Verified by BQT Event chúc mừng năm mới 2017

Status
Not open for further replies.
ở #1: "Sau đó sẽ công bố và trao giải chính thức trong topic trao giải vào ngày 28/1 - 31/1/2017 ."
Các bác bình tĩnh chờ, thời hạn thông báo giải ngày cuối là 31/1 mà, đợi hết ngày đi, với lại nữa mới qua 3 ngày Tết, ai cũng đều bận công việc cả, chứ Event của BQT thì cứ yên tâm đi, :D

Trước hết thay mặt BQT xin chúc các bạn năm mới an khang thịnh vượng, vạn sự như ý và gia đình hạnh phúc nha.
Và sau đây là kết quả của Event chúc mừng năm mới 2017 do BQT tổ chức:

1 giải nhất: @anhtuan02t1

5 giải nhì: @bich , @kamiya , @buitientung , @noibuonguitar2005 , @nthi

10 giải khuyến khích: @duongvantuans , @emyeusss7 , @sockscheap , @Trung_Peter , @TuanYTB , @vuutranchitin , @songlongtt , @3philong , @sotnd1996 , @BinhDan .

Các bạn inbox mình hoặc để lại số PM tại thread để mình tổng hợp lại và BQT sẽ trao giải :)

Chúc mừng các bạn đạt giải, e cũng tham gia thi và bị trượt rồi :( , nhưng em tâm phục khẩu phục kết quả của BQT, rất công bằng. Chúc BQT và các bạn năm mới mạnh khỏe, vạn sự như ý! :D

BGK dựa vào số like để chấm điểm hả? Tui thấy bài của bich đâu động não nhiều bằng bài của tui đâu. . Bài của anhtuan02t1 cũng vậy , từ "nhé" lập lại quá nhiều, nếu đưa bài này cho thầy giáo dạy văn chấm điểm thì hẳn bị loại rồi, nhưng dù sao nó là bài mở màn và cũng có đầu tư chất xám + số like quá cao nên đạt giải vẫn có thể hiểu. . .

Vấn đề mình nói ở đây là bài của bich. . Tui nhớ rule box event quy định "Không được sử dụng Like của các thành viên làm cơ sở để trao giải thưởng". Cái like rất ảo, từ fb qua đến forum luôn rồi. Nhiều khi nó chả hay gì, like chỉ là sự trao đổi qua lại . Dù sao thì kết quả đã định ko thể thay đổi, viết mấy dòng này để BQK công bằng hơn trong những event về sau thôi (bất công vẫn nằm lại ở ta:()

Last edited:
BGK dựa vào số like để chấm điểm hả? Tui thấy bài của bich đâu động não nhiều bằng bài của tui đâu. . Bài của anhtuan02t1 cũng vậy , từ "nhé" lập lại quá nhiều, nếu đưa bài này cho thầy giáo dạy văn chấm điểm thì hẳn bị loại rồi, nhưng dù sao nó là bài mở màn và cũng có đầu tư chất xám + số like quá cao nên đạt giải vẫn có thể hiểu. . .

Vấn đề mình nói ở đây là bài của bitch. . Tui nhớ rule box event quy định "Không được sử dụng Like của các thành viên làm cơ sở để trao giải thưởng". Cái like rất ảo, từ fb qua đến forum luôn rồi. Nhiều khi nó chả hay gì, like chỉ là sự trao đổi qua lại . Dù sao thì kết quả đã định ko thể thay đổi, viết mấy dòng này để BQK công bằng hơn trong những event về sau thôi (bất công vẫn nằm lại ở ta:()
Bài của 2 người đó có thế mạnh ở chỗ họ post đầu tiên, họ làm thơ rất nhanh khi thread vừa ra họ đã nộp bài rồi, bài của bác anhtuan02t1 em thấy bác ấy viết rất chi tiết về mmo, còn bài bạn bich làm được chữ MMO4ME.COM ở đầu, mà tên bác kia là bich, bác gọi "bitch" thế kia coi chừng ăn point đấy, bác cũng có giải khuyến khích dù ít like hơn em mà, em nhiều hơn like bác còn ko có giải nè, nên nói BQT dựa vào like là ko đúng đâu, #1 ghi 40% like thôi, :D Năm sau em sẽ cố gắng viết hay hơn, chấm vậy công bằng rồi :)

Last edited:
Bài của 2 người đó có thế mạnh ở chỗ họ post đầu tiên, họ làm thơ rất nhanh khi thread vừa ra họ đã nộp bài rồi, bài của bác anhtuan02t1 em thấy bác ấy viết rất chi tiết về mmo, còn bài bạn bich làm được chữ MMO4ME.COM ở đầu, mà tên bác kia là bich, bác gọi "bitch" thế kia coi chừng ăn point đấy, :v
Đồng ý với @nothing2015, event như vậy là vui vẻ rồi. Bài của tớ cũng nhiều like đó chứ nhưng vì nội dung bài thơ của tớ lại kích động AE bỏ MMO :D:D nên được giải khuyến khích là đúng rồi (mặc dù gieo vần khá ok). Chúc AE năm mới sức khỏe, nhiều thành công.

Bài của 2 người đó có thế mạnh ở chỗ họ post đầu tiên, họ làm thơ rất nhanh khi thread vừa ra họ đã nộp bài rồi, bài của bác anhtuan02t1 em thấy bác ấy viết rất chi tiết về mmo, còn bài bạn bich làm được chữ MMO4ME.COM ở đầu, mà tên bác kia là bich, bác gọi "bitch" thế kia coi chừng ăn point đấy, :v
viết nhầm để sửa lại hehe. . . Post sau là vì ng ta thấy event sau thôi mà ?! Bác có thấy thí sinh nào đi thi nộp bài trước mà đc cộng điểm bao giờ ko? Bài của anhtuan02t1 post đầu tiên + like quá cao còn có thể hiểu, bài của bich quá ngắn, tui làm 1 lượt chục bài như thế cũng dc , haiz

Bài của mình tuy hơn số like rất nhiều người nhưng vẫn ko có giải :D

Đồng ý với @nothing2015, event như vậy là vui vẻ rồi. Bài của tớ cũng nhiều like đó chứ nhưng vì nội dung bài thơ của tớ lại kích động AE bỏ MMO :D:D nên được giải khuyến khích là đúng rồi (mặc dù gieo vần khá ok). Chúc AE năm mới sức khỏe, nhiều thành công.
Công nhận, bài của bác lục bát gieo vần rất hay mà ko dính quả khuyên anh em bỏ MMO chơi Vietlott là ăn chắc giải nhì luôn :D
viết nhầm để sửa lại hehe. . . Post sau là vì ng ta thấy event sau thôi mà ?! Bác có thấy thí sinh nào đi thi nộp bài trước mà đc cộng điểm bao giờ ko? Bài của anhtuan02t1 post đầu tiên + like quá cao còn có thể hiểu, bài của bich quá ngắn, tui làm 1 lượt chục bài như thế cũng dc , haiz
bài của bạn @bich tuy ngắn nhưng nó có điểm nhấn là có chữ MMO4ME.COM ở đầu dòng kìa bác, ko dài nhưng sáng tạo, nếu như thêm câu cho dài nữa làm sao ghép được dòng MMO4ME.COM vào đầu câu, bác tham gia có giải khuyến khích rồi thì cứ vui đi bác, em ko được giải nhưng em vẫn cười đây, năm sau em thi tiếp :D

Công nhận, bài của bác lục bát gieo vần rất hay mà ko dính quả khuyên anh em bỏ MMO chơi Vietlott là ăn chắc giải nhì luôn :D

bài của bạn @bich tuy ngắn nhưng nó có điểm nhấn là có chữ MMO4ME.COM ở đầu dòng kìa bác, ko dài nhưng sáng tạo, nếu như thêm câu cho dài nữa làm sao ghép được dòng MMO4ME.COM vào đầu câu, bác tham gia có giải khuyến khích rồi thì cứ vui đi bác, em ko được giải nhưng em vẫn cười đây, năm sau em thi tiếp :D
Chả biết @nothing2015 dùng mạng ĐT gì. Tớ vừa nhờ ctrung111 gửi giải tớ thẻ ĐT Viettel 20k. Nhận được giải tớ xin lì xì lại cậu. Chúc cậu năm mới nhiều thành công. MMO mình còn gà nên nay được mai lại chẳng có ăn. Mà thôi kệ, cứ biết hôm nay còn ăn được là còn vui.

Chào các bạn,

Mình xin trả lời 1 số thắc mắc của các bạn về những bài like cao hơn người khác mà ko được giải, hay bài viết ngắn được giải cao hơn bài viết dài. Trước tiên, đây là đề tài " Thơ chúc Tết tới các thành viên MMO " thì các bạn vui lòng xem lại các bạn có thể là 1 trong những nguyên nhân sau đây khiến bài thơ ko đạt hạng giải cao :

-Bài quá ngắn,VD: dưới 6 câu
-Nội dung ko liên quan tới MMO
-Viết thể văn xuôi, ko phải thơ
-Ko phải thơ tự làm mà lấy từ internet
-Ko phải là thơ chúc, hoặc chỉ là thơ chúc riêng cá nhân, ko phải chúc mọi người
-Lạc đề, thay vì làm thơ chúc thì làm thơ nói về tình hình MMO ko ổn định trong năm qua
-Bài thơ mang tính chất bi quan, buồn bã
-Gieo vần chưa hợp lý, số chữ trong câu ko đều
-Quá ít like ( vì quá ít like cũng bị tụt hạng, vì số like chiếm 40% số điểm)
.....
Những bài đạt giải cao thường có những điểm sau

-Thể thơ lục bát hoặc tự do, thơ 4 chữ ...., miễn có vần điệu hợp lý
-Có tính độc đáo hoặc nói về từng lĩnh vực mmo từ bao quát đến chi tiết thì càng tốt
-Thơ mang lời chúc Tết rõ ràng hoặc có mong muốn 1 năm mới may mắn hơn
-Tinh thần lạc quan, vui vẻ, may mắn đầu năm mới
-Có số like tương đối
-....

Các bạn viết đều rất hay, nhưng giải thưởng thì có hạn, nên BGK đã cân nhắc, xem xét kỹ từng bài thơ của các bạn, chấm kết hợp dựa trên ý kiến chung của các member bình chọn, và chấm mang tính khách quan nhất. Đầu năm mới, cũng mong mọi người nhận lì xì vui vẻ

Mình giải thích thêm về rule câu like mà có bạn thắc mắc, tại Box Event, tức là Members ko được tạo Event yêu cầu mọi người like topic Event của họ thì mới được tham gia quay thưởng hoặc trúng giải. Còn với Event của BQT, việc chấm thi dựa vào 40% ý kiến từ member từ trước đến giờ vẫn được áp dụng, điều này thể hiện sự tôn trọng ý kiến của các Members khác và làm Event mang tính khách quan hơn. Và với số like chỉ quyết định 40% thì chưa gọi là hoàn toàn áp dụng like để làm cơ sở trao giải.

Chả biết @nothing2015 dùng mạng ĐT gì. Tớ vừa nhờ ctrung111 gửi giải tớ thẻ ĐT Viettel 20k. Nhận được giải tớ xin lì xì lại cậu. Chúc cậu năm mới nhiều thành công. MMO mình còn gà nên nay được mai lại chẳng có ăn. Mà thôi kệ, cứ biết hôm nay còn ăn được là còn vui.
em cám ơn bác ạ, em vừa vào fb bác, thấy bác có con nhỏ, vậy em xin lì xì lại 20k cho cháu bé đầu năm, chúc cháu hay ăn chóng lớn, học giỏi chăm ngoan. Chúc bác và gd vạn sự như ý

em cám ơn bác ạ, em vừa vào fb bác, thấy bác có con nhỏ, vậy em xin lì xì lại 20k cho cháu bé đầu năm, chúc cháu hay ăn chóng lớn, học giỏi chăm ngoan. Chúc bác và gd vạn sự như ý
Chả biết nói gì. Cảm ơn cậu. Happy new year!

Vấn đề mình nói ở đây là bài của bich. . Tui nhớ rule box event quy định "Không được sử dụng Like của các thành viên làm cơ sở để trao giải thưởng". Cái like rất ảo, từ fb qua đến forum luôn rồi. Nhiều khi nó chả hay gì, like chỉ là sự trao đổi qua lại . Dù sao thì kết quả đã định ko thể thay đổi, viết mấy dòng này để BQK công bằng hơn trong những event về sau thôi (bất công vẫn nằm lại ở ta:()
Cá nhân mình thấy nếu cầm lên 2 bài riêng biệt của bạn và @bich thì bài của bạn nhỉnh hơn nhưng bich được nhiều người thích hơn. Tóm lại là:
- Nhiều llike mà dở : loại!
- Ít like mà hay: cũng loại!
Vậy đấy. Ý kiến cá nhân luôn khác 1 tập thể. Miễn đc đề tên là vui rồi , hôm nọ bạn còn đc bác nào lì xì cho nữa hên quá rồi....

Thank BQT dù bận rộn vẫn tổ chức sân chơi cho member!
Mình để số PM ở đây luôn nha: U12226511
Chúc 2017 MMO sẽ có nhiều tin vui!

Trong các bài được giải nhì lần này, thì đúng là bài của @bich ngắn nhất trong 5 bài, và tuy bài của @bich ngắn hơn bài viết của bạn nhưng mình thấy bài viết của bạn ấy có điểm độc đáo như bạn nothing2015 có nói là chữ MMO4ME.COM ở đầu dòng. Riêng mình thấy bài của bạn và @bich cũng ngang ngửa nhau, và số like của bich vượt trội hơn => nên @bich xếp hạng cao hơn.
Còn rất nhiều bài viết nữa hơn số like của bạn, VD như bạn nothing2015 có nói bạn ấy hơn like bạn mà bạn ấy ko được giải ( nhưng bạn ấy vẫn hoàn toàn đồng ý với kết quả chấm thi ) , còn bạn ít like hơn nhưng được giải khuyến khích nên ở đây số like ko phải cơ sở để trao giải, vì nếu xếp theo like thì thứ tự ko giống thế này, BGK chỉ xem số like để tham khảo thôi. Đầu năm vui vẻ là chính, BGK cũng nói giải có hạn mà. Với lại bạn cũng được bác JacksonToan lì xì đầu năm ngay tại topic này nữa, hên quá
Tks BQT đã tổ chức Event
inbox Mod số TK, tks Mod

Hi vọng mọi ước muốn năm mới mọi người điều thành sự thật và Gửi lời cam ơn đến BQT 4r đã tạo sân chơi cho anh em

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,347
170,470
Latest member
themanh24

Most viewed of week

Most viewed of week