Help giá ask và giá bid dựa vào ngoại tệ nào?

Mình muốn nói với chủ thớt 1 điều .Theo mình thì bạn cũng chả cần quan tâm đến mấy thứ đó cứ cháy vài cái acc là khác ngộ ra được nhiều điều .Bạn thử nên chú trọng vài điều mình chỉ ra xem như nào
Đây là cách trade của mình nên ai chém gì thì tùy

+ Chỉ nên chọn 1 cặp tiền để đánh (nên oánh EU vì sp thấp và được giao dịch nhiều nên chạy rất sướng cháy acc cũng rất nhanh)
+ Tìm 1 system hợp lí theo cách đánh của mình
+ Mình trade theo ngày nên chỉ có 2 khung giờ là từ 14h00-17h00 và 19h00-23h00 ( giờ VN .Thường thì từ 19h đến 23h là chạy mạnh nhất vì lúc đó là giao của phiên newyork và london )
+ Trade không đặt TP hay SL .hehe nghe câu này chắc bị nhiều pro quăng gạch nhưng đây là pp của từng người .Mình đã trade là phải ngồi trên máy tính nên lúc cần cắt lệnh là dùng tay hết

Túm lại chỉ muốn nói với bạn 1 điều quan trọng là đừng quan trọng quá lí thuyết mà phải thực hành nhiều .Ở đây thực hành mình nói không phải đánh demo vì từ lúc mình chơi đến giờ chua bao giờ đánh demo cả mà là tìm hiểu thị trường qua những chart nến ,ngồi xem lại quá khứ so sánh nó với thực tại và tìm điểm đến ở tương lai .Chúc bạn thành công
Ngồi máy canh ko đặt SL là chuẩn rồi he he

Reply cuối cùng dành cho bạn .
Max sn 94 nhưng nói với bạn (Ở đây tôi gọi là bạn không phải là tôi không biết tuổi bạn nhưng nếu 21 thì tôi KHINH KHINH KHINH KHINH KHINH bạn hiểu chứ , bạn chưa đọc câu "Người ta chỉ cho bạn cái cần câu chứ không bao giờ cho bạn con cá" à)

http://www.maxi-forex.com/hoc-forex/forex-can-ban/ << Cái này sắm ra làm gì vậy ?

Tất cả ae BoxForex : Nếu muốn chủ thớt tốt lên thì Max cầu xin các bạn bỏ qua những bài hỏi căn bản như 4,5 bài gần đây . Bạn trả lời chủ thớt 1 lần thì sẽ có lần 2 , lần 3 , lần n .... Khi nào chủ thớt k hỏi nhữg điều k căn bản như thế này thì chúng ta có thể trả lời mà .

Max
Max cũng đúng nhưng hơi nặng lời tí :)
cậu có cần nói thế k?,nói thực mình không ngờ những người chời forex lại ít chia sẻ đến thế,mình hoc IT cũng không đến nỗi như thế này mặc dù công nghệ thay đổi chóng cả mặt ai có công nghệ là người đó có tiền,KỂ CẢ SEO CẠNH TRANH GẮT GAO CŨNG KHÔNG BỊ NHƯ THẾ NÀY, nếu không hiểu thì hỏi mọi người,và họ trả lời,mình biết cái gì cũng giúp họ,1 người không thể giỏi toàn tập được đâu,ai cũng giỏi cái này hoặc cái kia,vì thế mới sinh ra forum để hỏi

NÓI THỰC NHÉ ,MÌNH KHÔNG NGỜ TRONG BOX FOREX NÀY NHIỀU NGƯỜI NHỎ MỌN ĐẾN THẾ ĐÂU,ĐÚNG LÀ DÂN KINH TẾ CÓ KHÁC,THẬT LÀ ĐÁNG THẤT VỌNG.

CÒN BẠN KHINH MÌNH AH,OK 94 KHINH,OK,COI NHƯ TRẺ NGƯỜI NON DẠ KHÔNG CHẤP

ANH EM TRONG BOX CÓ THỂ GIÚP CÓ THỂ KHÔNG,NHƯNG MINH KHÔNG HIỂU CÁI GÌ MÌNH VẪN ĐẶT CÂU HỎI,VÀ TƯƠNG TỰ ANH EM HỎI CÁI GÌ MÌNH SẼ GIỦP ĐỠ

NHỮNG ĐIỀU NÀY BẠN CHO LÀ CƠ BẢN ,UHM RẤT ĐÚNG ,NHƯNG ĐÓ LÀ BẠN ĐI TRƯỚC MÌNH,MÌNH KHÔNG HIỂU MÌNH MỚI ĐẶT CÂU HỎI,CÁI WEB MÀ BẠN BẢO MÌNH NGƯỜI TA GIẢI THICH NHIEU CÁI KHÔNG RÕ,CÒN NHIỀU CHỖ DỊCH SAI TIENG ANH,CỰC LẮM MỚI LÊN ĐÂY

CÓ THỂ ANH EM TRONG BOX KHÔNG BIẾT NHƯNG MÌNH CŨNG CHIA SẼ RẤT NHIỀU Ở RẤT NHIỀU BOX KHÁC Ở CÁI DIỄN ĐÀN NÀY

CÓ NHIỀU KIẾN THỨC TƯỞNG NHƯ CƠ BẢN NHƯNG KHÔNG NÓI KĨ CŨNG KHÔNG BIẾT ĐƯỢC ĐÂU
Uh chừ thì mọi người đã hiểu tâm tư của bạn và bạn rất muốn học hỏi về Forex. Nhưng mình nghĩ Forex có rất nhiều vấn đề cần thiết hơn để lập topic hơn là những câu hỏi của cậu tự khi ghé qua box Forex này :D. Mình cũng như mọi người reply giúp đỡ cậu thôi, ban đầu tưởng cậu là newbie mới tìm hiểu và nhiết tình trả lời giúp cậu hiểu rõ vấn đề nhưng qua những topic sau đó thật sự cậu làm mọi người phát bực vì nó thật sự quá đơn giản!. Cậu nói học về IT? Nếu vậy thì sự tư duy và logic rất cao vì sao cậu không trả lời được những câu hỏi đơn giản đó? ( nhất là nó lại liên quan đến phần mềm, những thuật toán.v.v.) chỉ có thể là cậu lười suy nghĩ hoặc cậu không phải là người có đầu óc và thích hợp với kinh tế đấy !
P/S: Nếu cậu vẫn còn luẩn quẩn với mấy topic như thế này thì cậu thật sự đã đi sai hướng trong Forex rồi đó !. Chấm dứt tại đây nhá, đây là những dòng cuối cùng dành cho cậu, chúc may mắn !

Trích 1 bài reply từ các bạn trong Box Forex ^^!

có thể đưa link kiểm chứng k :))
@changer :TÔI KHÔNG CÓ Ý KIẾN VỚI với kiểm reg nick vớ vấn kia,trò xưa rồi,CHƯA ĐÓNG GÓP GÌ CHO FORUM ĐỪNG LÊN MẶT VỚI TÔI,NẾU MUÔN NÓI CHUYỆN THÌ DÙNG NICK THẬT Ý

---------- Post added at 07:21 AM ---------- Previous post was at 07:18 AM ----------

trích 1 bài reply từ các bạn trong box forex ^^!
k muốn war thì vào topic này làm gì,có thể lướt qua mà

tôi không cần mấy câu trả lời xúc xỉa người khác đâu

còn tôi lập topic không sai phạm gì luật của forum cả,các người chả có quyền gì nói tôi cả

nếu cảm thấy Tôi sai gì trong forum thì bảo mod vào đây chúng ta cùng 3 mặt 1 lời,OK?

