"Dìm" Bphone: "10 người Việt không bằng 1 người Nhật"

CÔng nghệ hàng đầu với chip được sx tháng 2/2014. thật tuyệt vời

Thực chất phải nói khách quan là 1 người dùng sản phẩm (bỏ qua tinh thần yêu nước, người VN dùng hàng VN) thì các bác nghĩ lại xem
BKAV với chính sách pr kiểu Kenny Sang, phát ngôn gây sóck, mặc dù ảnh hưởng đấy, nhà nhà biết đến, người người biết đến, nhưng đa phần 10 người thì 7 người ghét kiểu đó rồi, thành ra dù sản phẩm họ tốt như họ quảng bá thì khách hàng cũng e dè :)

Nếu chính sách quảng bá đừng dùng chiêu trò như vậy, mình nghĩ BKAV có thể số 1 rồi :)
Ps: Phát ngôn dựa trên quan điểm cá nhân, ko nhằm mục đích chính trị hay tuyên truyền gì hết. Xin cảm ơn

mình rất thích kiểu dáng này, nếu đc cầm em nó trên tay chắc cũng ko hề tệ, chỉ có điều 10t là số tiền ko nhỏ :(

Cái tư tưởng ăn sâu trong não rồi, chịu thôi, Bphone và Iphone thì em vẫn chọn iphone. :oops: Chỉ khuyên các anh trẩu đừng dìm hàng, k ăn cũng đừng có đạp :D

với tư cách người dùng thì em thấy cái hình ảnh anh hói cầm dt là em ko muốn mua rồi. PR đỉnh quá. cho hot girl cầm dt thì em sẽ ráng nhìn nó lâu hơn chút.

lừa đảo chứ nổ j, bkav dìm hàng đối thủ đc, cạnh tranh ko lành mạnh đc thì sao phải sợ ng khác dìm. Chê ng khác đc mà mình làm sai ng ta chỉ ra lại la oai oái là bị dìm hàng. Lại còn mang cái niềm tự hào dân tộc ra mà xin cơm ăn, có giống lũ ăn xin ngoài đường ko.

Ở đây ko ai dìm hàng sp Việt cả, ng ta chỉ dìm những chiêu trò, những j chướng tai gai mắt, ko trung thực

tốt nhất, đẹp nhất lại là hàng việt thì sợ j ko có ng mua, ng việt ko ủng hộ.

A.Lòng yêu nước ko phải là thứ để kinh doanh...khi chưa được giá.

Đó chính là phương châm kinh doanh của anh Quảng Nổ và đồng bọn. Cho nên mấy ngày hôm nay điều mà chúng nó nhai đi nhai lại ấy là câu "Các bạn yêu nc hãy bắt chc dân HQ ủng hộ điện thoại SamSung chứ đừng dìm hàng sp VN".

Để đập lại lời nói láo toét này, mình dẫn ra link bài báo để các bạn tự kiểm chứng. Thấy chưa, ngay trên đất nc HQ mà ng ta vẫn rất chuộng iPhone nhé. Còn ở Nhật Bản thì ko phải nói nữa vì bên đó iPhone nhiều tới nỗi ng ta xếp thành chồng, cho vào bao tải và bán theo cân các bạn ạ.

Ng dân NB, HQ họ dùng sp nội địa ko phải vì lí do nó là hàng nội địa mà vì đó là sp giá rẻ, chất lượng cao chứ ko phải là 1 cái bPhone giá vừa đắt mà chất lượng lại thấp đâu.

Mà Bphone ko phải là điện thoại VN nó chỉ là 1 cái điện thoại do công ty VN đứng ra đặt hàng nc ngoài từ phần mềm Android - Google cho tới phần cứng, chip, ram từ nc ngoài thôi - sau đó gắn mác VN vào.

Cả cái Bphone ko có tí Việt Nam nào trong đó cả. Đừng có so sánh với Apple hay SamSung vì Apple họ tự thiết kế chip, bo mạch, viết hệ điều hành của riêng mình, sau đó mới đem sang TQ gia công mà thôi. Còn SamSung thì tự sản xuất rất nhiều linh kiện bên trong máy của mình.

Giá thành của Bphone là quá đắt vì tới 550 USD, gần ngang ngửa với giá bán của Apple - 1 thương hiệu hàng đầu thế giới đc đảm bảo bằng uy tín, chất lượng trong nhiều năm. BPhone bán đắt thế này trong khi ko lấy gì đảm bảo chất lượng vậy sao ai dám bỏ tiền ra mua ? Nên nhớ 11 triệu là số tiền rất lớn đối với đại đa số người VN. Ở mức giá này thì ng tiêu dùng phải dc đòi hỏi sp ở chất lượng cao chứ ko phải là 1 sp mua để ủng hộ.

BKAV mồm thì kêu là ng Việt ủng hộ hàng Việt, thế sao ko giảm giá thành xuống khoảng 5, 6 triệu như điện thoại Tàu đi để ng VN dễ tiếp cận và ủng hộ. Nên nhớ các hãng điện thoại Tàu như Xiaomi, Oppo v...v muốn phát triển đều bán với giá rất thấp.

Thế hóa ra là BPhone muốn phát triển điện thoại thương hiệu Việt hay muốn hút máu người tiêu dùng ? Đâu ra mà khôn lỏi thế ? Mồm thì kêu ng dân ủng hộ hàng Việt, mà tay thì nâng giá lên cao ngút trời ? Xin lỗi đi, đời ko có nhiều thằng ngu như vậy đâu.

Bởi vậy, các bạn hãy tin Chuối đi, thằng CEO Quảng Nổ nó chả yêu nước cái mẹ gì đâu, nó yêu tiền của các bạn thì có thôi.

B.Nhà máy sx Bphone ở bên Quảng Châu chứ còn ở đâu nữa.

Vâng, mồm anh Quảng kêu Bphone là hàng made in VN tức gia công, lắp ráp ở VN mà ngay cả cái nhà máy cũng ko rõ ở đâu, như thế là lòi đuôi Bphone dc nhập lô từ Tàu. Làm cái điện thoại ko phải là điều gì quá phức tạp vì chỉ cần có tiền rồi alo cho cơ sở sx ở TQ, họ sẽ đáp ứng cho mọi nhu cầu của bạn kể cả việc gắn tên của mình lên trên đó.

Nếu Chuối muốn, ngay ngày mai Chuối cũng có thể tự ra đời 1 cái Banana's phone cho riêng mình.

Nhà máy sx điện thoại quy mô rất lớn phải tầm cỡ vài cái xã - như nhà máy của SamSung ở Bắc Ninh vậy. Cho nên ko có chuyện nhà máy của BKAV ko có tung tích hay địa chỉ, quy trình sx gia công v...v.

Giá thành 1 cái nhà máy sx điện thoại phải tầm cỡ vài triệu USD vì đòi hỏi rất nhiều công đoạn lắp ghép, gia công vật liệu, đóng gói v...v. Liệu các bạn nghĩ với bản tính nổ của mình nếu sở hữu 1 nhà máy như vậy anh Quảng lại giấu kín thế sao ?

Mà anh Quảng nổ nhiều quá nên đâm ra nổ tới đâu là ngu tới đấy như chuyện anh ấy chém là nhà máy BKAV ở phố Phạm Hùng. Xin lỗi nhà máy sx công nghiệp ko ai đặt ở khu trung tâm đô thị thế cả. Vì như thế giá thành thuê đất rất cao, gây ô nhiễm môi trường và ảnh hưởng xung quanh. Nhà máy công nghiệp phải đặt ở khu ngoại thành hay vùng hẻo lánh - như nhà máy của SamSung phải đặt ở tận khu công nghiệp Bắc Ninh vậy.

Nhiều bạn nói là đừng dìm hàng sp của ng Việt, nhưng nó có phải là sp của VN đâu ? Nó là hàng Tàu gắn thương hiệu Việt đấy chứ. Phần mềm của Bphone là Android, phần cứng nhập của Đài Loan, Mỹ v...v. Và giờ ngay cả cái nhà máy sx cũng ko tồn tại ở VN, như thế xin hỏi Bphone này made in VN ở chỗ nào ?

Nên nhớ Apple cũng ko sản xuất điện thoại ở Mỹ mà họ gia công ở TQ và ghi rõ trên đó là made in China - chứ ko phải ghi là made in USA. Và Apple luôn bán iPhone vì chất lượng chứ ko phải vì kêu gọi lòng yêu nước của dân Mỹ ủng hộ sp của nc nhà.

Vậy theo các bạn yêu nước có nghĩa là ủng hộ sự gian dối, mua điện thoại Tàu về rồi gắn mác VN vào đó, và bán với giá cắt cổ. Cho dù biết nó là sự thật cũng phải cố nhắm mắm nhắm mũi khen và động viên nó để khỏi mang tiếng là dìm hàng.

Như vậy rồi 1 ngày BKAV bán Bshit thì để khỏi mang tiếng GATO chúng ta cũng phải bịt mũi khen nó là vàng 4 số 9 để rồi đem về lên bàn thờ cúng sao ?

Các nhà đạo đức học, yêu nước học trên FB đâu rồi vào trả lời hộ mình cái ? Bphone này made in VN ở chỗ nào ?

NGUỒN : TRÍCH TỪ FACEBOOK

=))))))))))) phục thím thiệt. ngắn gọn, xúc tích, chính xác vấn đề.

lừa đảo chứ nổ j, bkav dìm hàng đối thủ đc, cạnh tranh ko lành mạnh đc thì sao phải sợ ng khác dìm. Chê ng khác đc mà mình làm sai ng ta chỉ ra lại la oai oái là bị dìm hàng. Lại còn mang cái niềm tự hào dân tộc ra mà xin cơm ăn, có giống lũ ăn xin ngoài đường ko.

Ở đây ko ai dìm hàng sp Việt cả, ng ta chỉ dìm những chiêu trò, những j chướng tai gai mắt, ko trung thực

tốt nhất, đẹp nhất lại là hàng việt thì sợ j ko có ng mua, ng việt ko ủng hộ.

Thực chất phải nói khách quan là 1 người dùng sản phẩm (bỏ qua tinh thần yêu nước, người VN dùng hàng VN) thì các bác nghĩ lại xem
BKAV với chính sách pr kiểu Kenny Sang, phát ngôn gây sóck, mặc dù ảnh hưởng đấy, nhà nhà biết đến, người người biết đến, nhưng đa phần 10 người thì 7 người ghét kiểu đó rồi, thành ra dù sản phẩm họ tốt như họ quảng bá thì khách hàng cũng e dè :)

Nếu chính sách quảng bá đừng dùng chiêu trò như vậy, mình nghĩ BKAV có thể số 1 rồi :)
Ps: Phát ngôn dựa trên quan điểm cá nhân, ko nhằm mục đích chính trị hay tuyên truyền gì hết. Xin cảm ơn

BKAV không phải chỉ mới "nổ" gần đây, trước đó anh Quảng đã "nổ" um trời rồi. Thiết nghĩ, phải có hiệu quả thì anh ấy mới càng ngày càng làm quá. Có thể sẽ gây hiệu ứng khó chịu cho dư luận nhưng chắc phải có lợi nhuận thì anh ấy mới tận dụng cách PR không quân tử này. Cho dù trong 10 người thì 7 người ghét, 2 người không ý kiến, 1 người mua ủng hộ thì BKAV đã thu về được 10% thị phần khách hàng rồi, đúng không bạn?

BKAV không phải chỉ mới "nổ" gần đây, trước đó anh Quảng đã "nổ" um trời rồi. Thiết nghĩ, phải có hiệu quả thì anh ấy mới càng ngày càng làm quá. Có thể sẽ gây hiệu ứng khó chịu cho dư luận nhưng chắc phải có lợi nhuận thì anh ấy mới tận dụng cách PR không quân tử này. Cho dù trong 10 người thì 7 người ghét, 2 người không ý kiến, 1 người mua ủng hộ thì BKAV đã thu về được 10% thị phần khách hàng rồi, đúng không bạn?
Đúng là cách này theo Marketing thì cực kì hiệu quả, nhưng ăn lâu dài ko ổn, nhanh nhớ nhưng cũng nhanh quên.
Thôi chờ các bác review sản phẩm mới biết được

Thôi khóc lóc quá thì thôi ko dìm nữa, hóng review của các bác yêu nước :rolleyes:
Nếu mà có dư 10tr mình sẽ mua... Z3 :p

Mấy thằng dìm Bphone có thằng còn đ.éo có tiền để mua. Còn chưa được sờ. Còn đé.o hiểu nó thua những mẫu smartphone khác ở chỗ nào :rolleyes:

Còn về BKAV. Trong khi các mẫu smartphone khác được tung ra thị trường thầm lặng thì Bphone lại rất ầm ĩ. Đây cũng là thành công của họ :rolleyes:

Bphone chưa chắc đã thua kém các loại smartphone khác. Hàng ngàn cái đầu của BKAV chắc chắn là hơn những cái đầu ngồi gõ phím rồi :rolleyes:

Mình vẫn mong Bphone thành công, vượt qua bảo ! Rồi sẽ có Vietelphone, HoangAnhgialaiphone .v.v.

10 người Việt 1 người nhật ( hài ) Bphone có nhà máy sản xuất không?
Bạn sẽ thấy khi tìm từ khóa này trên mạng! thường thì nên tìm hiểu rồi mới nói !

MÓA, MỞ MIỆNG RA ỦNG HỘ BPHONE LÀ YÊU NƯỚC THÌ MUA MỊA 1 CÁI ZÌA REVIEW RỒI LÊN ĐÂY CHÉM, NÓI SUÔNG NHƯ CÁI BÔ. MÀ CŨNG *** BIẾT ĐÃ XÀI SẢN PHẨM CỦA BKAV ĐƯỢC BAO NHIÊU NĂM RỒI MÀ MỞ MIỆNG CỨ ỦNG HỘ ỦNG HỘ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week