• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Warning Done

Status
Not open for further replies.

cuong1988

Banned
Reactions
11
MR
0.000
Chuyện là khi sang mình có lập topic sell 600 PM : https://mmo4me.com/threads/600-pm-21-7-vcb-tam-banned-do-co-thong-bao-chu-topic-la-scam.245219/

và khi chiều đi ra ngoài về check xem có ai mua bán gd trong topic ko thì thấy nik bị banned , vô lý thật nhưng ko hiểu cớ gì lão joshep nhảy vào và nói mình là scam ,

Đề nghị : bạn joshep đưa ra ra bằng chứng xác thực là mình scam , nếu ko đề nghị mod unbanned nik forum cho mình , các bạn có hiểu cảm giác của tôi bây giờ bực mình như nào ko ? pm thì chưa bán dc , nik forum bị banned ,còn bị vu khống là scam ,muốn clone để lên tiếng mà block luôn cả ip , lại phải login trên vps để viết bài mạng thì lag tung chảo ,

Nếu vụ này ko chứng minh dc là mình scam thì đề nghị các MOD sử theo đúng luật

Tôi hoàn toàn có thể chứng minh là mình trong sạch , nhưng đang rất bực mình tôi ko việc gì phải chứng minh mình trong sạch cả , Ai nói tôi scam thì người đó cứ chứng minh

[/URL
]

[/URL
]

Bổ sung:
Mình xin phép đề nghị mod @danhmay24h unbanned nik forum của mình luôn

Mình trình bày 1 số quan điểm khi đọc qua rule box report scam

Thứ 1 : topic https://mmo4me.com/threads/mem-vietcuong2012-nick-yahoo-money-0ffline2012-scam.245226/#post-4599293 tại topic này ai bị scam ? scam cái gì , đã ai bị thiệt hại chưa ?

Thứ 2 : proof chỉ là 1 cái log chat của thằng fake nik yahoo của mình , ngoài ra ko có bất cứ proof chuyển tiền nào khác

Đây là cái proof được dung để report mình , mời các bạn xem lại

Nik yahoo của mình là : m0ney_0ffline2012 , nik trong proof là : money_0ffline2012

Chỉ dựa vào 1 số lời nói hàm hồ của joshep và 1 cái log chat trong khi đó ko phải là nik yahoo của mình , mà mod lại đi banned nik của mình , mình thấy như vậy là ko được nhé !

Thứ 3 : như đã trình bày ở trên , mình nhận thấy ko đủ điều kiện để report scam

Tới đoạn này mod unban cho mình dc rồi chứ

Ngay từ đầu topic đã ko đủ điều kiện report scam rồi , nên mod ko thể banned được

Rule report scam :

Ví dụ : Mình sẽ fake nik của anh dương (duongnd1980 ) sẽ fake thành ( du0ngnd1980 )

Rồi dung nik fake : du0ngnd1980 chat với nik của mình , chụp lại log chat rồi lên forum lập topic report scam , sau đó mod banned nik của anh duongnd1980 à ? luật ở đâu ra vô lý vậy

p/s : Mình đã nói hết lời rồi , phần còn lại mình muốn xem cách làm việc của BQT

Last edited by a moderator:
hóng nào

Theo điều 11 của luật forum, nếu joshep không chứng mình được lời mình nói sẽ ra đảo ít nhất 30 ngày. Ngược lại nếu chứng minh được thì thớt sẽ tiếp tục ra đảo, cứ phát hiện thớt ở đâu trảm ở đó.

1. Con người:
    • Uy tín:
      • Tất cả các trường hợp vu oan hoặc sử dụng những từ ngữ làm ảnh hưởng đến uy tín của người khác mà không có bằng chứng xác thực sẽ đều bịBANNED ít nhất 30 ngày.
    • Phẩm giá, danh dự:
      • Tất cả bài Post, hành động không có mục đích chính đáng có khả năng làm ảnh hưởng đến phẩm giá, danh dự,... của người khác đều bị BANNEDít nhất 30 ngày.

Last edited:
Hóng Proof Hóng luôn topic xin lỗi của mod :p

hay rồi đây

Hóng Proof Hóng luôn topic xin lỗi của mod

m0ney_0ffline2012 và money_0ffline2012! Chưa gì mà thánh @joshep phán như thật! :oops:

có kịch để xem

Đặt gạch xem :cool:

Về lý thì joshep đã sai..Riêng quan điểm cá nhân của mình thì thấy nick yahoo của chủ thớt rất "có mùi" (nick yh toàn số 0 thay vì chữ o) Không rõ chủ thớt đã giao dịch với cái yahoo đó được bao lâu rồi? Nếu mình nhầm lẫn gì xin bỏ qua

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,993
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom