Help Forex căn cứ vào đâu để tính lời lãi?

Reactions
479
MR
0.000
Mình đang dùng tai khoản demo của forex.com để chơi,thử một số lệnh mua và bán,nhưng không biết vì sao nó tính lời mua và bán ngoại tệ qua cơ chế nào?cơ chế của nó là gì,phần mềm dựa vào đâu để tự động tính lời lãi cho mình?,Anh em giúp mình với

thank mọi người

P/s:em chi muon biet cong thuc(cơ chế)phần mềm của sàn đầu tư nó tính lãi và lỗ cho mình,chứ không phải là có phần mềm nào nó tính luôn kế hoạch đầu tư cái gì,dự đoán luôn lỗ lãi bao nhiêu?

vi du :

vi du nhu the nay:

LỆNH SELL:
USD/JPY: 82.928/82.951
KHOI LUONG SELL:0.1

SELL TAI 82.928 Lỗ: 0.4$(Profit)

LỆNH BUY:
USD/JYP: 82.945/82.967
KHOI LUONG BUY:0.1
BUY TAI: 82.945 Lỗ: 0.34$(Profit)

ý em hỏi cái Lỗ đó nó dựa vào đâu hay cơ chế ra sao để phần mềm tự động tính giá Lỗ như vạy?

Last edited by a moderator:
học forex tiếng viêt: maxi-forex.com
diễn đàn forex thân thiện: taichinhviet.vn

phải học 1 khóa căn bác đã là sẻ tự ngộ ra thôi. chưa j nhảy vào bạn đi trade thì sao được. chổ học thì bác panteo có chỉ rồi đó còn k thì pm mod quang gay ( su pọt nhiệt tềnh đặc biệt đối với nữ)

phải học 1 khóa căn bác đã là sẻ tự ngộ ra thôi. chưa j nhảy vào bạn đi trade thì sao được. chổ học thì bác panteo có chỉ rồi đó còn k thì pm mod quang gay ( su pọt nhiệt tềnh đặc biệt đối với nữ)
bác có yahoo của bác đấy k? Cho em với,nhiều khi muốn hỏi không biêt hỏi ra làm sao,nhìn mới biêt được

---------- Post added at 04:04 PM ---------- Previous post was at 04:03 PM ----------

forex lời lãi qua sự chênh lệch giá giữa hai loại tiền mà bạn trade

bạn có thể tìm hiểu thêm tại các site hướng dẫn chơi forex

thank bac ,em se tham khao

em cung choi dam choi demo thoi,chu chua choi tai khoan that ^ ^,dang hoc hoi kinh nghiem,Mong Bac quan tam giup do em

k ah,em muốn hỏi là dựa vào đâu để cái phần mềm nó hiện thị luôn lời lãi cho mình,nó công thức và cơ chế nào
Để trả lời câu hỏi này thì cậu hãy search trên Google ấy, cậu biết thế nào là giao dịch ngoại hối (Forex) không? cứ tìm nhưng tài liệu tương tự như thế để có thể hiểu. Câu hỏi không khó mà trả lời thì cần nhiều thời gian và nói chung mình cũng không thể viết ra đây. Chịu khó tìm đi nhá.
P/S cái kiến thức đó đọc rồi cũng chỉ biết chứ không dùng làm chi cả, hay cậu muốn tìm cái bản chất của nó rồi đánh Forex hihi. ĐỪng phí thời gian !

Để trả lời câu hỏi này thì cậu hãy search trên Google ấy, cậu biết thế nào là giao dịch ngoại hối (Forex) không? cứ tìm nhưng tài liệu tương tự như thế để có thể hiểu. Câu hỏi không khó mà trả lời thì cần nhiều thời gian và nói chung mình cũng không thể viết ra đây. Chịu khó tìm đi nhá.
P/S cái kiến thức đó đọc rồi cũng chỉ biết chứ không dùng làm chi cả, hay cậu muốn tìm cái bản chất của nó rồi đánh Forex hihi. ĐỪng phí thời gian !

cam on bac đã tư vấn ,em chi muon biet cong thuc(cơ chế)phần mềm của sàn đầu tư nó tính lãi và lỗ cho mình,chứ không phải là có phần mềm nào nó tính luôn kế hoạch đầu tư cái gì,dự đoán luôn lỗ lãi bao nhiêu

---------- Post added at 04:20 PM ---------- Previous post was at 04:18 PM ----------

Chưa học lý thuyết đã thực hành thì làm sao mà hiểu được hả bạn
em moi chi dam choi demo thoi ,em dinh vua thuc hanh vua li thuyet

Last edited by a moderator:
tất cả là kinh nghiệm thôi bác ạ! Tìm hiểu kỹ sẽ thành công thôi, chúc bạn may mắn
cam on bac, ma bac hiểu lầm ý em rồi,em hỏi không phải kế hoạch đầu tư,mà em đang dùng cái phần mềm của san forex.com,em đặt lệnh nó tính luôn cho mình lỗ lãi cộng luôn vào tai khoản chứ không phải là có phần mềm nào nó tính luôn kế hoạch đầu tư cái gì,dự đoán luôn lỗ lãi bao nhiêu,Mong duoc bac quan tam

Mình đang dùng tai khoản demo của forex.com để chơi,thử một số lệnh mua và bán,nhưng không biết vì sao nó tính lời mua và bán ngoại tệ qua cơ chế nào?cơ chế của nó là gì,phần mềm dựa vào đâu để tự động tính lời lãi cho mình?,Anh em giúp mình với

thank mọi người

phần mềm sẽ lấy dữ liệu từ 1 cái gọi là server ở cái sever đó có hàng ngàn máy tính làm việc liên tục để nhận các lệnh của bạn và người khác.lời lãi thì xem hình

phần mềm sẽ lấy dữ liệu từ 1 cái gọi là server ở cái sever đó có hàng ngàn máy tính làm việc liên tục để nhận các lệnh của bạn và người khác.lời lãi thì xem hình
Cam on Bac da quan tam
nhung em muon hoi la cai gi no hoặc công thức như thế nào,để cái phần mềm nó biết mình lỗ và lãi rồi nó cộng luôn hoặc trừ tiền của mình( Em hỏi la công thức forex chú không phải liên quan cơ chế máy tính:(()

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,762
170,851
Latest member
NguyenTheThanh
Back
Top Bottom