Referrer Fanbox.com kiếm tiền cho riêng mình

vanpho93

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
FanBox - Kiếm tiền cho mình
Như các bạn biết, các trang MMO hiện nay hầu hết kinh doanh bằng việc bóc lột anh em:binhsua26: mình kiếm tiền mà kỳ thực lại chỉ như là làm đầy túi tiền của người ta
:binhsua24:
Trong thời gian tìm kiếm, mình tìm được 1 website kiếm tiền, nó giống như 1 mạng xã hội, cho nên việc trao đổi thông tin giữa các thành viên là thường xuyên, liên tục, vậy nên, chuyện scam là không thể có. Ngoài ra, cộng đồng Việt Nam trên site cũng có khoảng 500 người, bạn có thể trao đổi kinh nghiệm với mọi người, về phần proof thì cái này vô kể. Mình xin post cái cho anh em coi làm tin:

Đây là chị Maria Thao Huynh, ở Vũng Tàu.
FanBox có mấy cách để Cash Out, như là Paypal, gửi check, qua Credit Card.

FanBox có mấy cách kiếm tiền sau:
Phân loại và đánh giá
Bạn sẽ phân loaij các bài viết bằng cách thêm từ khóa, và đánh giá chất lượng bài viết qua việc cho điểm các từ khóa đó.
Giảng dạy
Bạn sẽ kiếm được tiền với việc hướng dẫn cho các học viên của bạn.
Huấn luyện
Gần giống giảng dạy, tuy nhiên huấn luyện viên sẽ có lương 10$ trên tháng, ngoài ra cũng nhận lương theo % tiền kiếm được của các thành viên
Nếu bạn huấn luyện được 5 huấn luyện viên, bạn sẽ nhận 1 mức lương 100$ 1 tháng, nhưng hình như hơi ít, tùy vào việc bạn đào tạo học viên của bạn như thế nào và tham vọng của học viên tới đâu. Một người xác đinh trở thành 1 huấn luyện viên, cần khoảng 3 tuần, bạn phải tích lũy kinh nghiệm khoảng 1-2 tuần, sau đó bạn phải thi. Việc thi cũng không khó lắm đâu các bạn ạ. Yên tâm nhé!
Bán sản phẩm
Bạn có thể bán tất cả những gì bạn có, với mức giá bạn đặt ra, tuy nhiên có người mua hay không thì mình không dám chắc nhé, mình mới bán được 2 lần, mình tạo cái dịch vụ thiết kế ảnh, nhưng mà giá thấp lắm, chỉ để vui thế thôi.
Viết Blog
Viết là một hình thức kiếm tiền rất quan trọng, bạn viết các blog, sau đó sẽ được trả tiền dựa trên thời gian người khác bỏ ra để đọc bài viết của bạn, ngoài ra, bạn có thể liên kết đến bài viết khác qua link, tỉ lệ ăn chia là 80% cho người liên kết, 20% cho người có bài viết được liên kết.
Quảng cáo
Bạn có thể quảng cáo cho các bài viết, blog tính phí, sản phẩm, dịch vụ của bạn và của người khác, bạn sẽ được chia tiền theo tỷ lệ người quảng cáo 1/3, người viết blog, bán sản phẩm 2/3. Tuy nhiên cái mày mua bán chán lắm, chẳng có ai mua bán gì cả. Ưu điểm của nó là thanh toán rất an toàn.
Đầu tư
Gần như bạn gửi tiền ngân hàng thôi, yên tâm chỉ có lời và lời, 10% thì 1-2 ngày là được, nhưng thời gian tái đầu tư số tiền kiếm được tới 3 tháng, nên cũng chẳng kiếm được là bao nhỉ.
:binhsua32:

Nói chung là có nhiều rắc rối khi bắt đầu, nhưng bỏ thời gian ra thì cũng khoảng 2 ngày là hiểu tương đối rồi, nhất là khi có 1 teaher hay 1 huấn luyện viên giỏi nữa.
Đây là cái link teacher của mình, nếu các bạn ấn vào link này thì sẽ chở thành học viên của mình (chắc 2-3 ngày nữa mình thành huấn luyện viên rồi, nên cứ để link teacher thế, khi nào thành huấn luyện viên giới thiệu các bạn sau vậy).
http://fanbox.com/5qvq3
Mỗi tháng kiếm được bao nhiêu??
Hiện tại 1 người Việt Nam (hình như là du học sinh) một tháng kiếm được 10k$, nhưng mà đây chỉ là phần doanh thu thôi nhé, không phải là lợi nhuận đâu nhé! Anh ý đã có lúc lên top1 thế giới, nhưng hình như bây giờ top 3 rồi. Nếu tính ra thì lợi nhuận chắc khoảng 5k$ thôi.

Cái này từ đời tám hoánh rồi trình eng - lít kém nên chẳng tham gia :binhsua94:

@holilihan2: Không hề chém đâu bạn :)) Anh đứng top 1 VN trong 30 ngày qua kiếm đc 8000$ và tổng cộng đã kiếm đc 80.000$, bạn có thể đăng kí trogn vài giây vs facebook - vào leaderboard check số tiền những người đứng top kiếm đc.
Thêm 1 điều thú vị là, ngôn ngữ lập trình cho app của các mạng xã hội là do Fanbox sáng chế ra, nên ngay cả lớn như tụi Facebook cũng phải tìm cách phòng ngừa nó.

Hi vọng trên forum càng ngày càng có nhiều anh em chơi fanbox :))

Tên fanbox của mình là Hideto Matsumoto, mấy bạn nào chơi thì add fan mình nhé, mình sẽ fan các bạn lại ngay :x

Và bổ sung thêm là cái này chả cần English giỏi lắm đâu. Post blog thì bạn có thể copy hoặc paste, phân loại xếp hạng thì chỉ cần nhìn từ khóa và 1 số mẹo là đc :))

mình cũng muốn chơi fanbox, đã tìm hiểu cách chơi rồi nhưng khi đăng kí thì nó đòi mã đăng kí mà mình vẫn chưa có ai gửi thư mời.
Bạn nào có thể gửi cho mình cái thư mời với cái mã đăng kí với. Và làm huấn luyện viên giúp mình luôn.
Thanks!

Announcements

Forum statistics

Threads
419,488
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week