Ask Giúp đỡ về máy ảo

tukaghia

Senior
Reactions
331
MR
0.001
Mình có mốt chút băn khoăn chưa giải thích được. Lấy lun như này
- mình đang xài HMA chung với 1 người bạn.
- h mình cài máy ảo. tổng trên máy mình là 1 máy chính + 2 máy ảo.
- H mình cài HMA cho 2 cái máy ảo đó và dùng đúng acc này thì liệu có bị block ko? ( làm off down nên dùng máy ảo mà :p. đồng nghĩa vs việc sẽ có lúc 1 máy chính + 2 máy ảo chạy cùng 1 lúc acc HMA. và bạn mình cũng dùng. thì liệu có bị blcok acc ko mong anh em giúp đỡ

Cảm ơn anh em :D

tuỳ theo cách bạn cấu hình máy ảo thế nào nữa, nếu bridge theo máy chính thì nó dùng ip của máy chính luôn

nói rõ hơn được ko bạn. cái chỗ mục Network trong máy ảo thì ở Adapter 1 để attached to : ??????? j hả bạn? cái mình nó mặc định là NAT

Theo mình là không vì HMA nó kiểm tra số ip kết nối đến sever không được quá 2 ip, vậy nên bạn có sài hàng chục máy mà những máy đó dùng chung 1 modem thì cũng không bị block.
Còn cái vụ brigde và NAT chỉ là cấu hình địa chỉ IP LAN thôi, không liên quan đến ip của nhà cung cấp ISP.

Last edited by a moderator:
thế giờ mình chạy cả máy chính cả máy ảo được ko các bạn nhỉ

1 câu là không, chưa kể cậu fake IP bằng HMA trên máy chính, thì máy ảo cũng chuyển sang IP mà cậu fake ở máy chính, nói chung nó sẽ cảnh báo và bạn cố tình sẽ bị block

1 câu là không, chưa kể cậu fake IP bằng HMA trên máy chính, thì máy ảo cũng chuyển sang IP mà cậu fake ở máy chính, nói chung nó sẽ cảnh báo và bạn cố tình sẽ bị block

ok tks bạn nhé ^^ nâng ram thêm máy ảo thoai

Chủ thớt test xong báo kết quả cho mọi người biết với nhé

Theo mình là không vì HMA nó kiểm tra số ip kết nối đến sever không được quá 2 ip, vậy nên bạn có sài hàng chục máy mà những máy đó dùng chung 1 modem thì cũng không bị block.
Còn cái vụ brigde và NAT chỉ là cấu hình địa chỉ IP LAN thôi, không liên quan đến ip của nhà cung cấp ISP.

bác này cho em theo học mạng với cao thủ quá!!! :binhsua07:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,879
172,967
Latest member
Kuro28

Most viewed of week

Most viewed of week

Back