---------- Post added at 07:23 AM ---------- Previous post was at 07:21 AM ----------

max cũng đúng nhưng hơi nặng lời tí :)

uh chừ thì mọi người đã hiểu tâm tư của bạn và bạn rất muốn học hỏi về forex. Nhưng mình nghĩ forex có rất nhiều vấn đề cần thiết hơn để lập topic hơn là những câu hỏi của cậu tự khi ghé qua box forex này :d. Mình cũng như mọi người reply giúp đỡ cậu thôi, ban đầu tưởng cậu là newbie mới tìm hiểu và nhiết tình trả lời giúp cậu hiểu rõ vấn đề nhưng qua những topic sau đó thật sự cậu làm mọi người phát bực vì nó thật sự quá đơn giản!. Cậu nói học về it? Nếu vậy thì sự tư duy và logic rất cao vì sao cậu không trả lời được những câu hỏi đơn giản đó? ( nhất là nó lại liên quan đến phần mềm, những thuật toán.v.v.) chỉ có thể là cậu lười suy nghĩ hoặc cậu không phải là người có đầu óc và thích hợp với kinh tế đấy !
P/s: nếu cậu vẫn còn luẩn quẩn với mấy topic như thế này thì cậu thật sự đã đi sai hướng trong forex rồi đó !. Chấm dứt tại đây nhá, đây là những dòng cuối cùng dành cho cậu, chúc may mắn !
cám ơn lời chúc của bác ^ ^ và em cũng biết đằng sau câu nói của bác có những ẩn ý gì nhưng bác ngồi đấy mà đợi nhé

Last edited by a moderator:
Nói chung có gì không hiểu thì hỏi thôi ! Hiểu rõ hơn khi hỏi ý kiến nhiều người thay vì chỉ đọc kiến thức với tự mình hiểu => Chú max giỏi hơn đàn anh thì dạy anh nó chứ lôi ra oánh thế kia ai chịu được :m131:

Nói chung có gì không hiểu thì hỏi thôi ! Hiểu rõ hơn khi hỏi ý kiến nhiều người thay vì chỉ đọc kiến thức với tự mình hiểu => Chú max giỏi hơn đàn anh thì dạy anh nó chứ lôi ra oánh thế kia ai chịu được :m131:

Hì , Max cũng muốn nhưng phải đúng chỗ Lee à .
Vd như : Chúng ta đổ rác vào thùng . 1 số người biết tái chế nó còn lại 1 số thì ...(như các bạn đọc topic cũng biết rồi đấy ^^!)

k muốn war thì vào topic này làm gì,có thể lướt qua mà

tôi không cần mấy câu trả lời xúc xỉa người khác đâu

còn tôi lập topic không sai phạm gì luật của forum cả,các người chả có quyền gì nói tôi cả

nếu cảm thấy Tôi sai gì trong forum thì bảo mod vào đây chúng ta cùng 3 mặt 1 lời,OK?

Ai nói bạn sai đâu :-j Max chỉ post lại những gì ae # k có thời gian clone nick để vào rep ^^!

Max

Hì , Max cũng muốn nhưng phải đúng chỗ Lee à .
Vd như : Chúng ta đổ rác vào thùng . 1 số người biết tái chế nó còn lại 1 số thì ...(như các bạn đọc topic cũng biết rồi đấy ^^!)

Ai nói bạn sai đâu :-j Max chỉ post lại những gì ae # k có thời gian clone nick để vào rep ^^!

Max

Cậu cũng rảnh quá nhỉ,haizzzzzz

Bác này chia sẻ rất hay. Cũng là 1 cách tốt để các bác mới tập trade theo. Chỉ có 2 điểm em bổ xung.

1 - Các bác mới chơi forex em khuyên demo 3-6 tháng không quan tâm bác ăn được bao nhiêu lần số acc demo hay cháy bao nhiêu cái. Nếu không chịu nổi tức là không kiên nhẫn, ko kiên nhẫn được tốt nhất ko chơi fx. Trade real lúc đầu có cháy acc cũng chẳng rút được cái gì vì cơ bản ăn cũng chẳng hiểu sao mà mất cũng thế nốt.

2 - Trade ko stoploss ok nếu bác có thể thức 24h/day. Còn Mỹ cut rate 1 lần trong 1 đêm thì em cũng ko biết bấm đóng lệnh kiểu gì. Còn lướt sóng trong 1 phiên và ngồi canh thì không stoploss cũng được.

Mình muốn nói với bạn về câu chuyện của 1 sv nghèo và 1 đại gia

Bạn sv lẫn ông đại gia kia đều là người mới tiếp xúc với forex .Bạn sv là người đến với fx vì muốn kiếm tiền được dễ dàng hơn và nhanh hơn ,còn ông đại gia thì muốn tìm 1 kênh đầu tư mới với lợi nhuận cao hơn khi nền CK VN không còn được như trước nữa .Bạn sv thì sau 1 thời gian làm thuê tích góp được 1 khoản tiền tầm 10tr còn ông đg thì là 10 tỉ :binhsua90:
... Kết cục thì bạn tự hiểu .Bạn sv thì ra đi vì đánh lot quá lớn và không cắt lệnh thua (ko có SL đó ) còn ông đg kia thì cũng tương tự acc sắp cháy lại dep tiếp để nuôi và double lệnh hi vọng giá quay đầu .nhưng xem lại chart vàng cách đây 4 năm thì cũng không biết giá bao giờ mới quay lại được

Kết luận 1 người mất 10tr và 1 người mất 10 tỉ để học được 1 bài học như nhau .Cả 2 đều đắng cay như nhau đều khắc sâu 1 bài học vào tâm trí của họ vì đối với bạn sv thì 10tr quá lớn mất nhiều thời gian và công sức mới tích góp được nhưng bạn đó còn tuổi trẻ và vẫn làm lại được .Nhưng ông bạn già của ta thì là bài học của cuộc đời có thể sẽ nhìn thấy những người đó ở trên tầng thượng của 1 tòa nhà cao tầng hay ở ga xe lửa :binhsua156: (xem phim thấy thế không biết ở vn như nào )

đấy là lí do mình không đánh demo bao giờ .Vì nó không mang lại bài học gì vào tâm trí của ta cả

+ Việc thứ 2 mình nói là trade theo 2 phiên chỉ đóng mở lệnh trong khoảng thời gian đó nên cũng chả cần thức 24h làm gì cả .Còn mình đủ hiểu những việc đó mình đã từng chứng kiến những ngày giá chạy 700-800 pip rồi nên mình cũng có thể thủ cho riêng mình nói ra cũng dài !

Bài học thì đều như nhau nhưng có người thành công ,có người thất bại

Cậu cũng rảnh quá nhỉ,haizzzzzz

Đúng có rãnh nhưng thật sự những reply này Max nghĩ là 80% mọi người ở Box này đều muốn nhắn nhủ vậy đến bạn ! Họ k reply vì thấy tốn time với bạn , còn Max thì khác chắc bạn lớn thêm chút nữa mới hiểu những lời trên

Max

đúng có rãnh nhưng thật sự những reply này max nghĩ là 80% mọi người ở box này đều muốn nhắn nhủ vậy đến bạn ! Họ k reply vì thấy tốn time với bạn , còn max thì khác chắc bạn lớn thêm chút nữa mới hiểu những lời trên

max

:)),đọc xong những reply của bạn cũng biết bạn "lớn" đến mức nào rồi,thật nực cười

