Giúp mình về win 7

Hỏi về máy tính mà vào MMO thì hơi khó cho bạn đó nha. Mà thôi đã post biết thì giúp bạn lun vậy.
Đây nhé : Driver Easy Pro 3.10
Link MF :
Tải về cài đặt phần mềm, update lên bản 3.11( nó thông báo update thì bạn cứ update thoải mái) xong rùi thì tắt phần mềm đi vào lại thư mục lúc nãy download về nhìn vào có file Corexxxxx.dll copy thằng đó bỏ vào thư mục bạn cài chương trình đó. Rồi là tự động thành bản full đã crack nhé.
Bật phần mềm lên nó thông báo lỗi gì đó thì cứ " Continiues" nếu không có thì click vào Scan đợi 1 lúc nó thông báo 1 loạt driver nếu thiếu thì "màu đỏ" còn nếu cũ thì là "màu vàng" . Chọn driver nào pác mún thì cứ download về chờ load đủ thì cài đặt và tận hưởng. Nói chung download hơi lâu chút nên cứ chọn cái nào cần thiết thôi nhá.
À nói lun là cài xong nó bảo khởi động lại máy thì chọn Later nhé, cài đầy đủ rồi khởi động 1 lần lun, chứ cài xong 1 cái mà cứ khởi động lui tới phiền lắm .Ok Vậy nha, có gì không hỉu PM Inbox hoặc vào box này gửi bài nhá .
Chúc bạn thành công:binhsua07:
P/s: à quên giải thích cho bạn cái vụ tích hợp Win 7 nhá, bạn cài đĩa Win 7 thì làm sao nó tích hợp được, cái bạn muốn nói tích hợp đó là mấy bản "Auto Ghost" , nó mới tự đồng tích hợp tìm và cài đặt driver cho từng dòng máy nhá. Chứ không có vụ cài Win7 = đĩa mà tích hợp đâu nhá. Đừng nhầm lẫn ^^

Last edited by a moderator:
Tích hợp tùy theo dòng máy chứ bạn........... Nhiều loại máy cũ chưa chắc nhận Driver... Bạn lên mạng Download Driver về cài là OK thôi !

Dùng bản ghost full soft cần thiết, tự nhận driver cho nhàn cậu ah. :)

Vào trang chủ hãng máy đó down về mà cài vô.

hic, cài win khó khăn thế à >"< tận bi giờ chưa bjt cài win nữa nè huhu >"<

hic, cài win khó khăn thế à >"< tận bi giờ chưa bjt cài win nữa nè huhu >"<

TM xinh quá đi....:binhsua07: có cần hướng dẫn tận tình không thế TM ơi hihi :binhsua163:

Win 7 bản pro nhất là chưa tích hợp cái gì:) mấy cái đó nên tự cài để thích hợp nhất với máy. bạn có thể tìm slimdriver cài vào nó tự tìm và hiển thị các driver thiếu, và tìm link mới nhất cho bạn

đúng rồi lên mạng mà tìm hiểu .chứ cái gì chứ cái này là cái cơ bản mà .cần gì phải hỏi.

mở máy ra soi đèn xem số hiệu serial của mail là gì, nếu có card rời thì xem cả. sau đó vào google search là ra driver tại trang đó luôn. mình toàn làm vậy với những máy sửa hộ.

Nếu là LapTop thì lật mặt sau ra xem số SerVice Tag (6 hay 7 chữ số) sau đó vào trang chũ đánh số service tag vào. Nó sẽ hiện ra dòng máy bạn đang xài và tất cả các driver . Cậu chỉ cần chọn lựa cái nào phũ hợp vàd9oww về là được

bác xem lại thử

vấn đề ở đây có thể là do máy của bạn dòng cũ. nên 1 số driver ko tích hợp sẵn. chỉ có cách là bác copy tên model của máy bác. ra ngoài quán net down driver của nó về. sau đó cài đặt chạy trên nền window xp

Cần! Ai có bản ghost win 7 home pre 64bit xài ổn share choa mềnh với search khắp nơi mà ko cóa

Vô ghostviet đó bạn. Mình toàn sài ở đó. Kiếm bản nào mem kiu ổn định á

nếu vẫn chưa xong driver thì mời bác nếm món này driverscanner
trước tiên bác cài driver mạng trước ( ra quán down ) rùi cho nó check và down về, cài thôi
p/s: nếu cài driver card mạng nhưng vẫn không hoạt động ==> có thể do đường truyền hoặc phần cứng, chúc thành công :m202:

Tình hình là mình mua đĩa Win 7 về cái thì cài xong k vào đc mạng, k nghe đc tiếng. Nghe nói là Win 7 tự tích hợp những cái này rồi mà sao mình cài lại k có nhỉ. Bác nào giúp mình với
Vấn đề mạng.. bạn thử reset modem.................
volume down drivermax về update cho nhanh

http://drp.su/
Driverpack solution ~ 3Gb

vào đây, tải bộ này về thử xem.
Cái này tích hợp khá đầy đủ.
Lúc mà chạy lên chương trình, có hiển thị thông tin máy .Ghi lại post lên cho a em giúp đỡ tốt hơn.
Chạy chương trình, nhớ đánh dấu check Expert Mode, để nó hiển thị những driver nào còn thiếu, rồi chỉ việc đánh dấu check vào driver nào cần cài rồi Install
Chủ yếu là driver mạng là cần thiết, vì có mạng rồi thì bác cài teamview rồi nhờ ai rảnh sửa máy từ xa dùm bác. (bonus cho bác ấy là được :binhsua57:)

Hi vọng giúp được bạn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,652
170,745
Latest member
phumyhungreal

Most viewed of week

Most viewed of week

Back