Forum bị hack?

Tự nhiên nhận mail đang nhập, đúng ip của nhà mình, nhưng đăng nhập lâu rồi có thoát ra vào lại đâu mà có thông báo nhỉ

Upvote 0
Bật 2fa xem bác. ai edit bài chắc admin sẽ xem log được hết thôi.
SMod báo không ai edit rồi.
Theo dõi thêm xem Bác.

Upvote 0
ghê thật, hôm nay mình cũng bị ngưởi lạ login vào luôn, check ip thì ra là của mình o_O
Mà admin mới kích hoạt chức năng mới hả hay sao. Mọi hôm login từ ip mới vào ko thấy báo, nay lại báo.
Hình như ai cũng bị vậy nhỉ :popo_bye:

Upvote 0
Password cũ: T^^sptGCK7Q3%u
Qua nay thấy có 2 lần báo đăng nhập IP khác
Nó crack được cái pass đấy thì có mất cũng ko tiếc :popo_angry:

Upvote 0
Hôm trước cũng bị báo login nơi khác trong khi mình không thấy bất thường gì. Hay src xf có vấn đề bảo mật? Admin update thử xem.

Attachments

433.9 KB · Views: 42
Upvote 0
sợ nó hack thẳng vào db của diễn đàn ấy, cụ thể là nó có thể edit link ref mà các mod ko phát hiện được người nào edit.

Upvote 0
Có thể forum đang bị scan pass, mấy bác đặt pass dễ tí sẽ bị hack. Để đảm bảo an toàn thì chúng ta có thể bật 2FA.

Upvote 0
Đề nghị @Shin @animax1991 kiểm tra lại tình trang , post bài tuyển REF bị đổi link
Tình trạng này xảy ra lần thứ 4 hay 5 gì rồi.
Chào bạn,

Forum đã hoạt động 12 năm rồi nên mình biết việc bảo mật tài khoản là rất quan trọng vì mỗi tài khoản tại Forum đều có giá trị rất lớn với nhiều người. Vì thế các MOD không thể đổi tài khoản của bạn được. Mình đã khóa và chỉ có mình mới có thể thay đổi thông tin của Member nên bạn yên tâm nha.

Cái tiếp theo bạn nên làm là kích hoạt 2 lớp bảo về để cho chắc là tài khoản của bạn sẽ không có ai đăng nhập được nha.

Còn về vấn đề Email mà các Mem nhận được hôm nay thì là chức năng mới sẽ bắt đầu cảnh báo khi có IP lạ đăng nhập vào tài khoản của bạn. Nên lần đầu tiên thì hệ thống báo các bạn biết IP hiện tại nên không có vấn đề gì.

Mọi người chỉ cần chú ý khi có Email thông báo mà từ những IP lạ là phải kiểm tra ngay nha. Để tránh những mất mát không hay nha.

Chúc mọi người kiếm được nhiều tiền,
Thân

Upvote 0
cả buổi sáng giờ ~~ giờ mới vô dc ;);)

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,861
170,917
Latest member