Ask [Event MMO] 10 Năm MMO của LENHI426

H
Created at
Index progress
Complete

Tổng hợp các bài tham dự Event
Linked contents
Hành Trình MMO từ 0 -> $999999 :D [Event MMO] Hưởng ứng Event 60$ [Event MMO] Từ MMO đến DEV [Event MMO] Con Đường MMO đầy chông gai của lovechess [EVENT MMO] Hành trình MMO của Kulteam [Event MMO] Hành trình MMO-Hành trình làm lại cuộc đời. [Event MMO] Thăng Trầm MMO [Event MMO] Chặng Đường 5 Năm Và Kiếm Hơn 2K$ - Cố Gắng Không Ngừng Nghỉ!!! [Event MMO] Loser lang thang [Event MMO] - 10 năm may mắn với MMO [Event MMO] Hành trình gian nan !!! [EVENT MMO] Hành trình tái nghèo nhờ MMO [Event MMO] 10 Năm MMO của LENHI426 [Event MMO] 2013 - 2020 Thành Quả Hay Thất bại ? [Event MMO] MMO duyên và nợ [Event MMO] Hành Trình MMO vật vã vật vờ [Event MMO] Con đường MMO phê cần của Psm [Event MMO] - Con đường MMO khi mỡi chập chững 13 tuổi đầu [EVENT MMO] Hành trình MMO của 1 người lính. [Event MMO] Cầu người không bằng cầu mình. [Event MMO] 10 năm sóng gió MMO [EVENT MMO] MMO kiếm tiền và đốt tiền. [Event MMO] Bạn kiếm được bao nhiêu từ MMO? [EVENT MMO] con đường MMO có dễ như tưởng tượng? [Event MMO] Con đường bắt đầu của niềm đam mê chưa chín tới [Event MMO] - 2020 Con đường nào cho người mới bắt đầu??? [Event MMO] Hành trình MMO của trxcoin2020 [Event MMO] Con đường solo phải thay đổi không ngừng của Buitientung [Event MMO] - [2013-2020]Con đường từ 1 gà mờ thành gà què [Event MMO] Tâm sự chuyện đời, chuyện nghề MMO và sự mặc cảm tự ti của bản thân [Event MMO] Con đường MMO từ gian khổ đến sung sướng tê tờ rim của mrsimple0909 [Event MMO] Nổ lực không ngừng vì cuộc sống khó khăn của pipi [Event MMO] - MMO Từ năm 14 tuổi và sau 6 năm có được những gì [Event MMO] Hành trình 10 năm MMO từ vốn 0 đồng [Event MMO] 2010 - 2020 đi tiếp hay dừng lại ??? [Event MMO] 2 bàn tay trắng làm ăn cái đ gì [Event MMO] Tình yêu, bạn bè và sự nghiệp trên con đường MMO của viking88hp [Event MMO] Biết đến MMO, có cơ hội mà không biết tận dụng [Event MMO] Dấu ấn và Những chuỗi ngày Event muộn - Tâm sự từ 1 sinh viên bỏ học đến con đường MMO hiện tại

lenhi426

Junior
Pre-verified
Reactions
717
MR
1.157
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
1. Bạn biết forum mmo4me từ đâu: 2010 lúc đó vừa thi đại học xong và học năm 1, cái thời đó chỉ có máy tính và có mạng là đam mê vô cùng, không biết ai đam mê cái gì chứ mình rất mê phim drama korean lúc đó. Nên tìm hiểu học encoder phim sau đó xin vào làm STAFF của KST.VN chỉ làm enocder để học hỏi. Nếu làm encoder thì phải mua những VPS cấu hình cao mới làm được, lúc đó có biết VPS là gì đâu được một ông anh trong Staff cho 1 VPS AMAZON xài thử lúc đó ngạc nhiên vô cùng tự hỏi là " Tại sao lại có cái này trên đời nhĩ? ", vì thật sự tốc độ mạng và cấu hình RAM64gb đã choáng trước mặt mình khi cầm nó. Cứ vậy rồi mình biết đến VPS và tự tìm đến Forum mmo4me để mua VPS và xài cho mục đích cá nhân.
2. Thể loại đầu tiên bạn làm mmo:
Tiếp theo khi đó mình là encoder phim cho web phim online Phimhd.vn và Phimvang.org tất cả 2 site này đếu là admin của anh Thắng Nguyễn, mình nhớ 1 phim lẻ lúc đó 20k/1phim làm cả tháng tầm 6 triệu 1 tháng. Sau đó mình bắt đầu tìm hiểu REG VPS đến cuối năm 2012 mình bắt đầu sell VPS và đến 2013 mình có đóng bảo hiểm 250$ PM cho Shin để mở dịch vụ VPS, sell đến cuối tháng 11 năm 2013 là thời điểm đỉnh điểm của VPS khi đó rộ lên đào coin YAC CPU, lúc đó mình bán rất được nhiều tiền đến mức mà bị anh em GATO hùa nhau đẩy mình xuống điển hình topic report này nổi tiếng về độ view và comment lúc đó hình như đến bây giờ vẫn chưa có topic report nào vượt qua độ HOT topic này cả
https://mmo4me.com/threads/topic-server-bitcoin-cua-lenhi426-co-mui-huy-dong-von-roi-scam.150762/
Nhưng lúc đó cảm các anh em đã tin tưởng mình điển hình là anh @tunvit đã comment ủng hộ mình.
Rồi sau đó mọi việc ổn thỏa mình vẫn bán VPS cho anh em CPM và đến 2016-2017 lúc đó đào coin XMR rộ lên thì mình tận dụng những VPS GOOGLE mình đem đi đào kết hợp với bạn thân bên nhà là @dinhtai92dn để đào coin lúc đó ở minergate.com. Trong khoảng thời gian đó mình còn cheat trang EARNHONEY.COM cùng @makemonneyonline2014@dinhtai92dn và trade coin các kiểu con đà điểu ......
Đến tận hôm nay mình vẫn trung thành với VPS ít nhất 8 năm trời ...
3. Thành quả bạn nhận được từ MMO : Cũng không có gì ngoài cuộc sống ổn thỏa khi không làm cũng không đói :p
4. Lời chúc cho Newbie : Mất tiền nhiều mới làm được MMO, còn sợ mất tiền mình nghĩ không làm MMO được. :D
Chúc anh em tự học hỏi nhiều nhất là các group trên facebook bây giờ để tìm những người cùng chí hướng dễ làm việc hơn solo.

5. Chọn 1 số may mắn ( từ 0-999) : Minh chọn 992 vì mình sinh năm 1992

P/S : Tất cả hình đính kèm là những proof mình còn giữ chứ thật sự còn nhiều proof ở yahoo mình không kịp lưu

Upvote 0
chúc bác tiếp tục công việc được thuận lợi....đến bây giờ m vẫn còn chưa biết vps là gì mà b đã qua 10 năm rồi.

Upvote 0
chúc bác tiếp tục công việc được thuận lợi....đến bây giờ m vẫn còn chưa biết vps là gì mà b đã qua 10 năm rồi.
Thank ông ? ? ?

Upvote 0
trùm vps xạo quần quá =))

Upvote 0
1 thời gian dài cách đây khá lâu thu gift amz của bác :D

Upvote 0
10 năm cũng là tuổi đời một site MMO nào đó cùng thời gian hoạt động với Bạn cũng có ít tiền nhưng không nhiều, nhưng thú tiêu khiển chưa bao giờ dừng lại!

Last edited:
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,418
169,765
Latest member
duonghuykubet77v

Most viewed of week

Most viewed of week