Warning Đừng chủ quan khi thực hiện mua bán có trung gian giao dịch

Sterben

Newbie
Reactions
1
MR
0.063
Anh em có thể đọc chi tiết câu chuyện của mình ở bài viết này:
Hoặc lười vào thì có thể đọc sơ qua nội dung ở ảnh bên dưới:

Mình đang định build một dịch vụ giao dịch trung gian tự động trên nền tảng blockchain nên thanh toán bằng usdt hoặc vndc. Dịch vụ kiểu này thì đến cả admin cũng ko thể can thiệp khi giao kèo đã kết thúc. Các vấn đề về giao kèo như chất lượng dịch vụ..... thì 2 bên tự thỏa thuận lấy. Như thế đỡ nhức đầu mà dịch vụ lại tự động 24/7

Mình đang định build một dịch vụ giao dịch trung gian tự động trên nền tảng blockchain nên thanh toán bằng usdt hoặc vndc. Dịch vụ kiểu này thì đến cả admin cũng ko thể can thiệp khi giao kèo đã kết thúc. Các vấn đề về giao kèo như chất lượng dịch vụ..... thì 2 bên tự thỏa thuận lấy. Như thế đỡ nhức đầu mà dịch vụ lại tự động 24/7
bạn cứ build thành phẩm đi rồi public lên.
nhưng mình thấy bạn áp dụng blockchain smart contract có những vấn đề này
- 2 bên trao đổi fb ok, tạo smart contract -> xong bên gửi tráo hàng, giao hàng linh tinh vào trong smart contract -> bên kia chuyển tiền -> nhận hàng đểu nhưng lúc này gd là ko thể hoàn vì smart contract đã release. Có thể giải quyết bằng cách cho user 1 nút confirm release gd.
- Trường hợp ngược lại bên nhận ok nhưng cù nhây ko chịu release thì sao ?

Bạn cứ build rồi public thành phẩm lên cho anh em thẩm định. Cứ cái gì hạn chế được sự can thiệp của con người vào thì ok. Chứ cứ như trường hợp của mình. Bên mua nó sai rành rành thế mà bên trung gian không giải quyết thì cũng đủ hiểu như nào rồi. Nay là hơn 1 tuần rồi ý :D

- 2 bên trao đổi fb ok, tạo smart contract -> xong bên gửi tráo hàng, giao hàng linh tinh vào trong smart contract -> bên kia chuyển tiền -> nhận hàng đểu nhưng lúc này gd là ko thể hoàn vì smart contract đã release. Có thể giải quyết bằng cách cho user 1 nút confirm release gd.
Khi tạo contact có quy định thời hạn hết contact mọi thứ phải được giải quyết trước thời điểm này. Nếu trong thời hạn contact này mà có tranh chấp thì admin mới giải quyết thủ công. Do vậy cả 2 bên đều có nút xác nhận giao dịch trước khi hết contact. Mình nghĩ kiểu này sẽ ok hơn vì về bản chất thằng admin cũng chả cầm tiền nhất là giao dịch số tiền lớn. Chứ kiểu như 4r mình thì đóng bảo hiểm tầm 1-2k$ chứ bấy nhiêu

Last edited:
Bạn cứ build rồi public thành phẩm lên cho anh em thẩm định. Cứ cái gì hạn chế được sự can thiệp của con người vào thì ok. Chứ cứ như trường hợp của mình. Bên mua nó sai rành rành thế mà bên trung gian không giải quyết thì cũng đủ hiểu như nào rồi. Nay là hơn 1 tuần rồi ý :D
1 tuần thì coi như xong phim rồi, cũng ko ý kiến gì sao?

1 tuần thì coi như xong phim rồi, cũng ko ý kiến gì sao?
Nhắn có thèm rep đâu bạn. Bên Trịnh Xuân Nghĩa có đóng bảo hiểm bên này nhưng mình không gd bên này thì chắc không khiếu nại gì được rồi. Còn kiểu bên đó chắc nghĩ trước giờ làm ăn lâu năm nên 1-2 triệu bạc chắc nghĩ nếu có tố cũng chả ai tin

Nhắn có thèm rep đâu bạn. Bên Trịnh Xuân Nghĩa có đóng bảo hiểm bên này nhưng mình không gd bên này thì chắc không khiếu nại gì được rồi. Còn kiểu bên đó chắc nghĩ trước giờ làm ăn lâu năm nên 1-2 triệu bạc chắc nghĩ nếu có tố cũng chả ai tin
Mời bạn trải nghiệm dịch vụ trung gian tự động ứng dụng blockchain nhé https://guardpay.net/

Thành phẩm đã ra lò, bạn cho ý kiến nhé https://guardpay.net/

gd này 2 bên thỏa thuận với nhau là chia đôi tiền giao dịch mỗi bên 1 nửa tiền nên trung gian đã giải ngân 2 bên mỗi bên 1/2 tiền rồi mà

Last edited:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,694
170,794
Latest member
Zayan

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week