Guitar Cover - Hãy Yêu Nhau Đi - Trịnh Công Sơn (Tặng thachthao xinh xinh :D)

noinhodongday

Banned
Reactions
493
MR
0.000
em mong một ngày nào đó sis sẽ có thêm một voice style khác,ví dụ như hát những bài nhanh,hoặc nhấn mạnh những lúc trầm hay mạnh,đó chỉ là 1 góp ý nhỏ của em thôi ^^
biết đâu sis sẽ làm và hát 1 video về bài hát này ^^,em hi vọng có sự đột phá trong giọng nhẹ nhàng của sis :)

Reactions
2,103
MR
0.000
em mong một ngày nào đó sis sẽ có thêm một voice style khác,ví dụ như hát những bài nhanh,hoặc nhấn mạnh những lúc trầm hay mạnh,đó chỉ là 1 góp ý nhỏ của em thôi ^^
biết đâu sis sẽ làm và hát 1 video về bài hát này ^^,em hi vọng có sự đột phá trong giọng nhẹ nhàng của sis :)
cái style nó phải đi liền với phong cách đệm đàn em ơi, mà giờ chỉ đệm kiểu nhè nhẹ chầm chậm vậy thôi cho đỡ sai :D để mấy hôm nữa tập thêm đàn mấy bài nhạc trẻ cho em nghe

Reactions
717
MR
1.616
Cũng có vài cờ nhíp thừa ánh sáng mà :D ví dụ cái này, có điều nghe nhạc = tai chứ nhìn cái mặt mần gì đâu :D :
camera trước điện thoại cùi mía
View attachment 53596 View attachment 53597 View attachment 53598

hay! ...hay nhất đoạn "chế" cuối

@noinhodongday cái này chắc em thích nhở :D

bài này you hát có vẻ ko hợp rồi, bài này hợp giọng trầm tí dành cho nam hát thì tốt hơn... như mình chẳng hạn

hay! tuy nghe hơi zun zun giọng nhỏ, ko zõ = guitar

Ps: túm lại là nice voice, vẫn hay như ngày nào, giọng mạnh lên tí át lun tiếng ve kêu là được. Cố gắng phát huy, hi vọng sớm được chiêm ngưỡng bạn trên sao mai or idol nay mai.

acevnvn

Exchanger
Verified
Trusted 3
Solutions
1
Reactions
2,468
MR
4.398
$1,683.22
Services
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Đàn bập bõm có thế này thui hí hí, @thachthao zô nhận hàng:oops:
Còn 1 em nick 4rum là @ure1me2

hôm nọ mình có hứa với em này là hát tặng Yesterday Once More nhưng sợ chưa kịp thu vì đàn cùi mía phải tập mà dạo này hơi bận nên gửi tặng em bài này bù luôn, bài kia nợ sau nha :">

:D
Nhân tiện đây ko biết có bác nào đang tập guitar ko giao lưu tí :D
Có bạn nào đó thấy ko thích video của mình rồi vào nói nặng lời, mình cũng nghĩ vầy thôi: ai thấy cái mặt mình khó coi thì nghe tiếng ko xem hình cũng đc, còn thấy video cái gì cũng ko thích thì tắt, đừng chửi bới gì cho mệt :D đời sống là để vui mà, nhé :D

==================

Tình hình là video ngày càng nhiều mờ forum ko cho post chung vào 1 post nên mọi người click vào đây để xem các video khác nhé:

https://www.youtube.com/channel/UChsj7CZcRBQGP3KiuTrQ3dQ/videos

Video gần đây nhất đây ợ :

Em có một hướng đi rất riêng và chất. Chúc em thành công :)

hay! ...hay nhất đoạn "chế" cuối

bài này you hát có vẻ ko hợp rồi, bài này hợp giọng trầm tí dành cho nam hát thì tốt hơn... như mình chẳng hạn

hay! tuy nghe hơi zun zun giọng nhỏ, ko zõ = guitar

Ps: túm lại là nice voice, vẫn hay như ngày nào, giọng mạnh lên tí át lun tiếng ve kêu là được. Cố gắng phát huy, hi vọng sớm được chiêm ngưỡng bạn trên sao mai or idol nay mai.
:D cảm ơn nhé, mà mình hát đc tone trầm đấy nhưng thích khác bản cũ nên thử tone cao thui với hình như câu đầu hát bị lệch nhạc quen miệng rùi ko muốn sửa nữa =]]
'' mua dầu ăn đi''' :p
nhà còn nè :D

trong tất cả các bài em thích nhất bài này của sis :) "if we hold on together" sis rất hợp với bài này và giọng cao đi đôi với nhẹ rất tương thích với bài hát da diết quyến luyến :)
hihi :D nick vừa comment trên youtube là của em à? tên Huyền?

