Warning Đường dây nóng hỗ trợ các member nghi vấn có nick clone của scam luẩn quẩn trong Forum

ChuChung

Hero
Verified
Reactions
1,522
MR
0.014
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Dạo gần đây mình thấy có khá nhiều topic mới của các member clone từng có tiền sử scam . Hoặc có quá nhiều account có lượng clone 1 nick vào tự tung hứng hay tự biên tự diễn dẫn đến khá nhiều trường hợp scam đáng tiếc xảy ra .
Chính vì vậy mình mạo muội lập topic này để ae tiện report clone :
Các trường hợp report clone của scam hay nghi vấn clone tung hứng mọi người đều có thể report tại đây . Cụ thể :
- Topic thấy có quá nhiều acc new vào clone tạo hiệu ứng
- Topic của mình có clone nick vào spam phá đám - làm đình trệ công việc làm ăn hay nhằm bôi nhọ - mất uy tín của 1 cá nhân nào đó
- Topic bạn nghi ngờ có clone của scam bén bảng.
Nội dung report các bạn có thể soạn thảo như sau :
1. Acount mmo của clone .
2. Link topic của mình hoặc topic của clone hoặc comment của account clone nhằm phá hoại công việc mà bạn đang làm
3 .Lý do bạn khẳng định, hoặc nghi ngờ người đó clone account.
Tất cả các trường hợp trên mình sẽ xem xét để banned hoặc cảnh cáo với các acount này sớm nhất có thể để các bạn có thể làm ăn thuận lợi nhất và vì 1 MMO bền vững
Thân .
P/s : Mình xin phép @Shin được sticky thread này để có thể tiện hỗ trợ mọi người hơn nhé
BQT MMO4ME

Last edited by a moderator:
mới sáng có con dog add nick dã danh ex để sau này scam =))
tưởng dể lừa bố quá à
*** vào mặt chúng mày nhé
đây là nguyên nhân ae k bit sao lại có nick nó trong líst đây
k có add bậy bạ

Attachments

132.6 KB · Views: 38
Tặng 1 like cho ý kiến hay, nhưng trước giờ mình thường inbox Smod hoặc Mod banned clone hay Scammer nếu mình phát hiện. Post vào đây thì công khai tuy có tính cảnh báo cao nhưng sẽ chuốc thù với ko ít scammer, lâu lâu Scammer nó lập 1 tá clone nó cắn lại trả thù vì phá việc làm ăn của nó thì cũng phiền, :D:D:D

Với lại bạn Mod chú ý nếu nick ít post, ít like mà trùng IP có dấu hiệu tung hứng 1 thread thì hãy banned nhé, còn nếu nick người ta tuy trùng IP nhưng post bài riêng lẻ ko liên quan, ko tung hứng và có thông tin liên lạc hay số điện thoại riêng chứng minh đc những người khác nhau thì đừng banned nhé.

Vì thường 1 team, đặc biệt team bên HYIP fake IP để cheat RCB hay offer hay fake IP lung tung, hoặc fake ssh chạy nên đôi lúc log acc nó trùng IP hết cả 5,6 nick của 1 team đó. Hoặc nhà mạng có mấy dải IP thôi nên cũng có thể họ bị trùng, thì check kỹ thời gian login tránh banned oan nick dẫn tới mâu thuẫn nha :)

Ý tưởng hay và thiết thực, nhưng cần thêm nhân lực rồi :)

:D đến NET còn ko check ra đc thì bác sao đủ tuổi
Cái này chỉ áp dụng vs gà chứ pro ko thể đc.
Dù sao rất hoan nghênh tinh thần của bác :D
Nếu như 2 ip cùng login gần nhau quãng time ngắn thì chắc chắn là clone và có thể baned . Còn nếu khác dải ip đằng sau thì có thể do nhà mạng . Chắc chắn mình vẫn có thể baned nếu clone nhé . Còn cần phải xét xem 2 acount đó có liên quan gì với nhau không nữa . vd : tên giống nhau, hoặc nhang nhác giống thì clone 100%

