Solved Giúp ngắt ổ đĩa CD trên CPU

Vào Bios disable cũng đc hớ hớ
Có cách nào thao tác trên môi trường win không bạn, mình muốn không cho cháu của mình nó mở vì nó cứ ấn vào là khay chạy ra vào liên tục nhiều lần chắc sẽ hư ổ CD mất. Mình dùng thường xuyên nên muốn có cách nào tắt mở nó nhanh, gọn.

Khi mình làm như vậy thì ấn nút vào khay mở đĩa nó có đẩy khay ra không anh? ý em muốn là mình ấn vào khay mở đĩa thì nó không chạy khay chứa đĩa ra được đấy.
vẫn chạy ra như thường, mún ko chạy ra thì rút cáp nguồn của nó, hoặc trít keo 502 vào

bạn đánh đố mọi người quá, ko thì để CPU cao lên khỏi tầm tay cháu bạn là xong
Bạn đừng nghĩ mình đánh đố, vì mình không biết nên muốn nhờ mọi người ai biết thì giúp mình, vì thật tình là mình rất bực mình, ổ đĩa mình dùng thường xuyên, nhưng khi không dùng thì cháu mình nó cứ thấy đèn nháy là nó nhấn tay vào rồi lại nhấn vào ..... có ngày không khéo nó đè gẫy khay luôn ấy chứ, nên mình muốn hỏi xem Pro biết cách vô hiệu hóa nút nguồn của đĩa trên môi trường win thì chỉ giúp để con mình có ấn vào thì nó cũng không ngắt đĩa hoặc đẩy đĩa ra.
Còn việc dan băng keo thì mình cũng từng làm nhưng khi cháu mình nhấn vào là đĩa nó lại ngắt vì đĩa mình chạy thường xuyên.

Bạn đừng nghĩ mình đánh đố, vì mình không biết nên muốn nhờ mọi người ai biết thì giúp mình, vì thật tình là mình rất bực mình, ổ đĩa mình dùng thường xuyên, nhưng khi không dùng thì cháu mình nó cứ thấy đèn nháy là nó nhấn tay vào rồi lại nhấn vào ..... có ngày không khéo nó đè gẫy khay luôn ấy chứ, nên mình muốn hỏi xem Pro biết cách vô hiệu hóa nút nguồn của đĩa trên môi trường win thì chỉ giúp để con mình có ấn vào thì nó cũng không ngắt đĩa hoặc đẩy đĩa ra.
Còn việc dan băng keo thì mình cũng từng làm nhưng khi cháu mình nhấn vào là đĩa nó lại ngắt vì đĩa mình chạy thường xuyên.
nhà có con nít thì kê máy cao lên là tốt nhất chơi dại nó thấy đèn phía sau CPU thì ntn, kê cho cao lên là giải quyết đc hết mọi chuyện

Luugiagames

Junior
Reactions
98
MR
0.000
Muốn không cho ổ mở khay khi bấm nút thì không cấp điện (cáp điện) vào ổ CD, cáp điện được lấy trực tiếp từ nguồn không thuộc sự quản lý của hệ điều hành. Vậy nên nếu ko rút cáp thì chẳng cái gì can thiệp để không mở khay khi bấm nút ( nếu không nghĩ đến chuyện dán băng dính). Có một cách cũng khá đơn giản, tuy không đẹp cho lắm là bạn kiếm một phần hộp nào đó úp vào nút bấm rồi dán băng dính lại thì cháu bạn ko mở đc. còn bạn vẫn điều khiển trên máy tính bình thường.

condoms

Junior
Reactions
69
MR
0.027
Vào Device manager Disable nó đi, lúc nào cần dùng thì enabled lại

bạn nên làm theo cách này là chuẩn nhất, khi bạn diss nó rồi thì có nhấn thế nào cái ổ đó cũng ko hoạt động đâu. Còn cần dùng thì enable nó lại là chạy vèo vèo mà

nhà có con nít thì kê máy cao lên là tốt nhất chơi dại nó thấy đèn phía sau CPU thì ntn, kê cho cao lên là giải quyết đc hết mọi chuyện
Nhà mình không còn chỗ nào khác, phí sau CPU mình đẻ vào trong xó tường rồi, nên rát an toàn, chỉ còn phía trước thôi, chắc phải mua cái tủ cho CPU vào khóa lại thôi, Cám ơn mọi người đã giúp đỡ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,027
176,519
Latest member
itszaryab

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week