Định làm 1 site captcha, ace cho ý kiến

ai da, nếu thành hiện thực chắc ae được thưởng thức ăn cam của admin việt, hưởng ứng người việt ăn cam việt kaka.. :))

mình có code, nhưng mình không nghĩ bạn có đủ tài chính để duy trì đc.vn mình nổi tiếng cheat.Với 1k acc(3usd-1acc)1 ngày bạn mất 3k usd , 1 tháng 90k=~ ngot ngét đã 2 tỉ rồi.chắc làm 1h rồi scam quá - lấy code để ăn trộm tk người khác hả ?

Ý cậu nói cái code của cậu không hề băm password mà lưu thẳng dưới dạng plaintext nên chủ thớt có thể lợi dụng để trộm tài khoản sao....
Phát biểu linh tinh :m020

Thread này có nhiều ý kiến của các Pro am hiểu về IT + CAPTCHA, chủ thớt nên lĩnh hội. "IT manager" nếu còn non nghề chưa chắc làm được điều đơn giản nhất là xây dựng cái sever.

P/S: mình học công nghệ đây, chắc là gà nên chưa nghe "IT manager"

Mình cũng bị chủ thớt bảo không phải dân công nghệ đây :m003:

không có ý nói bác dở vì bác cũng là pro mới thành IT manager, nhưng thiết nghĩ bác muốn làm 1 thằng cap riêng như kiểu kolo chằng hạn thì bác cũng phải có thêm là "marketing manager" và "CEO". Vì nỗi 1 thằng khá đơn giản như kolo nó cũng là 1 "organization" rồi.

IT Manager giống chức danh trong mấy công ty không chuyên về IT dành cho những người làm công tác duy trì hoạt động của hệ thống :m003:

=======================================

Để có được 1 "hệ thống" cho dân gõ captcha thì cần các yếu tố:

- Hạ tầng kỹ thuật
- Phần mềm: cung cấp được các API cho "khách hàng" để đảm bảo họ có thể gửi captcha lên và nhận được kết quả, cung cấp các giao diện làm việc cho "nhân viên", các xử lý nghiệp vụ, ...
- Việc quan trọng cuối cùng là phải cân bằng được cung cầu. Chủ thớt lập thread này là đang quan tâm đến có bao nhiêu người sẽ làm "nhân viên" cho mình thế đã tính đến "khách hàng" mình gồm những ai chưa? Lập ra có người làm mà ko ai thuê solve captcha thì lấy gì cho dân cạp gõ

Và nhiều yếu tố khác....:m131:

Cuối cùng cho mình kết 1 câu hơi mất lòng: Tự hào là IT Manager mà lên đây lập cái thread thế này thì phải xem lại cái mác "Manager" của chủ thớt nằm ở chỗ nào :m098:

í kiến cá nhân thì chủ threat ko nên mở, còn mở thì anh em nào trong này đã côm mèn thì đừng cheat cho chủ threat có động lực mà làm :binhsua06:

Lúc xưa mình đã thử làm 1 site... kết quả ko đc khả quan cho lắm, ko có khách hàng :(
ngày đó cách đây bao xa thế bác , bây giờ ng ta capt quá trời , rồi mấy site capt điêu đứng luôn này ;))

PTU hồi tết cũng bất ổn - cam - đủ thứ cả lên
Nhưng giờ lại ngon và có 2 pác MMO4ME cũng mình cũng là lập 2site : 1 đang hoạt đông - 1 chuẩn bị hoạt động. Và đương nhiên có những ưu tiên đặc biệt cho VN ta.
Có thể đây là 1 hướng đi cho captcha vn chăng.
Mình ko đủ sức nhưng ủng hộ chủ thớt hoặc ai đó có ý định thành lập.
"Tre già măng mọc_hi vọng là vậy"
:binhsua07:

---------- Post added at 05:05 PM ---------- Previous post was at 05:02 PM ----------

