góp ý về event Mr và Mrs

Status
Not open for further replies.
Hiện tại forum bùng nổ cuộc thi và tất nhiên cũng có nhiều hệ lụy ko đáng có.

1. Số lượng girl xuất hiện quá nhiều (đa phần là 2013,2012) và thường là THI CHO VUI và ko đúng quy định.
Trong khi nhiều nick trước đây nói chuyện xưng hô là con trai, đột nhiên giờ trở thành con gái???

Hệ lụy:
- Câu thanked
- Fake info ko đúng
- Mang ảnh người khác lên khi ko đc sự cho phép

Quy định của event là đủ điều kiện bắt buộc (50 post , trước 1/2013) thì hơi khắt khe, ai ko đủ có thể tham gia mà ko đc xét duyệt. Tuy vậy phải bắt buộc up cái ảnh cầm bảng mmo4me. Ko có chuyện UPDATE sau, hay là KO UPDATE . Dù là cái đó cũng ko chứng minh người cầm bảng mmo4me là chủ nick nhưng ít ra cũng tránh bớt trường hợp tự tiện dùng hình ảnh người khác để mang đi thi thố lung tung

BQT nên xử lý chặt vấn đề up cái ảnh cầm bảng mmo4me

Nếu muốn up ảnh tham gia thì bắt buộc phải có ảnh cầm bàng mmo4me. Để tránh trường hợp sử dụng ảnh của người khác khi chưa đc cho phép (vì nếu có fake thì người chấp nhận chụp ảnh cầm bảng mmo4me cũng là đc cho phép)

Last edited by a moderator:

Thuha

Junior
Reactions
435
MR
0.000
Cũng hợp lý, những chị em muốn tham gia phong trào thì chịu khó chụp ảnh " mmo" để gần gũi và ít ảo hơn tí. Up lên cho mọi người

Upvote 0

prosperlong

Hero
Verified
Reactions
1,133
MR
0.000
Chat with me via Skype

1. Số lượng girl xuất hiện quá nhiều (đa phần là 2013,2012) và thường là THI CHO VUI và ko đúng quy định.
Trong khi nhiều nick trước đây nói chuyện xưng hô là con trai, đột nhiên giờ trở thành con gái???

Hệ lụy:
- Câu thanked
- Fake info ko đúng

Quy định của event là đủ điều kiện bắt buộc (50 post , trước 1/2013) thì hơi khắt khe, ai ko đủ có thể tham gia mà ko đc xét duyệt. Tuy vậy phải bắt buộc up cái ảnh cầm bảng mmo4me. Ko có chuyện UPDATE sau, hay là KO UPDATE . Dù là cái đó cũng ko chứng minh người cầm bảng mmo4me là chủ nick nhưng ít ra cũng tránh bớt trường hợp tự tiện dùng hình ảnh người khác để mang đi thi thố lung tung

cậu nói đúng lắm :D
nhưng mà câu thank thì k đúng, tại box event này k tính post vs thank mà :m058:

Upvote 0

vunewbie

Hero
Reactions
466
MR
0.001
cái vụ cầm bảng thì ko biết thế nào vì cái đó cũng đâu có khó lắm, nếu fake thì kêu đứa đó cầm cái bảng chụp cái là xong thôi mà

Upvote 0
cái vụ cầm bảng thì ko biết thế nào vì cái đó cũng đâu có khó lắm, nếu fake thì kêu đứa đó cầm cái bảng chụp cái là xong thôi mà

thì mình nói rồi mà , cầm bàng ko chứng minh là người cầm bảng là chủ nick nhưng để hạn chế trường hợp DÙNG HÌNH ẢNH của người khác khi KHÔNG ĐƯỢC CHO PHÉP.

Upvote 0
Cũng chẳng ai rảnh rỗi để mà dùng thủ đoạn đó đâu bạn, vui là chính mà bạn.

nói thế thì mình biết thế ;))
Chúc bạn đc nhiều thanked , và nhớ là UPDATE ảnh cầm bảng nhanh nha ;))

nhiều người up ảnh có cầm đt (để chụp), ở nhà (kiếm bảng, tờ bìa viết chữ) thì chụp ảnh đơn giản up lên mà ko chịu , và nói update sau

Em cũng tính up ảnh kiếm ít thanked mà đợi con bạn học về xin nó cái ảnh cầm biển mmo4me đã ;)) Các bạn đợi mình UPDATE sau nha ;))

Upvote 0

Cu0nglad0r

Hero
Reactions
371
MR
0.604

Hệ lụy:
- Câu thanked
- Fake info ko đúng

những cái đó mình thấy BQT đã fix đến mức tối đa rồi
vậy bạn có cách gì giải quyết cho vấn đề này ?

Upvote 0
những cái đó mình thấy BQT đã fix đến mức tối đa rồi
vậy bạn có cách gì giải quyết cho vấn đề này ?

thì mình nói rồi mà. Nếu muốn up ảnh tham gia thì bắt buộc phải có ảnh cầm bàng mmo4me. Để tránh trường hợp sử dụng ảnh của người khác khi chưa đc cho phép (vì nếu có fake thì người chấp nhận chụp ảnh cầm bảng mmo4me cũng là đc cho phép)

Upvote 0

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,401
MR
1,287.095
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Dù là cái đó cũng ko chứng minh người cầm bảng mmo4me là chủ nick nhưng ít ra cũng tránh bớt trường hợp tự tiện dùng hình ảnh người khác để mang đi thi thố lung tung

Qua đc vòng loại còn phải thi tiếp vòng 2 mà. Lúc đó có lẽ sẽ biết đc chính chủ hay không :D

Không biết cậu có giải pháp gì ko nhỉ?

Upvote 0

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
các cuộc thi ngoài đời còn dàn dựng, sắp xếp trước.... còn cuộc thi online thì nó chỉ mang tính tương đối là thôi miễn sao ae có dịp bàn luận sôi nổi là dc rồi. giải thưởng cũng ko phải quá to để nhiều người cất công dàn dựng cho mệt xác mà chắc gì đạt nữa

còn vấn đề câu thank. nói chung là 1k thank hay 10k thank cũng chả nghĩa lý gì. thằng nào pm mà bảo (hãy nhìn vào số thank của tôi xem uy tín thế nào) thì dẹp ;))
xin hết ạ :)

Upvote 0
Qua đc vòng loại còn phải thi tiếp vòng 2 mà. Lúc đó có lẽ sẽ biết đc chính chủ hay không :D

Không biết cậu có giải pháp gì ko nhỉ?

giải pháp mình vừa comment bên trên xong.

Nói chung là event forum thắt chặt hơn tránh trường hợp trên để người bị sử dụng ảnh khi không cho phép có thể khó chịu. Vì mình nghĩ có 1 số topic tham gia event là sử dụng hình ảnh của người khác (vì người đó có nói chuyện với mình mấy lần xưng hô và ăn nói là con trai 100% mà giờ lại nói chuyện trên topic nhân là con gái ... haizzz)

- - - Updated - - -

các cuộc thi ngoài đời còn dàn dựng, sắp xếp trước.... còn cuộc thi online thì nó chỉ mang tính tương đối là thôi miễn sao ae có dịp bàn luận sôi nổi là dc rồi. giải thưởng cũng ko phải quá to để nhiều người cất công dàn dựng cho mệt xác mà chắc gì đạt nữa

còn vấn đề câu thank. nói chung là 1k thank hay 10k thank cũng chả nghĩa lý gì. thằng nào pm mà bảo (hãy nhìn vào số thank của tôi xem uy tín thế nào) thì dẹp ;))
xin hết ạ :)

mấy cái thanked, hay info cũng ko quan trọng. Quan trọng là việc sử dụng hình ảnh người khác khi ko đc cho pép

Với bạn việc lên mạng copy mấy cái ảnh post lên có gì MỆT XÁC ko ??

Upvote 0

Trung_Peter

Ancient
Hot Boy
Verified
Trusted 3
Reactions
6,029
MR
7.848
$690.00
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
:m048: Event vui vẻ mà cậu, mình thấy thì vui thế nào thì vui chứ ai muốn vào vòng 2 kể cả đủ vote vẫn phải xác nhận lại với BGK, nên ko bao giờ phải lo nghĩ cả :m048:

Upvote 0
:m048: Event vui vẻ mà cậu, mình thấy thì vui thế nào thì vui chứ ai muốn vào vòng 2 kể cả đủ vote vẫn phải xác nhận lại với BGK, nên ko bao giờ phải lo nghĩ cả :m048:

hài , đến mệt với các bạn.
Từ nãy đến giờ mình đã nói vấn đề quan trọng là việc sử dụng hình ảnh của người khác khi ko đc phép.
Chứ ko phải vấn đề về thanked, info, giải, vòng 2,3.... (chỉ là phụ)

- - - Updated - - -

thằng thớt tinh tướng vãi , sao ko chết mie. đi cho đỡ chật đất

MOD xử lý giùm vụ này

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
424,737
177,299
Latest member