Còn nếu khác dải ip đằng sau thì có thể do nhà mạng . Chắc chắn mình vẫn có thể baned nếu clone nhé . Còn cần phải xét xem 2 acount đó có liên quan gì với nhau không nữa . vd : tên giống nhau, hoặc nhang nhác giống thì clone 100%

thật là vãi linh hồn

mình có 2 nick phải làm sao? chưa scam ai mà dính scam thì có

Đã banned clone của bạn. Mỗi người chỉ đước sử dụng 1 username duy nhất.
Thân

Dạo gần đây mình thấy có khá nhiều topic mới của các member clone từng có tiền sử scam . Hoặc có quá nhiều account có lượng clone 1 nick vào tự tung hứng hay tự biên tự diễn dẫn đến khá nhiều trường hợp scam đáng tiếc xảy ra .
Chính vì vậy mình mạo muội lập topic này để ae tiện report clone :
Các trường hợp report clone của scam hay nghi vấn clone tung hứng mọi người đều có thể report tại đây . Cụ thể :
- Topic thấy có quá nhiều acc new vào clone tạo hiệu ứng
- Topic của mình có clone nick vào spam phá đám - làm đình trệ công việc làm ăn hay nhằm bôi nhọ - mất uy tín của 1 cá nhân nào đó
- Topic bạn nghi ngờ có clone của scam bén bảng.
Nội dung report các bạn có thể soạn thảo như sau :
1. Acount mmo của clone .
2. Link topic của mình hoặc topic của clone hoặc comment của account clone nhằm phá hoại công việc mà bạn đang làm
3 .Lý do bạn khẳng định, hoặc nghi ngờ người đó clone account.
Tất cả các trường hợp trên mình sẽ xem xét để banned hoặc cảnh cáo với các acount này sớm nhất có thể để các bạn có thể làm ăn thuận lợi nhất và vì 1 MMO bền vững
Thân .
P/s : Mình xin phép @Shin được sticky thread này để có thể tiện hỗ trợ mọi người hơn nhé
BQT MMO4ME
Anh có góp ý thế này, làm triệt để, và mạnh tay tuy nhiên phải có cơ sở chắc chắn. Em làm mạnh sẽ bị ghét và tiếng xấu thì hay đồn xa, nhưng cứ thanh lọc nội bộ đi vì theo anh nhận xét các nick scam "hầu như" đều là những nick cũ giầy dạn kinh nghiệm vì scam không phải là dễ để "điều hướng" và "gài" nạn nhân. Nếu em nhận thấy đúng thì cứ làm không cần biết đó là ai, tự ái ai cũng có, tôi thì ai cũng cao, tuy nhiên cứ rốt ráo triệt để nhé, nếu ai không làm nhưng em có nhiệt huyết với forum thì cứ làm, thành quả có hay không thì để sau này các mem nhìn nhận. Chúc em tiên phong một cách thành công

Ủng hộ đường dây nóng ^_^ Khi nào mới đc verify tk nhĩ :D

cần thêm nên nghĩ tuyển bạn vào :D, Đi spam và dạy đời cho đủ post rồi đăng ký mod đi :D
Ah. Bạn nói đúng rồi việc này cần thêm mod mới quản lý được nhiều nghi vấn trong forum, còn ai làm mod là không quan trọng vấn đề là làm thề nào nha. Còn mình nhớ ngoài topic dịch vụ mình up lên top thì có phần giống spam ngoài ra bạn có thể cho mình 1 ví dụ Spam của mình để sửa đổi cho phù hợp không bạn ? Một thôi :). Còn những reply cảnh báo hay nhắc nhở là dành cho ai chưa biết hay thiếu cẩn trọng đề phòng tiểu nhân và hám lợi, còn bạn pro và kinh nghiệm thì bạn đọc làm gì rồi bảo mình dậy đời ? Bạn không rảnh để viết những bài như thế thì để mình, không ai viết thì mình viết, có gì không đúng sao ? :eek:

Trước khi cho ví dụ về 1 TH bạn search google định nghĩa "spam" sau đó cụ thể có đầu, đuôi nha. Cám ơn bạn....!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,899
170,964
Latest member
Unluck
Back
Top Bottom