EOS - eos.io - Nền tảng hợp đồng thông minh không đồng bộ

EOS – Nền tảng hợp đồng thông minh không đồng bộ

Trang chủ: https://eos.io/

Coinmarketcap: https://coinmarketcap.com/currencies/eos/

Cáo bạch: https://github.com/EOSIO/Documentation/blob/master/TechnicalWhitePaper.md

EOS là gì ?

EOS là một cơ sở hạ tầng mạnh mẽ nhất cho các ứng dụng phi tập trung. EOS là một phần mềm có kiến trúc Blockchain được thiết kế cho phép mở rộng theo cả chiều dọc và chiều ngang của các ứng dụng phi tập trung ("Phần mềm EOS.IO"). Điều này giúp cho các kỹ sư thông qua một cấu trúc giống như hệ điều hành mà trên đó các ứng dụng có thể được xây dựng một cách dễ dàng. Phần mềm này cung cấp các tài khoản, trình xác thực, cơ sở dữ liệu, giao tiếp không đồng bộ và tạo lịch các ứng dụng trên nhiều lõi CPU hoặc các cụm. Kết quả của công nghệ này là tạo ra một kiến trúc Blockchain có khả năng mở rộng đến hàng triệu giao dịch mỗi giây, loại bỏ phí người dùng và cho phép triển khai nhanh chóng và dễ dàng các ứng dụng phi tập trung. Để biết thêm thông tin, vui lòng đọc EOS.IO Technical Paper White.

EOS Token là gì ?

EOS Token là các token tương thích ERC-20 trên nền tảng Smart Contract của Ethereum.

EOS Token có tổng nguồn cung là 1.000.000.000 (1 tỷ) Tokens được phân phối bắt đầu từ ngày 26 tháng 06 năm 2017 với giá lần đầu là: 0.01 ETH

Các EOS Token này không có bất kỳ quyền, mục đích, thuộc tính, chức năng hoặc tính năng nào, rõ ràng hay ngụ ý, bao gồm, không hạn chế, bất kỳ mục đích sử dụng, mục đích, thuộc tính, chức năng hoặc tính năng nào trên Nền tảng EOS.

EOS Tokens hiện đang được giao dịch trên hầu hết các sàn giao dịch lớn như: Upbit, Binance, Bithumb, HitBTC, Bit-Z,…

Cách tham gia

Hiện nay, thời gian phân phát các EOS Token đã kết thúc, nếu bạn muốn sở hữu EOS thì các bạn phải mua chúng trên các sàn giao dịch hoặc tham gia vào các chương trình Bounty của EOS.

Để mua EOS, các nhà đầu tư có thể click vào đây để tìm kiếm tham khảo các sàn để giao dịch

Biểu đồ giá của EOS:

(Coinmarketcap.com ngày 11/06/2018)​

Đặc điểm của EOS

Sứ mệnh của EOS

Đội ngũ EOS

EOS được phát triển bởi Block.one – một công ty của Cayman Islands chuyên phát triển các công nghệ tiên tiến cấp doanh nghiệp. Tham khảo Block.one là gì tại đây.

Người phát triển chính của EOS đó là Dan Larimer, CTO của Block.One người có rất nhiều kinh nghiệm trong việc phát triển các loại tiền ảo, Steem và BitShares là hai đồng của nhà phát triển này và trở thành hai đồng nằm trong top 50 về vốn hóa tiền điện tử.

Roadmap

Phase 1 – Thử nghiệm tại môi trường khả thi tối thiểu - Mùa hè 2017

• Nút độc lập
  • Hợp đồng bản địa
  • Giao diện RPC
  • Công cụ dòng lệnh
  • Tài liệu nhà phát triển cơ bản

Phase 2 - Thử nghiệm trên mạng khả thi tối thiểu - Mùa thu 2017
  • Mã mạng P2P (Peer to Peer)
  • WASM Sanitation & CPU Sandboxing
  • Theo dõi sử dụng tài nguyên & Giới hạn tỉ lệ
  • Thử nghiệm Genesis
  • Cộng đồng Interblockchain
Phase 3 – Thử nghiệm & Kiểm tra An ninh - Mùa đông 2017, Mùa xuân 2018
  • Phát triển các ứng dụng ví dụ
  • Bounties để quảng bá dự án
  • Hỗ trợ đa ngôn ngữ
  • Tài liệu & chỉ dẫn
Phase 4 - Tối ưu hóa song song - Mùa hè / mùa thu năm 2018

Phase 5 - Triển khai cụm - Tương lai

Attachments

67.8 KB · Views: 67
Last edited:
đang đu đỉnh 300 EOS rate 10.5. đợi rớt ko rớt, nhảy vào là rớt, đời quá nhọ các bác ạ.
:D bởi vậy mới nói, như tụi cá mập nó đợi mình hay sao đó bác, nhảy vào là rớt, nhảy ra là lên, chả biết đường nào mà lần nữa :confused:. Nhưng mà con này có vẻ tiềm năng lắm bác

Con này ko biết giờ thế nào nhỉ
Em thấy thì nó cũng như bao con khác thôi anh, vẫn sml :(. Nhưng em đọc về dự án thì thấy nó cũng hay lắm, cộng đồng cùng với đội ngũ mạnh, vol cũng tốt nữa anh

:D bởi vậy mới nói, như tụi cá mập nó đợi mình hay sao đó bác, nhảy vào là rớt, nhảy ra là lên, chả biết đường nào mà lần nữa :confused:. Nhưng mà con này có vẻ tiềm năng lắm bác

Mình có bạn ở HK, đi hội nghị nó vài lần, con này được đánh giá cao. Cộng đồng lớn và giàu nữa. Nếu có thể đợi, nó về 5$ mua là cực ngon.

Mình có bạn ở HK, đi hội nghị nó vài lần, con này được đánh giá cao. Cộng đồng lớn và giàu nữa. Nếu có thể đợi, nó về 5$ mua là cực ngon.
Quan trọng là tiền đâu mà vào kìa bác, nếu có vốn thì dễ, hoặc hồi đó biết mà nhảy ra không hold thì giờ mua lại cũng ngon lắm bác.
Quan trọng là đó chỉ là nếu thôi, còn giờ vẫn phải đi cày bục mặt :(

Quan trọng là tiền đâu mà vào kìa bác, nếu có vốn thì dễ, hoặc hồi đó biết mà nhảy ra không hold thì giờ mua lại cũng ngon lắm bác.
Quan trọng là đó chỉ là nếu thôi, còn giờ vẫn phải đi cày bục mặt :(

bác cày offer hay sao ma làm bục mặt đến giờ? Mình nói thiệt, EOS mua giá tầm 5$ là quá thơm

con này ngon mà, đã vào rồi thì cứ DCA đến khi nó nó vẫn còn ở mặt đất là được , giống như thời ETH mới nổi , cái thời mua ETH 8$ nay nhìn lại có thất vọng đâu :)

con này ngon mà, đã vào rồi thì cứ DCA đến khi nó nó vẫn còn ở mặt đất là được , giống như thời ETH mới nổi , cái thời mua ETH 8$ nay nhìn lại có thất vọng đâu :)

chuẩn rồi, có này nó tham vọng đánh ETH. Bên china mới có cái khảo sát gì, nó đứng top 1 luôn. mà quên mất.

bác cày offer hay sao ma làm bục mặt đến giờ? Mình nói thiệt, EOS mua giá tầm 5$ là quá thơm
Đâu bác, offer em còn không biết làm, em kém thế đó :(. Cày nhiều thứ bên ngoài lắm bác, cày để có mì gói cầm hơi đợi thị trường phục hồi :(

Dạ anh, giá này nhìn thèm thiệt đó anh, chắc làm liều 1 phen gom hết KCS qua con này hết quá anh

Đâu bác, offer em còn không biết làm, em kém thế đó :(. Cày nhiều thứ bên ngoài lắm bác, cày để có mì gói cầm hơi đợi thị trường phục hồi :(

Bác xác định mì gói lâu đi, năm nay chắc ko khả quan rồi, mình thì ko còn gì để nói, sml kinh quá.

Bác xác định mì gói lâu đi, năm nay chắc ko khả quan rồi, mình thì ko còn gì để nói, sml kinh quá.
Em dự là sau mùa WC tầm tháng 9 là Coin lại nhảy tí tách :rolleyes:

này thì đúng, nhưng mình ko nghĩ nó nhảy lên nhiều. ai cung nghĩ cuối năm nó lên, mà ai cũng nghĩ vậy nên nó ko như vậy.
Em nghĩ là nếu số đông kì vọng nhiếu, rồi cá mập chơi 1 cú hích là thị trường lại bay thôi bác, quan trọng các tin tức tác động vào nữa bác

Em nghĩ là nếu số đông kì vọng nhiếu, rồi cá mập chơi 1 cú hích là thị trường lại bay thôi bác, quan trọng các tin tức tác động vào nữa bác

Mình mong con EOS lên 50$ để gỡ những con khác, mà nghe nhiều người nói nó có thể về 3 số. Đợt này nó mainnet mà hơi lỗi nên nó rớt giá.

Mình mong con EOS lên 50$ để gỡ những con khác, mà nghe nhiều người nói nó có thể về 3 số. Đợt này nó mainnet mà hơi lỗi nên nó rớt giá.
Dạ em nghĩ nó có thể tới được đó, nếu nhiều dự án dưới platform của nó thì thôi khỏi bàn rồi, lúc đó lại giàu to thật :eek:

sếp mình đi hội thảo chụp hình gửi về, bảo nó sẽ lên 4x - 5x $ sớm. Nên mình cũng hy vọng lắm.

eos-jpg.114718

Attachments

470.5 KB · Views: 96
sếp mình đi hội thảo chụp hình gửi về, bảo nó sẽ lên 4x - 5x $ sớm. Nên mình cũng hy vọng lắm.

eos-jpg.114718
Hội thảo này tổ chức ở đâu v bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,625
170,733
Latest member
punyaidx

Most viewed of week

Most viewed of week