Hành động thiết thực để khẳng định chủ quyền Việt Nam

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Chào các bạn!

Như báo đài VN đưa tin, Trung Quốc càng ngày càng cho thấy tham vọng "cướp" Hoàng Sa và Trường Sa từ tay chung ta và biến nó thành cái gọi là "Thành phố Tam Sa":

http://nghean24h.vn/news/The-gioi/Trung-Quoc-xay-nha-cho-thue-taâ-cai-goi-la-Tam-Sa-59516/

Tôi là một người con đất Việt, mang trong mình dòng máu Việt. Tuy tôi không thể có những hành động lớn nhưng đứng trước một sự kiện liên quan đến dân tộc, chủ quyền Việt Nam, tôi nảy ra một ý tưởng. Đó là làm 1 website tin tức về Trường Sa, Hoàng Sa bằng Tiếng Trung và Tiếng Anh, lý do tại sao lại là Tiếng Trung, vì thực tế, dân Trung Quốc mỗi ngày đều bị chính quyền Trung Quốc tiêm nhiễm , lý do tại sao là Tiếng Anh, là để bạn bè khắp thế giới biết "Hoàng SA, Trường Sa là của Việt Nam" và thế giới lấy Tiếng Anh làm ngôn ngữ chuẩn quốc tế.

Bạn nào giỏi tiếng Anh, tiếng Trung, hãy pm nick: letuananh1368 để thảo luận nhé!

Last edited by a moderator:
thay co ve PR cai site kia thi phai @@ !

Tư tưởng VN ngồi đó mà PR, site đó là site tin tức có từ rất lâu, who là biết info, ko phải của tui, cần gì phải PR, đúng là nhảm. Lấy link dantri ý kêu tui PR dân trí à, tập trung vào nội dung chủ đề đi

tltd2010

Hero
Reactions
731
MR
0.024
Quá hay , tài liệu chắc chỉ có tiếng Việt cùng lắm là tiếng anh , còn tiếng Trung chắc bị chính quyền bên đó dập hết rồi :(

Ý tưởng hay, nhưng mình muốn biết hành động này có bị CA nhòm ngó ko nhỉ?

Nhòm ngó gì bạn, giống như các website đưa tin khác, mình lấy tin của VN dịch sang các thứ tiếng thôi mà, nếu CA dòm thì cứ nỏi chúng em yêu tổ quốc, chúng em lấy nguồn từ các báo, ko xuyên tạc là ok.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,977
176,453
Latest member
gaosilver

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week