Help Đôi lời cho anh em ref cho mình và toàn thể anh em khác

Reactions
357
MR
0.000
Insuree Balance
0
Như mọi người đã biết vụ lùm xùm gần đây giữa mình và ghotzer, qua ngày hôm qua mình xin có đôi lời nhận xét:
Mình thấy cái forum này quả thực là lắm người gió chiều nào xoay chiều ấy, chẳng biết đầu cua tai nheo thế nào cũng vào comment bậy bạ

Và mình xin khẳng định lại thằng ghotzer chỉ là 1 thằng cặn bã, có thể các bác nói là do mình lập topic thách trước, vâng, tôi không ân hận, nhưng có ai tự hỏi là vì sao tôi lại lập topic đó chưa? nếu thằng ghotzer không buông những lời ngông cuồng hù dọa như vậy thì tôi có điên không mà làm vậy? vào tình thế của các bác thì sao, các bác có cụp đuôi đi tin lời nó không, còn về vấn đề nó làm acc tôi bị ban được ấy, đó không phải là hack nhé, mọi người đừng có tưởng nó tài cán gì, hack và làm bị ban là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau đấy ạ. Tố cáo cho admin cũng là 1 cách đấy (dù không biết nó có dùng cách này không). Nói tóm lại khẳng định lần nữa: thằng ghotzer chỉ là 1 thằng cặn bã của cái forum này

Cá nhân tôi rất ghét cái trò cheat, đó là cái thể loại không muốn làm mà muốn ăn nhanh, tôi làm SEO fake IP và chơi nhiều acc cũng là vi phạm đấy nhưng tôi vẫn làm thủ công, vẫn đem lại lợi ích cho chủ job nên tôi không nghĩ đó là cheat được. Còn cái loại lợi dụng lỗi để mà cheat, vâng, có thể được vài lần đấy nhưng có được mãi không? và khi nó biết những người cheat là dân VN thì sao ạ? rồi nó phát hiện dân VN toàn fake IP để làm thì sao? liệu nó có phương pháp để cấm không? lúc đó anh em làm SEO sẽ thế nào? giải tán hết à? vì những trò cheat như thế đấy. Các bạn làm MMO mà không dám để lộ mình là người VN các bạn có thấy tý ức chế nào không? Cũng vì thế nên tôi mới comment trong topic của thằng ghotzer là nó ăn được thì giữ mà ăn 1 mình đi, nhưng mấy thằng bất tài thì hay muốn tỏ vẻ nên nó mới xù lông thế đấy

Từ nay tôi cũng xin rút về không dám tham gia vào cái box này nữa, vì nơi này thật là lắm người nguy hiểm.

Còn về phần các bạn ref cho mình:
Từ nay mình sẽ không tuyển ref và cũng không share list nữa, mình lập topic đấy ra không phải để kiếm $ đâu ạ, vì nói thật chăm lo cho cái topic ấy mình còn bị lỗ nhiều hơn, vì thời gian lo cho nó mình có thể kiếm được nhiều hơn rất nhiều số thu nhập các bạn mang lại cho mình, mình đã biết trước nhưng cũng cố gắng để có 1 chỗ là nơi trao đổi của anh em, có thêm 1 niềm vui. Nhưng qua vụ này mình xin rút

Còn về các anh em thì mình cũng đã gửi list job mới rồi, coi như đó là phần đền bù cho các bạn, các acc của các bạn ref cho acc mình đa số là acc mới tạo, nếu acc chính bị ban các bạn sau 1 thời gian sẽ được tự do hoặc có thể tạo acc mới mà làm
Còn mình dám chắc chắn 100% là không có chuyện upline bị ban mà kéo theo downline cũng bị nhé, các bạn bị ban là do ở các bạn thôi, đừng đổ lỗi cho ghotzer vì nó làm gì có tài đến thế

Với các bạn làm ref cho các acc chưa bị ban, 1 thời gian tới mình sẽ xóa ref cho các bạn, từ nay có lẽ mình chỉ xuất hiện trong topic SSJM, cảm ơn các bạn thời gian qua đã hợp tác vui vẻ

Chia buồn cùng bác, :)

ủng hộ quyết định của thớt, sau này có trở lại thì nhớ pm cho ae nha

Tham gia diễn đàn cho vui ko ngờ lại chuốc lại phiền phức vào mình

Chia buồn cùng bác .....

