Forum đang xuống cấp từ thành phần BQT và sự thờ ơ của Admin?????????

Status
Not open for further replies.

investment

Banned
Reactions
91
MR
0.000
[h=2]Đừng có tự tiện remove vào chung làm 1 nhé, vì đây là 2 vấn đề hòan tòan khác nhau, bên kia là report việc thành viên BQT ban nick và coi thường mem sai rule.
Còn bên này là topic nói ra để admin xem và đưa ý kiến riêng về tình hình forum

Forum đang xuống cấp từ thành phần BQT và sự thờ ơ của Admin[/h]
đầu tiên là title chỉ mang tính chung chung ko quy kết cá nhân tập thể nào vì điều này cho các bạn tự suy nghĩ theo cảm nhận của mình, ko phủ nhận vẫn có thành viên BQT làm đúng phận sự trách nhiệm của mình với forum và thành viên khác.

1. Việc Admin ko xử scam đóng tiền bảo hiểm khi có bằng chứng đầy đủ, topic lập lên quá nhiều nhưng admin , mod chỉ xem rồi ra ngòai, ko có động thái xử lý. Thậm chí còn có hành động xóa topic report mà ko remove hoặc xử lý.
2. topic Poll mang tinh thần dân chủ thì lại bị closed, xử lý theo hướng poll cho vui ??? còn kết quả ko quan trọng mà quan trọng vào comment của .... (các bạn tự hiểu). Vậy forum hoạt động theo cơ chế công bằng dân chủ hay cá nhân độc đóan.
3. Thành viên BQT xử dụng "quyền lực" để xử ép, vi phạm rule, làm trò mèo.... Mà ko có động thái từ admin.
4. Thành viên BQT thì cứ unset rồi lại set rồi lại unset, làm cho mem cảm thấy cái trò làm trong BQT chỉ cần quen biết, thích thì nói 1 câu là đc làm, thậm chí chỉ là làm cho vui, cho oai. TRong khi nhiều mem tâm huyết đăng ký thì ko đc đếm xỉa đến
5. Chatbox trao quyền tùm lum, nick xanh, đỏ,đen cứ quen nhau là có quyền ban, unban, prunt thoải mái, ko theo rule nào xấc
.................
Và rất nhiều điều nữa, nếu admin thật sự còn quan tâm đến forum mình sẽ nói thêm và góp ý hướng giải quyết cho admin tham khảo. Còn nếu admin ko quan tâm đến forum nữa vì forum giờ xuống cấp chỉ quan tâm đến cái lãi suất từ 300tr admin đang cầm thì mình cũng ko nói gì thêm.
Có gì thì inbox cho mình. (nhiều topic sai mình inbox, yahoo tùm lum mà chẳng nhận đc câu trả lời thỏa đáng)

P/S: tiện thể xem xét hộ mình vụ này
mmo4me.com/showthread.php?96675-1-ke-giau-mat-trong-BQT-forum-lam-tro-meo-bit-mieng-nguoi-to-cao-scammer&p=2065268#post2065268

Ai sửa lại title thêm dấu ??? vào cho mình vì đây là câu hỏi chứ ko phải là câu khẳng định
Forum đang xuống cấp từ thành phần BQT và sự thờ ơ của Admin???

Mình chỉ noi 1 câu thế nayf thôi : Quản lý cũng phải học .

