SCAM Earth-profit - earth-profit.com

Status
Not open for further replies.

locvinhsu

Hero
Verified
Reactions
699
MR
0.010
Call me! Call me! Chat with me via Skype
thanh toán từ ref nhanh!
Date: 6/5/2012 4:39 AM
Batch: 98008338
From Account: U9957426 (earthprofit.com)
Amount: $2.02
Memo: N/A

Thank you.

---------- Post added at 03:58 PM ---------- Previous post was at 03:48 PM ----------

Cập nhật tin từ admin:
Payza sẽ thêm vào trong vòng 24-48h tới và hiện tại admin sẽ bận việc cá nhân và không thể trả lời các thắc mắc của nhà đầu tư trong vòng 5-8h tới.
nguyên văn admin:
"A good news for our all members that Payza(alertpay) will added soon in our programme. It will be added within next 24 to 48 hours , Then you will invest also using your Payza account.

Another news for all imvestors that our support will offline today for 5 - 8 hours due to some personal reason. But don,t worry we come online within 5 - 8 hours again, As we come online the withdraw requests process, We just want to inform to our all members that we are not able to reply our members emails for 5 - 8 hours, So please wait 5 -8 hours if you send us any message and cant recieve reply from us...!!

Thanks to all for joining our programme.

Best Regards
Admin Earth Profit
https://earth-profit.com"

Last edited by a moderator:

Soixam

Hero
Reactions
1,513
MR
0.721
Chat with me via Yahoo Messenger
Vẫn cái giọng điệu đấy, kiêu ngạo và khiêu khích. Mình nói chung để chỉ ra sự kiêu ngạo và khiêu khích của bạn, không riêng gì hyip này, hay vơ vào cái từ "monitor lởm khởm" của bạn.

Bạn nhất định cho rằng điều bạn nói luôn đúng, nói nó tốt thì nó đúng là tốt, nói nó xấu thì đích thị là xấu? Đây là kiêu ngạo hay là đánh bóng bản thân?

Ý bạn nói mấy monitor nào lởm khởm? thế là vơ đũa cả nắm, quy chụp chủ quan.
Là Trial Mod sao lai đi ăn nói cái kiểu khiêu khích, gây ức chế, tạo không khí căng thẳng giữa các members thế??

Tớ nói SKmonitor là monitor lởm chứ đâu có nói cậu ? Nó lập site HYIP hoặc thông đồng với thằng admin nước ngoài lừa mem trong box HYIP này rồi đấy :| Ngoài ra còn cái rbmonitor gì đó, cũng lập site HYIP rồi vào đây lập topic rồi, có điều tớ chưa vào được host nó đặt site để chụp lại ảnh thôi nên chưa report được :| Cậu xem lại tất cả những topic tớ nhận xét, tớ đều có 1 câu => Đấy là ý kiến cá nhân của tớ về site, ai thích thì vẫn cứ đầu tư cơ mà ? Nhận xét site , định hướng cho newbie cũng không được à ? Tớ cũng chả xỉa xói ai cả, tớ comment nhận xét về site, rất bình thường, nhưng có bạn member ở trên lại nhận xét là : 2 pro choảng nhau ??? Cái đấy là do tớ kích động hay là do mem ? .
Còn nữa, tớ biết nhận xét có tốt có xấu về site sẽ làm thu nhuận của cậu hay các monitor khác trong này bị giảm, nhưng hữu xạ tự nhiên hương, nếu post những site đáng chơi, site tốt mà tớ comment bêu rếu thì hãy nói, trước khi bực tức vì sao thu nhập của mình bị giảm thì hãy nghĩ lại là : Tại sao không post những site tốt, để có lợi cho cả mình và cả member Việt Nam nữa nhé :)

Chốt : hãy học tập canawan kia kìa, monitor đấy nhưng những site anh ý post tốt hơn hẳn các cậu, đơn giản vì anh ý biết đặt mình vào vị trí của investor.

wolbuh

Senior
Reactions
197
MR
0.000
Tớ nói SKmonitor là monitor lởm chứ đâu có nói cậu ? Nó lập site HYIP hoặc thông đồng với thằng admin nước ngoài lừa mem trong box HYIP này rồi đấy :| Ngoài ra còn cái rbmonitor gì đó, cũng lập site HYIP rồi vào đây lập topic rồi, có điều tớ chưa vào được host nó đặt site để chụp lại ảnh thôi nên chưa report được :| Cậu xem lại tất cả những topic tớ nhận xét, tớ đều có 1 câu => Đấy là ý kiến cá nhân của tớ về site, ai thích thì vẫn cứ đầu tư cơ mà ? Nhận xét site , định hướng cho newbie cũng không được à ? Tớ cũng chả xỉa xói ai cả, tớ comment nhận xét về site, rất bình thường, nhưng có bạn member ở trên lại nhận xét là : 2 pro choảng nhau ??? Cái đấy là do tớ kích động hay là do mem ? .
Còn nữa, tớ biết nhận xét có tốt có xấu về site sẽ làm thu nhuận của cậu hay các monitor khác trong này bị giảm, nhưng hữu xạ tự nhiên hương, nếu post những site đáng chơi, site tốt mà tớ comment bêu rếu thì hãy nói, trước khi bực tức vì sao thu nhập của mình bị giảm thì hãy nghĩ lại là : Tại sao không post những site tốt, để có lợi cho cả mình và cả member Việt Nam nữa nhé :)

