Đội ngũ trung gian giao dịch !!!

blackcatx13xx

Senior
Reactions
980
MR
0.014
Final Update ! Giúp người giúp mình !

FINAL UPDATE

Đây là mô hình mình xây dựng minh họa tham khảo. Mình cũng chỉ góp ý tưởng để hạn chế scam.

Mục đích của mình là đóng bảo hiểm để bảo vệ mình trước tiên và có thể trung gian giúp người khác ( có fee hay không fee tùy mỗi người hoặc có thể không làm trung gian ) hạn chế scam xảy ra chứ không phải vu lợi hay lăng xê bản thân gì. Mình sống trên núi nên không cần mấy thứ đó đâu ( Tiền mình đốn rừng bán là đủ sống qua ngày rồi )

Ai có điều kiện thì hãy đóng bảo hiểm giúp người giúp mình nha.

Cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến mình. Đây là update cuối cùng để Shin phê duyệt và chỉnh sữa lại cho phù hợp, nếu được thì triển khai.

Chúc forum MMO4ME ngày càng phát triển và Scammer không còn lộng hành được nữa.

Thank you and Good bye.

Bật mí mình là người yêu nghệ thuật và cái đẹp nên hình ảnh thời gian nhân vật mình cũng phải chỉnh sửa cho chân thật chứ không chịu không nổi .

_
________________________________________________________________________________​

Update 3 - Min phí bảo hiểm hợp lý: 500$
Họ và tên : Nguyễn Ngọc Linh
q0ịa chỉ email : [email protected]
Số dt : 01678285785
Box muốn làm MOD : small trade
Tình hình hiện tại của box : Gần đây scamer khá nhiều mem , uy tín trong 4r của các thành viên cấp cao bị sụt giảm nghiêm trọng

Ý tưởng phát triển box : Mình tình nguyện đóng phí bảo hiểm là 15-20tr tùy theo khả năng tại thời điểm nếu được set MOD ......

Mnh xin đóng fee bảo hiểm là 10tr để làm TRUNG GIAN cho các giao dịch dưới 500$

Sẵn sàng đủ mọi info cho Admin

Có gì Admin vào duyệt nhé:)

Đóng thì đóng thấy ý này cũng hay chừng 10 chai thì không thành vấn đề nhưng chắc phải có nhiều người quá vì mình không online th�%0ờng

Vote cho Max làm trung gian phát xem nào :D

Max

Chuẩn bị đóng 10 củ làm trung gian thôi :m131:

Vote cho mình trung gian xem nào
sẽ ko phụ lòng ae

Bố cáo Thành lập Group Trung Gian gồm:
- Giám đốc: BuyLR
- Ban quản trị cổ đông: BuyLR

Phí: 1%2u/giao dịch

Sẵn sàng hoàn trả 200% nếu scam :))

Bố cáo này chính thức có hiệu lực kể từ thời gian post bài này!

Theo ý kiến mọi người nên phí bảo hiểm là 500$ là hợp lý.

__________________________________________________________________________​

Update phương án 2 - Tự mình bảo vệ mình !
- Không còn đội ngũ trung gian chỉ còn quyền lợi người đóng bảo hiểm
- Không cần xác thực info vẫn tạo được sự tin tưởng khi giao dịch

Update các tình huống trong BOX Report scam
hieutran587 scam nha anh em.
http://mmo4me.com/showthread.php?64288-hieutran587-scam-nha-anh-em

Uy tín của nó ?? dựa vào gì mà gửi tiền trước cho nó ?? Niềm tin và hy vọng ??

Nếu cậu đóng bảo hiểm vd: 50$ cậu có quyền giao dịch nhận tiền sell 10LR trước với nó ( Vì 10LR < 50$ cậu đóng bảo hiểm ) Còn nó lấy gì bảo hiểm nếu nó scam ??? uy tín của tui lâu năm ai cũng biết hỏi cậu A, B ,C đi ... ???

HuyenBabie Scam
http://mmo4me.com/showthread.php?64273-HuyenBabie-Scam

Mình hay bạn chuyển trước ? Cả 2 đều không tin nhau ! chuyển với nhau = niềm tin

Nếu cậu đóng tiền bảo hiểm vd: 50$ thì cậu có quyền giao dịch nhận số tiền 3$ đó trước ( Vì số tiền 3$ < 50$ phí bảo hiểm câu đóng )

* Trường hợp 2 người không đóng bảo hiểm giao dịch với nhau thì nhờ Người đóng bảo hiểmcó nhận làm Trung gian fee tùy người trung gian

Vd bây giờ e đặt cọc tiền để mai mốt có giao dịch thì dc ng khác đưa tiền hoặc tài khoản trước dc k nhỉ? K làm trader, cũng hok làm trung gian.
Chỉ đơn giản là trong giao dịch của e thì e là người sẽ nhận hàng hóa trước.

Để admin xem xét đã em.

Phương án này hoạt động riêng lẽ không thuộc đội ngũ để giải quyết cho vấn đề này

[*]Nếu vài người trong đội ngũ trung gian scam: ( Trường hợp này tôi chưa có phương án vẹn đôi đường )
[/LIST]
[/INDENT]
- Admin pub info scammer. ( hoặc thêm vài hướng giải quyết khác sao cho hợp lý do các member góp ý đảm bảo vừa lòng mọi người không gay tranh cãi )
- Thành viên không scam sẽ bị lỗ vì số tiền đóng phí bảo hiểm đã đền bù : Đây là trường hợp tui không biết giải quyết sao cho vừa lòng 2[oB] bên.
+ Một là admin member góp gạo cho thành viên trong đội ngũ không scam mà bị mất phí bảo hiểm ( do bồi thường nạn nhân ) ?!
+ Hai là không có đội ngũ trung gian. Và thành viên làm trung gian hoạt động riêng lẽ nhưng phải theo cơ chế trên.​

[%2INDENT]

Các cậu P111ọc thử tình huống này góp ý với mình :

Ở đây mình đề cao việc quan trọng fee bảo hiểm tạo sự tin tưởng giao dịch cho cá nhân mình hơn việc xác nhận info.

Khi tui giao dich với A . [COLOR=#FF0p00]Cả 2 đều mún nhận tiền trước , vì không ai tin ai .[/COLOR]

- Profes, Master, MOD ,VIP họ đúng là quan trọng nhưng nếu về vấn đề giao dịch tiền bạc thì họ chỉ xác thực info không có fee bảo hiểm không có gì đảm bảo bạn có bị scam hay không.

- Còn TraderExchanger họ chỉ đóng fee vd như 100$ đi mà làm sao biết được họ đang giao dịch cùng lúc với những người khác số lượng lớn hơn 100$ ?

Lấy gì để tạo niềm tin cho nhau chỉ có $.

Nếu 1 nguời đóng fee bảo hiểm 100$ được admin xác nhận, có topic riêng, giao dịch có thứ tự và phải có số ĐT ( tránh trường hợp đột nhiên cúp điện, rớt mạng mà ko có gì liên lạc đối phương sẽ lo lắng )

Khi tui thấy anh A sell/buy LR . Tui vào mua 200LR. A ok. Tui sẽ bảo " Câu vào topic tui xem phí bảo hiểm tui đã đóng và comment giao dịch nha "

VD:
Topic tui ở khu vực riêng được cấp 1 topic do đóng đã đóng phí bảo hiểm : ( Các topic của mỗi người đóng bảo hiểm nên nằm trong 1 BOX và có 1 MOD quản lý )

Tui Trần Nguyên Vũ
Đã đóng bảo hiểm : 100$ ngày 30/6/2012 Link xác nhận của admin
Yh: blackcatx13x
Sdt: xxxx
Rule:

• [*]Không làm trung gian.
    [*] Veri phone trước khi giao dịch tránh trường hợp bị hạck nick yahoo, 4rum
    [*]Giao dịch có thứ tự và số tiền từng giao dịch < = 100$.( 100$ là phí tui đóng bảo hiểm )
    [*]Nếu có giao dịch đang diễn ra. Dựa vào comment topic và tui xác nhận đang giao dịch. Phải chờ xong giao dịch đó.
  • Giao dịch thành công hay scam người giao dịch vào xác nhận.

A sẽ vào topic tui: " àh thằng này đóng phí bảo hiểm 100$ rồi, để đọc topic nó coi có đang giao dịch với ai không, không có Ok. Nó đóng co 100$ mà mua mình 200LR phải chia ra 2 đợt 100 với 100 #ho an toàn. Nó chắc không ngu mà 100 đi scam rồi bảo hiểm nó cũng 100$. Mình phải veri phone nó cho chắc không nó bị hack nick 4rum, yahoo rồi. Ok ổn comment giao dịch thôi"

Tui quyền lợi: " Tui đóng phí bảo hiểm rồi và giao dịch từng đợt 100 nên tui sẽ nhận LR trước. Ok ? vì tui đã đảm bảo còn ông thì tui chưa biết ? "

Cả 2 ok giao dịch th%Cs�nh công thì vào topic của tui xác nhận để tiếp tục giao dịch khác.

Không quan trọng info vì nếu xảy ra việc geC3� đưa info cũng không giúp gì nhiều.

Vì tui biết có nhiều người tâm huyết 4rum info quan trọng không nộp được và vẫn muốn giao dịch trao đổi tiền tệ cũng mún giúp đỡ newbie trung gian ở Small Trade.

Tui bỏ phần trung gian ra nhé vì nó không quan trọng nữa vì cái đó ai thích thì làm[/]. Chủ yếu mình tự tạo cho mình một cái gì đó đảm bảo khi người khác giao dịch với mình.

Quyền lợi của người đóng phí bảo hiểm:
  • Tạo sự tin tưởng đối tác.
  • Được nhận tiền trước ( vì đối tác không có gì đảm bảo nó scam ai bồi thường mình, còn mình đã đóng phí bảo hiểm )
  • Fee bảo hiểm tùy bạn có thể đóng nhiều hơn để giao dịch lớn hơn, min 100$ ( min có thể thay đổi cho phù hợp )
  • Trung gian tùy người, tùy mức phí có thể không làm. Nhưng phải ghi rõ ở đầu topic mình.

Vd:

• Không nhận làm trung gian.
  • Trung gian free ( Lúc tui rãnh rỗi )
  • Hay Trung gian fee 1% mỗi giao dịch
  • Và trung gian cũng phải thực hiện theo cơ chế từng giao dịch < = số tiền quỹ bảo hiểm
__________________________________________________________________________________________​
Phương án 1 !!!
Chúng tôi newbie cần 1 đội ngũ chuyên trung gian để an toàn giao dịch !!!

( Tui veE1�� thêm mặt trăng cho giống bao công liêm minh chân chính đó hehe )

Đội ngũ trung gian:​

• Họ là những người tự nguyện vì nước quên mình.
  • Họ là những người được tin tưởng và họ tin tưởng lẫn nhau.
  • Họ cung cấp info đầy đủ ( admin kiểm chứng thật kỹ càng, hỏi các câu hỏi trong nghành như phỏng vấn dù có mư%1��n đưa nào do fake cũng khó trả lời, ấp úp lu xu bu là loại )
  • Họ phải có đủ năng lực tài chính. ( Cái này chỉ dựa vào mức phí quỹ bảo hiểm khi tham gia đội ngũ có thể cao vừa tam ai đủ năng lực mới nộp được )
  • Họ đã đóng tiền bảo hiểm cho admin ( số tiền cả đội có thể lớn làm quỹ bảo hiểm + admin có thể hùn dô )
  • Không được tính phí trung gian của member vì sẽ có lương ở quyền lợi của đội.
Quyền lợi của đội:​

• Usergroup riêng ( Trung gian chẳng hạn )
  • Được admin trả lương theo tháng hay trả theo phi vụ giao dịch ( hoặc tùy admin trả công cho đội ngũ vì nước v%up0EC dân này )
  • Được ghi tên vào bảng vàng chạy ngang trên chatbox cho ai cũng thấy.
  • Được sự ngưỡng mộ, tôn trọng, tình yêu của newbie và các cấp bậc khác trong 4rum.
Cơ chế hoạt động P111ội ngũ:​

• Thành viên trong đội phân ca hợp lý ra làm hoặc làm việc cùng nhau ( có dòng chữ chạy thành viên nào đang làm việc hoặc topic thông báo để member cần giao dịch vào đó đăng ký thứ tự giao dịch )
  • Giao dịch sell/buy qua trung gian phải theo list thứ tự để đảm bảo giao dịch thành công mới tới giao dịch tiếp theo. Tại sao phải theo thứ tự ?
  • Vì nếu giao dịch đó có xảy ra scam/B] thì dừng ngay giao dịch tiếp theo. Chậm mà an toàn không ai nói gì còn hơn "Khôn 3 năm ngu 1 giờ"
    [*]Số ti�%B�n giao dịch nhỏ hơn hoặc bằng số tiền quỹ bảo hiểm để đảm bảo quyền lợi người bị hại.
    [*]Khi giao dịch số tiền lớn hơn số tiền quỹ bảo hiểm. Có 2 cách giải quyết:
    - Nâng số tiền quỹ bảo hiểm lên.
    - Chia nhỏ s�%B� tiền giao dịch thành nhiều lần sao mỗi lần giao dịch nhỏ hơn hoặc bằng số tiền quỹ bảo hiểm.
    [*]Member nhờ đội ngũ trung gian giao d��%xBch phải nộp phí trung gian ( 2 người mỗi người 0.5$ chắc không có là nhiều nhỉ ? hoặc giá khác hợp lý hơn)
    [*]Số tiền trung gian sẽ nộp vào quỹ bảo hiểm trung gian như thế nó sẽ càng ngày lớn hơn. Mở rộng được các giao dịch lớn không phải chia nhỏ nữa.
    [*]Admin sẽ là người giữ số tiền bảo hiểm đó.

Khi scam xảy ra nếu thông qua đội ngũ trung gian:​

• Scam xảy ra thì chỉ có thành viên trong đội ngũ đó scam. Vì tiền 2 bên giao dịch đều thông qua trung gian.
Giải quyết:​

• Quỹ bảo hiểm do admin giữ ( Số tiền bị scam luôn nhỏ hơn hoặc bằng số tiền quỹ bảo hiểm )
Xữ lý thành viên đội ngũ trung gian scam/B]:

• Nếu cả đội ngũ thông đồng scam: ( Trường hợp nãy giải quyết dễ nhất )
- Số tiền quỹ bảo hiểm đã bồi thường người bị hại.
- Admin pub info cả đội ngũ lên 4rum cho anh em để phòn'.​

• Nếu vài người trong đội ngũ trung gian scam: ( Trường hợp này tôi chưa có phương án vẹn đôi đường )
- Admin pub info scammer. ( hoặc thêm vài hướng giải quyết khác sao cho hợp lý do các member góp ý đảm bảo vừa lòng mọi người không gay tranh cãi )
- Thành viên không scam sẽ bị lỗ vì số tiền đóng phí bảo hiểm đã đền bù : Đây là trường hợp tui không biết giải quyết sao cho vừa lòng 2 bên.
+ Một là admin member góp gạo cho thành viên trong đội ngũ không scam mà bị mất phí bảo hiểm ( do bồi thường nạn nhân ) ?!
+ Hai là không có đội ngũ trung gian. Và thành viên làm trung gian hoạte20động riêng lẽ nhưng phải theo cơ chế trên.​

*NOTE*
  • Admin Shin cũng phải được đội ngũ trung gian đó tin tưởng và thông qua.
  • Còn Adminscam thì không cần phải nói gì nữa. Không đau vì quá đau rồi.
  • Nó giống nh0 người cha xây dựng 4rum sau đó phản bội lại những đứa con đã đặt hết lòng tin tưởng ngưỡng mộ vào người đó.

Nên những người được đưa vào đội trung gian yêu cầu tự nguyện có tinh thần trách nhiệm vì sự phát triển của 4rum , phải có sự tin tưởng biểu quyết và năng lực tài chính lớn.

Tui nghĩ nếu có đội ngũ trung gian như vậy và cơ chế hoạt động, các trường hợp đáng tiếc và cách giải quyết như vậy thì hay biết mấy.

Và những người trong đội ngũ trung gian đáng được ghi tên vào bản vàng.
Họ nộp phí bảo hiểm trung gian, nộp info vì cái gì ? vì lợi ích của 4rum và giảm bớt đi tỉ lệ scam và sự ngu ngơ của newbie.

Chúng tôi cần những siêu anh hùng như vậy !