Đừng vì lý do nào đó được làm mod mà cac bạn tinh vi lên mặt . Cũng vì đây là forum mmo mà một trong lĩnh vực các bạn làm mod có thể để mem được hỏi và nhờ cậy

Còn về phần quản lý , mình nói thật : Các bạn chưa đủ để quản lý một cái gì đấy đâu. Muốn quản lý , hãy học hỏi đừng ta đây lúc nào cũng vác rule ra . Rule của admin đưa ra nói thật còn rất nhiều chỗ sơ hở cho scam . Như dịch vụ đóng phí bảo hiểm ko cần veri thông tin . Thử hỏi 1 scam đóng tiền bảo hiểm 5 triệu , rồi giả danh 3 , 4 người khác đi scam + tiền nạn nhân thật bị scam = 10 triệu . Rồi 3,4 người giả danh scam đó vào ăn chia tiền bảo hiểm với người bị scam thật thì tính sao . Nếu veri thông tin , bạn đủ khả năng mang ra pháp luật với những vụ việc lừa đảo qua mạng này . Việc đong bảo hiểm cũng cần thiết để những ai có tiềm lực để giao dịch uy tín nhưng ngược lại k làm cẩn thận cũng là kẽ hở cho scam .

- Ngay cả việc mod cũng còn ko nắm rõ rule thì thử hỏi quản lý kiểu gì . Ví dụ như mod ssson9 . Mình lập topic sell VPS tại small box , bạn cảnh báo mình :

Mình phản hồi lại , mình phạm rule gì , thì bạn trả lời rằng ko phạm rule gì nhưng topic mình :

Xin thưa với bạn , bạn học rule chưa . Topic của mình ko đóng phí duy trì , mình sẽ ko được mở topic ở Services Trades

- Qua các việc này mình chỉ muôn góp ý với các mod : Hãy học hỏi lắng nghe từ member . Ở 4room bạn là mod vì bạn vào trước và có hiểu biết về mmo nhưng các bạn chưa phải là gì cả . Nhât là về trình độ quản lý

Upvote 0
Bị tai nạn cứ đến trách csgt đc đi rùi vào đây, trách các mod
Longhomon, utlg.... tiếc là cậu ko hoạt động box tôi nhiều, chứ sang box tôi mà ăn nói cái kiểu đấy thì ăn đủ.

Upvote 0
bạn sson99 đó chỉ tìm đc lỗi nào của mem mà tham gia bênh BQT đc là nhảy vào liên, cho dễ lên MOD :binhsua58:
hoặc nhảy vào chửi đểu mem vì làm chức của mình mất oai phong :binhsua58: chứ topic mem report đúng vào đọc cho vui chứ chẳng bao giờ comment kiểu công bằng cho mem đâu , 1 phong cách sống rất phù hợp với forum :binhsua168:
tớ đã nói chức Tmod của him chỉ để làm *** cảnh thôi mà:binhsua49:

Upvote 0
rule đầy lỗi, 1 lỗi điển hình nói cấm comment về cờ bạc mà lại có box *** :binhsua52:

Upvote 0
Longhomon, utlg.... tiếc là cậu ko hoạt động box tôi nhiều, chứ sang box tôi mà ăn nói cái kiểu đấy thì ăn đủ.
haha =)) *** ngu bắt đầu phát biểu ngu rồi
UTLG =)) Anh nói lại mày nghe, anh đe'.. phải ULTG nha =)) đã ngu ko biết gì nghe mấy thằng ngu nói như đúng rồi.
Thích anh report mày vu khống ko.
Box mày ??? Mày là mod à ?? hay mới là thằng thử việc quèn, admin cũng chưa xét và cũng ko chịu trách nhiệm gì mày thì mày cũng ko khác mem là mấy đâu mà tinh tướng ;))
Tao nhớ là đãng nhé mày cũng ko đc làm tmod đâu, tao thấy TRanNau90 ít online nên mới góp ý admin là nên thêm 1 mod quản lý thì mày mới vào đc. Ko giờ ko đứng đây tinh tướng vứoi cái chức quèn của mày đâu =))

Ăn nói kiểu đấy là kiểu nào??? Ăn đủ là ăn gì ??? cái loại mày lên đc MOD tao report 1 ngày 50 topic. OK

Đến thằng tmod thử việc cũng tinh tướng dọa nạt tưởng mình là vua chúa thì thể nào forum ko loạn quyền =))

Upvote 0
Nếu bạn nói thế tức là bạn ko có trách nhiệm! Mà nếu ko có trách nhiệm thì vào đây làm gì!
MOD được Shin tạo ra để làm gi? Phải quản lí mem ko? thế SCAMER ko phải mem hả?
Người ta đã report thằng đó là scam rõ ràng đến thế mà cũng ngó lơ lại còn del pài+banned!
Công việc của MOD là thế đó hả?

Upvote 0
Nói chung là không chấp nhận được . Tôi chỉ cần xem qua cách nc đã biết là như nào rồi .
Từ vụ to ---> vụ lớn ---> vụ bé ..... ( người thiệt vẫn là mem thôi ) .
Tôi nghĩ anh em chỉ lên coi forum là nơi trao dồi kiến thức thôi , không lên nhiệt tình , nhiệt huyết làm gì . Mắc công lắm .

Thành phần BQT có đặc điểm chung :
1, họ luôn đúng trong mọi trường hợp
2, sai rule .... phản động band.
3, Bận ko online , không có thời gian giải quyết .
4, đang tìm bằng chứng , chứng cớ :))
5, không bao sai , đọc lại điều 1 .

............

Upvote 0
thật chứ "bầy mod" (fải nói bầy mod mới đúng chứ nhỉ, lỡ có chọc mod tâm huyết thì thôi bỏ qua k chấp nhặt) sinh ra "bầy mod" (mod ở đây nghĩa là "mẫu", "model") là mấy bé gái làm dáng làm mẫu á, hình như là v, search google: "mod mmo4me nghia là gì" nó giải thích v =]]z k biết đúng ko ?

Upvote 0
Ko phải là ko có proof mà là Mod hoặc admin Shin thấy nhưng ko làm gì! Muốn bằng chứng ah! Cần đưa ra ko? Thế topic report của longhomon đến 3topic report thằng Kai tại sao thangquynho lại close! Thứ 2 Admin Đi vào đọc rồi đi ra mà ko làm gì! Như thế ko phải gọi là tắt trách chứ gọi là gi?
Tại sao đã phát hiện người đó 90% sẽ scam mà ko có biện pháp bảo vệ đợi đến khi nó scam mới khắc phục hậu quả?
Chắc rồi lại bài ca muôn thuở: Các bạn phải biết tự bảo vệ mình=> Nếu thế thì Mod và Trial Mod lặp ra làm gì

Chào bạn, Mình giải đáp luôn thắc mắc của bạn. Mình rất rõ ràng.

1/ Khi ban longhomon và xóa topic mình có thông báo private. Và cũng có reply lại câu hỏi inbox của longhomon. Nếu longhomon cần thêm thông tin gì, cứ việc hỏi mình. nhưng topic vẫn phải xóa, ban đúng nội quy. Còn vấn đề nick magickaitokid liên quan nick clone hay không , mình không có quyền phán xét(hãy chú ý câu này) Các bạn cũng thế.

Trong topic này mình đã trả lời và undelete lại topic, Nếu bạn longhomon có bằng chứng thì hãy report luôn(vì dĩ nhiên đã có bằng chứng thì ko khó để tìm lại, hoặc longhomon pm hỏi mình như đã nói trong topic. #22 #24

http://mmo4me.com/showthread.php?95...agicKaitokid&p=2046970&viewfull=1#post2046970

2/ Lý do vì sao BQT lại không làm gì thì các bạn nên hiểu. Mình không nằm trong BQT nhưng vẫn được tham gia BQT nên mình cũng nói thẳng :

Các bạn nên tự hỏi có phải BQT toàn người tốt ? = 0. Và nội quy để làm gì ? = 1
--------------------------------------------------------------------------------------
Nếu 1 ai đó hỏi lại mình rằng: Nếu có những trường hợp như vậy sảy ra nữa, mình sẽ làm gì => Mình sẽ vẫn làm như vậy. Trừ khi nào xóa nội quy của forum và các nội quy liên quan. Danh dự con người rẻ chỉ bằng để chat thôi sao ?

