản nhưng cậu lại không đọc đó là do lỗi của cậu bị người khác ném đá
thân

ok,mình đã hiểu rồi,đã hiểu vì sao bạn đó lông hành đến vậy
cũng không thể trông mong gì hành động chí công vô tư ở đây được
MEM kém hơn tất nhiên phải chịu thiệt
P/S: đây là lần cuối mình ĐỂ LẠI CÁI reply tại forum này,haizzzzzz

Last edited by a moderator:
Upvote 0
ok,mình đã hiểu rồi,đã hiểu vì sao bạn đó lông hành đến vậy
cũng không thể trông mong gì hành động chí công vô tư ở đây được
MEM kém hơn tất nhiên phải chịu thiệt
P/S: đây là lần cuối mình ĐỂ LẠI CÁI reply tại forum này,haizzzzzz

Ở đây ko phải mem kém hơn hay điều gì mà ở do bạn, bạn đã muốn kiếm tiền , muốn tìm hiểu một cái gì thì hãy đọc hết những bài hướng dẫn trước khi đưa ra một câu hỏi mà người ta nói với bạn quá cơ bản nhưng bạn lại ko hiểu.
Vấn đề đặt ra là bạn đã tìm hiểu nó như thế nào ? hay chỉ đợi há miệng xung rụng ? người đi trước đã để lại những bài viết về những thắc mắc vướng bận về những vấn đề xung quanh sao cậu ko chịu khó tìm những bài viết đó để đọc rõ và hiểu hơn về nó ?

Upvote 0
Ở đây ko phải mem kém hơn hay điều gì mà ở do bạn, bạn đã muốn kiếm tiền , muốn tìm hiểu một cái gì thì hãy đọc hết những bài hướng dẫn trước khi đưa ra một câu hỏi mà người ta nói với bạn quá cơ bản nhưng bạn lại ko hiểu.
Vấn đề đặt ra là bạn đã tìm hiểu nó như thế nào ? hay chỉ đợi há miệng xung rụng ? người đi trước đã để lại những bài viết về những thắc mắc vướng bận về những vấn đề xung quanh sao cậu ko chịu khó tìm những bài viết đó để đọc rõ và hiểu hơn về nó ?
mình định reply kia là cuối cùng của mình

Nhưng thật sự ban nói rất oan cho mình

MMO cai gì mình cũng từng qua rồi dễ như PTC đến khó như GA

cái gì mình cũng tự tìm hiểu,không hiểu vấn đề gì mình mới hỏi,cực lắm lên forum hỏi

cũng chưa có bạn nào bảo là minh không chịu tìm hiểu,toàn tự thân mình vận động

Nhung đến FOREX không hiểu vì sao bị ném té tát vào mặt thế này?

Mình cũng chia sẻ những điều mà ở FORUM chưa ai chia sẻ,VIET NAM cung không có
Những kiến thức đó toàn là kinh nghiệm bản thân mình,ở VIET NAM không có cái thứ 2

Vậy mà bạn bảo mình không tự tìm hiểu,há miệng chờ sung ah?

Nếu bạn cần dẫn chứng mình sẽ post link cái bài đó lên đây cho bạn kiểm chứng?

Upvote 0

bux1990

Newbie
Reactions
256
MR
0.000

cái gì mình cũng tự tìm hiểu,không hiểu vấn đề gì mình mới hỏi,cực lắm lên forum hỏi

Vậy mà bạn bảo mình không tự tìm hiểu ah,há miệng chờ sung?

Bác này cũng có lý đấy Quang mod àh ... dung gì nói như ông mari kia là ko đc . Như vậy là miệt thị ng` khác rồi còn gì. Theo mình như thế là không nên và cần phải ngăn chặn ngay .

Upvote 0

Những kiến thức đó toàn là kinh nghiệm bản thân mình,ở VIET NAM không có cái thứ 2

Vậy mà bạn bảo mình không tự tìm hiểu,há miệng chờ sung ah?

vậy cho mình hỏi , câu hỏi của bạn nằm trong cái căn bản, và đã có topic về vấn đề đó? vì sao cậu lại lập topic nữa khi chưa search trên forum ?

---------- Post added at 05:27 PM ---------- Previous post was at 05:26 PM ----------

Bác này cũng có lý đấy Quang mod àh ... dung gì nói như ông mari kia là ko đc . Như vậy là miệt thị ng` khác rồi còn gì. Theo mình như thế là không nên và cần phải ngăn chặn ngay .

ở đây nếu mình đứng trên vị trí là 2 trader và bài viết mình đã post và yêu cầu mem vào đó đọc nhưng mem ko đọc thì khả năng mình nói chuyện như marian là có thể

Upvote 0

bạn biết mình đọc mấy chục lượt cái này không

cái tỉ lệ đó thấy đó là đơn vị là gì? phải quy đổi đơn vị đơn vị như thế nào
mình không hiểu cái đó minh mới lập topic

Mà cậu kia có thể không trả lời mà sao cần nói với mình như vậy?,có thể lướt qua topic mà

Upvote 0
bạn biết mình đọc mấy chục lượt cái này không

cái tỉ lệ đó thấy đó là đơn vị là gì? phải quy đổi đơn vị đơn vị như thế nào
mình không hiểu cái đó minh mới lập topic
tỷ lệ đó cũng như bên giao dịch bình thường, cậu không nhìn thấy ở cột EUR/USD sao ?
Như vậy nếu buy 1EU thì có giá 1.333 USD
bán ra cũng giá tương tự
Nhưng thật sự cái phần đó ko phải là cái quan trọng , mình thật sự ko hiểu cậu đã từng xem tỷ giá ở các ngân hàng về ngoại tệ chưa khi ko hiểu về cái đó ?

Upvote 0
tỷ lệ đó cũng như bên giao dịch bình thường, cậu không nhìn thấy ở cột EUR/USD sao ?
bán ra cũng giá tương tự
Nhưng thật sự cái phần đó ko phải là cái quan trọng , mình thật sự ko hiểu cậu đã từng xem tỷ giá ở các ngân hàng về ngoại tệ chưa khi ko hiểu về cái đó ?

nhưng phần mềm MT4 rất khó có thể tượng tưởng được, cậu biêt mà MT4 có buy sell rồi tỉ lệ

nếu bình thường môt người chưa lần nào giao dịch sao có thể hiệu được vấn đề này

nhỡ họ hiểu răng BUY 1.321491 EUR BÁN RA VỚI GIÁ 1.32510 DOLLAR MĨ thì sao?

vậy bạn bảo có thể lập TOPIC hỏi k?

Upvote 0

begs_nt

Banned
Verified
Reactions
1,590
MR
0.000
bán ra cũng giá tương tự

Mình thì thấy thế naỳ
Nếu topic lập ra và bạn là MOD bạn thấy nó nhảm bạn có quyền del phải ko?
Còn mem đi ngang qua, nêu ko bik thì bỏ, còn biết mún chỉ thì cứ cm
Còn 1 loại khác là biết và ko mún nói thì cứ bấm Back về, ko cần phải lăng mạ ngta như thế
Thử hỏi bạn ở tình cảnh đag cần người giúp mà bị 1 người sỉ vả như thế bạn sẽ cảm thấy như thế nào ??????
1 thằng trẻ ranh chỉ thẳng vào mặt bạn mà chửi bới , bạn sẽ cảm thấy sao, nếu bạn là ng nóng tính chắc bạn đập nó lun nhỉ :))
Còn nếu ng dễ mềm lòng có lẽ ngta còn chẳng có hứng thú làm việc nữa mà suy nghĩ rất nhiều và rất bùn vì câu nói ấy :)
Nếu ko thích cứ việc đi ra, hoặc báo MOD xoá lun topic đi, sao phải lăng mạ nhau như thế :)
Đó là tốt đẹp hơn ngta sao :)
1 quyển sách có người đọc hỉu có người đọc là thấy khó hỉu là điều đương nhiên !!!!

Upvote 0
nhưng phần mềm MT4 rất khó có thể tượng tưởng được, cậu biêt mà MT4 có buy sell rồi tỉ lệ

nếu bình thường môt người chưa lần nào giao dịch sao có thể hiệu được vấn đề này

nhỡ họ hiểu răng BUY 1.321491 EUR BÁN RA VỚI GIÁ 1.32510 DOLLAR MĨ thì sao?

vậy bạn bảo có thể lập TOPIC hỏi k?
Tại sao lại mua EUR lại bạn ra USD ? nếu cậu nói vậy tớ mua xăng bán ra vàng sao ?
MT4 có khung bên trái có ghi rõ tỷ giá. cậu xem lại nhé
Mình thì thấy thế naỳ
Nếu topic lập ra và bạn là MOD bạn thấy nó nhảm bạn có quyền del phải ko?
Còn mem đi ngang qua, nêu ko bik thì bỏ, còn biết mún chỉ thì cứ cm
Còn 1 loại khác là biết và ko mún nói thì cứ bấm Back về, ko cần phải lăng mạ ngta như thế
Thử hỏi bạn ở tình cảnh đag cần người giúp mà bị 1 người sỉ vả như thế bạn sẽ cảm thấy như thế nào ??????
1 thằng trẻ ranh chỉ thẳng vào mặt bạn mà chửi bới , bạn sẽ cảm thấy sao, nếu bạn là ng nóng tính chắc bạn đập nó lun nhỉ :))
Còn nếu ng dễ mềm lòng có lẽ ngta còn chẳng có hứng thú làm việc nữa mà suy nghĩ rất nhiều và rất bùn vì câu nói ấy :)
Nếu ko thích cứ việc đi ra, hoặc báo MOD xoá lun topic đi, sao phải lăng mạ nhau như thế :)
Đó là tốt đẹp hơn ngta sao :)
1 quyển sách có người đọc hỉu có người đọc là thấy khó hỉu là điều đương nhiên !!!!
cảm ơn sự đóng góp, mấy hôm nay bận final term nên ko vào box đó, nhưng đi vào thấy có anh em thảo luận rồi nên ko vào xem

Upvote 0
Tại sao lại mua EUR lại bạn ra USD ? nếu cậu nói vậy tớ mua xăng bán ra vàng sao ?
MT4 có khung bên trái có ghi rõ tỷ giá. cậu xem lại nhé

vậy mình mới lập Topic để hỏi,không lập để làm gì,haizzzzzzzzz

Ngoài ra nếu bạn kia không thích có thể bỏ qua topic của mình mà

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,819