:)),đọc xong những reply của bạn cũng biết bạn "lớn" đến mức nào rồi,thật nực cười
Còn hơn người đang mọc "trái dừa khô" trên cổ ^^!
@daquybaoloc : phấn đấu tới cùng cho MOD vào del bài spam ^^! 1 loại hình giải trí hại não trong lúc rãnh rỗi

còn hơn người đang mọc "trái dừa khô" trên cổ ^^!
@daquybaoloc : Phấn đấu tới cùng cho mod vào del bài spam ^^!

xúc xỉa như thế này đúng là bạn "LỚN" thật đây ,:))

Nếu cậu còn thick xuc xia toi lan nua toi se kien nghi với ban QT FORUM xem ai dung ai sai

tôi không có thời gian thêm nữa cho câu đâu

tôi cũng khó hiểu con ng của bạn. lập topic chỉ để nhận được những cục gạch và những quả tạ thế mà vẫn siêng lập.

tôi cũng khó hiểu con ng của bạn. lập topic chỉ để nhận được những cục gạch và những quả tạ thế mà vẫn siêng lập.

tôi k hiểu tôi mới lập,các ông muốn thì cứ thoải mái,FORUM thảo luận chứ có phải cái gì đâu,còn thích quang tạ,ok cứ quang vao đây,các ông mất hình tượng chứ không phải tôi

Tôi tin chắc Mọi người đọc xong cái topic này sẽ biết ai đúng ai sai

Còn ai WAR trước thì ai cũng biết rồi đấy,haizzzzzzzz

P/s: chưa bao giờ thấy cái box nào như box này

Xin lỗi tất cả ae Forex , lúc nãy dường như vui quá trớn nên reply hơi bị nhiều sau câu nói "Reply cuối cùng dành cho bạn" . Xem như bạn "tangocanhalehap" vô hình , chấm hết .

P/s : Mong muốn BQT có thêm nút Ignore Member như diễn đàn khác :D
À nếu được thì xin thêm BQT xóa hộ những reply sau bài này tránh loãng topic của bạn ấy ^^! http://mmo4me.com/showthread.php?50...-ngoai-te-nao-&p=920726&viewfull=1#post920726

xin lỗi tất cả ae forex , lúc nãy dường như vui quá trớn nên reply hơi bị nhiều sau câu nói "reply cuối cùng dành cho bạn" . Xem như bạn "tangocanhalehap" vô hình , chấm hết .

P/s : Mong muốn bqt có thêm nút ignore member như diễn đàn khác :d

vậy bạn có thể kiến nghị với admin đó,ở box đóng góp ý kiến cho forum,không cần p/s tại đây đâu,haizzzzz,post ở đây,sao ban quản trị cập nhật kịp thời " ý kiến của bạn "được

---------- Post added at 11:31 AM ---------- Previous post was at 11:18 AM ----------

Xin lỗi tất cả ae Forex , lúc nãy dường như vui quá trớn nên reply hơi bị nhiều sau câu nói "Reply cuối cùng dành cho bạn" . Xem như bạn "tangocanhalehap" vô hình , chấm hết .

P/s : Mong muốn BQT có thêm nút Ignore Member như diễn đàn khác :D
À nếu được thì xin thêm BQT xóa hộ những reply sau bài này tránh loãng topic của bạn ấy ^^! http://mmo4me.com/showthread.php?50...-ngoai-te-nao-&p=920726&viewfull=1#post920726

TÔT NHẤT LÀ STOP TẠI ĐÂY,TRÁNH LÀM NẶNG DATABASE CỦA FORUM CŨNG GÂY LOÃNG TOPIC VÀ GÂY HIỂU LẦM CHO ANH EM

P/S:nếu có ý kiến gì cứ vào box Đóng Góp ý kiến kiến nghị,bạn đăng ở đây,sao BQT FORUM cập nhật kịp thời được

Cờ nâu topic ở đây nhé ! Oánh nhau to rồi ! Mod nào vào đây can ngăn đi nào :binhsua04:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,773
170,865
Latest member
tipcoengineer
Back
Top Bottom