Tutorial Giới thiệu PTU Toolkit - Ultimate poster

Chuẩn bị cho version 2.2 nhé :). Tuần này thưc sự mình bơi trong công việc nên hok thể support từ A -> Z cho các bạn mới chơi được. Mong các bạn thông cảm. Sau khi close beta mình sẽ làm clip hướng dẫn từ đầu đến cuối nhé :)

Hướng dẫn sử dụng anti-captcha
1. Gõ capchar bằng tay: Vào settings => bỏ dấu tích sử dụng anti-captcha
2. Sử dụng dịch vụ anti-capcha: vào
Code:
http://antigate.com/
đăng ký tài khoản để lấy key sử dụng. Tick vào use anti-captcha
3. Tự động bỏ qua capchar: phần anti-gate key để trống, tick vào use anti-captcha

Ở #1 có hướng dẫn chi tiết mà​

go bang tay ---> bỏ dấu tích là ở đâu bạn sau mình ko thấy
dk lấy key cũng ko dùng đc luôn.

go bang tay ---> bỏ dấu tích là ở đâu bạn sau mình ko thấy
dk lấy key cũng ko dùng đc luôn.
Use anti-captcha sevrvice to đùng ở ảnh còn ji
Đăng ký nhưng đã nạp tiền chưa :))
P/s: tối nay sẽ fix lỗi DLE sử dụng captcha default nhưng không hiện chỗ điền nhé

Last edited:

chọn category hết rùi đến bước này nó hiện cái bảng trắng ko post đc bài thì làm sao nhở

chọn category hết rùi đến bước này nó hiện cái bảng trắng ko post đc bài thì làm sao nhở

Chưa map category cho site thì chẳng thế :-<

Lại tung tí hàng nóng cho đêm nay :p
Protected mode:

Search before posting

Replacement function

Other: fix lỗi captcha, fix lỗi vỡ font chữ, thêm check dup khi grab news

Đã released version 2.2. Có một số chú ý về search before posting như sau:
- Với các site mà đã customize trang search thì tool sẽ không search đc, và thường thì sẽ hiện thông báo là "Not support search"
- Với dle, khi post ở trang addnews.html (normal posting) thì những site nào mà news graber không grab đc news thì cũng không search đc nhé :). search khi posting qua admin panel là chuẩn nhất :). Vì thế suggest là khi sử dụng search before posting thì nên để login via admin :).

Search chỉ mang tính chất tương đổi. Nếu tìm thấy bất cứ bài nào qua search thì đều coi như là news existed

Mình cần một số forums có question khi post bài. Bạn nào có thì pm gửi mình list với nhé :). I need some fourms which require asnwer a question when posting. If you have any forums, please send me :)

ko export bài viết ra txt đc hả bác !

vote thêm chức năng này :D
Cái này đang lăn tăn :)). Export để sau import lại =)). Hay vác sang tool khác sử dụng =))

+ cậu fix lại khung captcha của google đi cậu, nó nhỏ quá bị che chữ thứ 2
+ khi post site có captcha thì nó nhảy captcha ra liên tục , có cách nào để gõ từng cái ko cậu, gõ xong khung này rồi khung tiếp theo hiện ra.
+ import file text theo cấu trúc thì phải soạn từng bài thì lâu quá, cậu có thê fix import text theo kiểu : file name = title , short news ngăn cách với full news bằng "====" để import cho nó dễ và nhanh.
+ chọn group nhanh để post, phải click vào từng bài chọn gruop thì lâu quá
+ add thêm tab phân loại site : VD : site post được , site đang chờ set author, site bị lỗi
:) đó là một số góp ý của mình, mong tool của cậu hoàn thiện hơn :)

Cái này đang lăn tăn :)). Export để sau import lại =)). Hay vác sang tool khác sử dụng =))
Export để sau import lại còn vác sang tool khác sử dụng cũng là 1 ý kiến hay :D.

Hi vọng bác sẽ update chức năng này :D

+ cậu fix lại khung captcha của google đi cậu, nó nhỏ quá bị che chữ thứ 2
+ khi post site có captcha thì nó nhảy captcha ra liên tục , có cách nào để gõ từng cái ko cậu, gõ xong khung này rồi khung tiếp theo hiện ra.
+ import file text theo cấu trúc thì phải soạn từng bài thì lâu quá, cậu có thê fix import text theo kiểu : file name = title , short news ngăn cách với full news bằng "====" để import cho nó dễ và nhanh.
+ chọn group nhanh để post, phải click vào từng bài chọn gruop thì lâu quá
+ add thêm tab phân loại site : VD : site post được , site đang chờ set author, site bị lỗi
:) đó là một số góp ý của mình, mong tool của cậu hoàn thiện hơn :)
Mình trả lời như sau :)
+ Về phần phân loại site: vậy là bác chưa sử dụng hết chức năng của thằng grid rồi ;)). Bác tạo ra cho mình các group tương ứng. Xong rồi chọn group cho sites. Chuột phải vào tên cột. Chọn Col chooser => chọn col Group. Xong để chuột vào tên col. Click vào biểu tượng filter để filter theo ý mình :). Thằng grid này hỗ trợ cực tốt để quản lý nhé. Bác có thể mò dần dần :).
+ Về soạn bài. Mình sẽ nghiên cứu để thiết kế lại phần news nhé :)
+ Về khung captcha :). Mình để auto size theo image load về. Ko hề có việc cố định nên hok rõ trường hợp mất chữ là ntn :(

Một số lỗi vừa phát hiện các bạn fix như sau:
+ Trên win xp khi import news từ file text thì sẽ bị lỗi. Các bạn copy file vào cùng thư mục với ptu toolkit rồi hãy import nhé
+ Tên variable của template thì chỉ đặt tên bằng kí tự thường, không viết hoa (Lỗi này sẽ fix ở bản tới), không kí tự đặc biệt :)

Tuần này có ji hot :cool:.
Add vbulletin forums. Support anti captcha and question.
Giao diện mới cho phần news tab - tăng performance khi soạn bài :)

Do hnay pack không kịp. Hẹn mọi người tối mai nhé. Tung một số ảnh nóng trước giờ G ;)

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom