Góp ý phát triển Forum

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,326
MR
49.213
Chào các bạn,

Mình mở Thread này để hy vọng mọi người vào đóng góp mỗi người một chút ý kiến của mình để góp phần vào sự phát triển của Forum.

Những ai có ý kiến gì của mình về Forum đều có thể nêu ra ở đây. Tất cả ý kiến của các bạn sẽ được BQT duyệt và sẽ cố gắng áp dụng vào Forum để Forum ngày càng phát triển hơn.

BQT MMO4VN
Thân

đúng là như thế, nhưng mà mình đang nói mấy topic từ hồi có mmo4vn ấy, như vừa rồi vừa tiếp quản box poker, mình thấy quá nhiều bài spam và leech trông rất bát nháo mà ngày đăng thì rất lâu rồi @@

Upvote 0
Đội ngũ BQT hiện nay còn rất ít nhân lực , ngày trước forum chưa phát triển mạnh thì vẫn có thể ổn , nhưng với tình hình hiện tại lúc cao điểm có tới hơn 600 user , cả trăm mem online cùng 1 lúc nên việc spam và leech bài hiện tại BQT chỉ kiểm soát dc 1 phần vì nhân lực ko đủ , nên mình hy vọng các bạn có nhiệt tình với forum hãy đóng góp 1 phần sức của mình vào forum mình , Rất nhìu box hiện tại chưa có mod , 1 số box thì mod bỏ đi đâu mất tiêu nên tình hình lộn xộn xảy ra ở rất nhìu box , Mình mong các bạn hãy mạnh dạn đăng ký vào vị trí mod của 1 box nào mà các bạn cho là mình có kiến thức cũng như sự nhiệt tình để giúp đỡ mem và chấn chỉnh lại box. Cùng xây dựng MMO4VN thành forum MMO đứng đầu của VN nha các bạn.

BQT MMO4VN

Upvote 0
Đề nghị mod mạnh tay hơn với Box "Pay Per Click Advertising (PTC)".
Hiện mình thấy có nhiều Topic lập ra ko đúng với Rules mà Mod đã đề ra, vd như post bài tuyển Ref nhưng ko có Proof làm cho box NewSites ít nhiều khó khăn trong việc tuyển Ref.
Mình chỉ có ý kiến như vậy thôi :)

Upvote 0
THiết nghĩ box PTC và Newsite chúng ta nên gộp làm một và đề ra rule đặt tên cho topic sao cho hợp lý các bác nhỉ . Bây giờ em thấy box PTC chả khác gì bên mmo job market cả :| . Bây giờ em có ý kiến gộp new site và PTC lại làm một và để rule đặt tên như sau :
Tên site - Link site .
Ví dụ như onbux thì mình đề là : onbux - www.onbux.com
Cho 2 box new site và PTC làm một coi như 1 box mình giới thiệu site mới cho mọi người , ai muốn ref ủng hộ hay solo tùy thích . Còn ai từ đó muốn tuyển ref thì phải post bài bên Mmo job market . Các bác thấy thế nào nhỉ :-?

Upvote 0
Mình nghĩ là PTC là để lập topic tuyển ref khi có proof và New Site là tất cả các thể loại, chưa có proof. Khi có proof đề nghị yêu cầu move topic.

MMO Job market để thuê người làm các công việc tùy chọn, ko dc post các hình thức như PTC, PTU, PTS.

Upvote 0
Mình đề nghị admin và BQT đổi tên MMO'Job market
theo mình cái tên đó ko phù hợp vì chẳng mấy ai hiểu được đặc biệt là NEWBIE.ko hiểu là gì sao mọi người zo xem được.
chính mình nếu ko bi move bài sang đó thì cũng ko biết mục đó là gi cả.cho nên số lượng mem vào mục này là rất ít.
mình thấy mod của mục đó ghi là hợp tác cùng làm ăn.sao ko để tiếng việt đi bạn.''Hợp tác MMO'' hoặc "tuyển ref "như vậy chăng hạn.

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Mình nghĩ là PTC là để lập topic tuyển ref khi có proof và New Site là tất cả các thể loại, chưa có proof. Khi có proof đề nghị yêu cầu move topic.

MMO Job market để thuê người làm các công việc tùy chọn, ko dc post các hình thức như PTC, PTU, PTS.

MMO's job market đúng là nơi để hợp tác kiếm tiền với các hình thức trên mạng chứ ! không nhất thiết phải có proof, không nhất thiết phải là ptc, pts... mà là tất cả các hình thức sinh ra tiền trên mạng khi tôi hợp tác, tôi muốn tuyển người cùng hợp tác với tôi, chỉ cần tôi trả giá và thời gian trả hợp lý, người được hợp tác cũng sẽ căn cứ vào đó để làm hợp đồng. Mục PTC, PTU, PTS.. là các mục giành cho tuyển ref cụ thể khi đã có proof, hiểu đơn giản vậy thôi. Theo mình, mmo's job market là khu vực tương đối nhạy cảm, và ở đây mình cũng đã có những quy định riêng, đặc biệt tập trung vào công khai info bản thân chủ thớt. Thân ! hướng đi forum theo mình nghĩ đã tương đối đúng, bây giờ chỉ cần tập trung vào các vấn đề như sau:
1. BQT: ở đây là các thành phần được set mod, smod, là những người thay mặt gánh vác các công việc quan trọng của forum, về năng lực mình nghĩ không có gì phải bàn, nhưng về cách ăn nói thấy nhiều bạn còn trẻ nên ăn nói bộp chộp và tục quá, không phù hợp với 1 forum văn hóa.
2. Thật sự là chưa có được những thành viên tâm huyết, có kiến thức tốt để có những bài viết chất lượng, tạo thành bản sắc và giá trị riêng của forum. Việc này thật sự muốn thu hút được cần có chiến lược cụ thể, theo mình nên tập trung vào các event mang tính quảng bá forum nhiều hơn.
3. Cần mở 1 hướng đi mới, chẳng hạn như mở lớp đào tạo chơi forex ( như vietmaker đã từng làm ), thu hút nguồn vốn đầu tư sinh lãi để tạo quỹ chung, nếu cần đóng góp thì huy động của các mem trong forum, nếu hợp lý thì mình cũng sẽ xin đóng góp.
vài lời góp ý đơn giản đến BQT. Làm việc tiếp đây. Cảm ơn các bạn đã đọc tin.

Upvote 0
Mình đồng ý cả 3 ý trên :|

2 - Quảng bá forum thì đã nhiều, nhưng càng ngày càng nhiều mem mới, pro thì phần lớn đã có nơi chốn riêng.

3 - Trước tiên cần tìm người có khả năng (pro) sau đó mới tính đến chuyện mở lớp dạy dc. Trong khi đó forum mình pro thì ít, mà mọi người cũng phải lo công việc riêng...
Forex mình thấy rất hay, nhưng mà toàn pro chơi cái đó, bây giờ có dạy thì trong forum ko bít có mấy người có thể đầu tư để chơi dc. Mình chưa biết tí gì =((

Upvote 0
Forum có nghĩa là diễn đàn, mà diễn đàn thì thảo luận là chủ yếu. Nhưng mình thấy diễn đàn này quảng cáo và chém gió là chủ yếu!
Thiết nghĩ Admin nên set thêm 1 box VIP, tập hợp những người tâm huyết và khả năng cùng thảo luận và chia sẻ vừa để khích lệ tinh thần để mọi người cùng cố gắng vừa có thể định lấy 1 hướng đi cho MMO VN.

Upvote 0
Forum có nghĩa là diễn đàn, mà diễn đàn thì thảo luận là chủ yếu. Nhưng mình thấy diễn đàn này quảng cáo và chém gió là chủ yếu!
Thiết nghĩ Admin nên set thêm 1 box VIP, tập hợp những người tâm huyết và khả năng cùng thảo luận và chia sẻ vừa để khích lệ tinh thần để mọi người cùng cố gắng vừa có thể định lấy 1 hướng đi cho MMO VN.