đúng là hack và ban là 2 việc khác nhau.
Nếu tố cáo admin thì việc bị ban là đơn giản vì việc ban lợi cho admin nên ko ngu gì nó ko ban nếu có bằng chứng.
Còn để hack thì trình độ phải vượt admin quản lý site chứ ko phải là dễ.
Mình cũng ko tin là bạn ghost kia biết hack, chẳng qua là tố cáo hay làm cách bẩn nào đó để acc của chủ topic bị admin soi và ban thôi.
Nếu nó hack và ban đc dễ dàng thì sẽ là làm ngày khi chủ topic thách và ban sạch acc chứ ko phải chỉ 2 acc. Trong thời gian đó có thể là thời gian ghost gửi mail tố cáo admin.

Trâu bò đánh nhau ruồi muỗi chết và mình đã ................. :binhsua09:

Theo mình thì bác vẫn nên tiếp tục, tuy nhiên nên dời sang một "ngôi nhà" mới để những ae tâm huyết với seosprint có thể chơi và chia sẽ cho nhau :) (ví dụ như làm một group trên facebook chẳng hạn)

Hi vọng tâm huyết của bác với ae không chìm hẳn ;)

đúng là hack và ban là 2 việc khác nhau.
Nếu tố cáo admin thì việc bị ban là đơn giản vì việc ban lợi cho admin nên ko ngu gì nó ko ban nếu có bằng chứng.
Còn để hack thì trình độ phải vượt admin quản lý site chứ ko phải là dễ.
Mình cũng ko tin là bạn ghost kia biết hack, chẳng qua là tố cáo hay làm cách bẩn nào đó để acc của chủ topic bị admin soi và ban thôi.
Nếu nó hack và ban đc dễ dàng thì sẽ là làm ngày khi chủ topic thách và ban sạch acc chứ ko phải chỉ 2 acc. Trong thời gian đó có thể là thời gian ghost gửi mail tố cáo admin.
bác ko thấy chỉ sau 15 phút thì ông ghostzer xóa thêm 1 acc nữa à mà còn lên tiếng thách thức @@

giúp cho ae đi bác đặc biệt là newble như mình, trở lại trên facebook đi

bác ko thấy chỉ sau 15 phút thì ông ghostzer xóa thêm 1 acc nữa à mà còn lên tiếng thách thức @@
admin cũng giống như cậu vậy. Khi Online làm việc thường là vài tiếng nên lúc admin reply mail và ban nick kia, thì vẫn trong thời gian làm việc. Ghost gửi thêm 1 mail, lúc đó admin vẫn đang làm việc thì tiện tay nó xử lý luôn nick 2.
Mâu thuẫn trong thời gian ban nick đã vạch mặt việc hack hay là mách admin của ghost :)

:binhsua07: nếu ghost hack dc thì làm 4 acc mình sống lại đi

admin cũng giống như cậu vậy. Khi Online làm việc thường là vài tiếng nên lúc admin reply mail và ban nick kia, thì vẫn trong thời gian làm việc. Ghost gửi thêm 1 mail, lúc đó admin vẫn đang làm việc thì tiện tay nó xử lý luôn nick 2.
Mâu thuẫn trong thời gian ban nick đã vạch mặt việc hack hay là mách admin của ghost :)
để gọi bác ghotzer vào hỏi thử :)). mình chịu :|

Hay mình mở topic " Thách thức ghotzer làm Acc sống lại, tăng điểm danh tiếng + lên $ trong acc " :binhsua15:

cheat đâu phải có mỗi dân Vn đâu bác. Tùy vào thời thế mà hành động đúng lúc thôi

đúng là nhận từ ref ko bao nhiêu. rồi phải lập hội mới hoặc tự đi săn rầu

Vấn đề là có nhiều bạn biết cách chơi nhưng lại không có thời gian để tìm job và check job bạn à, làm ref cũng coi như các để ủng hộ phần nào cho công sức của bạn chủ kiếm job :)

BỎ PHIẾU CHO goodbyemichelle TRỞ LẠI ĐI . 1 PHIẾU

Mình éo quan tâm bác gót-zơ làm cái gì, mình chỉ buồn là mất đi bác upline chịu khó check job + share job ngon cho list thôi :-<. Có nồi cơm chung mà nhiều bác thích chứng tỏ này kia làm người khác chưa kịp đưa chén ra bới vào chén mình làm gì :-??. Bác được gì khi cố gắng như thế, việc bác gót-zơ bảo vì bị ép nên mới làm như vậy, mình thấy "cái tiếng" và "bị ép" trên mạng chả là gì hết, sĩ diện hão :-<

Dạo một vòng thấy các bác ref bị ban vì vi phạm điều 2.2, chắc SEO nó check ra các bác fake IP :D, em cũng bị ban 2 nick :">, hạnh phúc ghê :x, đang suy nghĩ có nên reg thêm acc nữa không ;))

//Bác jimmykid có onl yahoo không ợ? Có một số chuyện muốn hỏi bác mà chẳng thấy bác available gì cả :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,641
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom