SCAM Earth-profit - earth-profit.com

Status
Not open for further replies.

ongdo

Junior
Reactions
32
MR
0.001
2 pro choảng nhau
người được lợi sẽ là.... newbi
các bác cứ choảng thỏa thích, em đang ngồi hóng để rút kinh nghiệm đây này:binhsua37:

Chỉ là tranh luận thôi, ko nên nói thế làm mất đoàn kết, ai chơi thì chơi , ko chơi thì thôi, tự nguyện!

---------- Post added at 08:54 AM ---------- Previous post was at 08:47 AM ----------

Sao thấy 5 thằng để waiting rùi :binhsua37:
https://earth-profit.com/?a=cust&page=rating

Reactions
154
MR
0.001
vâng , cái này em thấy rồi .
cụ thể là thằng topof7.com , pending em hơn 24h rồi . đã có trang set Scam .
vậy mà bác list4hyip.com vẫn set Paying , mặc dù em đã post ảnh pending lên trang từ sáng nay .
ko biết có admin nào tự tạo cho mình 1 cái moniter, rồi tự quảng cáo cho mình ko ta :))
Thì thằng oilstandard nó pending mình từ hôm chủ nhật tới giờ mà trên đó các monitor vẫn ở tình trang paying đó thôi, củ chuối thật !!

locvinhsu

Hero
Verified
Reactions
699
MR
0.010
Call me! Call me! Chat with me via Skype

naboda

Hero
Reactions
335
MR
1.059
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
PAYING

Các thanh toán tiếp theo:

Date: 6/5/2012 12:49 AM
Batch: 97985957
From Account: U9957426 (earthprofit.com)
Amount: $6.20
Memo: N/A

Date: 6/4/2012 11:47 AM
Batch: 97898753
From Account: U9957426 (earthprofit.com)
Amount: $1.20
Memo: N/A

mrthinh

Banned
Reactions
86
MR
0.000
cập nhật tình hình sau 3 ngày chơi HYIP !
Số trang đã tham gia : 6
Số tiền đã *** : 80$ bao gồm 30 LR và 50 PZ !
số trang scam : 2
số tiền chắc chắn mất : 13LR - topof7 , 4LR - letgetmoney .
2 thằng chưa chơi hết flant , chưa thu hồi vốn .
kết quả thu đc 1 số kinh nghiệm - làm thế nào để bị scam :))

Rảnh rang, cũng đang là monitor của hyip này nên có vài dòng thế này ...

Last có hiểu biết nhưng ăn nói, cư xử hơi ngông cuồng, chắc do bản tính và tuổi trẻ. Đang là Trial Mod, nôm là phó phòng, làm quan, cán bộ rồi đấy, nên cư xử hòa nhã, tránh gây căng thẳng, tạo không khí không tốt giữa các mem. Bác Hồ dạy rồi nhé, quan là đầy tớ của dân đen, và phải là người có đủ cả tài và đức.

Về monitor và công việc của monitor, đây đáng ra là chuyện thiên cơ bất khả lộ nhưng dù sao ở đây cũng có đề cập đến rồi nên mình nói rõ luôn. Và thiết nghĩ các nhà đầu tư cũng phải hiểu điều này thì mới có thể đầu tư hiệu quả được. Monitors không đầu tư bằng tiền túi của mình mà nhận tiền từ chính admin của site hyip để đầu tư nhằm mục đích quảng bá, thu hút đầu tư đồng thời rút lãi thường xuyên để giám sát tình hình thanh toán của hyip site, đúng nghĩa của từ "Monitoring Service" (dịch vụ giám sát).
Các bạn sẽ nghĩ, vậy là monitors ngon quá, không phải bỏ tiền ra đầu tư, chỉ việc thu lãi. Đúng thế, rất ngon nhưng không phải ai cũng làm được, vì nếu không làm tốt việc quảng bá, thu hút đầu tư cho hyip thì ai người ta cần đến dịch vụ của mình. Mặt khác, ai cũng là monitors thi ai là investors?
Để thu hút đầu tư monitors có 1 công cụ rất hữu hiệu là RCB Offer, đây là cái mà nhiều investors nhắm đến. RCB offer cũng là 1 cách rất hay để monitors chia sẻ lợi nhuận với downline của mình nhưng nó cũng là con giao 2 lưỡi. Mình cảnh báo, các bạn không được lựa chọn hyip đầu tư căn cứ vào RCB offer, ham RCB cao. Chọn hyip căn cứ vào các yếu tố khác, quyết định đầu tư rồi mới đi tìm monitor nào offer RCB cao thì theo.

Nói về hyip này, thuộc hyip short-term plan dạng hourly, after 1 day, kể cả loại xx% Daily (2x nhé) phải xác định đây là 1 game. Hyip nào có sự đầu tư tốt hơn từ khâu chuẩn bị, design đến khâu quảng bá, monitors thì sẽ có khả năng phát triển và tiềm lực thanh toán tốt hơn. Như 1 hệ thống đầu tư đa cấp, người đến trước sẽ có cớ hội ăn trước, người đến sau ăn sau, cứ như thế admin site hyip quản lý cho site phát triển đến 1 lúc nào đó khi tốc độ phát triển chậm lại hoặc admin thấy đã kiếm đủ tiền thì scam investors. Chỉ mình admin biết rõ và quản lý tài chính và sự phát triển của site, chúng ta chỉ có thể căn cứ vào 1 số yếu tố để dự đoán, đánh giá.

Nói qua vậy để các bạn hiểu hơn và biết cách lựa chọn và có chiến thuật đầu tư hợp lý.

Sự thật trần trụi với đa số các hyip chỉ là 1 màn kịch đầu tư và chúng ta, admin, monitors, investors là các diễn viên trong kịch trường này. Nó muôn hình vạn trạng, còn nhiều điều để các bạn khám phá và trải nghiệm. Mình nói dài, lan man mà cũng chẳng biết nói thế nào cho đúng và đủ.

Last edited by a moderator:

Last có hiểu biết nhưng ăn nói, cư xử hơi ngông cuồng, chắc do bản tính và tuổi trẻ. Đang là Trial Mod, nôm là phó phòng, làm quan, cán bộ rồi đấy, nên cư xử hòa nhã, tránh gây căng thẳng, tạo không khí không tốt giữa các mem. Bác Hồ dạy rồi nhé, quan là đầy tớ của dân đen, và phải là người có đủ cả tài và đức.

Về monitor và công việc của monitor, đây đáng ra là chuyện thiên cơ bất khả lộ nhưng dù sao ở đây cũng có đề cập đến rồi nên mình nói rõ luôn. Và thiết nghĩ các nhà đầu tư cũng phải hiểu điều này thì mới có thể đầu tư hiệu quả được. Monitors không đầu tư bằng tiền túi của mình mà nhận tiền từ chính admin của site hyip để đầu tư nhằm mục đích quảng bá, thu hút đầu tư đồng thời rút lãi thường xuyên để giám sát tình hình thanh toán của hyip site, đúng nghĩa của từ "Monitoring Service" (dịch vụ giám sát).
Các bạn sẽ nghĩ, vậy là monitors ngon quá, không phải bỏ tiền ra đầu tư, chỉ việc thu lãi. Đúng thế, rất ngon nhưng không phải ai cũng làm được, vì nếu không làm tốt việc quảng bá, thu hút đầu tư cho hyip thì ai người ta cần đến dịch vụ của mình. Mặt khác, ai cũng là monitors thi ai là investors?
Để thu hút đầu tư monitors có 1 công cụ rất hữu hiệu là RCB Offer, đây là cái mà nhiều investors nhắm đến. RCB offer cũng là 1 cách rất hay để monitors chia sẻ lợi nhuận với downline của mình nhưng nó cũng là con giao 2 lưỡi. Mình cảnh báo, các bạn không được lựa chọn hyip đầu tư căn cứ vào RCB offer, ham RCB cao. Chọn hyip căn cứ vào các yếu tố khác, quyết định đầu tư rồi mới đi tìm monitor nào offer RCB cao thì theo.

Nói về hyip này, thuộc hyip short-term plan dạng hourly, after 1 day, kể cả loại xx% Daily (2x nhé) phải xác định đây là 1 game. Hyip nào có sự đầu tư tốt hơn từ khâu chuẩn bị, design đến khâu quảng bá, monitors thì sẽ có khả năng phát triển và tiềm lực thanh toán tốt hơn. Như 1 hệ thống đầu tư đa cấp, người đến trước sẽ có cớ hội ăn trước, người đến sau ăn sau, cứ như thế admin site hyip quản lý cho site phát triển đến 1 lúc nào đó khi tốc độ phát triển chậm lại hoặc admin thấy đã kiếm đủ tiền thì scam investors. Chỉ mình admin biết rõ và quản lý tài chính và sự phát triển của site, chúng ta chỉ có thể căn cứ vào 1 số yếu tố để dự đoán, đánh giá.

Nói qua vậy để các bạn hiểu hơn và biết cách lựa chọn và có chiến thuật đầu tư hợp lý.

Sự thật trần trụi với đa số các hyip chỉ là 1 màn kịch đầu tư và chúng ta, admin, monitors, investors là các diễn viên trong kịch trường này. Nó muôn hình vạn trạng, còn nhiều điều để các bạn khám phá và trải nghiệm. Mình nói dài, lan man mà cũng chẳng biết nói thế nào cho đúng và đủ.

Thanks bác về đôi điều tâm sự trên . ai muốn tham gia HYIP thì cũng nên chấp nhận sự thật ấy :D

Hờ hờ, đúng là muốn xem kịch hay thì không nên ở sau cánh gà :)) post site lên thấy tốt thì tớ nói là tốt, còn không tốt thì tớ nói không tốt , chịu tai tiếng tí mà member không bị scam thì cũng được hờ hờ . Phản bác thế này làm ảnh hưởng lợi nhuận của monitor => nói thẳng ra là tớ phá nồi cơm của monitor :D ( vốn đã chả được nhiều tiền vì giờ monitor mọc ra như nấm :D ) nên bị monitor gạch cũng chịu thôi. Nhưng mà vẫn phải vạch mặt mấy monitor lởm khởm để mem còn tránh ^^

Hay thế toàn thứ bổ ích

---------- Post added at 01:56 PM ---------- Previous post was at 01:55 PM ----------

cập nhật tình hình sau 3 ngày chơi HYIP !
Số trang đã tham gia : 6
Số tiền đã *** : 80$ bao gồm 30 LR và 50 PZ !
số trang scam : 2
số tiền chắc chắn mất : 13LR - topof7 , 4LR - letgetmoney .
2 thằng chưa chơi hết flant , chưa thu hồi vốn .
kết quả thu đc 1 số kinh nghiệm - làm thế nào để bị scam :))
May mà m k dep vào thằng letgetmoney này cảm giác chuẩn thật

Hờ hờ, đúng là muốn xem kịch hay thì không nên ở sau cánh gà :)) post site lên thấy tốt thì tớ nói là tốt, còn không tốt thì tớ nói không tốt , chịu tai tiếng tí mà member không bị scam thì cũng được hờ hờ . Phản bác thế này làm ảnh hưởng lợi nhuận của monitor ( vốn đã chả được nhiều tiền vì giờ monitor mọc ra như nấm :D ) nên bị monitor gạch cũng chịu thôi. Nhưng mà vẫn phải vạch mặt mấy monitor lởm khởm để mem còn tránh ^^
Vẫn cái giọng điệu đấy, kiêu ngạo và khiêu khích. Mình nói chung để chỉ ra sự kiêu ngạo và khiêu khích của bạn, không riêng gì hyip này, hay vơ vào cái từ "monitor lởm khởm" của bạn.
thấy tốt thì tớ nói là tốt, còn không tốt thì tớ nói không tốt , chịu tai tiếng tí mà member không bị scam thì cũng được hờ hờ .
Bạn nhất định cho rằng điều bạn nói luôn đúng, nói nó tốt thì nó đúng là tốt, nói nó xấu thì đích thị là xấu? Đây là kiêu ngạo hay là đánh bóng bản thân?

Nhưng mà vẫn phải vạch mặt mấy monitor lởm khởm
Ý bạn nói mấy monitor nào lởm khởm? thế là vơ đũa cả nắm, quy chụp chủ quan.
Là Trial Mod sao lai đi ăn nói cái kiểu khiêu khích, gây ức chế, tạo không khí căng thẳng giữa các members thế??

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,462
176,984
Latest member
78winesq

Most viewed of week