Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

hôm nay tưởng là đỉnh. ai ngờ là đáy

hôm nay tưởng là đỉnh. ai ngờ là đáy
Mong nó hồi cái nhẹ nhẹ thoát. Lấy tiền cưới vợ. ko là tèo!

Theo một tài liệu được đăng trên website Mt Gox, Tòa án quận Tokyo hôm thứ Sáu đã phê duyêt một bản kiến nghị chuyển công ty từ tình trạng phá sản sang phục hồi dân sự. Điều này có nghĩa là các chủ nợ nắm giữ bitcoin tài sàn giao dịch Mt.Gox có thể thu hồi vốn của mình.

Cho đến giờ, đây cuộc tấn công lớn nhất trong lịch sử của ngành công nghiệp khi hacker đã trộm cắp gần 460 triệu Mỹ kim, buộc sàn giao dịch tiền điện tử lớn nhất thế giới tại thời điểm bấy giờ phải tuyên bố phá sản với khoản nợ gần 64 triệu USD, khiến nhiều người dùng lâm vào tình trạng khủng hoảng.

Nếu như Gox vẫn ở trong tình trạng phá sản, các chủ nợ sẽ có thể được hoàn trả bằng tiền fiat theo tỉ giá hối đoái năm 2014, tức là xấp xỉ $480/BTC. Tuy nhiên , tạm thời Bitcoin đã tăng giá đáng kể , nghĩa là chủ sở hữu của của Mt.Gox, Mark Karples có khả năng sẽ nhận được phần lớn số tiền thu được còn lại, ước chừng rơi vào khoảng hàng trăm triệu đô la Mỹ.( Theo luật phá sản của Nhật Bản, phần tài sản còn dư sau khi thanh toán hết các khoản nợ của doanh nghiệp phân phối cho các cổ đông của doanh nghiệp, như vậy người được lợi lớn nhất sẽ là Karpeles- kẻ nắm giữ tới 88% cổ phần của Mt. Gox).

Suốt 4 năm qua, cứ 6 tháng một lần, một số khách hàng cũ của sàn giao dịch bitcoin Mt.Gox lại tụ họp trong một căn phòng nhỏ tại tòa án ở Tokyo để nghe những thông tin cập nhật từ Kobayashi Nobuaki – luật sư được chỉ định làm ủy viên của vụ án Mt.Gox. Các chủ nợ kiến nghị tòa án đưa Mt.Gox sang tình trạng phục hồi dân sự, khi ấy phần tài sản dư ra sẽ được phân phối cho các chủ nợ thay vì các cổ đông. Karpeles, người bị kết tội biển thủ công quỹ, đã cho biết rằng ông không cần các khoản tiền này và sẽ cố gắng hết sức để thanh toán khoản bồi thường các chủ nợ càng sớm càng tốt.

Tin nóng: Mt. Gox phục hồi dân sự, chủ nợ sẽ được bồi thường bằng crypto tradingig

Tòa án đã phê chuẩn bản kiến nghị này, các chủ nợ có thể được hoàn trả trực tiếp bằng tiền điện tử. Tuy nhiên chi tiết cụ thể về khoản bồi thường của họ sẽ phụ thuộc vào kế hoạch phục hồi được thiết lập trong các thủ tục pháp lý tiếp theo.

Quan trong hơn, các chủ nợ phải nộp chứng minh đòi bồi thường trước ngày 22 tháng 10, 2018. Điều này áp dụng cho tất cả các chủ nợ, ngay cả với những người trước đây đã đệ đơn yêu cầu trong quá trình tố tụng phá sản hình sự. Các chủ nợ đã bỏ lỡ thời hạn trước đó cũng đủ điều kiện tham gia vào thủ tục tố tụng mới này.

Người được ủy thác của Mt Gox đã bán hết hàng ngàn BTC và BCH, số tiền thu về được đã được sử dụng để trang trải các khoản nợ phải trả của sàn. Hiện tại, ông không có kế hoạch bán thêm bất kỳ khoản tiền nào. Tuy nhiên, tài liệu gần đây cho biết quá trình này sẽ chính thức bắt đầu vào tháng 2 năm 2019, đảm bảo rằng Mt.Gox sẽ không thể tiếp tục “xả Bitcoin” vào thị trường.
Nguồn: Internet

Với việc giá btc giảm liên tục trong thời qua, altcoin cũng đã chạm, gần chạm hoặc rơi sâu hơn đáy (theo chart btc) so với ban đầu.

Vững tay chèo thôi anh em! Tối tăm nhất thì cũng tới tháng 10 thôi!

View attachment 114597
Hôm bữa có tin xấu, hnay lại có tin tốt, hóng BTC trở lại :). Mà nó trở lại chưa đúng thời điểm nhỉ mấy bác. Lạng quạng mốt chuẩn bị pump thì lại có tin có thằng thua banh nặng nên quyết bán 10k Bitcoin để gỡ chung kết WC chắc bitcoin lại về máng lợn quá :oops:

Mong nó hồi cái nhẹ nhẹ thoát. Lấy tiền cưới vợ. ko là tèo!
Không sao đâu bác, vợ bỏ thì mốt Bitcoin lên mình giàu rồi đỡ vướng :p
nhìn đổ thị mà lòng chắc ẩn, tài khoản /2 -/3 hết
em chia 10 rồi nè anh :(, vốn đã k lớn mà còn bị chia nữa :(

Tiếp tục vỡ hỗ trợ cứng rồi, khả năng có thể giảm nữa. Vừa vào lệnh short, hi vọng là ko vỡ mồm, :v

Đáy hôm nay có thể là đỉnh ngày mai. Ôi cuộc đời, ôi lòng người, ôi Bitcoin, ôi gôn cúp. Thôi mình đi húp cháo đây :(

Đáy hôm nay có thể là đỉnh ngày mai. Ôi cuộc đời, ôi lòng người, ôi Bitcoin, ôi gôn cúp. Thôi mình đi húp cháo đây :(
:( Mod mà đi húp cháo thì em đi húp gì đây :(

:( Mod mà đi húp cháo thì em đi húp gì đây :(
Mod như anh chẳng qua cũng chỉ hỗ trợ BQT thôi chứ trình trade còn thua cả member. Trong 1 nhóm ICQ mà anh tham gia có một em sinh 97 chỉ trong 1 năm mà kiếm được mấy tỉ từ trade. Quá pro luôn.

Mod như anh chẳng qua cũng chỉ hỗ trợ BQT thôi chứ trình trade còn thua cả member. Trong 1 nhóm ICQ mà anh tham gia có một em sinh 97 chỉ trong 1 năm mà kiếm được mấy tỉ từ trade. Quá pro luôn.
nói v chứ anh là Mod thì anh cũng hơn tụi em rồi :(. Bạn ấy giỏi v, em cũng 97 mà không làm ra trò trống gì, em đi nhảy đây :(

mỗi hôm vào là thấy một đáy mới... nản :eek:

còn j chuyển hết cho a đi rồi nhảy cu :D
p/s: làm j bi quan thế :mad::mad:
Đâu, em đi nhảy cha cha cha mà, nãy em đâu nói nhảy gì đâu :p

nói v chứ anh là Mod thì anh cũng hơn tụi em rồi :(. Bạn ấy giỏi v, em cũng 97 mà không làm ra trò trống gì, em đi nhảy đây :(

97 mà kiếm đc từng ấy một năm thì đúng là nhân tài tuổi trẻ... mong đc một phần nhỏ như thế quá bác ơi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,437
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom