Help Forex là trò bịm bợm

Status
Not open for further replies.
với captcha ông ấy còn té nói gì đến Forex :)) mình có tài liều đầy đủ hướng dẫn hết tất cả mà mình còn chẳng dám chơi ít lắm cũng đọc cả ngày mới hết tài liệu:)) chưa kể tài liệu chỉ giúp đc 50% còn 50% hên xui và KN cá nhân nửa đấy:))
bạn thớt quá pro thôi bạn thớt qua bên Hyip làm luôn 1 quả nửa đi rồi lập thêm 1 cái topic nửa:))
tài liệu FX ah, cho xin với, cũng đang tìm hiểu, hôm qua gặp bão xém chết may mà kịp sl không là đi theo chủ thớt rồi. :))

rõ ràng tay nghề kém mà đòi làm pro,,,forex là lĩnh vực tối cao của MMO,chỉ có cao thủ kinh nghuyệtm đầy mình mới giám chơi thôi :binhsua76:
không phải đâu bạn à, forex cũng chỉ là lĩnh vực như các lĩnh vực khác như là chứng, gambling, etc...
mình biết đến forex trước khi biết đến mmo đấy bạn à, trước toàn làm ở freelancer và peopleperhours, lấy tiền chơi fx xong rồi mới chơi mmo... kiếm tiền từ fx cũng cần phải kiên trì giống như các môn mmo khác vậy, có điều là trong fx thì không ăn gian được, và theo mình thấy thì fx là cuộc chơi rất công bằng

Mình có thằng bạn cùng lớp, tự học forex 5 năm rồi, mà bi h vẫn chưa kiếm được tiền. Nhìn cái mail của nó sợ thật, toàn thấy bạn bè nước ngoài cùng chơi forex.

cái này đâu phải ai muốn chơi mà cũng chơi đc. cháy tk là chuyện đương nhiên ^^ nhưng phải thua nhiều mới có kinh nghiệm thắng đc bạn ạ :D :binhsua06:

rõ ràng tay nghề kém mà đòi làm pro,,,forex là lĩnh vực tối cao của MMO,chỉ có cao thủ kinh nghuyệtm đầy mình mới giám chơi thôi :binhsua76:
để mà nói đỉnh cao trong mmo thì phải google adsense chân chính,cái đó mới là khó nhất,chăm chỉ chưa chắc đã thành công

còn forex này chỉ chăm chỉ đọc nhiều sách là ok ^ ^

cái topic này vẫn còn tồn tại à :-s

để mà nói đỉnh cao trong mmo thì phải google adsense chân chính,cái đó mới là khó nhất,chăm chỉ chưa chắc đã thành công

Forex mà chỉ cần chăm chỉ đọc sách là chơi được ah...dễ dàng quá nhỉ...:))

mình chơi forex cũng khá lâu rồi này. bây h thì bỏ rồi. rút ra bài học là ko nên sa chân vào lần nữa. cái này rất dễ nghiện, rủi ro thì cực cao. trên forex có rất nhiều người tự cho mình là giỏi , kinh nghiệm đầy mình, cả những công ty môi giới lớn họ đưa ra cho mình các chiến lược nhưng mình theo ý mình kiến cá nhân mình chiến lược của họ có thể đúng nhưng việc tuân thủ hoàn toàn chiến lược khó hơn lên trời ( kể cả chơi robot nhé) . Và mình đã xem tổng kết của 1 số công ty về các giao dịch thành công hay thất bại từ chiến lược mà họ đưa ra. Tổng kết lại thì vẫn lỗ. Nếu họ có khả năng kiếm từ forex thật thì họ đã tự trade và thành triệu phú thậm chí tỷ phú từ lâu rồi. Công viêc chính của họ chỉ là broker( môi giới) lôi kéo các bạn tham gia mà thôi. Chân thành khuyên a e MMO đấy . ĐỪNG DÍNH VAO FOREX MÀ MẤT THỜI GIAN TIỀN BẠC VÔ ÍCH !!!
Thân

tosang đâu anh vào show proof 1k$ cho pro này xem nè anh tiền mình nắm mà không biết giữ còn đổ thừa nó thế chứng khoán cũng là bịp à tiền mình tự trade có người vài chục $ còn lên vài trăm
Hihihi, anh làm gì có proof cao thế em trai.

