Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

7k rồi, hy vọng

Hy vọng như hồi cả đám bắt đáy 9k xong nó hồi về 11k hả bác :D

//

Các bác bớt ảo tưởng đi. Thị trường dang downtrend quá bán hôm qua hồi lên là điều tất nhiên. nó sẽ tạo cái bulltrap cho mấy ai nghĩ thị trường đã hồi phục.

Chân nến thì dài chả có dấu hiệu thu hẹp, chưa tạo đáy thì đừng nên hưng phấn quá đà.

Khi nào hồi mà nến thấp ấy, cho thấy dấu hiệu lưỡng lự giữa 2 bên mới nên mua vào. Còn hồi mà làm 1 cây nến to đùng chứng tỏ bị thổi giá để bán.

Last edited:
các bác bình tĩnh nhé ai chốt thì chỉ còn nước nhảy cầu thật. trong vòng 1 -2 tuần nữa ít nhất hồi về 12k nhé các bác cứ chờ mà xem. ae đừng vội tìn vào tin đồn mà làm điều dại dột, mấy thánh cũng ít doạ ng đi k lại có khối người nhảy cầu tội người ta. cá hồi về 12k bây giờ đó rồi mốc 18k cũng quá bình thường nhé những lúc như này ae lại càng phải bình tĩnh
riêng mình hold to 100k :p

Cho hỏi bác có cơ sở gì mà hồi lại 12k?
Tôi chốt hồi 8k, tất nhiên không lỗ thêm gần 20% mấy ngày gần đây nhưng tôi tin Bitcoin khó trở lại vùng cũ, đơn giản khi Bitcoin xuống thế này ,tình hình tài chính các nước đều đảo lộn vì nhiều người đã vay nợ hoặc huy động vốn lớn vào bitcoin, ở đây có bác thua vài trăm củ thì thế giới có người thua cả trăm tỷ. Các nước thấy quá rủi ro vì sự dao động khó kiểm soát của bitcoin nên họ sẽ cấm mạnh, bọn cá mập cũng chả dại gom hàng đẩy giá nữa đâu.

Từ hồi Bitcoin từ 16k rớt xuống 12-13k, ai cũng nói sẽ phục hồi về 18 thậm chí lên 20k, cuối cùng giờ xuống tận 7k T_T.

Các bác cứ bình tĩnh, nếu bác nào tim khỏe mún gom thêm hàng ma thiếu vốn thì pm e nhé. e sẽ giúp cho các bác vay không thế chấp vài trăm triệu để ôm thêm, lãi bèo như lãi suất ngân hàng.
chứ e chốt lỗ và rút chân rồi.

Các bác cứ bình tĩnh, nếu bác nào tim khỏe mún gom thêm hàng ma thiếu vốn thì pm e nhé. e sẽ giúp cho các bác vay không thế chấp vài trăm triệu để ôm thêm, lãi bèo như lãi suất ngân hàng.
chứ e chốt lỗ và rút chân rồi.

cắm sổ đỏ vào lúc 16k, giờ ko còn j thế chấp có vay đc ko bác :p

cầu bắt đáy vùng 7k -> 6k rất khủng , nên có thể kì vọng được 1 con sóng hồi lên tầm 8k -> 9k ^^

sóng hồi thực tế đã và đang diễn ra ^^

Tôi chốt hồi 8k, tất nhiên không lỗ thêm gần 20% mấy ngày gần đây nhưng tôi tin Bitcoin khó trở lại vùng cũ, đơn giản khi Bitcoin xuống thế này ,tình hình tài chính các nước đều đảo lộn vì nhiều người đã vay nợ hoặc huy động vốn lớn vào bitcoin, ở đây có bác thua vài trăm củ thì thế giới có người thua cả trăm tỷ. Các nước thấy quá rủi ro vì sự dao động khó kiểm soát của bitcoin nên họ sẽ cấm mạnh, bọn cá mập cũng chả dại gom hàng đẩy giá nữa đâu.

Từ hồi Bitcoin từ 16k rớt xuống 12-13k, ai cũng nói sẽ phục hồi về 18 thậm chí lên 20k, cuối cùng giờ xuống tận 7k T_T.
lúc đấy mốc dự tính chart là 8k-7k rồi nhưng có ai tin khi nó xuống mốc đó thì đòi về 2k-3k là quá phi lí :D 7k-8k là quá an toàn rồi vất đó 5 năm nữa cũng chả thể chết nữa giờ chỉ đợi USDT với vàng xuống là lật kèo thôi

Last edited:
cắm sổ đỏ vào lúc 16k, giờ ko còn j thế chấp có vay đc ko bác :p
dc hết, chả cần thế chấp gì cả.

a e chuẩn bị bắt đáy lần 2

Trc tiên mình xin hỏi bạn BTC liệu có bị sập? Nếu BTC sập thì điều gì sẽ sảy ra? Lệnh cấm của TQ có thực sự có ảnh hưởng lớn đến mức khiến cả thị trường coin như hiện tại?

-Cho đến hiện tại đang có 16.851.025 BTC, và nếu BTC xuống 5k ta có 5k*16.851.025= 84255125000 usd ~85tỷ usd.
để giữ cho BTC luôn ở mức 5k thì chỉ cần Jefff Bezos & Bill Gates mỗi bác bỏ ra một nửa tài sàn là đủ, Nếu các tỷ phú trong top 100 đều tham gia thì mỗi người chỉ cần 1tỷ usd đủ để BTC có mức giá cố định ít nhất 5k.
-BTC sập sẽ làm toàn bộ thị trường coin sập theo, như vậy thế giới sẽ mất đi một mảnh đất màu mỡ, liệu những người đang giữ coin hay những người có lợi ích từ coin có nỡ bỏ hay để điều đó sảy ra? (số lượng những người này thì quá nhiều rồi trong đó có mình :p)
-Thỉnh thoảng lại có thông tin nói CẤM này nọ, xin hỏi có cấm nổi k? >> 100% là éo cấm đc khẳng định vậy đó.

Chúng ta phải hiểu rằng khi tham gia vào trò chơi kinh tế thì sẽ có người thắng người thua, sẽ có những con dốc như dốc núi cũng có những vực sâu thăm thắm. Để tạo được lợi nhuận thì thị trường phải có những cú pumb như mấy tháng trước hay cú dump như hiện tại, và điều này đã diễn ra trong quá khứ rât nhiều lần. Nếu như bây giờ cắt lỗ ít nhất các bạn sẽ mất ít nhất 30-40% tài sản, một căn nhà chia đôi. Vậy vì sao bạn k liều? một là làm lại từ đầu hai là thành đại gia. Nếu chót vay lãi chơi thì tốt nhất nên bán nhà đi trả nợ vay rồi mua cái trại phượt thủ ra chợ nằm tạm rồi chờ ngày áo gấm trở về or nếu BTC sập hẳn thì đến một tỉnh thành # làm thuê sống tạm qua ngày.
Mình chắc chắn 100% rằng thị trường sẽ đi lên lại và sẽ đi xa hơn đơn giản chỉ như vậy mới tạo ra lợi nhuận.Vấn đề bạn có đủ quyết đoán, đủ lì để chơi thôi. chơi coin mà thấy nó xuống cái đã vãi đái cắt lỗ thì chỉ sml mà thôi. Đường nào cũng đang ngấp ngoái rồi thì liều nốt đi một là sống tốt hơn hai là nó cũng chẳng tệ hơn hiện tại bao nhiêu. ĐÚNG KHÔNG?
vậy nên chơi hết mình đi sao phải nghĩ, biết đâu vài ba tháng nữa các bạn sẽ muốn tìm đọc lại cmt của mình :D

binance nghe bên fb lỗi rút, trade bị mất coin, đã bt lại chưa các bác, tính chuyển nhà, để coin trên sàn nguy hiểm ghê.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom