Forex là nghề Đầu tư mạo hiểm, không đáng tin cậy, người kiếm được tiền ít người mất hết tiền thì nhiều.

Khi tin ra thì chuyện thiếu thanh khoản, không thể mở lệnh hay đóng lệnh là chuyện bình thường, nhưng vậy thì sao?, nếu chỉ vì tin ra đi ngược hướng trade mà cháy luôn tài khoản thì bạn đích thị là một con bạc đúng nghĩa, nên qua box gamebling nhé sẽ phù hợp hơn.
Là một trader chuyên nghiệp, muốn kiếm tiền, phải luôn tồn tại.
Không làm được thì tốt nhất đừng dính đến nghề này.
vẫn k hiểu ah , nó k cho đăng nhập và phần mềm giao dịch nếu đã ở trong phần mềm mt4 mt5 gì đó rồi thì lúc vào lệch nó cứ kêu èo èo , vào để cắt lệnh cũng tránh lỗ cũng k dc , đố mà ăn đc nó , chưa kể t7 CN nó nghĩ , lúc đó mà có biến thì sao nhỉ , bó tay đi hahahaha

vẫn k hiểu ah , nó k cho đăng nhập và phần mềm giao dịch nếu đã ở trong phần mềm mt4 mt5 gì đó rồi thì lúc vào lệch nó cứ kêu èo èo , vào để cắt lệnh cũng tránh lỗ cũng k dc , đố mà ăn đc nó , chưa kể t7 CN nó nghĩ , lúc đó mà có biến thì sao nhỉ , bó tay đi
Chắc ông đã mất nhiều tiền quá nên cay cú, chứ tôi ở trong market này đã 7 năm rồi, và xin khẳng định một điều, vẫn kiếm tiền được, chưa từng bị một sàn nào quỵt tiền, chưa thấy sàn Fx có tên tuổi nào sập, chứ coin thì có thấy rồi đấy, BTC-E, FTX.
Không biết thì bớt nói lại, không có làm mà cứ phán như đúng rồi, tháng nào em cũng kiếm tiền đều đây anh ơi ha ha.

thế nếu trader đặt stop loss sai thì nguy cơ thua lỗ là bao nhiêu % hả ad?
- Nếu đã trade real thì không có chuyện đặt stop loss sai (trừ khi đặt lệnh nhầm lẫn kiểu như khi đang say rượu), còn đặt SL ở đâu, khả năng thua lỗ bao nhiêu %/lệnh còn tùy thuộc vào mỗi trader chứ không có một tiêu chuẩn chung nào.
- Mỗi hệ thống, phương pháp trade đều có logic vào lệnh, điểm đặt sl tp khác nhau, việc phân bổ tỷ lệ rủi ro cho mỗi lệnh cũng khác nhau tùy vào cách ứng dụng và mong muốn cũng như khả năng chấp nhận rủi ro của mỗi trader.
- Ví dụ: cùng 1 pp trade, cùng khoảng SL 10 pip, cùng độ lớn tài khoản 1000$ nhưng trader A vào lệnh với khối lượng 0.1 lot, Trader B vào lệnh với khối lượng 1 lot (chênh nhau 10 lần) thì khi lệnh cắn SL trader A chỉ mất 10$ (1% tài khoản) nhưng trader B mất 100$ (10% tài khoản).

- Mình thấy tranh luận về vấn đề này khá vô nghĩa, nên nhớ rằng thế giới này không có việc gì, ngành nghề nào... kiếm tiền an toàn 100% cả, kể cả bạn đi làm công ăn lương thì vẫn có rủi ro bị sa thải, thất nghiệp... vậy nên nếu bạn thành công với forex thì chúc mừng bạn, nếu bạn thất bại thì cũng không sao cả, chúc bạn thành công ở lĩnh vực khác.
- Hãy nhìn vấn đề tích cực và khách quan 1 chút, không ai bắt buộc bạn làm việc bạn không thích hay thấy nó rủi ro cao, vậy nên thay vì bi quan và công kích nhau thì hãy nghĩ mình muốn làm gì, thích hợp làm gì... và có chịu bỏ công sức, cố gắng, thời gian, tiền bạc... để làm hay không!?

Thế nhé, good luck all!

Last edited:
Chắc ông đã mất nhiều tiền quá nên cay cú, chứ tôi ở trong market này đã 7 năm rồi, và xin khẳng định một điều, vẫn kiếm tiền được, chưa từng bị một sàn nào quỵt tiền, chưa thấy sàn Fx có tên tuổi nào sập, chứ coin thì có thấy rồi đấy, BTC-E, FTX.
Không biết thì bớt nói lại, không có làm mà cứ phán như đúng rồi, tháng nào em cũng kiếm tiền đều đây anh ơi ha ha.
dụ ref làm IB chứ j , hay lại bán EA bán khóa học thế :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: tui lạ j nữa , bớt nờ ô nô hỏi n.....đi bạn êy

dụ ref làm IB chứ j , hay lại bán EA bán khóa học thế :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: tui lạ j nữa , bớt nờ ô nô hỏi n.....đi bạn êy
Chú ý ngôn từ nhé idol, có bằng chứng rằng bạn ấy làm những việc đó không? Nếu không có thì idol đang vu khống người ta đấy. Vậy nên cảnh cáo lần đầu cũng là lần cuối, nếu idol còn ăn nói xà lơ nữa thì mình sẽ report với mod cho idol ra đảo chơi với khỉ vài ngày đó.

Mình mất 70 triệu vào forex năm 2016. Từ đó tới nay không đụng tới forex nữa.
nó lùa đó , ko bao giờ ăn được cứ nhìn mấy cha mà đi bán khóa học bán EA dạy trade là những ông tan nhà nát cửa vì tin FX , cứ lúc quan trọng cần cắt lệnh là nó ko vào đc hoặc ko cho cắt lệnh , khi nào cháy sạch thì thôi , còn đặt SL thì nó giật giá cho cắn SL , rồi còn có trường hợp nó tự ý xóa lệnh đóng lệnh của người chơi nữa kìa ôi thôi , nó toàn quyền mình chả làm j đc , thôi mua coin mua vàng và nắm trong tay cho chắc đừng có dại

Càng nói càng làm trò cười cho mọi người, ông này bị ám ảnh vì Fx quá rồi nên giờ chả tin là có thể kiếm được tiền từ Fx, tội nghiệp thật.

@pipidn Đức tin của Idol mãnh liệt theo năm tháng chứ ko hề sứt mẻ gì nha :popo_adore:

Đồng quan điểm với @pipidn nhất là mùa này, có tiền đợi những lúc tt sập mạnh vào thui.

Với mình Coin vẫn dễ thở hơn Forex!!!
coin thi cứ coin tóp mà ôm , hên xui , nó mà sụp là sụp hết , nhưng hiên t thấy các trang cá độ nó chấp nhận bitcoin thì khó lắm , chứ đi ôm mấy coin lạ lạ rồi bảo lừa thì chịu

@pipidn Đức tin của Idol mãnh liệt theo năm tháng chứ ko hề sứt mẻ gì nha :popo_adore:
đó là sự thật m bản thân ông cũng thua sml đó kìa , ko bao giờ ăn đc nó cả

coin thi cứ coin tóp mà ôm , hên xui , nó mà sụp là sụp hết , nhưng hiên t thấy các trang cá độ nó chấp nhận bitcoin thì khó lắm , chứ đi ôm mấy coin lạ lạ rồi bảo lừa thì chịu
coin sàn top 2 kìa, có khôn ngoan ôm ko, top2 chứ ít gì :-j

@vicgiap FTT chứ gì bro??? Nhiều AE vẫn còn cay Sam "xoăn" lắm :popo_too_sad:

@vicgiap FTT chứ gì bro??? Nhiều AE vẫn còn cay Sam "xoăn" lắm :popo_too_sad:
yes bro, (chia buồn vs những AE xa bờ vs FTT). Thị trường này kể cả coins và FX nó khóc liệt lắm, nên phải chẳm chỉ học hỏi từng ngày thì may tránh đc cạm bẫy, còn nếu không xác định dấn vào thị trường này thì thôi đi tìm jobs khác phù hợp chứ ko có chuyện đặt lệnh rồi khấn. FX hay coins nhưng bản chất là như nhau, không có kiến thức thì tiền như núi cũng cạn thôi. Nếu thua thì chấp nhận mình dốt và đầu tư bài bản về kiến thức, kinh nghiệm và tâm lý tốt thì gặp sóng gió rồi cũng qua thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,321
170,450
Latest member
Gemshunter44

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom