Ask eBay giờ nhận tiền thanh toán thế nào nhỉ ?

Solutions
1
Reactions
532
MR
5.064
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Ko động lại eBay sau hơn 1 năm rưỡi mọi thứ khác quá. bữa tạo acc mới, đăng bán thử thì thấy eBay balance nên hơi thắc mắc là
- eBay đã bỏ hẳn cổng Paypal rồi hả mn, tại lúc list item vẫn thấy có chữ Paypal nhưng khi nhận tiền dashboard lại thấy eBay balance
- nếu tk bị ban thì có rút tiền về được ko (balance chỉ khoảng 10-20$) ?
- đồ mình bán tỷ lệ chargeback thấp, nên $ về paypal coi như là an toàn !
tại vì mình bán đồ digital mà bán dc 2-3 sold đa số acc dễ bị ăn ban, mong mn ai biết có thể chia sẻ giúp mình.

Mình cảm ơn !

Last edited:
Ko động lại eBay sau hơn 1 năm rưỡi mọi thứ khác quá. bữa tạo acc mới, đăng bán thử thì thấy eBay balance nên hơi thắc mắc là
- eBay đã bỏ hẳn cổng Paypal rồi hả mn, tại lúc list item vẫn thấy có chữ Paypal nhưng khi nhận tiền dashboard lại thấy eBay balance
tại vì mình bán đồ digital mà bán dc 2-3 sold đa số acc dễ bị ăn ban, mong mn ai biết có thể chia sẻ giúp mình.

Mình cảm ơn !
Rút về bank Pingpongx

Upvote 0
1 bank dùng cho nhiều acc eBay có dc ko nhỉ.
acc bị ban mà ko bị chargeback có rút dc ko b.

Trước mình hay xài paypal vì dễ nhảy, cứ bị ban là eBay + pp mới
Một bank không dùng cho nhiều acc được nhưng pipo tạo được nhiều bank :v

Upvote 0
- đồ mình bán tỷ lệ chargeback thấp, nên $ về paypal coi như là an toàn !

Mình cảm ơn !
Hoàn cảnh khá giống mình, cũng bỏ tầm 2 năm đang tính quay lại và mò vào mmo4me xem có gì hóng được không thì ra thread này :D. Cho mình hỏi bro dùng bộ thông tin và IP mới để tạo acc hay dùng lại thông tin cũ vậy @@

Upvote 0
Nếu theo dõi và chơi ebay trong tầm 1 năm đổ lại đây thì các bro sẽ biết rằng ebay us hiện tại đã cạch mặt Po, piPo . Các bank boa, wells, citi , hay các bank khác đc cung cấp từ 2 anh trai kia đều bị block. Chỉ còn hướng chơi bank local login ( dạng reg theo info hoặc xin/ thuê cuả ng thân bên mẽo) nói chung là k an toàn và khả năng bị block bank cũng cao. Còn nếu là ebay vn thì cần link trực tiếp PO cùng thông tin vào ebay, tiền về sẽ vào thẳng balance của pO. Nhưng ebay vn thì siêu quét, reg quét, ngâm quét, list quét, bán quét, sold quét, payout quét, nói chung là pro thì vẫn chơi đc, còn vốn ít thì nên suy nghĩ lại. Em xin hết

Upvote 0
Nếu theo dõi và chơi ebay trong tầm 1 năm đổ lại đây thì các bro sẽ biết rằng ebay us hiện tại đã cạch mặt Po, piPo . Các bank boa, wells, citi , hay các bank khác đc cung cấp từ 2 anh trai kia đều bị block. Chỉ còn hướng chơi bank local login ( dạng reg theo info hoặc xin/ thuê cuả ng thân bên mẽo) nói chung là k an toàn và khả năng bị block bank cũng cao. Còn nếu là ebay vn thì cần link trực tiếp PO cùng thông tin vào ebay, tiền về sẽ vào thẳng balance của pO. Nhưng ebay vn thì siêu quét, reg quét, ngâm quét, list quét, bán quét, sold quét, payout quét, nói chung là pro thì vẫn chơi đc, còn vốn ít thì nên suy nghĩ lại. Em xin hết
nếu thông tin cá nhân chính chủ chưa bị blacklist, sạch sẽ, IP sạch nữa thì khả năng tạo acc rồi nuôi niếc các thứ tử tế chắc vẫn sống bình thường thôi bác. đại khái cứ làm như 1 seller bình thường đừng làm gì bất thường thì ok. Chết ở chỗ là checkout, đi thuê check xong gặp bão toang là dễ chán. lần trước mình bị toang chỗ này @@

Upvote 0
chuẩn rồi bạn .

Upvote 0
Hoàn cảnh khá giống mình, cũng bỏ tầm 2 năm đang tính quay lại và mò vào mmo4me xem có gì hóng được không thì ra thread này :D. Cho mình hỏi bro dùng bộ thông tin và IP mới để tạo acc hay dùng lại thông tin cũ vậy @@
Acc info mình toàn bộ là fake 100%, thường mình sẽ dùng 3-4 sold là mình té, nên ít khi bị limited. Các nuôi acc m khá dễ, tạo hàng loạt -> ngâm.
thanks chia sẻ bố ích của bác T_T, chắc hướng quá nền tảng khác quá.
m có web riêng nhưng ko dám add API paypal vào sợ bị limit (nghe nói paypal có tiền sử limit ai nhận $ wooCommerce)

Upvote 0
Acc info mình toàn bộ là fake 100%, thường mình sẽ dùng 3-4 sold là mình té, nên ít khi bị limited. Các nuôi acc m khá dễ, tạo hàng loạt -> ngâm.

m có web riêng nhưng ko dám add API paypal vào sợ bị limit (nghe nói paypal có tiền sử limit ai nhận $ wooCommerce)
woo hay bất kỳ nền tảng nào thì nó vẫn limit thôi à bạn. Xài tới limit thì gỡ thôi chứ ko né nổi đâu. web riêng thì xài pp là chuẩn nhất rồi, stripe nó sus còn ác hơn. Trước cũng có 1 vài cổng có thể chơi đc nhưng giờ lâu quá mình k chơi nên k rành nữa. Còn nói về market place thì ebay và etsy là 2 nơi ae VN chơi nhiều. Nếu tay to , có vốn thì mua acc có add bank sẵn, mua luôn acc PO hay pipo của họ để nhận tiền luôn, giá hơi trên trời tí. Còn muốn tự reg cho đỡ tốn thì chắc phải tìm hiểu lại cách reg chuẩn, t ko reg nhưng nghe ae bảo 100 con quét 97 con, còn 3 con thì 2 3 hôm sau mới quét =))

Upvote 0
Ăn thua ở cái info xài như nào thôi chứ reg cái nào cũng dễ :popo_big_smile:

Upvote 0
Là người bán eBay, bạn sẽ nhận được các khoản thanh toán trong tài khoản ngân hàng được liên kết của mình. Sau khi đơn đặt hàng của người mua được xác nhận, bạn có thể đăng hàng. Phí bán hàng và các chi phí khác sẽ tự động được khấu trừ và tiền bán hàng của bạn sẽ hiển thị dưới dạng tiền Xử lý.

Upvote 0

Bên e cung cấp acc cho bác đây
Acc vô tư

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,431
169,774
Latest member
likebalens

Most viewed of week