Solved Giúp ngắt ổ đĩa CD trên CPU

minhkhoa

Junior
Reactions
30
MR
0.000
bạn nên làm theo cách này là chuẩn nhất, khi bạn diss nó rồi thì có nhấn thế nào cái ổ đó cũng ko hoạt động đâu. Còn cần dùng thì enable nó lại là chạy vèo vèo mà
cách này mình làm rồi nhưng nhấn vào nút mở ở ổ đĩa CD khay vẫn ra vào bình thường bạn ạ, làm như bạn thì chó có nó không nhân được đĩa thôi chứ còn khay vẫn ra vào bình thường.

mafia

Junior
Reactions
23
MR
0.000
bác làm việc ổ CD thường xuyên thì sắm cái box cho ổ đĩa, đặt trên bàn luôn, vừa thuận tiện cho bác, vừa tránh tầm với trẻ em.!

bác làm việc ổ CD thường xuyên thì sắm cái box cho ổ đĩa, đặt trên bàn luôn, vừa thuận tiện cho bác, vừa tránh tầm với trẻ em.!

mình chỉ là 1 người bình thường nên nếu có làm như bạn chắc cũng phải mời thợ đến nhà ráp cho chứ mình cũng không biết nối cap như thế nào.
tạm thời mình sẽ sử dụng cách mua thêm cái tủ đựng máy vi tính là mình thấy dễ làm nhất.
xin cảm ơn các bạn đã giúp đỡ.

cuonghvt55

Junior
Reactions
138
MR
0.003
Nếu khéo tay thì tháo ổ đĩa CD ra, tháo luôn nút đẩy đĩa.
Dùng băng keo dán chỗ nút đẩy đĩa lại cho cháu khỏi thò tay vào. lắp lại ổ CD vào máy.
Mỗi khi cần dùng thì click vào ổ đĩa CD và chọn Eject cho nó mở ra.

daosythui79

Banned
Verified
Reactions
1,140
MR
0.000
Chỉ cần có nguồn là bạn có thể dùng tay ấn nút để mở khay đĩa ra rồi bạn. Chỉ có cách hủy luôn cái nút nhấn thì sẽ nhấn không tác dụng thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,027
176,519
Latest member
itszaryab

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week