Ask Dư máy quán net. Nhờ các bác tư vấn

thaisonmedia

Junior
Reactions
7
MR
0.000
Tình hình quán net nhà em dạo này ế ẩm quá. Ngày nào củng dư hơn 10 máy không làm gì. Nhờ các bác chỉ hộ tận dụng ra tiền với. Thanks

Vâng bạn. Mà có hơn 10 máy không biết thấm tháp gì không nhỉ
Thời điểm này ai cũng khó khăn, 10 máy không thấm tháp gì đâu bạn. Thay vào đó, bạn tranh thủ đầu tư cho bản thân bằng 1 khóa học kĩ năng nào đó. VD: Thiết kế, quản lý, đầu tư, ... Chờ kinh tế phục hồi rồi bắt đầu chơi :popo_bye:

Upvote 0
Thời điểm này ai cũng khó khăn, 10 máy không thấm tháp gì đâu bạn. Thay vào đó, bạn tranh thủ đầu tư cho bản thân bằng 1 khóa học kĩ năng nào đó. VD: Thiết kế, quản lý, đầu tư, ... Chờ kinh tế phục hồi rồi bắt đầu chơi :popo_bye:
Vâng. Cám ơn bác. Bữa giờ củng ngâm cứu đủ thứ. Chờ mãi mà thời cơ chưa đến ????

Upvote 0
Vâng. Cám ơn bác. Bữa giờ củng ngâm cứu đủ thứ. Chờ mãi mà thời cơ chưa đến ????
Uh, cứ từ từ, giờ không vội được đâu bạn. Mình cũng đang tính học lập trình trở lại đây nè :popo_big_smile:

Upvote 0
Mình củng đam mê lập trình mà không theo đuổi được. Vì kiến thức còn hạn hẹp quá
Kiến thức mình cũng hạn hẹp, nhưng vì miếng cơm manh áo nên phải học thui bạn ạ :popo_after_boom:

Chúc bạn sớm kiếm được ngành nghề phù hợp với bản thân nhé.

Upvote 0
Mình củng đam mê lập trình mà không theo đuổi được. Vì kiến thức còn hạn hẹp quá
nếu đam mê thì chắc chắn là học đc

muốn học code tools chạy nền pc thì có thể bắt đầu từ ngôn ngữ [ Autoit ] siêu dễ học
học xong Autoit thì nhảy qua [ C# ] là thành master luôn

Còn nếu muốn học code web thì bắt đầu từ [ html ] viết ra vài cái web tĩnh trước
xong thì học tiếp [ php ] rồi kèm thêm [ mysql ] để cho thành web động
vậy là xong, còn ko thích code thuần thì cứ học thẳng php cơ bản, rồi học cách dùng wordpress là cũng ngon lành

Upvote 0
Uh, cứ từ từ, giờ không vội được đâu bạn. Mình cũng đang tính học lập trình trở lại đây nè :popo_big_smile:
Bác cho e hỏi cái ạ. Với những mảng bên mmo thì mình nên học ngôn ngữ nào là thích hợp nhỉ? (Vì em search thì có rất nhiều loại mà e thì lại ko rành nên đang tham khảo ạ)
Tks bác :popo_smile:

Upvote 0
Bác cho e hỏi cái ạ. Với những mảng bên mmo thì mình nên học ngôn ngữ nào là thích hợp nhỉ? (Vì em search thì có rất nhiều loại mà e thì lại ko rành nên đang tham khảo ạ)
Tks bác :popo_smile:
Bạn học theo lời khuyên của developer @emyeusss7 đó, hiện tại mình chỉ biết mỗi C# ở mức cơ bản thui. Tính học nâng cao :popo_cool:

Upvote 0

muốn học code tools chạy nền pc thì có thể bắt đầu từ ngôn ngữ [ Autoit ] siêu dễ học

Còn nếu muốn học code web thì bắt đầu từ [ html ] viết ra vài cái web tĩnh trước
vậy là xong, còn ko thích code thuần thì cứ học thẳng php cơ bản, rồi học cách dùng wordpress là cũng ngon lành
Cám ơn bác nha

Upvote 0

Vâng. Cám ơn anh

Upvote 0
giờ đa số họ mua máy về nhà chơi chứ mấy ai ra nét , vì chơi ở nhà sạch sẽ dễ kiểm soát , ăn ngủ nghỉ dễ , nen cha mẹ hay sắm cho con 1 cái , , giờ mà đầu tư quán nét là sai lầm to rồi , internet nó xóa sổ quán nét do càng ngày giá càng rẻ , nhứ youtube xóa sổ băng đĩa ấy

Upvote 0
Thời cơ nhiều mà, quan trọng là bạn có nhìn ra nó hay ko thôi. Nhưng để nhìn ra cơ hội thì cần có kiến thức, cố gắng học thêm kiến thức chắc chắn sẽ ra nhiều cái hay ho

Upvote 0
Chung 1 IP thì cày clgv bạn?
khac may la dc , máy ảo nó bị trừ hết , cứ có 1 máy độc lập là youtube nó thích lắm chỉ tổ hại điện thôi vì 1 máy tính giờ chip nó ăn điên ghê lắm , 2-4 cái bóng đền sợi đốt thì phải , đó là chip thôi còn card nữa

Upvote 0
giờ đa số họ mua máy về nhà chơi chứ mấy ai ra nét , vì chơi ở nhà sạch sẽ dễ kiểm soát , ăn ngủ nghỉ dễ , nen cha mẹ hay sắm cho con 1 cái , , giờ mà đầu tư quán nét là sai lầm to rồi , internet nó xóa sổ quán nét do càng ngày giá càng rẻ , nhứ youtube xóa sổ băng đĩa ấy
Quán mình lâu rồi bạn ơi. Thời trước thì ngon. Giờ càng ngày càng chán quá

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,688
170,785
Latest member
hitcclub

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week