• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Warning Giả mạo QuynhHa scam Paypal

Status
Not open for further replies.
ai đòi mod check ( lưu ý cách này là người giao dịch lập toppic yêu cầu check ) thì người đó trả tiền chứ mắc mớ gì admin trả tiền , ai không muốn check thì thôi khỏi lập toppic khỏi mất tiền phí check
P/s : nên xem lại tay ai nhanh hơn não
đúng rồi ai giao dịch thì phải trả tiền, tiền phí xác nhận giao dịch, phí trung gian trả hết, mất tầm 1-5$ thôi , đỡ phải mất 750$.ok

Tôi chỉ nói lại nhưng j mình làm và bị ra sao.a e nào tin hay k thì tùy.vì bây giờ có nói cũng chả đc j hết. khi nhưng thành phần scam chuyên nghiệp này đc mod bảo kê. Sau khi nghe bác cùi bắp nói vậy là biết có nói j cũng chả ai tin khi có mod đứng ra nói hộ nó thế. Tôi xin cam đoan với a e là thằng đó scam 100% thủ đoạn rất tinh vi và chuyên nghiệp.nếu k muốn bị scam hay suy nghĩ kỹ r làm.đừng như tôi. Tôi xin off toppic tại đây.để xem con chó này sống kiểu đấy đc bao nâu.
chủ thớt mấy câu cmt cuối cứ đòi đóng topic, rồi cmt kiểu bất cần. Theo mình thì chẳng làm gì có chuyện ông thớt này click vào cái skype ở dưới nick đâu :) Mất tiền rồi cay cú vậy thôi. Nói chung là chờ Ad check là xong.

chủ thớt mấy câu cmt cuối cứ đòi đóng topic, rồi cmt kiểu bất cần. Theo mình thì chẳng làm gì có chuyện ông thớt này click vào cái skype ở dưới nick đâu :) Mất tiền rồi cay cú vậy thôi. Nói chung là chờ Ad check là xong.
Bạn hiểu chuyện vậy cơ ah. Đóng toppic vì có mod vào lên tiếng r.mình member nâu thật nhưng k có bảo hiểu hay uy tín j nhiều lên mình biết có nói cũng chẳng đến đâu nhé bạn.còn việc bạn nghi ngờ thì oke.mình k ý kiến j.hi vọng bán chánh đc sai lầm đáng tiếc giống mình thôi.ths

Mình đọc từ đầu tới cuối thì thấy thế này.
1/ Nếu bạn @thienan283 nói đúng sự thật (sự thật ở đây là bác ấy nhấn vào skype ở profile chứ ko phải search), thì 100% ông kia là scam, đổi nick skype rồi scam xong đổi lại.
Cái này phải đợi Admin check log mới rõ.
Lưu ý mình ko có nói ai là scam nhé đang là nhận định
2/ Mình nghĩ trong mmo này scam quá nhiều rồi sao các bác ko chịu cẩn thận, và thứ 2 tại sao scam quá nhiều rồi mà các mod , admin k nghĩ ra cách gì hạn chế, ngoài dịch vụ trung gian, thì bắt buộc giao dịch trên mmo phải lập topic, trả thêm phí cho mod để vào xác nhận trước khi giao dịch. có phải đỡ hơn k.
Mình nhận hết lỗi là do mình gà.hihi quá tin người.ths bạn đã feedback

Bạn hiểu chuyện vậy cơ ah. Đóng toppic vì có mod vào lên tiếng r.mình member nâu thật nhưng k có bảo hiểu hay uy tín j nhiều lên mình biết có nói cũng chẳng đến đâu nhé bạn.còn việc bạn nghi ngờ thì oke.mình k ý kiến j.hi vọng bán chánh đc sai lầm đáng tiếc giống mình thôi.ths
cái gì cũng cần sáng tỏ, đâu phải cậu thích tạo topic thì tạo, thích đóng là đóng, trong khi sự việc chưa sáng tỏ, nếu cứ đóng lại thì mấy câu cậu chửi người ta scam coi như xong à và ngược lại.

cái gì cũng cần sáng tỏ, đâu phải cậu thích tạo topic thì tạo, thích đóng là đóng, trong khi sự việc chưa sáng tỏ, nếu cứ đóng lại thì mấy câu cậu chửi người ta scam coi như xong à và ngược lại.
Sáng tỏ với người chưa biết chuyện thế nào thôi bạn.còn cái j mình chắc chắn thì mình đăng lên thôi.bạn tin hay k tùy bạn.mình chỉ muốn a e cảnh giác với kiểu scam này.chứ chả mong kiếm lại nhưng j m đã mất .mình đóng toppic này vì bác cuipap lên tiếng lên mình biết k thể nào để a e tin đc và tôn trọng mod .ths ban quan tâm

Sáng tỏ với người chưa biết chuyện thế nào thôi bạn.còn cái j mình chắc chắn thì mình đăng lên thôi.bạn tin hay k tùy bạn.mình chỉ muốn a e cảnh giác với kiểu scam này.chứ chả mong kiếm lại nhưng j m đã mất.ths bạn quan tâm
thì cứ để ad vào check là biết ai đúng ai sai thôi, nếu đúng thì 4rum bớt đi thằng scam, còn sai thì cậu phải xin lỗi để họ làm ăn chứ :D nhiều người đọc topic này mà sự việc chưa sáng tỏ thì đố ai giám giao dịch với ông kia nữa đấy :D nói chung là cứ để ad check là xong, chẳng có gì khó cả.

thì cứ để ad vào check là biết ai đúng ai sai thôi, nếu đúng thì 4rum bớt đi thằng scam, còn sai thì cậu phải xin lỗi để họ làm ăn chứ :D nhiều người đọc topic này mà sự việc chưa sáng tỏ thì đố ai giám giao dịch với ông kia nữa đấy :D nói chung là cứ để ad check là xong, chẳng có gì khó cả.
Cứ để nó làm ăn đi bạn.hihi biết đâu bạn sẽ là người tiếp theo.ha ha

chủ thớt nói có vẻ chắc chắn, nếu click vào skype ở profile thì làm sao scam đc. Hay là tay này có thủ thuật hack vào forum sửa profile k để lại log @@
Nó là thằng đi scam thì sẽ scam đc thôi mà bác.hihi

Mình đọc từ đầu tới cuối thì thấy thế này.
1/ Nếu bạn @thienan283 nói đúng sự thật (sự thật ở đây là bác ấy nhấn vào skype ở profile chứ ko phải search), thì 100% ông kia là scam, đổi nick skype rồi scam xong đổi lại.
Cái này phải đợi Admin check log mới rõ.
Lưu ý mình ko có nói ai là scam nhé đang là nhận định
2/ Mình nghĩ trong mmo này scam quá nhiều rồi sao các bác ko chịu cẩn thận, và thứ 2 tại sao scam quá nhiều rồi mà các mod , admin k nghĩ ra cách gì hạn chế, ngoài dịch vụ trung gian, thì bắt buộc giao dịch trên mmo phải lập topic, trả thêm phí cho mod để vào xác nhận trước khi giao dịch. có phải đỡ hơn k.
Tiền của các bạn thì các bạn phải biết giữ. Tại không chịu confirm topic thì trách ai được đây. Ít nhất thì giao dịch lần đầu cũng phải confirm topic. mất có mấy phút đâu ?

Thôi cứ nhờ Shin đi, chứ sự việc khách quan mà nói cả 2 phía đều nói không, không có gì chứng minh.

*Nếu đứng về phía người bị tố, thì chủ thớt có thể gài người bị tố này bằng các proof giả một cách đơn giản, rồi sau đó khẳng định chắc chắn là click vào nút Skype nhỏ trên forum. Mục đích có thể là dìm hàng cạnh tranh.

*Nếu đứng về phía người tố cáo, thì bạn QuynhHa hoàn toàn có thể : thuở ban đầu xài đúng skype amzongift sau đó thay skype amzongift_1 để săn mồi, săn được con mồi thì đổi lại amzongift. Chẳng thể nói "cuipap1984 trước từng giao dịch với tôi nên biết tôi là ai".

Chỉ sợ mã nguồn xenforo hoặc server mmo4me không lưu log thay đổi nick skype thì toi.

Thôi cứ nhờ Shin đi, chứ sự việc khách quan mà nói cả 2 phía đều nói không, không có gì chứng minh.

*Nếu đứng về phía người bị tố, thì chủ thớt có thể gài người bị tố này bằng các proof giả một cách đơn giản, rồi sau đó khẳng định chắc chắn là click vào nút Skype nhỏ trên forum. Mục đích có thể là dìm hàng cạnh tranh.

*Nếu đứng về phía người tố cáo, thì bạn QuynhHa hoàn toàn có thể : thuở ban đầu xài đúng skype amzongift sau đó thay skype amzongift_1 để săn mồi, săn được con mồi thì đổi lại amzongift. Chẳng thể nói "cuipap1984 trước từng giao dịch với tôi nên biết tôi là ai".
@Shin vào giải quyết việc này dùm mình nhé. Tks

Chỉ sợ mã nguồn xenforo hoặc server mmo4me không lưu log thay đổi nick skype thì toi.

có change log nhé yên tâm

chủ thớt nói có vẻ chắc chắn, nếu click vào skype ở profile thì làm sao scam đc. Hay là tay này có thủ thuật hack vào forum sửa profile k để lại log @@
cái này quyền nick admin còn không xóa được log , trừ khi vào cơ sở dữ liệu xóa nha, mà nó đã động được đến sql thì nó phải chiếm đoạt được vài tỷ rồi chứ không phải vài trăm $ đâu

Last edited:
thôi tự dưng đâu ra mấy ông vào chửi nhau ỏm tỏi thế này, bình tĩnh chuyện đâu còn có đó. Admin vào cái là xong chứ gì. Mất hòa khí nhau hết.

Đã có câu trả lời của @Shin

Hiện tại thì từ chữ BH: $1,000 trở xuống thì Member không tự thay đổi được nha.

@thienan283 ! bạn còn ý kiến gì không ?

Last edited:
bác mất 750$ mà bình tĩnh quá.:(
E có làm đx j đâu mà k bình tĩnh bác..tiền mình đã mất r.nói để a e cảnh giác thôi. Mong mod xử lý ổn thỏa để a e yên tâm gd trên diễn đàn thôi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,958
171,032
Latest member
vothaihoa
Back
Top Bottom