Đã có box vip rồi bạn , và cả phòng họp BQT . Chỉ có điều 2 box đó ẩn khi nick đủ điều kiện mới nhìn thấy dc. Đây là diễn đàn MMO nên có đặc trưng khác diễn đàn khác là phải kiếm dc tiền , vì vậy việc quảng cáo link ref này nọ là đặc trưng riêng của các diễn đàn MMO rồi . Ở đây vừa thảo luận vừa quảng cáo chứ ko đơn thuần như các diễn đàn khác là chỉ thảo luận. Còn vấn đề chém gió diễn đàn nào cũng có chứ ko chỉ riêng ở MMO4VN

Upvote 0
1. Theo như e nghĩ bác Shin nên lập 1 sub-box để mem vào quăng link + bonus... VÀ sẽ xóa sau 7 ngày, nếu muốn tuyển ref tiếp thì viết bài mới. Như vậy sẽ giảm bớt sự lộn xộn của box New Site.
2. Ở box PTC và New Site chỉ để giới thiệu chứ không tuyển ref, có thể bỏ link ref dưới link site. Nếu ai cố ý ẩn link ref dưới link site thì cảnh cáo, banned, phạt tiền, ....

Ý kiến của e chỉ có vậy. Mong MMO4VN ngày càng lớn mạnh. :D

Upvote 0
*) Theo em hiện nay Shoutbox đang rất "hot" nên thường xuyên bị lag nặng, nhưng đôi khi lại chẳng có mod nào prune cả nên ý kiến của em là bác Shin nên phân công các mod thành từng ca trực SB:

Ví dụ: 12h-2h: Shin ~ 2h-3h: bác Vĩ ~ 3h-6h: biwon ~ .... Chỉ làm việc từ 9h ~ 22h thôi vì ngoài h đó thì chẳng lag đâu :D

Upvote 0
*) Theo em hiện nay Shoutbox đang rất "hot" nên thường xuyên bị lag nặng, nhưng đôi khi lại chẳng có mod nào prune cả nên ý kiến của em là bác Shin nên phân công các mod thành từng ca trực SB:

Ví dụ: 12h-2h: Shin ~ 2h-3h: bác Vĩ ~ 3h-6h: biwon ~ .... Chỉ làm việc từ 9h ~ 22h thôi vì ngoài h đó thì chẳng lag đâu :D

Chào bạn,

Mình sẽ để hệ thống tự động vào pruned Shoutbox, có lẽ cứ khoảng 30' pruned một lần. Cài này chắc ổn chứ.

Upvote 0
không biết nữa, nhiều khi có mấy bạn tranh chấp nhau không biết tự pruned có sao không

Upvote 0
1_ Em nghĩ bác Shin nên thay đổi Rule của New Sites và PTC là site k có proof mà post ở box PTC thì nhắc nhở và move qua box New Sites.
2_ Nên áp dụng Rule site nào sau 3 ngày chưa có proof thì del bài cho box New Sites và các bài ở New Sites khi đã có proof thì move sang PTC.
3_ Không nên cho tuyển ref trong box PTC để tránh tình trạng tuyển ref gây lộn xộn. Nếu muốn tuyển ref thì nên post ở MMO's Job Market.

Có gì k hợp lí mong BQT nhắc nhở. Xin cảm ơn!

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Chào bạn,

Mình sẽ để hệ thống tự động vào pruned Shoutbox, có lẽ cứ khoảng 30' pruned một lần. Cài này chắc ổn chứ.

anh Shin cho khoảng 15 phút thôi , vì thường tới giờ cao điểm trong ngày , mọi người chát với nhau khoảng 10 phút thôi mà ko prune , là muốn lag lắm rồi , em nghĩ tầm 15 phút thì ok :D

Upvote 0
theo cá nhân tớ thì MMO rất đông thành viên rồi , chắc dung lượng của site có hạn , có khi nào anh Admin mua thêm dung lượng ko nhỉ , chứ kiểu này nhiều ng truy cập load lâu lắm , hoặc làm 1 topic mọi người ủng hộ cho MMO nhỉ ?

Upvote 0
theo cá nhân tớ thì MMO rất đông thành viên rồi , chắc dung lượng của site có hạn , có khi nào anh Admin mua thêm dung lượng ko nhỉ , chứ kiểu này nhiều ng truy cập load lâu lắm , hoặc làm 1 topic mọi người ủng hộ cho MMO nhỉ ?
bạn đừng lo nếu k đủ anh Shin sẽ mua thêm ý mà

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,671
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom