Tutorial Giúp các bạn giảm thiểu bị trừ tiền, hoặc lock acc khi làm PPD

aoikawa

Junior
Reactions
96
MR
0.002
Đây cũng chỉ là ít kinh nghiệm cá nhân mình đã từng làm admin, mem, manager. Vì vậy, nếu có sai hoặc thiếu xót thì mời các bạn đóng góp. Mình cũng muốn các mọi người làm nghiêm túc, không cheat quá lộ liễu, đừng để các Net tảy chay, blacklist VN mình 100%. Nhiều Net hiện nay mình đã làm vài năm nay đều info vn thật của mình. Mình biết dễ bị soi hơn nhưng nếu mình làm cẩn thận thì cũng được các bạn admin Net nước ngoài nc dễ dàng.

Mình viết dưới đây chủ yếu dành dành cho PPD nhé. Còn bên khác có thể tham khảo thêm.

Thứ Nhất: Nếu bạn làm IP thực (ko fake ip, sock, vpn, proxies hoặc vps) thì các bạn yên tâm là 90% ko bị sao rồi, còn 10% là do traffic đó làm ntn thôi.
Thứ Hai: Dành cho các bạn dùng fake IP

+ Đối với một vài admin khó tính, đã đủ mem theo yêu cầu họ sẽ thẳng tay lock acc bạn nếu lượng fake ip ảo nhiều hơn hoặc đa phần. Bạn gặp loại này mà bị lock thì bỏ qua luôn và ko bh làm cho họ, giải thích cũng vô cmn ích.
+ Đối với admin vừa phải:

- Tạo nhiều files trong acc mình có.
- Tạo blogs viết 1 số tut hay tit gì đấy đi kèm link down. Nên viết nhiều bài, nếu có video càng tốt...
- khi làm offer cần lưu ý. PPD là một dạng content locker(CL). Những offers này được lấy ra từ dạng Incentive nên cũng thoái mải một chút so với non-incent. Nếu có vậy thì mình ko nói làm gì. Các bạn cần hiểu vài chú ý sau:
* Acc mới không nên làm nhiều. Không phải mem nào mới đã pro biết làm nhiều, bạn mới hợp tác bạn có tin tưởng làm nhiều cho họ??? Vậy có thể tạo nhiều acc để làm. :))
* Ko lead duy nhất 1 con offer( Nếu bạn tạo ra nhiều lead. Tốt nhất tìm lấy vài offer từ 4 offer trở lên rồi lead thay phiên nhau, càng nhiều offer lead càng tốt).
* Ko lead thời gian nhanh quá( Nếu thời gian lead liên tục 1-2 phút mà có mấy con cùng loại cùng nhau thì khả năng bị adv trừ $ rất cao, admin sẽ trừ tiền, nhắc nhở, thậm trí band).
* Luật PPD nghiêm cấm tự mình up, tự mình down. Nên các bạn cố gắng giải thích: tôi đã làm nt này, nt kia thì bạn đã làm mất tin tưởng từ admin. Chuyện gì xảy ra nữa thì ...
* 1 IP không nên lead nhiều offer. Nó không giống GPT, cách tốt nhất là 1 ip/lead.
* Cái này có 1 số site thì chú ý đến, site thì không: tỉ lệ clicks, leads, EPC, CRT... nói chung % từ 8-15% theo tỉ lệ là đẹp.
* Cái cuối cùng, nếu bạn làm site đó 1 thời gian. Tự nhiên bạn bị lock, bị trừ tiền thì vẫn có thể thử lại như tạo acc mới hoặc làm cách khác để xem có sao nữa không. Nếu lại bị lock hoặc trừ thì bỏ...

Làm MMO thì bạn nên chấp nhận mất công mà ko được tiền. Nhưng cố gắng rút kinh nghiệm để mất ít. Một khi đã có khả năng tranh chấp tay đôi vs admin thì bạn đã bằng họ và bạn ko phải làm cho họ nữa.

Mình share vài dòng này để có bạn nào đang làm, mới làm, chưa làm mà muốn tìm hiểu thì có thể rút kinh nghiệm.

Mình chắc chắn rằng, lúc các bạn mới làm mà làm thế này thì cũng hơi mất thời gian, $ được ít hơn cheat lộ liễu, nhưng lúc mất thì cũng ít hơn rất nhiều.

Chúc các bạn may mắn... Văn mình hơi cụt mong bạn nào quan tâm cố gắng đọc nhé!

Đối với những net PPD nó đã biết mình tự up tự down thì đừng có cố gắng giải thích với nó làm gì, cứ nhận là mình tự làm. đừng tiếc câu xin nó unban. Nếu admin dễ tính, các nét lớn vẫn paid cho nó thì nó unban cho thôi.
=>

Đối với những net PPD nó đã biết mình tự up tự down thì đừng có cố gắng giải thích với nó làm gì, cứ nhận là mình tự làm. đừng tiếc câu xin nó unban. Nếu admin dễ tính, các nét lớn vẫn paid cho nó thì nó unban cho thôi.
Chuẩn vê lù luôn

Hầu hết nó cũng biết. Nhưng quan trọng nó vẫn cho làm. Vậy mình đã phân ra loại dễ, khó rồi

Mình chơi traffic thật, mới 3 hôm, mà sao CR tới 90% :eek:
Ko biết thằng nào chơi đểu ko, cũng hơi ớn...
Chả nhẽ giờ fake ip vào click cho CR hắn giảm xuống :v

Last edited:
Mình chơi traffic thật, mới 3 hôm, mà sao CR tới 90% :eek:
Ko biết thằng nào chơi đểu ko, cũng hơi ớn...
Chả nhẽ giờ fake ip vào click cho CR hắn giảm xuống :v
Nếu như nó là traffic thật thì kể cả 100% mình cũng không sợ.
bác biết site nào dễ...mà offer dễ lead không bác
Site PPD thì nhiều vô kể bạn ak. Bạn nên dành chút thời gian test site thì sau mới có kn lựa chọn...

Thank for share, good man. Có điều là dựa cột nhiều lần quá, nghỉ là khỏe nhất:(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,870
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week