Warning haioptions scam - mọi người cẩn thận nick YM

Status
Not open for further replies.

xidau

Newbie
Reactions
11
MR
0.245
Facebook
Follow me on Facebook
Mình bị thằng haioptions (có chữ s đằng sau) scam pp. Mà không biết haioption (không có s) có scam không nữa vì mình chưa gd với haioption lần nào.

Haioption vào xác minh giúp.

Thằng này add nick mình từ lâu lắm rồi ( từ tháng 7 kia). Nó mua mình 80pp. Đưa link mua pp lên nick hẳn hoi. Tại mình thấy nó add nick cũng lâu nên cũng không nghĩ nhiều là nó scam.

Trước khi giao dịch mình vào nick hắn đưa http://mmo4me.com/threads/topic-sai-box.204826/
mình copy nick haioption vào ym và Enter thì vẫn ra nick của hắn. MÌnh thử vài lần rồi gd. Vì thấy có BH và mình vội quá nên không gọi trung gian.

Sau khi gửi pp thì mình nghi scam liền ( mình nghi sớm hơn 1phút là hay biết mấy)

Mình ghi lên để cảnh báo mấy bạn về nick YM và giúp mình giải quyết vụ này với.

Mình gửi pp theo dạng cá nhân nên làm sao để mở tranh chấp vậy các bác.

Pro nào có thể cho mình mẫu để mình gửi tranh chấp cho pp được không?

À, các bác report với Yahoo luôn để nó khóa YM của thằng này luôn đi. Chứ không nó đi scam hoài.

Già cái đầu rồi mà cũng bị scam. Sơ hở chút là bị qua mặt liền. :(

Last edited:
Nên Up lên Proof Log Chat để cho mọi người cảnh giác nhé cậu.

ôi dào nick YM fake thì proof làm gì, cùng cảnh giác và add cái YM fafe vào ignore list thôi ^^

Edit commnet đi Thread,
Đặt Tittle đã ko đúng rồi mà comment như vậy là ăn point vì tội làm mất uy tính người khác đấy.

Mọi người có cách nào để report yahoo khóa mấy nick scam lại không? Dạo này tụi nó lộng hành quá.

AI bị scam rồi thì vào link này để report cho yahoo khóa mấy nick scam kia lại.

Hai Option mình đã giao dịch nhiều lần, uy tín và đã ngồi uống bia cùng nhé. Cách thớt viết "không biết haioption có scam không nữa" là không đúng mực lắm nhé, dễ gây hiểu nhầm. Ai làm thì report người đó, không nên lôi người khác vào đây.

Đôi lời góp ý :D

nhìn biết là yh fake rồi : ) ) ) ) ) ) ) ) )

mấy ông đóng bảo hiểm ai ngu mà đi scam = yh thật = ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) )

không sao đâu, vài lần là khôn ra ngay thôi

ngày xưa, lâu lắm rồi có bán paypal cho ông haioptions này 1 lần mà ông ấy vẫn trả tiền, bán xong mới biết là bán cho yahoo fake mà k bị scam (hú hồn)

ngày xưa, lâu lắm rồi có bán paypal cho ông haioptions này 1 lần mà ông ấy vẫn trả tiền, bán xong mới biết là bán cho yahoo fake mà k bị scam (hú hồn)
Ngày xưa là bao lâu rồi bạn

chia buồn cho thớt...vẫn là lỗi củ cmn rích =))

Scam dạng ABC. Thớt lần sau rút kinh nghiệm lần đầu cũng như lần cuối.
Kiểm tra kỹ thông tin trước khi giao dịch với bất kỳ ai.
Chậm mà chắc còn hơn nhìn thoáng qua thấy tin tưởng là giao dịch trong khi tình trạng đang gấp. Tư từ khoai sẽ nhừ.
Thân

công nhận mấy thằng scam nó cũng giỏi thiệt . đủ chiêu để scam hết . năm nay bị 2 lần scam rồi .

@haioption lắm thằng scam yahoo ông phết đấy

nếu không muốn Scam thì cứ nhắm nick mấy ông bự bảo hiểm lớn mà liên lạc thôi, không nên lập topic làm gì :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week