• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Introduce Fermeritto - Game nông trại Nga

naboda

Hero
Reactions
335
MR
1.059
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Game bắt đầu hoạt động ngày 24.3.2014

Link: http://fermeritto.com/

Các bạn nên dùng trình duyệt Chrome để dịch sang tiếng Việt, hoặc tiếng Anh cho sát hơn để hiểu và sử dụng web game.

Có hai cách kiếm tiên từ site:

1. Xem quảng cáo kiếm tiền

Không như đa số các game khác xem quảng cáo lấy tiền đầu tư, game này xem quảng cáo lấy tiền rút trực tiếp về luôn. Phần xem quảng cáo hoàn toàn tách riêng với trò chơi. Click "lướt sóng" nằm giữa 3 menu góc trên cùng bên phải để vào xem quảng cáo. Giá mỗi ad từ 0.01-0.06 rub, số ads đang ngày càng nhiều. Tiền kiếm có thể rút bất kỳ lúc nào về Payeer ngay lập tức, không có min payout. Dưới đây là proof mình rút thử sau ngày đầu xem quảng cáo:

2. Kiếm tiền từ chơi game

Sau khi đăng ký sẽ được tặng một chuồng gà kèm 1 con gà và 500kg phân bón. Chuồng gà và gà đã được đặt trong trang trại, 500kg phân bón được tích trữ trong kho.

Sơ qua khu vực trang trại:

Chơi free ta có thể bắt đầu ngay với gà. Vào nhà bonus để nhận 0.1-0.2rub sau mỗi 12 tiếng, tiền về tài khoản đầu tư để mua hàng. Tiếp theo vào quầy mua thức ăn mua lúa mỳ, nằm ở góc dưới cùng bên trái trong quầy,giá 0.04 rub/kg. Gà ăn lúa mỳ, 1 con gà ăn hết 1kg lúa mỳ sau 12h đẻ 1 trứng bán được 0.21 rub. 1 con đẻ được 100 quả thì chết và ta phải mua con khác để nuôi tiếp nếu muốn.

Tiếp theo đem lúa mỳ vừa mua cho gà ăn, trong trang trại, click vào chuồng gà hiện ra con gà click tiếp hiện ra máng lúa mỳ cho gà ăn là xong, click "Назад" hiện trên màn hình để trở lại. 12h sau gà đẻ trứng bạn vào click chuồng gà để thu rồi trữ trong kho hay mang bán tùy bạn. Bán tại quầy bán nông sản.

Có vẻ phức tạp nhưng bạn làm một lần biết và quen rồi thì rất dễ, chỉ vài click thôi.

Cách làm tương tự với các loại cây trồng, vật nuôi khác. 4 chủng loại để đầu tư, 1 là 6 loại cây nông nghiệp từ lúa mỳ tới yền mạch, 2 là 6 vật nuôi từ gà tới ngựa, 3 là 6 cây công nghiệp từ cafe tới dừa, 4 là 6 nhà máy từ máy xay tới lò nướng thịt với giá trị tăng dần trong mỗi chủng loại và tăng từ chủng loại 1 tới 4. Các bạn vào phần thông tin đầu tư để tìm hiểu thêm. Đắt nhất là lò nướng thịt, vốn đầu tư 32000 rub, thu 68000 rub trong vòng 100 ngày, lãi 36000 rub.

Mua ruộng/chuồng/nhà máy: Click vào quầy mua ruộng, chuồng trại vị trí như hình trên. Ở đây ta mua được các loại ruộng trồng cây, chuồng chăn nuôi và nhà máy sản xuất. Khi mua xong ruộng/chuồng/nhà máy sẽ tự động được đặt trong trang trại. Lưu ý đây là chúng ta mới mua được chỗ để trông trọt/chăn nuôi/chế biến thôi nhé, chưa mua được cây giống/con giống/nguyên liệu sản xuất đâu nhé. Một ruộng lúa mỳ trồng đươc tối đa 49 khóm lúa mỳ, một chuồng gà nuôi được tối đa 49 con gà ... nên bạn đầu mua mỗi loại 1 cái thôi nhé. Ruộng, chuồng, nhà máy mua một lần dùng mãi mãi, cây, con giống, nguyên liệu dùng 100 lần là bỏ, phải mua mối để sản xuất tiếp.

Mọi người đầu tư lưu ý tính toán kỹ số tiền trước khi mua sắm kẻo mua ruộng về bỏ không hết tiền mua cây giống, mua truồng về bỏ không, hết tiền mua con giống ...

Mua cây giống/con giống/nguyên liệu sản xuất: Sau khi đã có ruộng/chuồng/nhà máy chúng ta cần mua cây giống/con giống/ngay liệu để bắt đầu sản xuất. Ruộng nào trồng cây đó, chuồng nào nuôi con đó, nhà máy gì sản xuất cái đó. Các bạn tham khảo chỗ thông tin đầu tư như mô tả hình trên để tham khảo ruộng nào trồng cây gì, cần phân bón như thế nào, chuồng nào nuôi con gì, ăn cái gì và giá cả của nó để tìm hiểu nhé.

Mình ví dụ trồng lúa mỳ, các loại khác tương tự nhé. Trong trang trại click ruộng lúa mỳ ra ô đất trồng, click lần nữa là mua cây giống và trồng xong, click lần nữa là bón phân xong, click "Назад" hiện trên màn hình để trở lại trang trại. Vậy là trồng xong. Lúa mỳ 4 tiếng sau thu hoạch được, vào thu hoạch bạn click vào ruộng hiện ra lúa mỳ chín vàng, click tiếp cái nữa là thu hoạch xong. Tiếp tục click để mua giống và bón phân trồng tiếp nếu không muốn bỏ ruộng không. Phải có đủ tiền như trong thông tin đầu tư mô tả mới trồng được cây, có sẵn phân bón trong kho mới bón phân được, chưa có vào quầy mua thức ăn phân bón mua.

Lúa mỳ thu hoạch được trữ trong kho và cũng hiện lên ở quầy bán nông sản. Bạn cứ để kho lấy thức ăn cho gà hay bán lấy tiền thì tùy theo nhu cầu. Cách làm tương tự với các loại cây trồng/vật nuôi/nhà máy khác nhé.

Bảng tính chi tiết cho a e tham khảo nếu có ý định đầu tư:

Dau tu.png

Tiền bán nông sản về tài khoản rút tiền và có thể rút bất kỳ lúc nào, thanh toán tức thì qua cổng Payeer.

Domain xịn, thiết kế đẹp, mới mẻ, tựa game hay, nhiều cách kiếm tiền, dự là sẽ hot đấy. A e đăng ký tham gia chơi nhé.

Link ref: http://fermeritto.com/?i=109

Non ref: http://fermeritto.com/

A e còn gì thắc mắc cứ hỏi, mình giải đáp hết.

Last edited:
game gì mà không chỗ đăng xuất game đâu hết...hình như đang bị lỗi đăng nhập

nên mua cây và con thế nào đây bác, phân vân quá @@

Đăng ký xong được tặng 1 chuồng gà kèm một con gà và 500 phân bón. Chơi free thì không có lựa chọn nào khác ngoài đi nhận tiền thưởng 0.1-0.2 rub mỗi 12 tiếng rồi đi mua lúa mỳ giá 0.01 rub/1kg, rồi đem cho gà ăn. Một con gà ăn hết 1kg lúa mỳ sau 12 tiếng đẻ 1 quả trứng đem bán được 0.21 rub. Sau 12 tiếng vào thu trứng và cho gà ăn để 12h sau thu tiếp.

500 phân bón thì chưa dùng được gì, khi có tiền thì có thể đi mua từ thứ rẻ nhất là lúa mỳ. Lúa mỳ mua ruộng 1 rub, mua giống 1,95 rub rồi đi trồng rồi bón phân. Lúa mỳ 4 tiếng thu hoạch 1 lần bán được 0.03 rub. rồi lại trồng, bón phân để thu hoạch tiếp.
game gì mà không chỗ đăng xuất game đâu hết...hình như đang bị lỗi đăng nhập

Đăng nhập bình trường bạn ạ, đăng xuất từ khu trang trại bạn click tòa nhà mái màu xanh nước biển ra page profile, ở góc dưới cùng bên trái click "ra khỏi trò chơi'.
Nói chung vào mò mà chưa hiểu luật chơi @@

Game mới chơi cũng tương đối phức tạp nhưng hiểu rồi thì đơn giản thôi. Mình sẽ viết bổ sung hướng dẫn đầy đủ cho mọi người.
không thấy tặng tiền ban đầu để mua cây trồng nhỉ
có cho đồng nào đâu

Không tặng tiền bạn ạ, tặng 1 chuồng gà kèm 1 con gà và 500kg phân bón. Mình sẽ cập nhật bài viết cho rõ ràng và dễ hiểu để mọi người cùng chơi.

si
Game bắt đầu hoạt động ngày 24.3.2014, lúc 15h GMT (22h Việt Nam)

Link: http://fermeritto.com/

Các bạn nên dùng trình duyệt Chrome để dịch sang tiếng Việt, hoặc tiếng Anh cho sát hơn để có thể sử dụng web game.

Ngay từ bây giờ các bạn đã có thể xem quảng cáo kiếm tiền. Surf ads là một mảng riêng, không liên quan tới trò chơi. Giá mỗi ad từ 0.01-0.06 rub. Số ads đang dần nhiều lên. Tiền kiếm được rút instant về Payeer.

Game chăn nuôi và trồng trọt thu nông sản bán lấy tiền, một phần tái đầu tư, một phần rút về.

Đăng ký sẽ được tặng 500 đơn vị tiền để bắt đầu mua sắm giống. Chi tiết cách chơi mình sẽ cập nhật khi site bắt đầu hoạt động. Đại loại là dùng tiền mua con, cây giống, chăm bón và thu hoạch nông sản bán lấy tiền rồi rút rub, rồi tái đầu tư... Các bạn có thể vào site tự tìm hiểu thêm những thông tin cơ bản đã có.

Sơ qua khu vực trang trại:
View attachment 94219

Game có thể chơi free với quà tặng đăng ký và bonus mỗi 12 tiếng nhưng cũng có thể đầu tư để kiếm được nhiều hơn.

Bonus 0.1 - 0.2 rub mỗi 12 tiếng vào tài khoản mua hàng.

Thanh toán instant qua cổng Payeer.

Domain xịn, thiết kế đẹp, mới mẻ, tựa game hay, nhiều cách kiếm tiền, dự là sẽ hot đấy. A e nhanh tay đăng ký tham gia cho sớm nhé.

Mình member #109, giờ đã có 337 người chơi. Còn khoảng 1 ngày nữa game mới chính thức chạy.

Link ref: http://fermeritto.com/?i=109

Non ref: http://fermeritto.com/

P/s: Mình sẽ tiếp tục cập nhật bổ sung thông tin khi site chính thức hoạt động và sau khi thực tế trải nghiệm.
site cùi bảo xịn :D bó tay

si

site cùi bảo xịn :D bó tay
Cùi chỗ nào bạn? Domain .com, thiết kế đẹp, script chạy mượt không lỗi, tựa game hay, hấp dẫn, ngoài kiếm tiền từ game còn có xem quảng cáo lấy tiền.

Bản thân thấy hay thì giới thiệu. Bạn thấy cùi chỗ nào nói rõ ra được không hay có site nào hay giới thiệu mọi người đi.

rút tiền min 1rub thì phải
Không thấy có quy định vậy. Tiền xem quảng cáo được >1rub mình rút thử được luôn không vấn đề gì. Mà rút <1rub làm gì bạn, đáng bao nhiêu :)

Rút thử bên game, min pay 1 rub, thanh toán tức thì.

Rút tiếp tiền xem quảng cáo, vì không đưa sang bên game được nên ngày nào cũng rút :D

đào đâu ra 1 ngày đc 1 rup. 1 ngày chỉ đc tầm 0.3 rup là hết

xem 21 quảng cáo xong đếch thấy nó cộng tiền chỗ nào :rolleyes::rolleyes:

đào đâu ra 1 ngày đc 1 rup. 1 ngày chỉ đc tầm 0.3 rup là hết

Mình online nhiều, thỉnh thoảng vào site thấy có ads là xem, ngày giờ được ~1rub mà. lài gần được 1 rub rồi, lại rúttieeop post cho bạn xem.

xem 21 quảng cáo xong đếch thấy nó cộng tiền chỗ nào :rolleyes::rolleyes:

Trong page "lướt sóng" bạn click nút "nghiên cứu" ấy. Dòng "Cân bằng khi kết thúc" là số rub xem quảng cáo bạn đang tích lũy được, "Tổng số suy ra" là tổng số tiền xem quảng cáo bạn đã rút. Kéo xuống dưới, chỗ "nạp" dành cho nhà quảng cáo, liền dưới là chỗ "rút" dành cho người xem quảng cáo rút.

surf ads.png

sao mà mua thóc cho gà ăn rồi, thóc cứ giảm đi mỗi ngày mà trứng được một quả đầu tiên xong giờ ko thấy thêm được quả nào vậy nhỉ các bác

sao mà mua thóc cho gà ăn rồi, thóc cứ giảm đi mỗi ngày mà trứng được một quả đầu tiên xong giờ ko thấy thêm được quả nào vậy nhỉ các bác

Một con gà ăn hết 1kg lúa mỳ giá mua 0.04rub sau 12h đẻ ra 1 quả trứng bán được 0.21rub. Thu trứng xong bạn phải cho gà ăn tiếp thì 12h sau nó mới đẻ trứng tiếp. Cách làm như mình viết ở post #1. Gà đẻ được 100 lần như vậy thì chết, phải mua gà giống mới để nuôi.

Có tiền bạn nên mua ruộng để trồng lúa mỳ giá 1rub rồi mua giống lúa về trồng giá 1.95rub. Trồng lúa mỳ có sẵn 500kg phân bón được tặng để bón phân rồi. Lúa mỳ dùng 1kg phân bón sau 4 tiếng cho thu hoạch một lần rồi lại bón phân để 4 tiếng sau thu hoạch. Lúa mỳ thu được đem cho gà ăn tốt hơn vì đem bán giá chỉ 0.03rub/kg và đi mua về cho gà ăn thì giá là 0.04rub/1kg mà lại có sẵn phân bón được tặng. Ruộng tồn tại mãi mãi nhưng giống lúa thì thu hoạch 100 lần là chết, phải mua giống mới để trồng tiếp.

Tương tự với các loại cây, con khác nhé. Cừu ăn cà rốt, dê ăn bắp cải, lợn ăn ngô ...

e vào lướt sóng rồi click xem quảng cáo rồi
mà nó ko hiện quảng cáo là sao bác

e vào lướt sóng rồi click xem quảng cáo rồi
mà nó ko hiện quảng cáo là sao bác

Vậy là hiện không có quảng cáo nào cho bạn xem. Để ý dòng này: Sẵn cho bạn: 0 điểm. Số màu xanh nước biển là sỗ quảng cáo đang có sẵn. Quảng cáo có số lượt xem nhất định, người khác xem hết rồi thì không còn cho mình. Thỉnh thoảng bạn vào phần này xem có thì click xem. Mình online nhiều ngày xem quảng cáo cũng được > 1rub :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,983
171,046
Latest member
nxminh911
Back
Top Bottom