Waiting for Answer DOne

Status
Not open for further replies.
Cần lưu ý là không phải tất cả tài khoản đều yêu cầu xác minh thông tin, chỉ những tài khoản có dấu hiệu bất thường thôi. Nếu là một người bình thường, rõ ràng và không động cơ, trang web cũng sẽ ko bắt xác minh gì cả.
Bên hỗ trợ có nói rõ, tài liệu xác minh có thể chỉ là bằng lái xe, thẻ hs/sv và hóa đơn tiền điện/nước/internet hoặc sao kê. Vấn đề người này từ chối hợp tác.

Đã vào nhà người ta thì theo người ta, việc nhỏ xé cho to
Còn mấy ông không biết gì cứ đi chữi santienao.
Họ hold tiền không phải họ lấy luôn số tiền đó
Mấy ông bị scam trước kia giờ lỡ vô tình hold 1 thèn nào đó lấy số tiền đó trả lại cho bị hại thì sao
Dân việt nam cứ thích a dua
Không thích chơi site này thì gởi ID cho admin ok thì rèund lại chơi site khác. Chuyện có gì đâu mà chữi nhau

mấy cái trò check ip rất là vô lý :) nhất là lúc mua thẻ điện thoại ở theplus, site này mình mua quen đến vài triệu tiền thẻ vì hồi đó dùng Dcom + nạp game. Site này thì không cho phép người mua sử dụng IP động :)) mà dùng Dcom thì chắc chắn là IP động rồi, vậy nên mỗi lần mua mình phải fake IP để mua, vậy mà 1 ngày đẹp trời mình vào mua thì thấy Tài Khoản đã bị khóa mà không có lý do, cũng chẳng có mail gì :D Khách hàng thì có thể chọn cửa hàng để giao dịch, còn của hàng mà đòi chọn khách hàng thì cũng đến quỳ lạy

Cho mình hỏi santienao 1 câu:
Bạn có đăng kí về AML với bank nhà nước k hay giấy phép hoạt động của sàn có quy định điều đó ko?

Theo mình nếu là santienao thì mình ko cần verify làm j. Hold 3 ngày do nghi ngờ giao dịch bất thường. Sau đó refund lại tk ngân hàng đã gửi tiền đến.

Còn nếu bên bạn có thẩm quyền về aml/kyc thì bạn kia buộc phải theo thôi.

giờ thớt lì mặt ra, không gởi id, thì santienao hold forever lun nhỉ. :rolleyes:
lý do không refund: " sử dụng IP của VPS khi giao dịch", santienao nên thêm cái này vào TOS :cool:

Nếu chủ tài khoản đã xác nhận giao dịch qua IP đó thì yêu cầu chụp ID làm gì?
Làm việc không linh động tí nào, kiểu như mọi việc phải "đúng quy trình" ấy :D
Người ta không chịu đưa ID thì refund lại là xong. Hold kiểu này rõ ràng làm khó người khác mà. :)

Hold có thể tạm 24-48h đồng thời có giải thích, trình bày của cả 2 phía để xác minh là đủ rồi, nhiều site Freelancer, Fiverr, Seoclerk đều làm vậy! Còn việc gửi ID thật sự là bên exchange không có thẩm quyền để đòi hỏi điều đó :)

căn bản là đã mua bán btc thì không có sàn nào là không dính UG. Mà đã dính UG thì chỉ có mấy đứa sida mới đưa ID lên. Ai dám đảm bảo là site không sử dụng ID để làm chuyện phạm pháp ? hoặc giả sử site có bị "sờ gáy" thì lấy gì đảm bảo là người gửi ID không bị liên đới ?
Chuyện fake IP thì ở mmo như cơm bữa, site cũng không có quyền để cấm fake IP. và trong quy định, nội quy cũng không có chỗ nào cấm chỉ cho sử dụng 1 tài khoản, 1 IP và bắt phải xác minh bằng ID. Mà nội quy thì bên đó đưa ra, thay đổi mấy hồi. Muốn hold thì cứ hold, thanh toán xong không trả hàng là scam hết.
@santienao Bạn đừng móp méo sự thật để lái chuyện. phía bên bạn một hai đòi phải gửi ID chứ không phải loại giấy tờ nào khác và phải chụp hình cầm ID.

Nói thật là bắt chụp CMND còn lâu mới cung cấp cho mấy bên vớ vẩn không có thẩm quyền nhé.
Nếu cứ đòi gửi CMND mà không phải bank statement thì nghỉ luôn.
Mấy bố lại cầm ID của tôi đi reg vớ vẩn thì bỏ mẹ. Xã hội giờ loạn lạc sợ lắm..