Vì một 4rum có tỉ lệ scam xảy ra nhất xứng đáng là môi trường MMO bậc nhất VN là vương tầm thế giới. Hãy làm giàu cho đất nước đừng chém giết nhau.

Chào thân ái và quyết thắng !

Đây là bài dự thi góp ý phát triển 4rum
Thank you.

Last edited by a moderator:
Đã đọc hết rất vui vì đóng góp của bạn để hạn chế thấp nhất tình trạng scam, tuy nhiên việc thực hiện có 1 số điều " bất khả thi" :
1. đây là 4r MMO tức là 90% member tham gia 4r để kiếm tiền hoặc học hỏi phương pháp kiếm tiền, vì thế nếu đội gd trung gian mà làm theo tiêu chí " vì nước quên thân " không nhận được chi phí thì " KHÓ" + phải đóng bảo hiểm nửa thì chẳng ai tham gia vào đội
2. Nếu đã đóng bảo hiểm và nhận % từ các giao dịch thì là Ex rồi cần gì phải lập đội rùi gởi info v..v
Vậy tốt nhất để tránh scam thì cứ gd với các Ex đã đóng bảo hiểm có thể giá hơi thấp 1 chút nhưng an toàn!!!!
Ý kiến riêng thôi, hy vọng ngày càng ít scam!!

Upvote 0
Đồng ý với bác này. Dù gì cũng cảm ơn bạn chủ topic nhiệt tình nghĩ cách nhưng nói thật, topic này quá nhảm nhỉ và thiếu suy nghĩ

Người ta bỏ công sức post bài hoàng tráng vậy mà pác phán câu này . Dù sao đây cũng lá 1 ý tưởng , phải được tôn trọng

Upvote 0
Người ta bỏ công sức post bài hoàng tráng vậy mà pác phán câu này . Dù sao đây cũng lá 1 ý tưởng , phải được tôn trọng

Oh, nếu vậy cho mình xin lỗi. Lần sau bạn chủ topic cố gắng nghĩ thiệt kĩ đã rồi hãy post bài nhá. Mình đơn giản chỉ không thích những suy nghĩ lúc nào cũng chỉ biết nghĩ cho mình và cái lợi của bản thân ;)

Upvote 0
Mình thấy bài viết không thuyết phục nhưng chắc chắn phải cần có 1 đội ngũ trung gian trong tương lai

Upvote 0
Cậu này trả lời sát cậu hỏi của bạn ý kìa, nếu làm cách của cậ

1. Admin lấy gì để trả lương cho đội ngũ trung gian?
Không lẽ admin móc hầu bao của mình để trả cho team? trong khi tiền bảo hiểm các thành viên trong team đóng ko đc dùng vì nó có thể lấy đi bất cứ lúc nào và ko phải là của admin

2. Liệu có mấy người chịu tự dưng bỏ ra 1 đống tiền đóng phí để làm việc này ko? Vừa mất thời gian lại vừa "ôm rơm nặng bụng", có vấn đề j phát là phải đứng ra chịu trận (Animax là 1 ví dụ)
Chính xác là như vậy, thời đại giờ là thờ đại đồng tiền lên tiếng, không có chuyện "vì nước quên dân", ai cũng có thời gian của mình, ko ai lo chuyện bao đồng đâu

3. Bỏ ngay cái suy nghĩ cái j cũng muốn nhưng ko muốn mất cái j đj, bỏ một chút $ để đổi lấy an toàn mà cũng keo kiệt ko muốn bỏ, lại còn muốn người khác trả hộ nữa
Đây là suy nghĩ của chủ thớt, 1 newbie thứ thiệt, đã nghe câu: cho đi và nhận lại chưa?, team cho bạn sự "an toàn trong giao dịch" thì bạn cũng phải cho họ chứ
1/ Hoặc tùy cách admin. Có ai ràng buộc admin trả đâu.
2/ Không có người vì nước quên dân?! Chính vì thời đại đồng tiền lên tiếng nên cái gì cũng phải có đồng tiền đảm bảo. Newbie vào 4rum biết ai uy tín ? uy tín = cái gì ? Vào đâu để đọc uy tín này đóng phí bảo hiểm nhiu để giao dịch ?
3/ đọc kỹ Mem vẫn trả fee trung gian. fee đó là không là gì. An toàn là khi biết số tiền mình giao dịch trung gian nhỏ hơn số tiền Trader, trung gian đóng bảo hiểm.

