Ask Giải đáp tất cả các vấn đề về PTU!xin mời gửi câu hỏi tại đây!

Các bác cho hỏi vps port 1Gbps với 100Mbps khác nhau thế nào à ? Cái nào tốc độ nhanh hơn
1Gbps và 100Mbps là tốc độ mạng của VPS (download hoặc upload). 1Gbps = 10 lần 100Mbps, vậy nên VPS có port 1Gbps sẽ down/up nhanh hơn VPS port 100Mbps
100Mbps thì down/up được khoảng 12.5MB/s (thực tế là 10->12MB/s, do trừ hao này nọ)
1Gbps thì khoảng 100->120MB/s

Chủ thớt cho mình hỏi xí mình mới tập ptu có cần mua vps không tại phòng của mình không có mạng dây xài wifi không biết có chiến được không nữa

Chủ thớt cho mình hỏi xí mình mới tập ptu có cần mua vps không tại phòng của mình không có mạng dây xài wifi không biết có chiến được không nữa
Chỉ cần mạng kết nối được internet là được, còn VPS là cần thiết, vì bạn sẽ download và upload, cũng như làm nhiều việc trên đó, với tốc độ down up từ 100Mbps -> 1Gbps :)

Chỉ cần mạng kết nối được internet là được, còn VPS là cần thiết, vì bạn sẽ download và upload, cũng như làm nhiều việc trên đó, với tốc độ down up từ 100Mbps -> 1Gbps :)
Ngoài vps có thể sử dụng cái khác không cậu ví như dùng host leech để leech link hay regupload lại vậy khỏi cần dùng vps

Ngoài vps có thể sử dụng cái khác không cậu ví như dùng host leech để leech link hay regupload lại vậy khỏi cần dùng vps
cái đó cũng hên xui à. host leech hay remote mà khùng khùng là khỏi lên hàng đc luôn

Cái này tùy vào nhu cầu công việc của bạn, nếu cần đơn giản, dễ sử dụng thì dùng hostleech, còn cần sử dụng nhiều tool thì dùng VPS, ngày xưa mới chơi mình cũng xài hostleech, sau 1 thời gian thấy nó có những hạn chế nên chuyển qua VPS, lúc đầu chưa có điều kiện có thể dùng hostleech tạm, sau này chuyển qua VPS cũng được.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,616
170,726
Latest member
fb88vnme
Back
Top Bottom