[Gấp] Tư vấn ổ cứng di động

maxryan9999

Banned
Reactions
1,499
MR
0.002
Google Plus
Follow me on Google Plus

Update : Max tính là cài win 7 lên HDD rồi boot từ HDD này . Boot được rồi cái MISA trên này như vậy toàn bộ sever vẫn nằm trên cái HDD này . Đem nó lên công ty gắn vào rồi boot từ nó là có win 7 + misa đã cài sẵn ở nhà . Các bác thấy vậy có được k ?

Đi đâu cũng k bằng về nhà đi tùm lum forum hỏi mà k ai giúp hết :(

Nhu cầu : lưu trữ dữ liệu kế toán . Tầm tiền dưới 2 tr . Độ bền càng cao càng tốt
Max có vài thắc mắc sau
Cài phần mềm MISA(Kế toán) lên ổ cứng này rồi đem lên máy công ty gắn vào chạy nó được không ?
Cài win 7 trên ổ cứng này rồi khi gắn vào máy công ty chọn boot từ ổ cứng này được không ?
À máy công ty và máy nhà không có cổng USB 3.0 không biết có sao k
Mọi người tư vấn cho Max chỗ bán hàng uy tín nữa càng tốt nếu xa thì chắc chỉ có nước ship về tận nhà thôi

AE đi qua đá hộ topic Max cám ơn

Max [/COLOR][/B]

Last edited by a moderator:
bạn nên vào tinhte, vn-zoom hay voz để hỏi cái này thì tốt hơn, ở đây chủ yếu là mmo mà, mình nghĩ ko rành về cái này

1. Độ bền thì cậu chọn Seagate or WD nhé . Mình xài 1 em Seagate 1TB 2 năm rồi vẫn ngon lành , ổ chưa bad sector nào .
2. Cài phần mềm MISA lên ổ cứng quá máy khác k ổn , nó liên quan đến 2 thằng đi kèm là .Net 3.5 và MySQL 2005.
3. Cài win7 và cho nó boot được , nó giống như cái ổ cứng trong máy cậu thôi , chỉ cần lúc boot cậu ưu tiên boot nó là ok .
4. Chạy được . Nhưng tốc độ đọc ghi chỉ là của 2.0 , tương thích ngược mà . đời sau phải nhận đời trước chứ :p
Chúc vui :)

Đi đâu cũng k bằng về nhà đi tùm lum forum hỏi mà k ai giúp hết :(

Nhu cầu : lưu trữ dữ liệu kế toán . Tầm tiền dưới 2 tr . Độ bền càng cao càng tốt
Max có vài thắc mắc sau
Cài phần mềm MISA(Kế toán) lên ổ cứng này rồi đem lên máy công ty gắn vào chạy nó được không ?
Cài win 7 trên ổ cứng này rồi khi gắn vào máy công ty chọn boot từ ổ cứng này được không ?
À máy công ty và máy nhà không có cổng USB 3.0 không biết có sao k
Mọi người tư vấn cho Max chỗ bán hàng uy tín nữa càng tốt nếu xa thì chắc chỉ có nước ship về tận nhà thôi

AE đi qua đá hộ topic Max cám ơn

Max [/COLOR][/B][/QUOTE]

Transcend, Seagate, KingMax 500 GB - cái nào có chống sốc thì càng tốt
Misa thì còn dính đến server nên copy có thể ko chạy được
Boot từ ổ cứng di động bình thường
Ko có cổng USB 3.0 thì 2.0 cũng tự nhận để tương thích

bác nên mua con Western 500GB, tầm 1,8tr
Những câu trả lời của bác em xin trả lời như sau
Có thể tích hợp window7 vào hdd đó, chọn boot từ nó, nhưng không nên vì nó là giao thức usb nên sẽ k được như ý bác muốn
Vì chuẩn SATA 1,2,3 có tốc độ truyền dữ liệu nhanh hơn rất nhiều so với USB 3.0
Chuẩn usb 3.0 có tốc độc theo lý thuyết là 5Gbps, còn 2.0 là 480Mbps nhưng thực tế thì mình thấy chuẩn usb 3.0 mới được hơn 100 Mbps
Vì thế vẫn có thể kết nối được với cổng usb ở công ty hay ở nhà nhưng sẽ chậm hơn phụ thuộc vào nhiều yếu tố
Thứ nữa là bác có thể cài các phần mềm trên chính hdd của bác, mang ra công ty chạy là được, nhưng đường dẫn lúc cài là hdd di động nhé
Tuy nhiên do 1 vài thứ k tương thích nó có thể k chạy được
Em hiểu biết có thế thôi, các pro cho ý kiến :)

Nghe mấy ông trong công ty nói ổ cứng di động SAMSUNG dỡ lắm có mua thì mua hãng khác nhé cậu :binhsua123::binhsua123:

1. Độ bền thì cậu chọn Seagate or WD nhé . Mình xài 1 em Seagate 1TB 2 năm rồi vẫn ngon lành , ổ chưa bad sector nào .
2. Cài phần mềm MISA lên ổ cứng quá máy khác k ổn , nó liên quan đến 2 thằng đi kèm là .Net 3.5 và MySQL 2005.
3. Cài win7 và cho nó boot được , nó giống như cái ổ cứng trong máy cậu thôi , chỉ cần lúc boot cậu ưu tiên boot nó là ok .
4. Chạy được . Nhưng tốc độ đọc ghi chỉ là của 2.0 , tương thích ngược mà . đời sau phải nhận đời trước chứ :p
Chúc vui :)

Ui cho Max hỏi sao 2 ý kiến nó trái ngược nhau quá , Max qua tinh tế họ bảo thế này
Ý mình là bạn đưa file cài vào HDD (coi HDD như USB, thay cho dùng đĩa CD) để dùng file đó cài Win lên 1 PC/Lap chứ ko phải cài Win được lên HDD đâu

Họ kêu k cài win lên HDD được , vậy là sao bác , tính cài win 7 + MISA rồi boot luôn từ đó cho nó gọn chứ xách laptop nặng quá :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,925
Latest member
yeutuvi

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week