hành trình Spin and Go

poker4rum

Junior
Reactions
80
MR
0.000
Insuree Balance
0
EDIT: nhận hướng dẫn cơ bản cho những ai đăng ký và sử dụng pokerstrategy qua nick của mình (người giới thiệu: cdkfr) http://www.pokerstrategy.com/#uGE25R

Mình quyết định tập chơi Spin and Go, vậy nên lập topic này để chia sẻ chém gió hàng ngày.
Acc mới toanh với 500 euros, đánh ở sàn pokerstars.fr, vừa đánh vừa học hỏi bắt đầu từ bàn 1e.
Mục đích lập topic: có thêm động lực, nếu gặp dc người chia sẻ học hỏi lẫn nhau thì càng tốt

tiểu sử: chơi poker online từ 2010, đã trải qua khá nhiều thể loại, từ Shortstack NL25 -> FL 0.25/0.50 -> hyper turbo (khoảng 50k sng sat 3.75$)

Ngày 1: tạo acc, nạp 500e lấy bonus, thiết lập phần mềm, test thử với vài tour 1e

Attachments

183.7 KB · Views: 334
Last edited:
khởi đầu với multi 4 bàn nhưng chưa quen nên khá ngợp, tạm thời tập trung chơi 2 bàn 1 lúc với setup

sau 100 spins từ mức 0.25e đến 2e, profit = 3.3e và vẫn chưa gặp dc tour nào to (max mới là x6 = 12e), cảm giác có thể beat dc 2e

Attachments

113.1 KB · Views: 139
Mình quyết định tập chơi Spin and Go, vậy nên lập topic này để chia sẻ chém gió hàng ngày.
Acc mới toanh với 500 euros, đánh ở sàn pokerstars.fr, vừa đánh vừa học hỏi bắt đầu từ bàn 1e.
Mục đích lập topic: có thêm động lực, nếu gặp dc người chia sẻ học hỏi lẫn nhau thì càng tốt

tiểu sử: chơi poker online từ 2010, đã trải qua khá nhiều thể loại, từ Shortstack NL25 -> FL 0.25/0.50 -> hyper turbo (khoảng 50k sng sat 3.75$)

Ngày 1: tạo acc, nạp 500e lấy bonus, thiết lập phần mềm, test thử với vài tour 1e
Bro cho hỏi làm sao tạo acc đc ở pokerstars.fr, lần trướic mình tạo thì nó có quy định là phải có bank ở Pháp phải ko ?

ừ, bắt buộc phải có địa chỉ và bank ở Pháp, tuy nhiên chơi ở pokerstars.fr gần như ko có ưu điểm gì cả, vì rake + fee đều cao hơn hẳn .com

ngoài ra .fr cũng lằng nhằng hơn rất nhiều .com, nạp thì nhiều cách (card, mb, ...) nhưng rút thì chỉ dc phép rút về bank pháp

Spin&Go này cũng khó chơi.
Thấy bọn nó gọi cái này là Bingo Poker, may mắn chiếm khá nhiều.
Mình ko chơi nên ko biết nói vài câu cho topic thêm sôi động.
Chúc bạn may mắn nha.

sau 188 spins thì đang lỗ 14 xu, hiện tại đã chuyển lên bàn spin 5e

tranh thủ vài phát trước lúc đi chơi xa vài hôm, ăn dc 1 phát x6 = 30$ tỉnh cả người

chia sẻ:
spin là thể loại có variance cực cao, lên voi xuống chó là bt, tuy nhiên nếu xem xét dưới mặt toán học thì

ở thể loại spin nhất ăn tất nên cách chơi cũng gần như cash game, chỉ cần quan tâm đến chip.
với rake 7% thì trung bình 1 spin thắng 7% x 500 = 35 chip là break even

chơi spin mình chỉ thua đến thua . thua không biết bao tiền chắc cũng gần 20$ rồi mà toàn vé 1$ . túm lại sit & go va spin & go không hợp với tính cách của mình

Mà ai hay chơi spin sẽ chơi cash game .... Con đường ngắn nhất dẫn đến phá sản .... Người việt nam không nên chơi cash game quá thiệt thòi với bọn nước ngoài vì vốn ít thì chơi chắc chắn thua

vốn ít với vốn nhiều ko lq gì cả, rất nhiều cao thủ poker chưa bao h nạp tiền hoặc chỉ nạp 1 lần duy nhất vào sàn poker

:rolleyes: đánh thằng spin này thì đánh đừng nóng cho dù còn 2 thằng mà bạn còn khoảng 100 điểm đi chăn nữa vẫn lật kèo được , đánh càng lâu thì càng về sau allin sẽ là liên tục và thắng thua sẽ nằm ở chỗ bạn có quân bài nào .. .và cũng có hên xui trong đó từng quất 1 em 30$ roll khoảng 750$ .. đánh 1 lúc còn 2 thằng mình AA nó thì mình chả bik nhưng mới vào nó allin hết lúc đó còn hí hửng lúc lật bài tưởng ăn chắc kèo bài nó 89 bài trên bàn ra 872k con cuối ra 8 nhìn mà muốn khóc :oops:.

hành trình vẫn đang diễn ra khá thuận lợi, đang suy nghĩ đến việc mua video pack HU

hôm nay thấy 1 thằng super nova đánh 6 bàn spin 25$ :|

mục tiêu hiện tại: mỗi ngày tối thiểu 50 spins 5$,
ngày hôm nay hoàn thành mục tiêu với profit = 0 tròn trĩnh

lâu rồi mới thấy niềm vui khi chơi poker, lâu rồi toàn đánh 10 bàn như 1 cái máy với mục đích duy nhất là kiếm tiền. Giờ ngồi đánh 1 bàn - suy nghĩ và đọc đối thủ thấy khá là thú vị, mặc dù giai đoạn này ko kiếm chác đc mấy

sau 300 spins, mặc dù break even nhưng thấy beat đc bàn 5e và có thể move lên 10e

Attachments

103.4 KB · Views: 128
lý do cảm thấy beat dc là đây

Attachments

34.9 KB · Views: 148
đạt silver stars, cố gắng tháng sau đạt platinum

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,624
170,733