EOS - eos.io - Nền tảng hợp đồng thông minh không đồng bộ

EOS – Nền tảng hợp đồng thông minh không đồng bộ

Trang chủ: https://eos.io/

Coinmarketcap: https://coinmarketcap.com/currencies/eos/

Cáo bạch: https://github.com/EOSIO/Documentation/blob/master/TechnicalWhitePaper.md

EOS là gì ?

EOS là một cơ sở hạ tầng mạnh mẽ nhất cho các ứng dụng phi tập trung. EOS là một phần mềm có kiến trúc Blockchain được thiết kế cho phép mở rộng theo cả chiều dọc và chiều ngang của các ứng dụng phi tập trung ("Phần mềm EOS.IO"). Điều này giúp cho các kỹ sư thông qua một cấu trúc giống như hệ điều hành mà trên đó các ứng dụng có thể được xây dựng một cách dễ dàng. Phần mềm này cung cấp các tài khoản, trình xác thực, cơ sở dữ liệu, giao tiếp không đồng bộ và tạo lịch các ứng dụng trên nhiều lõi CPU hoặc các cụm. Kết quả của công nghệ này là tạo ra một kiến trúc Blockchain có khả năng mở rộng đến hàng triệu giao dịch mỗi giây, loại bỏ phí người dùng và cho phép triển khai nhanh chóng và dễ dàng các ứng dụng phi tập trung. Để biết thêm thông tin, vui lòng đọc EOS.IO Technical Paper White.

EOS Token là gì ?

EOS Token là các token tương thích ERC-20 trên nền tảng Smart Contract của Ethereum.

EOS Token có tổng nguồn cung là 1.000.000.000 (1 tỷ) Tokens được phân phối bắt đầu từ ngày 26 tháng 06 năm 2017 với giá lần đầu là: 0.01 ETH

Các EOS Token này không có bất kỳ quyền, mục đích, thuộc tính, chức năng hoặc tính năng nào, rõ ràng hay ngụ ý, bao gồm, không hạn chế, bất kỳ mục đích sử dụng, mục đích, thuộc tính, chức năng hoặc tính năng nào trên Nền tảng EOS.

EOS Tokens hiện đang được giao dịch trên hầu hết các sàn giao dịch lớn như: Upbit, Binance, Bithumb, HitBTC, Bit-Z,…

Cách tham gia

Hiện nay, thời gian phân phát các EOS Token đã kết thúc, nếu bạn muốn sở hữu EOS thì các bạn phải mua chúng trên các sàn giao dịch hoặc tham gia vào các chương trình Bounty của EOS.

Để mua EOS, các nhà đầu tư có thể click vào đây để tìm kiếm tham khảo các sàn để giao dịch

Biểu đồ giá của EOS:

(Coinmarketcap.com ngày 11/06/2018)​

Đặc điểm của EOS

Sứ mệnh của EOS

Đội ngũ EOS

EOS được phát triển bởi Block.one – một công ty của Cayman Islands chuyên phát triển các công nghệ tiên tiến cấp doanh nghiệp. Tham khảo Block.one là gì tại đây.

Người phát triển chính của EOS đó là Dan Larimer, CTO của Block.One người có rất nhiều kinh nghiệm trong việc phát triển các loại tiền ảo, Steem và BitShares là hai đồng của nhà phát triển này và trở thành hai đồng nằm trong top 50 về vốn hóa tiền điện tử.

Roadmap

Phase 1 – Thử nghiệm tại môi trường khả thi tối thiểu - Mùa hè 2017

• Nút độc lập
  • Hợp đồng bản địa
  • Giao diện RPC
  • Công cụ dòng lệnh
  • Tài liệu nhà phát triển cơ bản

Phase 2 - Thử nghiệm trên mạng khả thi tối thiểu - Mùa thu 2017
  • Mã mạng P2P (Peer to Peer)
  • WASM Sanitation & CPU Sandboxing
  • Theo dõi sử dụng tài nguyên & Giới hạn tỉ lệ
  • Thử nghiệm Genesis
  • Cộng đồng Interblockchain
Phase 3 – Thử nghiệm & Kiểm tra An ninh - Mùa đông 2017, Mùa xuân 2018
  • Phát triển các ứng dụng ví dụ
  • Bounties để quảng bá dự án
  • Hỗ trợ đa ngôn ngữ
  • Tài liệu & chỉ dẫn
Phase 4 - Tối ưu hóa song song - Mùa hè / mùa thu năm 2018

Phase 5 - Triển khai cụm - Tương lai

Attachments

67.8 KB · Views: 66
Last edited:
Ở Hong Kong đó bạn, sếp mình ở HK gần ngay hội nghị, nên nó khăn gói lên đường tham dự.
Nhìn cái bảng tên đó đẹp quá bác, phải có những hội nghị như v thì mới biết được nó làm gì được, sếp bác đánh giá dự án này khả thi không bác

