Forum đang xuống cấp từ thành phần BQT và sự thờ ơ của Admin?????????

Status
Not open for further replies.

investment

Banned
Reactions
91
MR
0.000
[h=2]Đừng có tự tiện remove vào chung làm 1 nhé, vì đây là 2 vấn đề hòan tòan khác nhau, bên kia là report việc thành viên BQT ban nick và coi thường mem sai rule.
Còn bên này là topic nói ra để admin xem và đưa ý kiến riêng về tình hình forum

Forum đang xuống cấp từ thành phần BQT và sự thờ ơ của Admin[/h]
đầu tiên là title chỉ mang tính chung chung ko quy kết cá nhân tập thể nào vì điều này cho các bạn tự suy nghĩ theo cảm nhận của mình, ko phủ nhận vẫn có thành viên BQT làm đúng phận sự trách nhiệm của mình với forum và thành viên khác.

1. Việc Admin ko xử scam đóng tiền bảo hiểm khi có bằng chứng đầy đủ, topic lập lên quá nhiều nhưng admin , mod chỉ xem rồi ra ngòai, ko có động thái xử lý. Thậm chí còn có hành động xóa topic report mà ko remove hoặc xử lý.
2. topic Poll mang tinh thần dân chủ thì lại bị closed, xử lý theo hướng poll cho vui ??? còn kết quả ko quan trọng mà quan trọng vào comment của .... (các bạn tự hiểu). Vậy forum hoạt động theo cơ chế công bằng dân chủ hay cá nhân độc đóan.
3. Thành viên BQT xử dụng "quyền lực" để xử ép, vi phạm rule, làm trò mèo.... Mà ko có động thái từ admin.
4. Thành viên BQT thì cứ unset rồi lại set rồi lại unset, làm cho mem cảm thấy cái trò làm trong BQT chỉ cần quen biết, thích thì nói 1 câu là đc làm, thậm chí chỉ là làm cho vui, cho oai. TRong khi nhiều mem tâm huyết đăng ký thì ko đc đếm xỉa đến
5. Chatbox trao quyền tùm lum, nick xanh, đỏ,đen cứ quen nhau là có quyền ban, unban, prunt thoải mái, ko theo rule nào xấc
.................
Và rất nhiều điều nữa, nếu admin thật sự còn quan tâm đến forum mình sẽ nói thêm và góp ý hướng giải quyết cho admin tham khảo. Còn nếu admin ko quan tâm đến forum nữa vì forum giờ xuống cấp chỉ quan tâm đến cái lãi suất từ 300tr admin đang cầm thì mình cũng ko nói gì thêm.
Có gì thì inbox cho mình. (nhiều topic sai mình inbox, yahoo tùm lum mà chẳng nhận đc câu trả lời thỏa đáng)

P/S: tiện thể xem xét hộ mình vụ này
mmo4me.com/showthread.php?96675-1-ke-giau-mat-trong-BQT-forum-lam-tro-meo-bit-mieng-nguoi-to-cao-scammer&p=2065268#post2065268

Ai sửa lại title thêm dấu ??? vào cho mình vì đây là câu hỏi chứ ko phải là câu khẳng định
Forum đang xuống cấp từ thành phần BQT và sự thờ ơ của Admin???

Trả lời bạn một số câu hỏi như sau:
1. Các topic trước đa số là report kiểu vu vơ? Không có roof cụ thễ? nên ko thể lấy đó làm bằng chứng. Mà chưa đủ bằng chứng thì Mod sẽ close.
Cho đến tới hôm qua mới có 1 topic report rõ ràng
Tham khảo:
http://mmo4me.com/showthread.php?96619-Su-huynh-MagicKaitoKid-vao-Rep
Nên việc xử lí còn chậm.
2. Ko có ý kiến vì dù như cái này là report mình, để người khác khách quan vào cho ý kiến.
3. "BQT xử dụng "quyền lực" để xử ép, vi phạm rule, làm trò mèo...." Bạn có thể chụp roof hay chứng cứ cụ thể, chỉ tên đích danh, và sao đó report thẵng thì Admin sẽ xử lí nghiêm. Forum chỉ có 2Admin nên chắc chưa thể theo sát 100% được! Mọi người thông cảm!
4."Thành viên BQT thì cứ unset rồi lại set rồi lại unset, làm cho mem cảm thấy cái trò làm trong BQT chỉ cần quen biết, thích thì nói 1 câu là đc làm, thậm chí chỉ là làm cho vui, cho oai. TRong khi nhiều mem tâm huyết đăng ký thì ko đc đếm xỉa đến" ----> Trường hợp này do OnlyC xét và duyệt mod. Trường hợp unset rồi, rồi set lại chỉ có duy nhất trường hợp của NamTuoc (vì thiếu người có năng lực nên set tạm thời- nhưng sau đó đã unset vì xíu lí do cá nhân). Bạn contact cho Admin sẽ được hổ trợ. Còn qui trình đăng kí làm mode bạn tham khảo tại đây:
http://mmo4me.com/showthread.php?26238-Quy-trinh-tuyen-MOD-cua-Forum
Một số member tâm huyết ko đăng kí thì sau Admin xét duyệt!
5. Chat BOX, các Mod, tmod, Hot Boy,Hot Gril, Admin đều có quyền trên SB. Các groups này làm việc theo rules của chat box và forum. Còn việc bạn đề cập đến thì, bạn có thể report trực tiếp cá nhân nào điều hành SB sai rules. BQT sẽ giải quyết cho bạn!
Tạm thời mình chỉ có thể giải đáp nhiêu đó cho bạn!
Thanks bạn vì những góp ý trên!
Chào bạn!

Upvote 0
1. Các topic trước đa số là report kiểu vu vơ? Không có roof cụ thễ? nên ko thể lấy đó làm bằng chứng. Mà chưa đủ bằng chứng thì Mod sẽ close.
Tham khảo:
Nên việc xử lí còn chậm.
2. Ko có ý kiến vì dù như cái này là report mình, để người khác khách quan vào cho ý kiến.
3. "BQT xử dụng "quyền lực" để xử ép, vi phạm rule, làm trò mèo...." Bạn có thể chụp roof hay chứng cứ cụ thể, chỉ tên đích danh, và sao đó report thẵng thì Admin sẽ xử lí nghiêm. Forum chỉ có 2Admin nên chắc chưa thể theo sát 100% được! Mọi người thông cảm!
4."Thành viên BQT thì cứ unset rồi lại set rồi lại unset, làm cho mem cảm thấy cái trò làm trong BQT chỉ cần quen biết, thích thì nói 1 câu là đc làm, thậm chí chỉ là làm cho vui, cho oai. TRong khi nhiều mem tâm huyết đăng ký thì ko đc đếm xỉa đến" ----> Trường hợp này do OnlyC xét và duyệt mod. Trường hợp unset rồi, rồi set lại chỉ có duy nhất trường hợp của NamTuoc (vì thiếu người có năng lực nên set tạm thời- nhưng sau đó đã unset vì xíu lí do cá nhân). Bạn contact cho Admin sẽ được hổ trợ. Còn qui trình đăng kí làm mode bạn tham khảo tại đây:
5. Chat BOX, các Mod, tmod, Hot Boy,Hot Gril, Admin đều có quyền trên SB. Các groups này làm việc theo rules của chat box và forum. Còn việc bạn đề cập đến thì, bạn có thể report trực tiếp cá nhân nào điều hành SB sai rules. BQT sẽ giải quyết cho bạn!
Chào bạn!

Hi bạn , chuyện của KAi có bằng chứng rõ ràng là scammer sleo hay là leo2 gì gì đó mà bạn . Kiểu A = B , B = C ---> A = C . Có proof dẫn chứng trong 4room . Từ scam cái thẻ điện thoại . Rõ ràng Mod ko đọc rõ proof chứ ko phải ko co proof

Upvote 0
Bọn mod suốt ngày bênh nhau, chán lắm rồi. Cầu mong có ai đó tạo 1 trang web khác, bỏ site này luôn.

