Get paid to SCAM - 1 nghề mới trong giới mmo?

Reactions
99
MR
0.000
Dạo này SCAM hoành hành liên miên, nhưng nhờ có trial mod @legialoc mà biết bao nhiêu thông tin của SCAMMERS được public lên 4urm (làm đến đây thì anh đã hoàn thành nhiệm vụ của mình rùi), nhưng rồi cũng lần lượt chìm xuồng không để lại vết tích, chỉ để lại nỗi bức xúc cho các nạn nhân bị mất tiền....

Ngay cả 1 verified member như @quangdx, từng bán mail các loại, từng được set làm trial mod trong 1 thời gian ngắn, nhưng cũng đi SCAM các bạn khác, nghe đâu số tiền SCAM được lên đến gần 10 triệu đồng, trong khi y chỉ đóng bảo hiểm có 2 triệu đồng...

Sao mà SCAM dễ dàng thế, chỉ vài chục câu chat yahoo, rồi nhận thêm vài viên gạch đá rác rưởi các loại từ anh em trong 4rum, sao đó không có gì thêm nữa, thế là tiền (công sức của người khác) vào túi (mình)?:oops:

PS: mong các bạn cẩn thận khi giao dịch nhé, mình chỉ muốn nhắn nhủ vậy thôi :rolleyes:

Last edited:
Có thể nói rằng đây là :Đổi gạch ảo lấy tiền thật

nên tạo ra 1 box, đưa ra oàn bộ thông tin của nhưng tên scam.
khi ai đang gd với nhau, có thể vào đó để seach xem có thông tin scam đó ko :D

Nói thẳng ra những nạn nhân bị SCAM không làm gì thì mình là người ngoài chỉ có thể giup tìm thông tin thôi, còn xử sao thì do họ. Trường hợp mình bị SCAM thì mình lại tận nhà nó, thà tốn 1 - 20 triệu, thuê 1 thằng xì ke đi theo, cho nó nát đời nó

Đề nghị thêm rule là GD phải wa trung gian và comfirm topic
ai có bh thì chỉ comfirm topic, GD nhiều hơn tiền bh thì phải wa trung gian
ai ko làm vậy thì ko dc lên 4r tạo topic report scam và nhờ tìm info

DONE, vậy là 4r trở nên sạch hơn, ko liên wan đến scam nữa

Nói thẳng ra những nạn nhân bị SCAM không làm gì thì mình là người ngoài chỉ có thể giup tìm thông tin thôi, còn xử sao thì do họ. Trường hợp mình bị SCAM thì mình lại tận nhà nó, thà tốn 1 - 20 triệu, thuê 1 thằng xì ke đi theo, cho nó nát đời nó

pub thông tin của SCAMMERS xong là anh hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình rùi :rolleyes:

còn lúc anh mà bị SCAM thì đúng là toi đời thằng đi SCAM rùi :p

Đề nghị thêm rule là GD phải wa trung gian và comfirm topic
ai có bh thì chỉ comfirm topic, GD nhiều hơn tiền bh thì phải wa trung gian
ai ko làm vậy thì ko dc lên 4r tạo topic report scam và nhờ tìm info

DONE, vậy là 4r trở nên sạch hơn, ko liên wan đến scam nữa
Like!

nếu muốn tốt, theo tớ mỗi cá nhân nên upload chứng minh bản scan 2 mặt cho Admin, sau này có vấn đề gì cứ lôi ra Haivl cho bà con biết mặt thằng scam, chứ tình hình thế này thì tụi scam cũng chả cần sợ gì... scam xong vừa có gạch vừa có tiền.... anh em ở lại mỗi người 1 câu chửi làm cho tốn hao thêm tài nguyên của forum.

Dạo này SCAM hoành hành liên miên, nhưng nhờ có trial mod @legialoc mà biết bao nhiêu thông tin của SCAMMERS được public lên 4urm (làm đến đây thì anh đã hoàn thành nhiệm vụ của mình rùi), nhưng rồi cũng lần lượt chìm xuồng không để lại vết tích, chỉ để lại nỗi bức xúc cho các nạn nhân bị mất tiền....

Ngay cả 1 verified member như @quangdx, từng bán mail các loại, từng được set làm trial mod trong 1 thời gian ngắn, nhưng cũng đi SCAM các bạn khác, nghe đâu số tiền SCAM được lên đến gần 10 triệu đồng, trong khi y chỉ đóng bảo hiểm có 2 triệu đồng...

Sao mà SCAM dễ dàng thế, chỉ vài chục câu chat yahoo, rồi nhận thêm vài viên gạch đá rác rưởi các loại từ anh em trong 4rum, sao đó không có gì thêm nữa, thế là tiền (công sức của người khác) vào túi (mình)?:oops:

PS: mong các bạn cẩn thận khi giao dịch nhé, mình chỉ muốn nhắn nhủ vậy thôi :rolleyes:
Ngoài lề tý chứ thấy tốc đo spam của bạn thật đáng nể

nếu muốn tốt, theo tớ mỗi cá nhân nên upload chứng minh bản scan 2 mặt cho Admin, sau này có vấn đề gì cứ lôi ra Haivl cho bà con biết mặt thằng scam, chứ tình hình thế này thì tụi scam cũng chả cần sợ gì... scam xong vừa có gạch vừa có tiền.... anh em ở lại mỗi người 1 câu chửi làm cho tốn hao thêm tài nguyên của forum.
Bác Dương nói đúng đó.....! cứ biết được CMND của Scammer là ok nhất, nếu số tiền scam lớn thì có thể nhờ tới mấy chú áo xanh :D

Nhận đào tạo newbie muốn học theo nghề Scam
Điều kiện:
1. Dẽo mồm
2. Có vốn đầu tư bảo hiểm, thường thì tầm 1~2 triệu
3. Phải quen biết nhiều người trong MMO và được đặt lòng tin
4. Máy tính phải có Keyboard và Mouse
Học phí:
- Vì là newbie nên em chỉ nhận học phí 5 triệu đồng trên 1 học sinh
Thời gian và kết quả
- Thời gian đào tạo từ 1~2 tháng
- Kết quả:
+ Được nhận rất nhiều gạch đá(dùng để giành xây mồ)
+ Được nhiều người biết đến
+ Được tiền... ít hay nhiều là do đầu óc của bạn
+ Được lên báo nếu IQ của bạn cao
Khóa học sẽ được khai giản vào ngày 1 tháng 13 năm 2014
* Khuyến mãi: Giành tặng cho mỗi học sinh 1 rổ cam màu cam mang về để giành ăn qua ngày...

-------------------------------------

Lâu lâu vào MMO chém gió vài câu thấy cũng vui ^_^

Gặp phải trong nhà nó 3 4 thằng xì ke thì nát đời mình

Nhận đào tạo newbie muốn học theo nghề Scam
Điều kiện:
1. Dẽo mồm
2. Có vốn đầu tư bảo hiểm, thường thì tầm 1~2 triệu
3. Phải quen biết nhiều người trong MMO và được đặt lòng tin
4. Máy tính phải có Keyboard và Mouse
Học phí:
- Vì là newbie nên em chỉ nhận học phí 5 triệu đồng trên 1 học sinh
Thời gian và kết quả
- Thời gian đào tạo từ 1~2 tháng
- Kết quả:
+ Được nhận rất nhiều gạch đá(dùng để giành xây mồ)
+ Được nhiều người biết đến
+ Được tiền... ít hay nhiều là do đầu óc của bạn
+ Được lên báo nếu IQ của bạn cao
Khóa học sẽ được khai giản vào ngày 1 tháng 13 năm 2014
* Khuyến mãi: Giành tặng cho mỗi học sinh 1 rổ cam màu cam mang về để giành ăn qua ngày...

-------------------------------------

Lâu lâu vào MMO chém gió vài câu thấy cũng vui ^_^

1/13 =))

Những b bị scam nên rút kinh nghiệm cho lần sau, hãy coi đó như 1 điều không may mắn khi những con người xấu đã xuất hiện trong cuộc đời bạn. cố gắng để những con người xấu đó không chen vào cuộc sống của b, có thể 1 lần, 2 lần 3 lần nữa, nhưng để vài năm hay cả đời nhé

Chúc các b bị scam 1 ngày tốt lành và k bị scam lần nào nữa :D

Announcements

Forum statistics

Threads
419,355
171,408
Latest member
Phanxuanduc
Back
Top Bottom