Forum đang xuống cấp từ thành phần BQT và sự thờ ơ của Admin?????????

Status
Not open for further replies.

investment

Banned
Reactions
91
MR
0.000
[h=2]Đừng có tự tiện remove vào chung làm 1 nhé, vì đây là 2 vấn đề hòan tòan khác nhau, bên kia là report việc thành viên BQT ban nick và coi thường mem sai rule.
Còn bên này là topic nói ra để admin xem và đưa ý kiến riêng về tình hình forum

Forum đang xuống cấp từ thành phần BQT và sự thờ ơ của Admin[/h]
đầu tiên là title chỉ mang tính chung chung ko quy kết cá nhân tập thể nào vì điều này cho các bạn tự suy nghĩ theo cảm nhận của mình, ko phủ nhận vẫn có thành viên BQT làm đúng phận sự trách nhiệm của mình với forum và thành viên khác.

1. Việc Admin ko xử scam đóng tiền bảo hiểm khi có bằng chứng đầy đủ, topic lập lên quá nhiều nhưng admin , mod chỉ xem rồi ra ngòai, ko có động thái xử lý. Thậm chí còn có hành động xóa topic report mà ko remove hoặc xử lý.
2. topic Poll mang tinh thần dân chủ thì lại bị closed, xử lý theo hướng poll cho vui ??? còn kết quả ko quan trọng mà quan trọng vào comment của .... (các bạn tự hiểu). Vậy forum hoạt động theo cơ chế công bằng dân chủ hay cá nhân độc đóan.
3. Thành viên BQT xử dụng "quyền lực" để xử ép, vi phạm rule, làm trò mèo.... Mà ko có động thái từ admin.
4. Thành viên BQT thì cứ unset rồi lại set rồi lại unset, làm cho mem cảm thấy cái trò làm trong BQT chỉ cần quen biết, thích thì nói 1 câu là đc làm, thậm chí chỉ là làm cho vui, cho oai. TRong khi nhiều mem tâm huyết đăng ký thì ko đc đếm xỉa đến
5. Chatbox trao quyền tùm lum, nick xanh, đỏ,đen cứ quen nhau là có quyền ban, unban, prunt thoải mái, ko theo rule nào xấc
.................
Và rất nhiều điều nữa, nếu admin thật sự còn quan tâm đến forum mình sẽ nói thêm và góp ý hướng giải quyết cho admin tham khảo. Còn nếu admin ko quan tâm đến forum nữa vì forum giờ xuống cấp chỉ quan tâm đến cái lãi suất từ 300tr admin đang cầm thì mình cũng ko nói gì thêm.
Có gì thì inbox cho mình. (nhiều topic sai mình inbox, yahoo tùm lum mà chẳng nhận đc câu trả lời thỏa đáng)

P/S: tiện thể xem xét hộ mình vụ này
mmo4me.com/showthread.php?96675-1-ke-giau-mat-trong-BQT-forum-lam-tro-meo-bit-mieng-nguoi-to-cao-scammer&p=2065268#post2065268

Ai sửa lại title thêm dấu ??? vào cho mình vì đây là câu hỏi chứ ko phải là câu khẳng định
Forum đang xuống cấp từ thành phần BQT và sự thờ ơ của Admin???

jeannotlafart,
AugusLuc,
clone,
cross_1537,
ducdaigia,
HardLive,
HelloWorld,
hoangtucantho,
ikaros,
investment,
lapvu36,
lieuhoacuong,
livesure,
lynam88,
makemoney_mmo,
mnnb123,
nhh198,
nickcubibanroi,
sanyang,
ssson9,
timquennet,
Top10,
Tranau90,
trinhthai,
Uknow,
vitquaybackinh3,
wsnssiw,
Xautrai

Upvote 0
tác phẩm "sống chết mặc bây"
tui lượn đây

Upvote 0
Thực sự forum hiện h có 2 chuyện mà admin k online nên rất là khó.Về việc Scam thì đã rõ h chờ admin online rùi giải quyết số tiền bảo hiểm.Còn về việc SB thì bqt cũng thống nhất close 1 thời gian xem sao(Cái này tùy vào thái độ của các member nếu vẫn còn xảy ra các hiện tượng như văng tục, chửi bậy, bán *** , scam thì sẽ close vĩnh viễn đó nên mọi người rút kinh nghiệm)

Upvote 0
thangquynho tuy không nằm trong BQT nhưng mình thấy him là người tích cực theo dõi và giải quyết các vụ lùm xùm trên forum nhiều nhất, giải quyết công bằng và rõ ràng mọi người điều công nhận. Nhưng vụ này thì thangquynho xử lí không hay cho lắm vì tên Kai đã bốc mùi scam và cũng có một số chứng cứ tuy longhomon report không rõ ràng nhưng cũng chứng minh được đến 90% là scamer. Nếu xét về rule forum thì thangquynho xử lí như vậy là hợp lí nhưng xét về mặt thực tế thì :binhsua160: thangquynho hơi cứng nhắc với rule trong trường hợp này. Chắc tại xử lí nhiều vụ quá nên gặp áp lực nên có sơ xuất một chúc mọi người cũng nên thông cảm cho him.:m054:

Upvote 0
1. Lúc topic đầy đủ bằng chứng sao ko xử lý, nếu nói box chat ko đúng thì sao ko remove, lập mấy topic bảo khôi phục thì ko làm. Mãi sau khi nó đã lộ mặt scam thêm 1 số nạn nhân mới mới hồi phục???
Vậy MOD để làm gì vậy????
Xong rồi ko khôi phục , lúc khôi phục thì bằng chứng đầy đủ check thêm vài ip là xong, thì cứ làm ngơ rồi nói lập topic đi. Lập cái ... chứ lập lập để bị delete thì lập làm ... gì

2. Ko phải BQT thì là cái gì, quản lý box là mod rồi, ko nằm trong BQT thì về mem thường đi.
BQT thế nào tự mọi người thấy, nội quy thế nào tự mọi người thaýa
khỏi nói nhiều.
Làm việc tắc trách lí do này nọ, forum giờ thế nào thì tự mem biết.

Chào bạn, mình nói luôn. Topic đó không phải của bạn. bạn phải hiểu điều đó.cơm có trước mà gạo chưa nấu. Và như mình nói chỉ 1% mình open lại. nếu theo đúng chuẩn phải xóa Bạn là 1 nhà tiên tri ? Và mình cũng hỏi lại bạn rằng bạn cho là người nắm rõ luật, rõ forum, đúng rồi.Bạn không có quyền phán xét người khác qua topic chat.

Mình nói lại câu này bạn đừng giận, nếu bạn tố cáo 1 ai đó, vui lòng tuân thủ nguyên tắc. Các thành viên sẽ cám ơn bạn và ngay cả mình cũng phải cám ơn. vì có 1 việc lớn cho forum.

Nếu làm không đúng nguyên tắc, mình vẫn xét theo đó mà làm việc. Không cần biết bạn là ai.
-------------------------------------------------------------
Có thể nội quy box chat quá nghiêm khắc, nên mình sẽ xem lại và xóa hết nội quy chỉ để lại 1 từ " chat" cho các bạn dễ hoạt động hơn

Upvote 0
Chào bạn, mình nói luôn. Topic đó không phải của bạn. bạn phải hiểu điều đó.cơm có trước mà gạo chưa nấu. Và như mình nói chỉ 1% mình open lại. nếu theo đúng chuẩn phải xóa Bạn là 1 nhà tiên tri ? Và mình cũng hỏi lại bạn rằng bạn cho là người nắm rõ luật, rõ forum, đúng rồi.Bạn không có quyền phán xét người khác qua topic chat.

Mình nói lại câu này bạn đừng giận, nếu bạn tố cáo 1 ai đó, vui lòng tuân thủ nguyên tắc. Các thành viên sẽ cám ơn bạn và ngay cả mình cũng phải cám ơn. vì có 1 việc lớn cho forum.

Nếu làm không đúng nguyên tắc, mình vẫn xét theo đó mà làm việc. Không cần biết bạn là ai.
-------------------------------------------------------------
Có thể nội quy box chat quá nghiêm khắc, nên mình sẽ xem lại và xóa hết nội quy chỉ để lại 1 từ " chat" cho các bạn dễ hoạt động hơn

Vâng! Bạn ko có lỗi gì cả vì bạn làm theo rules! :)!

Upvote 0
Hi bạn , chuyện của KAi có bằng chứng rõ ràng là scammer sleo hay là leo2 gì gì đó mà bạn . Kiểu A = B , B = C ---> A = C . Có proof dẫn chứng trong 4room . Từ scam cái thẻ điện thoại . Rõ ràng Mod ko đọc rõ proof chứ ko phải ko co proof

cái th kai đó từ lúc đầu nó chatbox hằng ngày để lấy uy tín
rồi đi spam tùm lum box để tăng post cho nick
mình đã thấy và kêu mod nào vào xử lý mà chả thấy gì cả
thiệt là vãi nhồn :puke!

Upvote 0
chào mọi người
Newbie có vài lới muốn nói xíu, Topic này mở ra là đúng không phải sai, đây là hường tích cực, nhưng nhìn kỹ và sét kỹ lại thì nó chưa đúng lám. các bạn muốn 4rum công bàng, dân chủ ư điều này là điều ai cũng cần nhưng 4rum nó là giống như 1 xã hội việt nam bây giờ, khi nào quan chức việt nam hết thăm ô lộng quyền hành dân thì 4rum này mới có từ "công bàng" thế thì khi nào -> NEVER ! vì vậy hãy tập sống với nó

Upvote 0
Bác nào có bản lĩnh muốn lập hội thì có thể ra ngoài làm hội MMO Facebook cũng ok mà. Chả cần theo quy định mịa gì hết, mắng chửi thoải con gà mái

Upvote 0
1. Việc Admin ko xử scam đóng tiền bảo hiểm khi có bằng chứng đầy đủ, topic lập lên quá nhiều nhưng admin , mod chỉ xem rồi ra ngòai, ko có động thái xử lý. Thậm chí còn có hành động xóa topic report mà ko remove hoặc xử lý.