Chốt : hãy học tập canawan kia kìa, monitor đấy nhưng những site anh ý post tốt hơn hẳn các cậu, đơn giản vì anh ý biết đặt mình vào vị trí của investor.

chuẩn không cần chỉnh, mình thấy bác nói có lý.

naboda

Hero
Reactions
335
MR
1.059
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Còn nữa, tớ biết nhận xét có tốt có xấu về site sẽ làm thu nhuận của cậu hay các monitor khác trong này bị giảm, nhưng hữu xạ tự nhiên hương, nếu post những site đáng chơi, site tốt mà tớ comment bêu rếu thì hãy nói, trước khi bực tức vì sao thu nhập của mình bị giảm thì hãy nghĩ lại là : Tại sao không post những site tốt, để có lợi cho cả mình và cả member Việt Nam nữa nhé

Cái điều mà cậu cho là cậu biết đó, cậu lo quá xa rồi. Admin add hyip lên site là xong, nhiều referrals thì mình phải pay RCB nhiều, thế là tăng hay giảm?

Không hiểu dựa vào đâu cậu nói site này không tốt, là không đáng chơi? Mình cũng chẳng dám khẳng định là nó tốt, nhưng nhìn vào design, monitors thi nó đúng là 1 hyip lớn, vốn admin bỏ ra thuộc hàng khủng, nhưng không loại trừ khả năng admin scam sớm nếu admin thấy đã kiếm đủ. Nói chung cứ phải chờ hạ hồi.

Việc cậu đem vnmonitor ra so sánh cung thật buồn cười, cậu có thống kế hay ví dụ cụ thể để so sánh không? có khi kết quả ngược với cậu nói đấy! Việc học hỏi điều hay, kinh nghiệm tốt của người khác là điều ai cũng thấy là nên làm nhưng phải biết chon lọc cái phù hợp với mình, không a zua theo người ta được đâu.

Cậu nói rất đúng việc phải biết đặt mình vào vị trí của investors là việc 1 monitor cần phải làm nếu muốn tồn tại lâu dài. Mình luôn tâm niệm điều này nên chỉ dám chọn nhứng hyip tốt trên site mình giới thiệu tới a e VN mình, ai contact mình đều tư vấn đúng theo kinh nghiệm và nhận định của mình. Bọn nước ngoài không xét nhưng nếu để a e nhà mình bị scam thì cũng áy náy lắm chứ.

Thôi như vậy đủ hiểu rồi Last ạ. Thiết nghĩ không nên bình luận ngoài luồng thêm nữa, tránh làm loãng toppic.

Last edited by a moderator:
Cái điều mà cậu cho là cậu biết đó, cậu lo quá xa rồi. Admin add hyip lên site là xong, nhiều referrals thì mình phải pay RCB nhiều, thế là tăng hay giảm?

Không hiểu dựa vào đâu cậu nói site này không tốt, là không đáng chơi? Mình cũng chẳng dám khẳng định là nó tốt, nhưng nhìn vào design, monitors thi nó đúng là 1 hyip lớn, vốn admin bỏ ra thuộc hàng khủng, không loại trừ khả năng admin scam sớm nếu admin thấy đã kiếm đủ. Nói chung cứ phải chờ hạ hồi.

Việc cậu đem vnmonitor ra so sánh cung thật buồn cười, cậu có thống kế hay ví dụ cụ thể để so sánh không? có khi kết quả ngược với cậu nói đấy! Việc học hỏi điều hay, kinh nghiệm tốt của người khác là điều ai cũng thấy là nên làm nhưng phải biết chon lọc cái phù hợp với mình, không a zua theo người ta được đâu.

Cậu nói rất đúng việc phải biết đặt mình vào vị trí của investors là việc 1 monitor cần phải làm nếu muốn tồn tại lâu dài. Mình luôn tâm niệm điều này nên chỉ dám chọn nhứng hyip tốt trên site mình giới thiệu tới a e VN mình, ai contact mình đều tư vấn đúng theo kinh nghiệm và nhận định của mình. Bọn nước ngoài không xét nhưng nếu để a e nhà mình bị scam thì cũng áy náy lắm chứ.

Thôi như vậy đủ hiểu rồi Last ạ. Thiết nghĩ không nên bình luận ngoài luồng thêm nữa, tránh làm loãng toppic.

Nhìn vào những monitor good 1 tí đi, nó ko mua chuộc đc nên vẫn để waiting, còn những monitor khác, nó pay cho ít tiền là đã PAYING, thậm chí có site monitor chỉ cần 0.1 - 0.5 $ là set PAYING rồi. Thậm chí có monitor không cần nó mua, cũng tự monitor cho nó như thằng rcbmonitor.com => thằng này tự bỏ tiền ra đầu tư, nhận tiền từ ref rồi set PAYING đó. Thế nên dù cậu có add RCB lỗ hay lãi thì cậu vẫn cứ phải làm, cậu bị bắt buộc phải làm thế, vì không làm thế thì sẽ càng không có lợi nhuận, phải không nào ;;) Tớ cũng chả định comment,nhưng mà cậu comment nên tớ buộc phải trả lời thôi b-)

camtho

Junior
Reactions
71
MR
0.000
Vì mấy monitor bị nó mua chuộc, nhìn nó pay cho chủ topic 209$ nhưng phải đầu tư lại 200$, chủ topic lấy 9$ đó để làm RCB câu gà :D => gà vào nhiều thì chủ topic email cho thằng admin là : Ê cu, pay thêm cho tao đi, gà cũng nhiều nhiều rồi, muốn gà nữa thì phải tiếp tiền chứ cưng !!! ;;)

Tiếp đó thì lượng investor nhiều hơn thì thằng admin scam, nhiều khi monitor cũng chết dở vì tiền RCB khi thằng admin scam => thế nên ở rules của các monitor mới hay có dòng : We just pay RCB when we received comission from you (tạm dịch : tao không trả tiền mày nếu thằng admin không trả tao tiền :D đại loại thế, chính xác thì không nhớ )

Tiếp đó, nhìn xem là các monitor được nó pay tiền bịt miệng => set PAYING cho nó hết => ông nào gà con bước vào HYIP là đâm đầu theo ngay. Nhiều monitor chỉ cần 0.1$ là cũng sẵn sàng set PAYING cho nó ngay ( ở trong đây cũng không thiếu trường hợp này :D ).

Tiếp đó, là nhìn vào site này nó design kém quá, nhìn ko sắc nét. Sơ qua vài điểm cho chú nào định chơi. Có thể nó sẽ sống lâu vì chả ai đầu tư => duy trì tiền monitor hàng ngày => đành phải chờ gà đầu tư nếu không muốn lỗ => hoặc là nó sẽ scam ngay khi lãi được 1 ít => scam sớm thì tiền trả monitor càng ít, thậm chí là mượn được monitor để câu gà => nhất tiễn hạ song điêu :D

Pro quá, vote nào:binhsua38:

Tiếp thông tin về site này nhé :

Admin trước đó đã làm 1 site khác ( vào ngày 21/4/2012 ), đó là site : profiterth.com => Hãy xem cách nó hoạt động nhé :D Chơi HYIP phải biết chọn admin, admin nào làm càng nhiều site có tiếng thì càng nên chơi, vì như thế mình hiểu được phần nào bản tính của admin, và biết được cách quản lý tiền nong của admin có pro hay không ? Tiêu tiền thì dễ , nhưng quản lý tiền không phải ai cũng làm được.

tinhlebong_24

Banned
Reactions
2
MR
0.000
Chat with me via Skype
Tiếp thông tin về site này nhé :

Admin trước đó đã làm 1 site khác ( vào ngày 21/4/2012 ), đó là site : profiterth.com => Hãy xem cách nó hoạt động nhé :D Chơi HYIP phải biết chọn admin, admin nào làm càng nhiều site có tiếng thì càng nên chơi, vì như thế mình hiểu được phần nào bản tính của admin, và biết được cách quản lý tiền nong của admin có pro hay không ? Tiêu tiền thì dễ , nhưng quản lý tiền không phải ai cũng làm được.

làm sao để biết nó cùng admin hả bác? mà bác có làm trang monitor nào không vậy?

Nhìn vào những monitor good 1 tí đi, nó ko mua chuộc đc nên vẫn để waiting, còn những monitor khác, nó pay cho ít tiền là đã PAYING, thậm chí có site monitor chỉ cần 0.1 - 0.5 $ là set PAYING rồi. Thậm chí có monitor không cần nó mua, cũng tự monitor cho nó như thằng rcbmonitor.com => thằng này tự bỏ tiền ra đầu tư, nhận tiền từ ref rồi set PAYING đó. Thế nên dù cậu có add RCB lỗ hay lãi thì cậu vẫn cứ phải làm, cậu bị bắt buộc phải làm thế, vì không làm thế thì sẽ càng không có lợi nhuận, phải không nào ;;) Tớ cũng chả định comment,nhưng mà cậu comment nên tớ buộc phải trả lời thôi b-)
Loằng ngoằng nhỉ, mình bị bắt buộc phải về nhà ăn cơm bây giờ :D

ongdo

Junior
Reactions
32
MR
0.001

Bọn mình rất cần những monitor như thế:binhsua44:

nó bận 5-8 h đã nói hôm qua, vã lại nếu scam thì đừng chuyển vào thùng rác mà cho nó vào địa vị scam và closed để mọi người còn biết,đó la rules hyip box.

Làm gì có chuyện bận không check được payment hả cậu :| nó bận thì sẽ không làm gì ra lãi => lấy đâu ra tiền mà trả lãi cho mem => cậu cảnh báo mem dần đi là vừa . Vậy khi nào nó SCAM thì cậu move prefix và close nhé :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,462
176,984
Latest member
78winesq

Most viewed of week

Most discussed of week