Tutorial Em muốn tập chơi forex và em cần 1 master pro hướng dẫn em chơi :(

Phiền phức vậy ! Tạo account tại Fxpro,Forex.com,Forex4u mua PP,PM dep vào mà chơi 0 thì chuyển thẳng visa luôn, thế là xong :D
Teletrade cũng mới nổi, bác có biết j về nó ko? còn đó giò em trade ở FBS cũng ko bị gì, nạp rút ngon lành.

Sao Exness tôi thấy nhiều tai tiếng lắm mà bác, xóa lịch sử này nọ, scam $ của trader đồ mà!
Tôi không trực tiếp giao dịch với Exness. Tôi chọn Saxobank. Vì vậy, về nhận định hay tin đồn về họ tôi không trực tiếp kiểm chứng. Tuy nhiên, căn cứ theo nhiều trader là bạn của tôi thì họ nói Exness rất uy tín, nhất là khoản rút tiền. Còn bên cung cấp thanh khoản cho Exness gồm LMAX, FXCMpro và Citi tradestream. Bạn tôi yêu cầu direct receipt để chứng minh là họ thật sự chuyển lệnh của họ cho liquidity provider thì Exness cung cấp được (đối với tài khoản ECN). Căn cứ về khối lượng giao dịch hàng tháng của Exness lên đến 185 tỷ đô nên tôi nghĩ không vì chút lợi nhuận mà họ sẵn sàng làm mất uy tín của mình được. Hơn nữa, Exness còn công khai danh tính của bộ máy giám đốc nên tôi nghĩ họ không dám làm càng. Tuy nhiên, điểm bất lợi duy nhất là regulation của họ chỉ có mỗi CySEC.

Còn một số sàn uy tín khác của Nga như Fxpro hay Alpari (vừa bị ảnh hưởng nghiêm trọng từ khủng hoảng CHF) cũng đáng để thử nghiệm.

Teletrade cũng mới nổi, bác có biết j về nó ko? còn đó giò em trade ở FBS cũng ko bị gì, nạp rút ngon lành.

Cám ơn bạn đã quan tâm tới sàn Teletrade.
Sàn của mình đặc biệt là không bonus, spread lại cao, tuy nhiên lại rất ổn định, nạp rút nhanh nên được sự tin tưởng của nhiều nhà đầu tư lớn.

Sàn của mình đặc biệt là không bonus, spread lại cao, tuy nhiên lại rất ổn định, nạp rút nhanh nên được sự tin tưởng của nhiều nhà đầu tư lớn.

Spread cao là bao nhiêu bác?

sàn vn ah. coi chừng bị CA tóm nha. mà thắng nhiều có khi lại bùng tiền. chả ham

Lời khuyên chân thành là kiếm cái khác mà đầu tư.

Điểm yếu của cách trade này hiện tại theo mình thì chỉ vỡ nợ khi thị trường lên xuống thất thường liên tục. Nhưng thường những lúc thế này thì mình ko trade nên cũng ko có gì đáng lo lắm. Như mình đang chờ tin phía Mỹ trong hôm nay và ngày mai để xem số phận cặp USD/CAD trong mấy ngày tới. Mình hạn chế trade EUR/USD. Cơ hội kiếm tiền cũng nhiều nhưng banh xác cũng nhiều do nó biến động khôn lường lắm. Đồng EUR nó dc nhiều quốc gia sử dụng quá nên khó kiểm soát dc. :D

DD lên đến 80% cơ à @@?, hi vọng lần sau bạn đặt SL cho mỗi lệnh. May mà trước đó đã rút ra profit.

Kính gửi Quý khách hàng,

TeleTrade xin thông báo tạm ngưng dịch vụ cung cấp thông tin chiến lược kề từ ngày 06/04/2015 vì lý do nâng cấp chất lượng dịch vụ.

Để được hỗ trợ & thông tin chi tiết vui lòng gửi về [email protected]

Mong Quý khách hàng thông cảm về sự bất tiện này!

Lên lại rồi nè bạn :D Do lúc trước mình dùng chiến thuật cũ ăn nhiều và rút ra hết vốn rồi chỉ còn tiền lời nên đổi chiến thuật thử. Ai dè thất bại trầm trọng đành quay về lối cũ :cool:

https://www.myfxbook.com/portfolio/this-is-how-i-roll/1184040

Vừa vào mmo4me để bán z lợi nhuận thì đọc được tin của bạn. Sau đó mình hí hửng mở ra xem, lại tụt rồi. Chúc bạn may mắn lần sau.

Bác có nhiều tiền thì sẽ có Master Pro ah, còn ít tiền thì chả ai quan tâm mình cả :(

bác nên tự tìm hiểu thông qua các nguồn tin free + kinh nghiệm trade bằng tk demo thì hơn, sau một time thì dep vào tk nho nhỏ thôi, cứ từ từ, nếu thấy ok thì tăng dần balance lên. e thấy các cao thủ thì ở ẩn, trên này thì toàn IB , thánh chém...
bản thân e đã theo cái anh fx cũng ngót hai năm rồi, thua cũng nhiều nhưng giờ cũng cảm thấy có chút khả năng rồi, e nghĩ giờ mà từ bỏ thì những gì mình trải qua coi như công toi. đã theo thì theo đến cùng, ko thì tốt nhất ko nên dính dáng !!!
còn tham gia thì theo mình nên chọn sàn quốc tế có uy tín, hoạt động lâu năm, hợp pháp như FXCM, forex.xom...
cho yên tâm, còn mấy sàn ở VN hiện nay chỉ là dạng đại lí hay gì gì đó, hoạt động bất hợp pháp lại dễ xảy ra sự cố và ko được pháp luật bảo vệ quyền lợi ( cái này thông tin trên mạng đầy ) chúc bạn có những quyết định đúng đắn.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back