Upvote 0
@ HardLive: Thanks bạn, bạn là con gái mà ăn nói sắc xảo quá.

Tớ có lỗi thì tớ nhận. Lỗi có j to đâu mà sợ ;))

Đúng là con gái thì hay thù dai :))

---

Lâm Chí Khanh <-> Khanh Chi Lâm Ver 2.0

Upvote 0
:m020: nói chung mod ở trong forum mình thích nhất 2 mod
traunau90, bao đen :m149: còn bao nhiêu chức vụ Tmod,Mod,HotGirl,HotBoy,............
:m149: toàn ban do thích do bị đụng chạm do bị trúng tim đen vân vân và vân vân :m149:

Upvote 0

1/ Khi ban longhomon và xóa topic mình có thông báo private. Và cũng có reply lại câu hỏi inbox của longhomon. Nếu longhomon cần thêm thông tin gì, cứ việc hỏi mình. nhưng topic vẫn phải xóa, ban đúng nội quy. Còn vấn đề nick magickaitokid liên quan nick clone hay không , mình không có quyền phán xét(hãy chú ý câu này) Các bạn cũng thế.

Trong topic này mình đã trả lời và undelete lại topic, Nếu bạn longhomon có bằng chứng thì hãy report luôn(vì dĩ nhiên đã có bằng chứng thì ko khó để tìm lại, hoặc longhomon pm hỏi mình như đã nói trong topic. #22 #24

http://mmo4me.com/showthread.php?95...agicKaitokid&p=2046970&viewfull=1#post2046970

2/ Lý do vì sao BQT lại không làm gì thì các bạn nên hiểu. Mình không nằm trong BQT nhưng vẫn được tham gia BQT nên mình cũng nói thẳng :

--------------------------------------------------------------------------------------
Nếu 1 ai đó hỏi lại mình rằng: Nếu có những trường hợp như vậy sảy ra nữa, mình sẽ làm gì => Mình sẽ vẫn làm như vậy. Trừ khi nào xóa nội quy của forum và các nội quy liên quan. Danh dự con người rẻ chỉ bằng để chat thôi sao ?
Nếu bạn nói vậy thì mình ko ý kiến gì nữa! Bạn nói thế thì quá rõ rồi! :)

Upvote 0

nhớ lúc đó có bằng chứng rùi mà , sao ko xem giờ kêu show lại làm j , rãnh ghê bác

Upvote 0

1. Lúc topic đầy đủ bằng chứng sao ko xử lý, nếu nói box chat ko đúng thì sao ko remove, lập mấy topic bảo khôi phục thì ko làm. Mãi sau khi nó đã lộ mặt scam thêm 1 số nạn nhân mới mới hồi phục???
Vậy MOD để làm gì vậy????
Xong rồi ko khôi phục , lúc khôi phục thì bằng chứng đầy đủ check thêm vài ip là xong, thì cứ làm ngơ rồi nói lập topic đi. Lập cái ... chứ lập lập để bị delete thì lập làm ... gì

2. Ko phải BQT thì là cái gì, quản lý box là mod rồi, ko nằm trong BQT thì về mem thường đi.
BQT thế nào tự mọi người thấy, nội quy thế nào tự mọi người thaýa
khỏi nói nhiều.
Làm việc tắc trách lí do này nọ, forum giờ thế nào thì tự mem biết.

Upvote 0

---

:m020: con gái à :m020: hèn gì chat thấy ....... :m149: dù sao cũng đáng tuổi = cô mình :m149:

Upvote 0

---

Nick mình 2 người dùng , 1 là trai , 1 là gái ^^ Lúc trai lúc gái ko biết thế nào đâu ^^

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,012
Latest member
goldbullionshops

Most viewed of week