Ask Gà con học Forex

Những người chơi forex lâu năm cũng chưa dám xem forex là ngề chính đấy bạn à, bạn đừng vì lợi trước mắt :rolleyes:
Vd như ngày đầu bạn may mắn kiếm dc 100$ đi nhưng qa hôm s lại thua lại 150$ thì lỗ còn nhiều hơn lời đấy bạn à :), chưa kể có thể thua 1 lần sạch cả công sức cả tháng đấy chứ.
Còn nếu bạn muốn quyết tâm tới cùng thì bạn vào: http://www.maxi-forex.com tìm hiểu nhé

Good luck ;)
Bạn là người mình đang tìm đây rồi, trước hết mình xin cảm ơn bạn nhiều nhé :)

forex làm ra riền cũng dễ mà mất tiền cũng chẳng hay cái gì lợi nhuận càng cao thì rủi do chàng nhiều mình chưa chơi forex bao giờ nhưng mình nghĩ vậy nhưng có gan thì làm giàu. còn mình nghĩ bạn cũng nên chơi và tham giaa nếu thích nó nhưng chỉ là tham gia chơi xem cho có cho biết bỏ ra số tiền nhỏ của bạn mà tìm hiểu khi nào bạn thấy mình đã nắm bắt được rồi thì hãy là người đầu tư thực thụ nhưng chơi cỡ nào thì bạn cũng nên chơi cái khác mà kiếm cơm chứ forx không bao giờ lường trước được
Ừm mình sẽ làm theo bạn

cứ tìm hiểu dần trên forum bạn ạ. ban đầu đăng kí chơi demo cho quen, sau đó đăng kí 1 tài khoản real với số vốn nhỏ và chơi với số lot nhỏ nhất. khi mất tiền bạn sẽ học được rất nhiều

Lại là Newbie lại là 1 câu hỏi lập ra cả trăm topic chẳng biết để làm gì :confused: mình thấy các bạn thường ra câu hỏi đại loại lan man kiểu này thì không nên tham gia mmo đặc biệt là Forex hay Stock o_O quanh đi quanh lại hướng dẫn có đủ không đọc lười biếng , cứ hỏi toàn vớ vẩn o_O

P/s : Nếu lỡ bước vào mmo nói chung và forex nói riêng thì bạn phải cẩn thận . Scam everywhere :cool:

Lại là Newbie lại là 1 câu hỏi lập ra cả trăm topic chẳng biết để làm gì :confused: mình thấy các bạn thường ra câu hỏi đại loại lan man kiểu này thì không nên tham gia mmo đặc biệt là Forex hay Stock o_O quanh đi quanh lại hướng dẫn có đủ không đọc lười biếng , cứ hỏi toàn vớ vẩn o_O

P/s : Nếu lỡ bước vào mmo nói chung và forex nói riêng thì bạn phải cẩn thận . Scam everywhere :cool:
Chuẩn close topic cho đỡ lag forum ,cả 1 khối kiến thức khổng lồ ko tìm hiểu lên đây hỏi vớ vẩn,google là người thầy tốt nhất và ko thu học phí

Trước khi chơi forex, bạn nên biết 1 điều là : trên tất cả sàn forex đều khuyến khích là không nên lấy forex làm nguồn thu nhập chính, và khuyên nên có 1 nguồn thu nhập khác ổn định trước khi nghĩ đến forex.

Thực ra bạn này cũng đã tìm hiểu so về forex nhưng khả năng tự học và đọc không hiểu nên mới lên đây hỏi .
Thứ nhất :Forex đã đang và sẽ là kênh đầu tư hấp dẫn nhưng chứa đựng nhiều rủi ro ,nếu bạn bị yếu tim hay chưa sẵn sằng mất hết tất cả công việc ,tiền bạc,.....thì bạn đừng tham gia làm gì vì có tham gia bạn cũng khó thành công .
Thứ 2 : bạn có phải có một nền tảng kiến thức về kinh tế thế giới ở tầm vĩ mô thì bạn mới có nhận định được chính xác về các cặp tiền mình giao dịch ,nhiều bạn chỉ dựa vào phân tích kỹ thuật mà bỏ qua không tìm hiểu về nhưng kiến thức sơ đẳng của nền kinh tế vĩ mô nên có lúc giá đang chạy đúng hướng tự dưng bật lại quay đầu mặc dù chưa tới điểm cản theo ptkt thế là lên các diễn đàn hỏi tùm lum tùm la lên là sao giá lại chạy loạn lên thế mặc dù ptkt thì rõ ràng là phải thế.
Thứ 3: Vốn đó là điều kiện cần và đủ để bạn có thể kiếm tiền trên thị trường này .
Chúc bạn có những trải nghiệm đầy thú vị với thị trường này và sẽ thành công trong một tương lai không xa.

#2 luôn đúng
Quay đầu là bờ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,891
172,971
Latest member
mrLee0203

Most viewed of week

Most viewed of week