Upvote 0
việc ban unban set... gì đó mỗi lần lướt qua SB thấy đầy. còn bằng chứng thì đâu ai rảnh rỗi đi chụp ba thứ vớ vẩn đó cho mệt xác ;))
mà cho dù có rule gì đó thì ai dám nói. 1 là ko phải chuyện của mình 2 là có ai đó đứng đó ai dám đụng ;))

Upvote 0
Hi bạn , chuyện của KAi có bằng chứng rõ ràng là scammer sleo hay là leo2 gì gì đó mà bạn . Kiểu A = B , B = C ---> A = C . Có proof dẫn chứng trong 4room . Từ scam cái thẻ điện thoại . Rõ ràng Mod ko đọc rõ proof chứ ko phải ko co proof

chính xác rồi đó, có proof dẫn chứng rõ ràng đến cammer từng có tiền sử rồi thì chém thôi vì mod ko chém nên mới dẫn đến các vụ cam tiếp theo

Upvote 0
Chỉ trong một thời gian ngắn mà rất nhiều nick mới lập mà tạo dựng được uy tính cao, hay là trong BQT có người tiếp tay cho scamer hoặc là do chính những cái nick màu làm trò nữa :m122: mọi người nên cẩn thận đừng tin ai trong thế giới ảo này:binhsua58:

Upvote 0
Tham khảo:
Nên việc xử lí còn chậm.
Chào bạn!
Ko phải là ko có proof mà là Mod hoặc admin Shin thấy nhưng ko làm gì! Muốn bằng chứng ah! Cần đưa ra ko? Thế topic report của longhomon đến 3topic report thằng Kai tại sao thangquynho lại close! Thứ 2 Admin Đi vào đọc rồi đi ra mà ko làm gì! Như thế ko phải gọi là tắt trách chứ gọi là gi?
Tại sao đã phát hiện người đó 90% sẽ scam mà ko có biện pháp bảo vệ đợi đến khi nó scam mới khắc phục hậu quả?
Chắc rồi lại bài ca muôn thuở: Các bạn phải biết tự bảo vệ mình=> Nếu thế thì Mod và Trial Mod lặp ra làm gì

Upvote 0
@ vgroup...: Bạn nói buồn cười, thế bạn bị tai nạn giao thông là lỗi của bạn hay của cảnh sát giao thông?

Nói kiểu bạn, thì tai nạn cứ đến CSGT mà ăn vạ, ko thì CSGT lập ra làm cái gì.

Upvote 0
@ vgroup...: Bạn nói buồn cười, thế bạn bị tai nạn giao thông là lỗi của bạn hay của cảnh sát giao thông?

con đường có thể xảy ra giao thông, dân tình đã đệ đơn lên chính phủ. Chính phủ xuống quyền cho bên giao thông. Bên giao thông làm ngơ. Khi có tai nạn xảy ra là lỗi của ai ????? Của DÂN NGU à???
Vậy cho hỏi bên giao thông ngoài ăn tiền hay ăn quyền lợi mà ko giúp ích cho dân thì để chúng nó làm cái gì???

Upvote 0

Ngu vờ lờ! Thế 1 chiếc xe cảnh sát gia thông biết là nó sắp gây ra tai nạn giao thông vì lí do thí dụ như quá tải thì sẽ thế nào? bắt giảm bớt tải, giam bằng lái ko cho chạy nữa hay là thằng tài xế sẽ hối lộ cho giao thông để đi tiếp! Ngu vl ra mà con to mồm!

Upvote 0

thế admin cho bạn lên Tmod để làm *** cảnh à

Upvote 0
Ngu vờ lờ! Thế 1 chiếc xe cảnh sát gia thông biết là nó sắp gây ra tai nạn giao thông vì lí do thí dụ như quá tải thì sẽ thế nào? bắt giảm bớt tải, giam bằng lái ko cho chạy nữa hay là thằng tài xế sẽ hối lộ cho giao thông để đi tiếp! Ngu vl ra mà con to mồm!
bạn sson99 đó chỉ tìm đc lỗi nào của mem mà tham gia bênh BQT đc là nhảy vào liên, cho dễ lên MOD :binhsua58:
hoặc nhảy vào chửi đểu mem vì làm chức của mình mất oai phong :binhsua58: chứ topic mem report đúng vào đọc cho vui chứ chẳng bao giờ comment kiểu công bằng cho mem đâu , 1 phong cách sống rất phù hợp với forum :binhsua168:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,012
Latest member
goldbullionshops

Most viewed of week