Last edited:
căn bản là đã mua bán btc thì không có sàn nào là không dính UG. Mà đã dính UG thì chỉ có mấy đứa sida mới đưa ID lên. Ai dám đảm bảo là site không sử dụng ID để làm chuyện phạm pháp ? hoặc giả sử site có bị "sờ gáy" thì lấy gì đảm bảo là người gửi ID không bị liên đới ?
Chuyện fake IP thì ở mmo như cơm bữa, site cũng không có quyền để cấm fake IP. và trong quy định, nội quy cũng không có chỗ nào cấm chỉ cho sử dụng 1 tài khoản, 1 IP và bắt phải xác minh bằng ID. Mà nội quy thì bên đó đưa ra, thay đổi mấy hồi. Muốn hold thì cứ hold, thanh toán xong không trả hàng là scam hết.
@santienao Bạn đừng móp méo sự thật để lái chuyện. phía bên bạn một hai đòi phải gửi ID chứ không phải loại giấy tờ nào khác và phải chụp hình cầm ID.

Để mình làm rõ với bạn 1 số vấn đề:
1. "căn bản là đã mua bán btc thì không có sàn nào là không dính UG"
Ở đâu có định nghĩa như thế này, hay tự bạn suy nghĩ từ bản thân bạn ra, rõ ràng từ lúc bên mình ra quy định này, cũng ko có mấy người vi phạm và nếu họ cũng đều vui vẻ hợp tác. Hoặc bạn cũng có thể tạo nên 1 site chỉ cho dân UG vào giao dịch thôi chứ bên mình là thì ko cho phép như vậy.

2. "Chuyện fake IP thì ở mmo như cơm bữa, site cũng không có quyền để cấm fake IP."
Lại một luận điểm mang tính suy diễn bản thân. Và trên website cũng ghi rõ quy định, nhà bạn dựng nên cớ gì bạn phải theo quy định nhà người khác, nếu nói vậy bạn cứ coi luật nào ở Việt Nam chưa quy định hoặc quy định ko rõ ràng rồi đem ra nước khác mà vi phạm rồi la toáng lên như vầy thử.

3. ID có nghĩa là identity document, có nghĩa là tài liệu định danh, chứ ko chỉ là CMND:

Trong đó phần màu xanh là hỗ trợ bên mình trả lời. Vậy theo bạn ai là người chày cối trong trường hợp này.

Thêm nữa mình có thảo luận với anh cuipap về trường hợp này, và ngay từ hôm qua cũng yêu cầu bạn cung cấp bằng chứng thanh toán giải quyết, để dứt điểm vụ này.

" Giờ gd không được nữa do bitpay đã hủy order nên mình cần @santienao trả lại số tiền VCB mình đã giao dịch " b có thấy chut thớt bảo gì không . Là chủ thớt *** thèm mua nữa, trả tiền lại cho ông í . Sao cứ phải chày cối kéo khách làm gì . Khách không mua, trả lại tiền khách . Hold cái ấy ấy gì chứ

Tóm lại là bên khách cung cấp bằng chứng thanh toán. Bên remitano trả tiền. Hôm qua mình thấy bác cùi cũng nói vậy rồi mà ông thớt ko chịu cũng cù nhây.

Để mình làm rõ với bạn 1 số vấn đề:
1. "căn bản là đã mua bán btc thì không có sàn nào là không dính UG"
Ở đâu có định nghĩa như thế này, hay tự bạn suy nghĩ từ bản thân bạn ra, rõ ràng từ lúc bên mình ra quy định này, cũng ko có mấy người vi phạm và nếu họ cũng đều vui vẻ hợp tác. Hoặc bạn cũng có thể tạo nên 1 site chỉ cho dân UG vào giao dịch thôi chứ bên mình là thì ko cho phép như vậy.

2. "Chuyện fake IP thì ở mmo như cơm bữa, site cũng không có quyền để cấm fake IP."
Lại một luận điểm mang tính suy diễn bản thân. Và trên website cũng ghi rõ quy định, nhà bạn dựng nên cớ gì bạn phải theo quy định nhà người khác, nếu nói vậy bạn cứ coi luật nào ở Việt Nam chưa quy định hoặc quy định ko rõ ràng rồi đem ra nước khác mà vi phạm rồi la toáng lên như vầy thử.

3. ID có nghĩa là identity document, có nghĩa là tài liệu định danh, chứ ko chỉ là CMND:

Trong đó phần màu xanh là hỗ trợ bên mình trả lời. Vậy theo bạn ai là người chày cối trong trường hợp này.

Thêm nữa mình có thảo luận với anh cuipap về trường hợp này, và ngay từ hôm qua cũng yêu cầu bạn cung cấp bằng chứng thanh toán giải quyết, để dứt điểm vụ này.
cái tài liệu định danh thứ cấp là gì vậy bạn mình chụp mặt mình lên mà bị từ chối
chụp cái ảnh mặt mình cầm cmnd cũng bị từ chối k hiểu nữa .

thì muốn ngta trả lại tiền thì đưa ra cái gì chứng minh là mình chuyển tiền kìa, như VCB nó có số tài khoản người chuyển đến đâu, muốn refund cũng không được. Đòi refund thì đưa cái sao kê chuyển tiền là được rồi còn gì

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,633
171,665
Latest member
phandinhtuy6115
Back
Top Bottom