[Event 3 B-day] BQT MMO4VN

Status
Not open for further replies.

bOOm

Hero
Reactions
823
MR
0.002
Facebook
Follow me on Facebook
[Event 3 B-day] BQT MMO4VN Tập 1

Ở vũ trụ to, có 1 trái đất nhỏ. Ở trái đất nhỏ, có 1 châu lục to. Ở châu lục to, có 1 nước nhỏ. Ở nước nhỏ, có 1 ngôi nhà to. Ở ngôi nhà to, có 1 con người nhỏ. Đó là 1 anh thanh niên shin trai nhưng ngu bẩm sinh. Học hết lớp 9, anh nghỉ học và bỏ nhà ra đi. Hằng ngày, anh kiếm sống bằng nghề ăn shin. Anh dành dụm tiền, dành dụm để mua 1 con laptop, rồi anh dành dụm tiếp để đi học IT.Rồi một hôm, trong lúc đang shin ăn, 1 anh chàng thanh niên khác ăn mặc chải chuốt như 1 lãng tử gặp anh và nói: " Cậu có thể cho mình cùng kiếm tiền với được hay không ?", Thế là anh đồng ý và share phòng. Nhưng khi về thì anh mới phát hiện ra là anh kia bị thần kinh phân liệt, đến lúc lên cơn là cứ "Yà Hú". Miễn cưỡng chấp nhận, 2 người cùng hành nghề shin ăn để kiếm tiền cho anh "Yà Hú" mua laptop và đi học về chuyên ngành ddos,hack,... Một thời gian sau cũng có 1 boy gặp 2 người và muốn gia nhập hội. 2 người đồng ý và share phòng. Khi ở chung thì 2 người phát hiện ra 1 điều là anh boy này bị nách thối hay còn gọi là hôi nách kinh khủng. Với khả năng IT khá tốt của boy nên 2 người đành chịu mùi ấy vậy. 3 người cùng nhau ăn shin một thời gian, kiếm cũng được kha khá, học được cũng không ít nên anh cả quyết định trích 1 ít tiền mua host và domain để tạo nên 1 4rum với ý nghĩ: "Mình kiếm tiền thôi thì cũng không đủ nên tạo 4rum để mọi người chia sẻ cách kiếm tiền". 4rum hoạt động được một thời gian thì gặp 1 hacker pro muốn gây chiến với 4rum. ANh cả nói chat vs anh 2: "Nó là ở đâu rồi ? Sao đánh 1 lúc rồi rút rồi hả ?". Anh 2 gõ :"Nó kìa...nó ...kìa...". "Mà nó tên gì thế ?" - ANh cả hỏi. ANh 2 đáp: " Nó kìa...Nó...tên là...nó..kìa...". Cuối cùng hacker đó cũng phải chịu thua dưới sự pro của 2 anh đầu. Không muốn bỏ qua tài năng hiếm có nên anh cả đã thu nhận thêm 1 em nữa với bí danh là nokia241186. Môt thời gian sau, 1 em nữa muốn nhập và hội ăn shin mà hơi ngu 1 xí với cái bảng trước cái bát kiếm ăn: Only Coin {tức là nếu cho xu thì lấy còn tiền mặt tiền không =))}. Thấy nhóc này ngu quá nên anh cả cho vào 4rum làm quản lí hơn là đi ăn shin. Bấy giờ, 4rum đã đi vào chính thức hoạt động. Không biết lấy bí danh là gì, anh cả suy nghĩ mãi đành lấy với nickname là Shin {cái tên đã làm nên sự nghiệp}. Và anh 2 lấy tên là lang_tu_1912 và anh hôi nách lấy nickname hơi tế nhị là ntboy810. CÒn 2 bác kia là nokia241186OnlyC. Và bây giờ, chúng ta đang có 1 leader tài ba, 1 hacker bảo vệ cho 4rum chúng ta, 1 SMOD quản lí 4rum chúng ta, 1 Mod giúp đỡ member và 1 mod giải quyết những việc nhỏ nhặt nhưng không đáng phần quan trọng....

P/s: Đây là tác phẩm dự thi nên các pro thông cảm đừng chém em tội nghiệp. Các bác đọc xong nhớ comment và thanks nhé. Nếu có thể, sẽ update phần II với các bác Master VIP.

Thông báo: Tập 2 đã sắp hoàn thành, chỉ chờ đến giờ mới tung hành. Trong lúc chờ đợi, em xin gửi các món quá đến các bác đã bị em chém. Mong các bác thông cảm và tiếp tục ủng hộ.
Shin | lang_tu_1912 | ntboy810 | nokia241186 | OnlyC

Thông báo: BQT MMO4VN đã có tập 2. Click here

Last edited by a moderator:
- chắc mình thua quá... công nhận pro thiệt... >.<

cốt truyện hấp dẫn nhưng hình như có tính chất chửi xéo, vì mình thấy use nhiều từ "ngu" quá ! hic :(
Em đã nói rồi mà.
P/s: Đây là tác phẩm dự thi nên các pro thông cảm đừng chém em tội nghiệp.

vừa nói tớ em út rùi, giận rùi không thanks nữa :(( mừ edit nhanh thía
Bác xem bài em có edit không ? Bác là em út trước khi OnlyC vào mà. :X

Bác dùng ngôn ngữ thiên về chợ búa quá nên mình chả thấy buồn cười lắm :| , dù sao cũng rất trân trọng tinh thần tự sáng tác :)

cốt truyện hấp dẫn nhưng hình như có tính chất chửi xéo, vì mình thấy use nhiều từ "ngu" quá ! hic :(
Một lời bình luận cảm thấy không tốt nhưng là động lực cho phần II.

Bị chửi và chém toàn tập:cry. Lão Shin thì ăn xin , ntboy thì hôi nách :hihi, Còn mình sao bị cho là thần kinh phân liệt vậy trời x-(

=)) , may tóa mình trial nên chưa đc liệt vô danh sách của bác boom =))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,462
172,458
Latest member
123bLand
Back
Top Bottom