Em có một hướng đi rất riêng và chất. Chúc em thành công :)
vâng em đang cố nhiều lắm đấy :D
Lại sút trúng nỗi đau, bạo hành tinh thần của người ta rồi đó, ế mấy kiếp rồi nè :(:(:(
để mấy nữa hát cho nghe bài thánh ca của bọn FA nhé, đố biết bài gì?

:D cảm ơn nhé, mà mình hát đc tone trầm đấy nhưng thích khác bản cũ nên thử tone cao thui với hình như câu đầu hát bị lệch nhạc quen miệng rùi ko muốn sửa nữa =]]

nhà còn nè :D

hihi :D nick vừa comment trên youtube là của em à? tên Huyền?

vâng em đang cố nhiều lắm đấy :D

để mấy nữa hát cho nghe bài thánh ca của bọn FA nhé, đố biết bài gì?
huyền tan nghĩa là hão huyền phù du sis,,ko phải tên :)

Một lần nào có người con gái bước ngang qua dòng suối trong trẻo của Đà Lạt, như cánh vạc mong manh bay qua bầu trời. Cánh vạc bay về đâu không rõ, chỉ biết đã khắc một dấu đậm trong lòng người nhạc sỹ chứng kiến hôm ấy.

"Nắng có hồng bằng đôi môi em
Mưa có buồn bằng đôi mắt em
Tóc em từng sợi nhỏ
Rớt xuống đời làm sóng lênh đênh

Gió sẽ mừng vì tóc em bay
Cho mây hờn ngủ quên trên vai
Vai em gầy guộc nhỏ
Như cánh vạc về chốn xa xôi "

Trong đời có biết bao những cánh vạc gầy guộc mong manh bay qua, có mấy ai từng thật thà thương cảm bằng sự đồng cảm và lòng trắc ẩn của người với người trong cùng một kiếp nhân sinh?

"Nắng có còn hờn ghen môi em
Mưa có còn buồn trong mắt trong
Từ lúc đưa em về
Là biết xa nghìn trùng

Suối đón từng bàn chân em qua
Lá hát từ bàn tay thơm tho
Lá khô vì đợi chờ
Cũng như đời người mãi âm u

Nơi em về ngày vui không em
Nơi em về trời xanh không em
Ta nghe từng giọt lệ
Rớt xuống thành hồ nước long lanh."

@thachthao @acevnvn @kiemtienqd @cuipap1984 em chỉ tag những người em nghĩ có thể sẽ quan tâm thui :D

Một lần nào có người con gái bước ngang qua dòng suối trong trẻo của Đà Lạt, như cánh vạc mong manh bay qua bầu trời. Cánh vạc bay về đâu không rõ, chỉ biết đã khắc một dấu đậm trong lòng người nhạc sỹ chứng kiến hôm ấy.

"Nắng có hồng bằng đôi môi em
Mưa có buồn bằng đôi mắt em
Tóc em từng sợi nhỏ
Rớt xuống đời làm sóng lênh đênh

Gió sẽ mừng vì tóc em bay
Cho mây hờn ngủ quên trên vai
Vai em gầy guộc nhỏ
Như cánh vạc về chốn xa xôi "

Trong đời có biết bao những cánh vạc gầy guộc mong manh bay qua, có mấy ai từng thật thà thương cảm bằng sự đồng cảm và lòng trắc ẩn của người với người trong cùng một kiếp nhân sinh?

"Nắng có còn hờn ghen môi em
Mưa có còn buồn trong mắt trong
Từ lúc đưa em về
Là biết xa nghìn trùng

Suối đón từng bàn chân em qua
Lá hát từ bàn tay thơm tho
Lá khô vì đợi chờ
Cũng như đời người mãi âm u

Nơi em về ngày vui không em
Nơi em về trời xanh không em
Ta nghe từng giọt lệ
Rớt xuống thành hồ nước long lanh."

@thachthao @acevnvn @kiemtienqd @cuipap1984 em chỉ tag những người em nghĩ có thể sẽ quan tâm thui :D

Rất tuyệt hát êm, đàn hay, khen hoài giờ ko biết khen gì nữa luôn:cool::cool::cool:

Nhưng có chút sự cố kỹ thuật trong alert forum @@
Đề nghi Hot girl Alice tag lại để mọi người zô đi :confused::confused::confused:

Bởi vì mình tình cờ ghé vào thread này chứ hoàn toàn ko thấy alert của Hot Girl lúc 5h39 phút trong khi những người khác tag, quote hay like vẫn báo bt trước và sau thời điểm 5h39 nè, mất duy nhất alert này, khả năng mấy người đc tag chung lượt với mình lần này cũng ko thấy alert :oops::oops::oops:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week