Nhìn cái bảng tên đó đẹp quá bác, phải có những hội nghị như v thì mới biết được nó làm gì được, sếp bác đánh giá dự án này khả thi không bác

Sếp mình rất thíhc con EOS, nó mau lúc ICO, sau đó lỡ bán, nhưng giờ con cầm 15k EOS mà mua lúc giá 1$ đó

Sếp mình rất thíhc con EOS, nó mau lúc ICO, sau đó lỡ bán, nhưng giờ con cầm 15k EOS mà mua lúc giá 1$ đó
Ặc, cá mập tương lai đây rồi :D.
Klq mà bác là bạn thân vs sếp hay sao mà lại gọi sếp là nó v

trước mình có làm việc cho nó, rồi nó có gửi mình ít con trâu cày ETH nữa, giờ vẫn đang chăn hộ. haha
Sếp bác làm trong lĩnh vực công nghệ luôn hả bác mà sao chơi coin ghê vậy

Sếp bác làm trong lĩnh vực công nghệ luôn hả bác mà sao chơi coin ghê vậy

Đúng rồi bạn. Làm chuyển về Digital Marketing, nên nó cũng biết được nhiều tin. Đặc biệt mấy coin ở China, nó tìm hiểu kĩ, biết được những thằng nổi tiếng tạo ra coin, vì thế nó mới mạnh dạn đầu tư.

Đúng rồi bạn. Làm chuyển về Digital Marketing, nên nó cũng biết được nhiều tin. Đặc biệt mấy coin ở China, nó tìm hiểu kĩ, biết được những thằng nổi tiếng tạo ra coin, vì thế nó mới mạnh dạn đầu tư.
Lợi quá bác nhỉ, nếu v ráng thân vs ổng đi bác, lâu lâu nhậu vs ổng dụ ổng nói ra rồi đầu tư theo :D

Hôm kia mới mua 66 coin EOS và giờ đang sml , chờ thị trường lên vậy , hôm nay nó đã xanh được một ít , hóng lên lại 14$ :oops:

Hôm kia mới mua 66 coin EOS và giờ đang sml , chờ thị trường lên vậy , hôm nay nó đã xanh được một ít , hóng lên lại 14$ :oops:

mình cũng sml nó đây

capture-png.114725

Đụng vào nó rớt, bữa đợi hoài ko rớt.

Attachments

2.4 KB · Views: 119
quan trọng chả còn máu để đâu tư nữa, giờ chốt lỗ đầu tư thì càng sml bác ơi :confused::confused:
Đúng rồi bác, thôi cứ coi như mình quên nó đi, sau này mở ra cho nó bất ngờ, chứ giờ ngày nào cũng check chắc đi viện tim sớm quá bác @@

Bác ôm giá bao nhiêu vậy bác, đừng nói với em là 14 :oops:

Đúng rồi bác, thôi cứ coi như mình quên nó đi, sau này mở ra cho nó bất ngờ, chứ giờ ngày nào cũng check chắc đi viện tim sớm quá bác @@

Khổ nôi cầm điện thoại check mỗi ngày, ko check cảm thấy ngứa ngáy khó chịu. Hy vọng sang năm mọi thứ ổn hết. :rolleyes::rolleyes:

Khổ nôi cầm điện thoại check mỗi ngày, ko check cảm thấy ngứa ngáy khó chịu. Hy vọng sang năm mọi thứ ổn hết. :rolleyes::rolleyes:
Vậy bác nhớ giữ vững tay chèo nhé bác :D, em quên nó rồi, sau này mở ra cho bất ngờ :D:D:D

btc mà lên 10k thỳ con này nó phải lên 100, twj tin lên bác
tự tin lên các bác, không sao cả, con này ngon mà, nó rớt thì ôm dài hạn thôi :oops::oops::oops:

Những ai chơi ETH ngay từ đầu thì sẽ biết ETH cũng từng vật vờ ở mốc 8$ đây, mà giờ ETH nó đang ở ngưỡng nào, hóng EOS cũng sẽ được 1 phần Em Tê Háng vì Em ƠI ! Sướng :oops:

đã vào con này 200 coin giá 10.8, cũng đu đỉnh đây, con này ko sợ lổ đâu các bác, cứ hold to die thôi, nó về 40-50 thì nhả hàng

Những ai chơi ETH ngay từ đầu thì sẽ biết ETH cũng từng vật vờ ở mốc 8$ đây, mà giờ ETH nó đang ở ngưỡng nào, hóng EOS cũng sẽ được 1 phần Em Tê Háng vì Em ƠI ! Sướng :oops:
:D:D:D, cùng dòng họ vs Em hả anh, con này phát triển nhanh, có tiền em sẽ ôm zô 1 mớ

Announcements

Forum statistics

Threads
418,600
170,700
Latest member
vuduy779
Back
Top Bottom