Mình có thằng bạn cùng lớp, tự học forex 5 năm rồi, mà bi h vẫn chưa kiếm được tiền. Nhìn cái mail của nó sợ thật, toàn thấy bạn bè nước ngoài cùng chơi forex.
Có công mài sắt có ngày nên xà ben

mình chơi forex cũng khá lâu rồi này. bây h thì bỏ rồi. rút ra bài học là ko nên sa chân vào lần nữa. cái này rất dễ nghiện, rủi ro thì cực cao. trên forex có rất nhiều người tự cho mình là giỏi , kinh nghiệm đầy mình, cả những công ty môi giới lớn họ đưa ra cho mình các chiến lược nhưng mình theo ý mình kiến cá nhân mình chiến lược của họ có thể đúng nhưng việc tuân thủ hoàn toàn chiến lược khó hơn lên trời ( kể cả chơi robot nhé) . Và mình đã xem tổng kết của 1 số công ty về các giao dịch thành công hay thất bại từ chiến lược mà họ đưa ra. Tổng kết lại thì vẫn lỗ. Nếu họ có khả năng kiếm từ forex thật thì họ đã tự trade và thành triệu phú thậm chí tỷ phú từ lâu rồi. Công viêc chính của họ chỉ là broker( môi giới) lôi kéo các bạn tham gia mà thôi. Chân thành khuyên a e MMO đấy . ĐỪNG DÍNH VAO FOREX MÀ MẤT THỜI GIAN TIỀN BẠC VÔ ÍCH !!!
Thân
Lời khuyên bổ ích cho các bạn nào yếu tim, yếu tiền, yếu kinh nghiệm, yếu kiến thức.

Yep, đồng ý với bác Tosang, forex k phải là cái j lừa đảo, mà nó là chung cho cả thị trường tiền tệ thế giới. Nếu người có trình độ, thông tin tốt và đặc biệt là vốn thì họ sẽ thành công.

chơi 1 thời gian cháy tk nên lâu rồi ko vào lại

Kịch bản nào cho giá vàng trong thời gian tới ? phân tích và nhận định xu hướng

Kịch bản nào cho giá vàng trong thời gian tới ? phân tích và nhận định xu hướng - kimtaiphat.vn

Viết bởi chunghoa
Thứ bảy, 21 Tháng 7 2012 23:04

Giá vàng đóng cửa phiên giao dịch cuối tuần tăng giá nhẹ. Giá vẫn trụ vững cho dù lực bán mạnh từ các quỹ tín thác mà điển hình từ đầu tháng 7 quỹ SPDR Gold Trust đã bán ra 24,87 tấn.
Hiện tại giới đầu tư vẫn quan tâm mạnh mẽ tới đồng USD hơn là vàng tuy nhiên với tình hình kinh tế thế giới còn rất nhiều bất ổn mà đặc biệt là khủng hoảng nợ công của châu âu
Một hỗ trợ nữa cho giá không giảm qua sâu trong thời gian qua là giới đầu tư vẫn ngong trông gói kích thích kinh tế QE3.
Như nhận định của một số tổ chức nước ngoài về xu hướng giá trong thời gian tới
Ngân hàng Commerzbank nhận định : Ngân hàng này cho biết: “Nếu không tìm được hỗ trợ ngắn hạn từ phía này, vàng vẫn có thể tăng nhờ nhu cầu từ các nỗi sợ rủi ro khác nhau vẫn còn tồn tại”.

“Yếu tố lãi suất thấp và thực âm vẫn giúp vàng tăng. Bức tranh này càng được khẳng định bởi số liệu lạm phát của Mỹ, với tỷ lệ lạm phát vẫn tiếp tục cao hơn lãi suất”.

“Nhìn chung, chúng tôi vẫn tin rằng lực mua săn hàng giá rẻ sẽ hỗ trợ cho vàng ở các mức giá hiện tại, và kỳ vọng vàng sẽ tăng mạnh trong nửa cuối năm. Các yếu tố cơ bản cũng hỗ trợ mạnh cho giá các kim loại khác”.
Về mặt phân tích kỹ thuật cho thấy giá vàng đang giao dịch trong một mô hình tam giác với các hỗ trợ được đặt tại 1563 và 1575.
Nhận định của chúng tôi giá vàng sẽ tăng mạnh trong tuần sau với mục tiêu đầu tiên là 1600 và 1610
Chiến lược cụ thể cụ từng phiên chúng tôi sẽ cập nhật sau !
Hãy gọi cho chúng tôi để được tư vấn trực tiếp !
Chung Hoà : 0904061819
www.taichinhktp.com www.kimthanhphat.vn

Thân
những gì bạn thấy chỉ là bề nổi, và bạn chỉ đang nhìn ở một góc nhìn không rộng và sâu, tuy không nhiều nhưng mình vẫn đang kiếm được từ fx, đối với mình thì fx không mất nhiều thời gian, lại có thể tạo ra thêm một khoản thu nhập, :)

những gì bạn thấy chỉ là bề nổi, và bạn chỉ đang nhìn ở một góc nhìn không rộng và sâu, tuy không nhiều nhưng mình vẫn đang kiếm được từ fx, đối với mình thì fx không mất nhiều thời gian, lại có thể tạo ra thêm một khoản thu nhập,
nhiều pro ẩn danh là đây

Thân

Lời khuyên bổ ích cho các bạn nào yếu tim, yếu tiền, yếu kinh nghiệm, yếu kiến thức.
Chuẩn quá trời nè!

Cho mình hỏi cậu đọc bao nhiêu sách vở rồi để cho cái kết luận trên rứa? Sách nào có kết luận vậy câu giới thiệu choi mn và chủ topic đỡ phải than thở nữa :)) ga thì chăm chỉ hoặc cheat cũng ra tiền còn forex có cheat được? Mà ga là quái gì so với forex cơ chứ ....hazzzzjjjj

Last edited by a moderator:
FOREX là thị trường tài chính với rủi ro cao, các sàn và broker luôn cảnh báo điều này. Nhưng:
1. Rủi ro cao đồng nghĩa với khả năng lợi nhuận cao nhất nếu trade đúng xu hướng, system tốt.
2. Học hỏi ko ngừng là tiêu chí để đi đến thành công trong Forex. Một cá nhân tự nhận mình là Pro nhất thì thực chất là đang múa rìu qua mắt thợ.
3. Nếu các b cho forex là trò chơi đỏ đen thì nó mãi mãi là trò đỏ đen đối với b. Và 80% các Newbie là thất bại, khoảng 10% là thực sự trở thành trader. Forex không phải là trò chơi thắng thua để bet. Nó là một thị trường tài chính. Và b là doanh nhân trong thị trường này. Đã là kinh doanh là có thắng có thua. Nhưng khi thắng nhiều hơn thua thì b là người chiến thắng. Quyết tâm là điều tất yếu khi tham gia thị trường này.
4. Với Forex, sai một li đi một dậm bởi tính nhạy cảm với tin tức và tâm lý trader. M cũng từng bị cháy cả chục acc bonus. Chỉ trong vài phút mà mất hết lợi nhuận kiếm được trong 1 tuần, cụ thể là bão PTCB thứ 6 tuần rồi....hehe. ==> kết quả của một chút cố chấp system hiện tại và lơ là trong stop loss. Nhưng chưa lỗ vỗn là coi như ok...==> bài học mới lại có thêm.
4. Và Forex ko phải là thị trường dành cho các b chưa có thu nhập ổn định: thu nhập cần có để giải tỏ vướn ngại tâm lý, bù lỗ khi thất bại. Các b cần có một thu nhập ổn định trước khi LIVE TRADE. Chính m, hằng ngày vẫn đạt profit ko ngừng, nhưng vẫn song hành là một typer captcha, một investor HYIP.

Hy vọng các b newbie đừng có ác cảm với Forex để bỏ qua cơ hội làm giàu từ thị trường này.
:m060:

Forex mà chỉ cần chăm chỉ đọc sách là chơi được ah...dễ dàng quá nhỉ...:))

chả dễ dàng,không đúng sao có công thức ,có công cụ không áp dụng được vào bó tay,cơ bản là có kiên trì hay không haizzzzzzz

không chịu đọc sách mới bảo là khó,còn GA nhá thử hỏi trên thị trường có mấy quyển viết là được còn FOREX thì hơi bị nhiều đó

không chịu đọc ,chưa chơi đã bảo khó thế thì biết bao giờ mới thành công ;))

P/S: Người giàu là người đọc nhiều sách, đi nhiều nơi, tiếp xúc nhiều người và ... luôn có 1 người để yêu thương

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,601
170,700
Latest member
vuduy779
Back
Top Bottom