Upvote 0
1/ Hoặc tùy cách admin. Có ai ràng buộc admin trả đâu.
2/ Không có người vì nước quên dân?! Chính vì thời đại đồng tiền lên tiếng nên cái gì cũng phải có đồng tiền đảm bảo. Newbie vào 4rum biết ai uy tín ? uy tín = cái gì ? Vào đâu để đọc uy tín này đóng phí bảo hiểm nhiu để giao dịch ?
3/ đọc kỹ Mem vẫn trả fee trung gian. fee đó là không là gì. An toàn là khi biết số tiền mình giao dịch trung gian nhỏ hơn số tiền Trader, trung gian đóng bảo hiểm.
Tại sao bạn không làm gương xung phong vào đội ngũ trung gian và nộp khoảng 200$ tiền bảo hiểm trước đi nhỉ. Thay vì nói cho nhiều thì làm vẫn tốt hơn chứ ;)

Upvote 0
Đóng fee mới là vì nước quên mình đó.
Fee đó chỉ mất khi trung gian scam thôi.

Uh xài paint quẹt quẹt mấy đường cho nó phong phú bài viết =))
hèn chi xấu kinh, vote:binhsua10:

Upvote 0
Kể từ nay, mình nhận trung gian cho các giao dịch nhé :D

Đối với giao dịch <$200: 1%/giao dịch
Đối với giao dịch >$200: 0.5$/giao dịch

BuyLR | 20/05/2012 | 1.000k VND

Bảo hiểm có bằng này mà nhận trung gian to thế ;)) scam là có lãi à nha :hihi:

Nếu bảo hiểm 1k mà giao dịch cùng lúc 10 giao dịch 200$ thì scam có lãi chắc rồi

Tôi có nói đến topic trung gian để member vào đăng ký giao dịch thứ tự nhờ trung gian. để biết được trung gian đó đang giao dich với ai và thành công hay không.

Upvote 0
Đ.M ai cho em lên pờ rồ em đóng bảo hiểm làm trung gian ngay :m131:

Upvote 0
Tại sao bạn không làm gương xung phong vào đội ngũ trung gian và nộp khoảng 200$ tiền bảo hiểm trước đi nhỉ. Thay vì nói cho nhiều thì làm vẫn tốt hơn chứ ;)

200$ thì vô tư.
Oh yeeeeee

Upvote 0
Haiz cái nào cũng không khả thi thôi kệ đi ai chết nấy lo vậy hic trung gian thì cũng rắc rối anh max trung gian bị dính có ai bik thông cảm chỉ nghĩ cho mình mất tiền đi đòi người khác là xong ích kỷ thế thì tự giữ đi scam cho bik mùi với đời

Upvote 0
Cái vụ admin trả phí cho Trung gian có vẻ không hợp lý lắm. Trung gian thu phí là ổn nhất.

Upvote 0
thiết nghĩ nếu như điều trên thành sự thật mỗi 1 GD sẽ phải trả phí cho người trung gian họ phải đóng tiền bảo hiểm làm việc như vậy mà ko công thì quá vô lí chả ai dại mà làm hết vì cái gì thì vì bắt họ nộp tiền bảo hiểm ít là 10tr ko phải nhỏ ko thể để họ làm việc ko công được

có thể phí chỉ là 1-2% / 1 hợp đồng GD như vậy ko quá nhiều ko quá ít

Upvote 0
haiz....trung gian mà bị cam cái thì thôi rồi, trung gian móm :binhsua08:

Upvote 0

Cứ khi nào bạn giao dịch cứ pm mình trung gian thì xong thôi! Fee 1%/giao dịch và fải báo ai chịu Fee ^^ Xong có topic thông báo mua bán thành công ^_^ Newbie zô đó mà đọc :binhsua12:

Upvote 0
haiz....trung gian mà bị cam cái thì thôi rồi, trung gian móm :binhsua08:

Ko thể nào trung gian bị cam được ^_^:binhsua15:Cách làm đơn giản lắm mà ^_^

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,848
Latest member
Hiuus