Chào bạn!

Mình sẽ trả lời thắc mắc 1 của bạn.

1. Giải quyết refund bảo hiểm trễ: Thời gian gần đây Admin ít online nên việc refund tiền bảo hiểm có sự chậm trễ, và forum chỉ có Shin là giữ tiền bảo hiểm nên phụ thuộc vào Shin rất nhiều. Điều này không biết làm gì hơn ngoài mong các member thông cảm.
  2. Việc cảnh báo SCAMMER MagicKaitoKid: Nếu bạn có proof hẳn hoi, tại sao không post vào Report SCAM?, những topic có proof hình ảnh rõ ràng mình đều giải quyết triệt để ( nếu không giải quyết được thì mình trực tiếp hỏi ý kiến admin ). Mình có hỏi bạn về proof ở topic http://mmo4me.com/showthread.php?95834-BQT-forum-co-dang-bao-che-cho-scammer-MagicKaitokid/page4 , nhưng không thấy nên mình không để tâm tới nữa.
  3. Rule của forum: Rule hiện tại đã khá hoàn chỉnh sau 3 năm thành lập forum, nhưng chắc chắn vẫn phải có sơ hở. Cũng giống như hiến pháp luật pháp Việt Nam vậy, phải liên tục cập nhật Rule sao cho phù hợp với thời gian, văn hóa, tình huống lịch sử. Nên Rule Forum sẽ tiếp được hoàn thiện và cập nhật, member nào có góp ý hay về Rule , BQT đều cân nhắc và suy xét mà.
  4. Rule đóng tiền bảo hiểm: Quả thật là Max thấy ngay sơ hở từ đầu và chắc nhiều người cũng thấy điều này, SCAMMER có thể lợi dụng con số bảo hiểm để mượn tiền, thực hiện nhiều giao dịch cùng 1 lúc cho đến khi bị banned, Member thì ỷ y vào con số bảo hiểm đó mà giao dịch. Mục đích của Shin về tiền bảo hiểm để giúp mọi người có thêm niềm tin vào MMO, hạn chế SCAM ( nếu muốn SCAM thì SCAMMER phải bỏ thêm vốn để có số tiền bảo hiểm lấy lòng tin ). BQT cũng nhanh chóng cập nhật rule và ra box Transaction Log cho mọi người.

Qua đó có thể thấy sự quan tâm member,cũng như ngăn chặn SCAM của BQT.

Hy vọng giải đáp được thắc mắc 1 của bạn!

Upvote 0
nói thật nha chẳng hiểu các mod này muốn nói gì???? cứ comment thỏai mái dài dòng nói ko bằng chứng này nọ, rồi ko quan tâm là do này nọ, admin này nọ

nhưng xin thưa là đã làm hết mọi thứ nhưng bqt ko làm đúng trách nhiệm của mình thế thôi. Ai biết chuyện thì sẽ hiểu tôi đã làm những gì và BQT đã làm những gì, ok.

- - - Updated - - -

cứ comment loạn xạ còn bên topic kia chỉ hỏi duy nhất 1 câu: ai ban nick longhomon mà gần 1 ngày vẫn im lặng =))
BQT thật ĐÓAN KẾT

Upvote 0
Thôi kệ đi, nói ra lại mất lòng nhau,lại bị dìm nửa. Tự bảo vệ mình như có bạn đã nói thôi.

Upvote 0
thôi kệ đi cậu, mệnh ai người nấy lo, làm gì phải lo chuyện bao đồng rồi lại bị gạch đá. 4rum có bị làm sao hay đi về hướng nào cũng chẳng ảnh hưởng tới cậu, cậu cố gắng vậy nhưng ko có kết quả thì give up đi.

Upvote 0
nhớ đợi trước có forum ekiemtien forum này chỉ ra sau ekiemtien và thời của hotfile còn thịnh , bên ekiemtien ông admin có vẻ là ngoan cố những vẫn có công bằng , đợt mà ekiemtien còn đa số mod đều công bằng với nhau vì admin hay online suốt, từ khi ekiemtien ra đi thì bên này mới nổi lên thui , nếu mmo4me ra đi thì bên mmo4you sẽ nỗi đại loại như vậy . Nếu ekiemtien giờ mà còn thì chắc chắc 1 điều forum này không được như hôm nay . Nói chung đây là nhà người ta , mình vô ở thì chụi thiệt đi đừng có mong có sự công bằng ở đây , forum như 1 cái xã hội thui , công bằng là rất khó có thể có , quan chức nó còn ăn với nhau được thì trong forum này đâu là gì , thui thi cư làm ngơ và học hỏi thui , nghĩ đến mấy cái đó làm gì cho mệt , có nói ra cũng thế thui

Upvote 0
Luật gỉ chả có kẽ hở,scamer thì đâu chả có.người ta cũng là con người,ai chẳng có sai lầm.ai ai online cả ngày phục vụ các ông được,cái gì cũng có giới hạn chứ.người ta cũng cố gắng làm hết sức rồi,các ông thử đặt mình vào địa vị họ xem.vào kêu ca cái shit gì nữa.

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,012
Latest member
goldbullionshops