í kiến cá nhân thì chủ threat ko nên mở, còn mở thì anh em nào trong này đã côm mèn thì đừng cheat cho chủ threat có động lực mà làm :binhsua06:
Làm theo dự án cũng dc mà pác
Ae tự lập 1 nhóm nhỏ từ 3 đến 5 người rồi nhận dự án, xong lãnh tiền
Mà chủ site đừng cheat à nhá :binhsua04:

Nãy giờ chỉ thấy 1 lũ vô bàn lùi chả cổ vũ nổi cho người ta một câu! Đúng là dân Việt Nam! :m146:

có được một site cho dân VN mình làm thì hay quá, chúc bác sớm thành công
nên rủ thêm mấy bạn nữa mà làm site bác, chứ 1 mình có quản lý hết lắm

Ý cậu nói cái code của cậu không hề băm password mà lưu thẳng dưới dạng plaintext nên chủ thớt có thể lợi dụng để trộm tài khoản sao....
Phát biểu linh tinh :m020

Mình cũng bị chủ thớt bảo không phải dân công nghệ đây :m003:

IT Manager giống chức danh trong mấy công ty không chuyên về IT dành cho những người làm công tác duy trì hoạt động của hệ thống :m003:

=======================================

Để có được 1 "hệ thống" cho dân gõ captcha thì cần các yếu tố:

- Hạ tầng kỹ thuật
- Phần mềm: cung cấp được các API cho "khách hàng" để đảm bảo họ có thể gửi captcha lên và nhận được kết quả, cung cấp các giao diện làm việc cho "nhân viên", các xử lý nghiệp vụ, ...
- Việc quan trọng cuối cùng là phải cân bằng được cung cầu. Chủ thớt lập thread này là đang quan tâm đến có bao nhiêu người sẽ làm "nhân viên" cho mình thế đã tính đến "khách hàng" mình gồm những ai chưa? Lập ra có người làm mà ko ai thuê solve captcha thì lấy gì cho dân cạp gõ

Và nhiều yếu tố khác....:m131:

Cuối cùng cho mình kết 1 câu hơi mất lòng: Tự hào là IT Manager mà lên đây lập cái thread thế này thì phải xem lại cái mác "Manager" của chủ thớt nằm ở chỗ nào :m098:

Mình không tự hào là itmanager để lên đây lập thread. Mình đang làm trong trung tâm công nghệ phần mềm, đang quản trị máy chủ của cổng thông tin thành phố và cũng là lập trình viên của trung tâm. Mình không phải là không biết những điều bạn nói, nhưng có vẻ bạn chưa đọc kỹ #1 của mình, mình đang băn khoăn không biết mua code cho site và soft cho server ở đâu chứ mình không nói mình không biết gì và muốn lập site cho vui.
P/s: cậu hiểu IT manager là chức danh của mấy anh IT chạy mạng LAN và cài đặt máy trong mấy công ty không phải CNTT là cũng hơi sai rồi đó

hàng việt nam chất lượng cao đi nào.:) thằng pix lâu lâu nó khùng hoài:(

vote cho ý tưởng nhưng hok khả thi...nhiều vấn đề phát sinh. :lac:

mua lại thằng megatyper đi cho máu rồi học cách làm của nó cũng được thằng này mới làm từ tháng 2 thôi nhỉ . Nó học dốt toán nên vấn đề paid tiền thì hơi mệt. mua về cho anh em vui

hay đấy
rate 0.9 dc rồi pay nhanh cho đỡ sốt ruột

Chúng ta cùng ủng hộ chủ thớt , lấy một chút tinh thần
Hãy coi những câu bàn lùi như 1 vấn đề cần giải quyết

Bây giờ thì mình đã hiểu tại sao VN không có được những người như BillGate hay Steve Job hay Dell :-<
Không biết ý tưởng này có thành hiện thực được hay không nhưng mình sẽ cố hết sức để thực hiện nó, dù nó k ra hình thù gì thì cũng k phải là con số 0
Hi chắc bạn này đọc sách nhiều lắm đây...
Đúng vậy, ủng hộ bác hết mình!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,874
Latest member
Uuuuuu6

Most viewed of week

Most viewed of week

Back