[Gogetsome] Dự án mới - dễ nhìn dễ gõ phù hợp với Newbie (cập nhật thường xuyên)

Status
Not open for further replies.
Mình cũng ko lên đc Gold, gửi ticket hỏi lý do ko lên đc gold nó reply thế này nè:
"Hi, we recalculate your level every 500 CAPTHCAs and can increase/decrease or leave it as it was, which is depends on you accuracy. Be careful in solving captchas.
http://gogetsome.net/howmuch.php#ht "

Mình cũng ko lên đc Gold, gửi ticket hỏi lý do ko lên đc gold nó reply thế này nè:
"Hi, we recalculate your level every 500 CAPTHCAs and can increase/decrease or leave it as it was, which is depends on you accuracy. Be careful in solving captchas.
http://gogetsome.net/howmuch.php#ht "
Chả hiều bạn thắc mắc cái gì. Gõ sai nhiều thì không lên dc, thế thôi

ai hướng dẫn mình gửi yêu cầu xem tỉ lệ đúng bao nhiêu % được ko ạ ? Mong các cậu giúp đỡ mình. Mình xin cảm ơn các cậu . mà cái gogetsome này mà có soft thì mấy dự án khác ko ai làm cả rồi bạn.Mong rằng sẽ có soft cho gogetsome.
tỉ lệ đúng là sao bạn. có thể nói là 95% đấy. Goget dành cho newbiew nhưng thực chất muốn kiếm dc nhiều thì chính xác xác phải cao. gõ sai nhiều thì cứ ăn lương kiểu newbiew thôi. Còn sof thì chắc không cần

Sao mình gõ 5000 code rùi mà không lên gold nhỉ. nó cứ ở level Bronze mãi, ai có kinh nghiệm chỉ mình với
vậy thì là do bạn không phân biệt hoa thường là 1. 2 là đã không phân biệt mà lại còn gõ sai. Silver level bạn còn chưa lên dc thì gold ở đâu ra

vậy thì là do bạn không phân biệt hoa thường là 1. 2 là đã không phân biệt mà lại còn gõ sai. Silver level bạn còn chưa lên dc thì gold ở đâu ra

Làm hết 1 buổi cuối cùng cũng lên được Silver rùi. hy vọng mau lên gold

ai hướng dẫn mình gửi yêu cầu xem tỉ lệ đúng bao nhiêu % được ko ạ ? Mong các cậu giúp đỡ mình. Mình xin cảm ơn các cậu . mà cái gogetsome này mà có soft thì mấy dự án khác ko ai làm cả rồi bạn.Mong rằng sẽ có soft cho gogetsome.

- Khi gõ GGS, dưới cùng nó có 1 cái thanh màu xanh, gọi là "thanh đếm". Đầy 1 thanh = 500capts. Khi gõ dứt 1 thanh thì stop lại, rồi quay dìa màn hình chánh mà coi. Nếu tổng số dòm thấy là 490 thì sai 10, 499 thì sai 1. Cứ vậy mà nhơn lên. Chứ đâu mà phải yêu cầu với hướng dẫn "cách tính" :(

Last edited:
- Khi gõ GGS, dưới cùng nó có 1 cái thanh màu xanh, gọi là "thanh đếm". Đầy 1 thanh = 500capts. Khi gõ dứt 1 thanh thì stop lại, rồi quay dìa màn hình chánh mà coi. Nếu tổng số dòm thấy là 490 thì sai 10, 499 thì sai 1. Cứ vậy mà nhơn lên. Chứ đâu mà phải yêu cầu với hướng dẫn "cách tính"
không có đâu bác ơi . bác để ý lại xem . code đánh sai nó ko tính vào đâu . 500 code đúng thì full cột

- Khi gõ GGS, dưới cùng nó có 1 cái thanh màu xanh, gọi là "thanh đếm". Đầy 1 thanh = 500capts. Khi gõ dứt 1 thanh thì stop lại, rồi quay dìa màn hình chánh mà coi. Nếu tổng số dòm thấy là 490 thì sai 10, 499 thì sai 1. Cứ vậy mà nhơn lên. Chứ đâu mà phải yêu cầu với hướng dẫn "cách tính" :(
Tôi thì ko nghĩ là sai nó ko tính mà cái ko tính là cái UNSOLVE hoặc LUCKY

Tôi thì ko nghĩ là sai nó ko tính mà cái ko tính là cái UNSOLVE hoặc LUCKY
Lucky captcha nó vẫn tính nhé. Có 1 hôm mình rảnh rỗi ngồi vừa gõ vừa nhìn cái thanh nó chạy chạy cho vui mắt, thấy khi gõ xong Lucky captcha, enter thì thanh màu xanh nó lại nhích lên 1 chút. Unsolve nó vẫn nhích lên, mình để con trỏ chuột ngay cái mép xanh, thấy mỗi lần unsolve hay lucky nó đều nhích lên, nghĩa là nó vẫn tính vào 500 code.
=> GGS không trừ số code bạn gõ sai hay unsolve, nhưng nó áp dụng quy tắc nếu bạn gõ sai nhiều hoặc unsolve nhiều thì sẽ rớt level hoặc không bao giờ lên nổi ruby, hoặc nặng hơn là khóa acc. Đây là cái mình thấy dễ thở nhất ở GGS :D Còn chuyện xem số % code sai thì mình nghĩ chắc chỉ có acc chủ group mới biết được, còn bạn làm solo thì không biết được đâu. Hồi trước mình làm ở group bác traidaohoa, có 1 thời gian mình lười gõ hoa, bác ấy pm bảo mình gõ hoa mới lên level được, nên mình đoán là nếu acc bạn nằm trong group (bonus cao hơn acc solo), thì chủ group sẽ xem được % sai của bạn. Chỉ là đoán thôi chứ mình không chắc vì mình ko phải chủ group :eek:

Lucky captcha nó vẫn tính nhé. Có 1 hôm mình rảnh rỗi ngồi vừa gõ vừa nhìn cái thanh nó chạy chạy cho vui mắt, thấy khi gõ xong Lucky captcha, enter thì thanh màu xanh nó lại nhích lên 1 chút. Unsolve nó vẫn nhích lên, mình để con trỏ chuột ngay cái mép xanh, thấy mỗi lần unsolve hay lucky nó đều nhích lên, nghĩa là nó vẫn tính vào 500 code.
=> GGS không trừ số code bạn gõ sai hay unsolve, nhưng nó áp dụng quy tắc nếu bạn gõ sai nhiều hoặc unsolve nhiều thì sẽ rớt level hoặc không bao giờ lên nổi ruby, hoặc nặng hơn là khóa acc. Đây là cái mình thấy dễ thở nhất ở GGS :D Còn chuyện xem số % code sai thì mình nghĩ chắc chỉ có acc chủ group mới biết được, còn bạn làm solo thì không biết được đâu. Hồi trước mình làm ở group bác traidaohoa, có 1 thời gian mình lười gõ hoa, bác ấy pm bảo mình gõ hoa mới lên level được, nên mình đoán là nếu acc bạn nằm trong group (bonus cao hơn acc solo), thì chủ group sẽ xem được % sai của bạn. Chỉ là đoán thôi chứ mình không chắc vì mình ko phải chủ group :eek:
Thì chính vì nó nhích lên nên khi hết thanh màu xanh mà thoát ra ngoài mới thấy vẫn còn thiếu code chứ , do vậy mình mới suy ra là nó ko tính vào tổng số code, còn cái thanh màu xanh thực ra nó làm việc theo javascript (là tính trên máy client của bạn làm việc), còn số code tính vào hay không phải xem ở CSDL trên server.

Thì chính vì nó nhích lên nên khi hết thanh màu xanh mà thoát ra ngoài mới thấy vẫn còn thiếu code chứ , do vậy mình mới suy ra là nó ko tính vào tổng số code, còn cái thanh màu xanh thực ra nó làm việc theo javascript (là tính trên máy client của bạn làm việc), còn số code tính vào hay không phải xem ở CSDL trên server.
Nhiều khi bạn thấy gõ hết thanh xanh nó nhảy qua thanh trắng nhưng trên thực tế chưa hẳn là đủ 500 code, bạn phải đợi nó nhú lên 1 chút xanh thì mới chính xác là đủ 1 thanh. Giống như có mấy lần mình gõ hoài, gõ mãi, thấy đã hết thanh xanh rồi mà sao nó không nhảy sang thanh mới, gõ một hồi thì nó nhảy 1 phát sang nửa thanh tiếp theo luôn. Mình không rõ gọi hiện tượng này là gì, nôm na gọi là lag cho dễ hiểu vậy, không hẳn là đúng 500 code nó mới nhảy.
Còn chuyện mình cho rằng nó tính luôn cả unsolve và lucky vì mình hay có thói quen rảnh, ngồi tính xem bao nhiêu cây là đc 1$, mình hay chọn 1 giờ ban ngày khi rate ổn định, bonus ổn định không nhảy lên xuống thất thường và tính ra ở lv gold là 3 cây rưỡi được 1$ có xê xích 1 chút, mình gõ 3 cây rưỡi và đúng y chóc xấp xỉ 1$, lần nào cũng như lần nào, kể cả unsol nhiều hay ít.

Nhưng mà mọi con số cũng chỉ là ước tính, trừ khi có ai đó rảnh đến mức ngồi đếm đủ 500 code rồi đi ra xem bao nhiêu $ thì mới có con số chính xác được.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,011
Latest member
phithuongnien

Most viewed of week

Most discussed of week